เรามีเผ่าไว้เพื่อเหตุผลอะไร?

DeletedUser

Guest
คือ ผมสงสัย แบบว่าไม่เคยเล่นเกมส์มาก่อน เซิฟนอกผมก็แค่ไปตั้งแอคเค้าท์ไว้ ทหารยังไม่เคยสร้างเลย

พอมาเล่นที่นี่เมื่อเดือนก่อน มันเป็นภาษาไทยเลยสบายบรื๋อ

ตอนแรกผมก็กะจะตั้งเผ่าขึ้นมาเอง ไม่สิ จริงๆ ตั้งขึ้นมาแล้วหล่ะ จำชื่อไม่ได้ แต่ชื่อคล้ายๆ ชื่อผมนี่แหล่ะ ตัวย่อว่า xav กะคิด โหย อย่างเท่ห์ แถมแต้มเราก็ขึ้นเอา ขึ้นเอา รับรองรุ่ง สุดท้ายไปชวนแถวบ้านก็ไม่มีใครเอาด้วยเลย หมู่บ้านใกล้ๆ ก็ไปเป็นโจรสลัดกันหมด แต่ที่แย่เลย ในละแวกแค่ 10-20 ช่องของผมดันมีคนหนึ่ง แต้มขึ้นเอาๆๆ แรงกว่าผมอีก เรียกว่าในละแวก 50 ช่องนี่มีพี่แกคนเดียวที่แต้มเกินผมได้ วันหนึ่งแกไปเข้าเผ่าเงา และเผ่านี้ก็ชวนผมไปเข้า...

อา... หมดสิ้นหนทาง คือ อยู่ร่วมเผ่ากับหมอนี่ท่าทางชีวิตจะปลอดภัย 555+

DeletedUser

Guest
บางคนก็เอาไว้หาเพื่อน

บางคนก็เอาไว้เป็นโล่กำบังปกป้อง

บางคนก็เอาไว้เป็นเครื่องมือทำสงคราม

แต่ผมเอาไว้ศึกษาสังคม

DeletedUser

Guest
:eek:แต่สำหรับโบว์เอาไว้เป็นเพื่อน(เพราะเพื่อนคือทุกสิ่งละ อิอิ ทั้งคุย เล่น ช่วยเหลือ) เกมดี สังคมดี ต้องมีเพื่อนดีๆๆจริงไหมค่ะ

DeletedUser

Guest

บางคนก็เอาไว้เป็นโล่กำบังปกป้อง

บางคนก็เอาไว้เป็นเครื่องมือทำสงคราม

นึกว่าเอาไว้ยุยงให้คนตีกัน อิอิ :p

DeletedUser

Guest
คนไทยชอบความแตกแยก...เอะอะอะไรก็จะรบรากัน

ใครที่ความเห็นไม่ตรงกับตนเองก็จะถูกมองว่าเป็นฝ่ายตรงข้ามเสมอ
คนที่จะสามารถตัดสินอย่างเป็นกลางได้ ต้องมีวุฒิภาวะเพียงพอ และสามารถควบคุมอารมณ์ได้

DeletedUser

Guest
50 ช่องเกือบทั้งทวีปเลยนะครับท่าน โจรสลัดเขามีแผนการตลาด
และกลยุทธ์ที่ดีครับ ;);)

DeletedUser

Guest
คนไทยส่วนใหญ่ไม่ได้โง่ครับ รู้เห็นอะไรเค้าคิดได้กันหมด เพียงแต่ติดว่าเค้าเลือกที่จะไม่พูดไม่ยุ่งเพราะรักสงบ หรืออีกพวกคือเห็นความอยุติธรรมไม่ได้เท่านั้นเอง :p

glo2ia

Member
คะแนน react
0
ผิดพลาดกันได้แต่อย่าผิดบ่อยจากเป็นให้อภัยจะกลายเป็นเหยีบซ้ำ แต่บางทีก็ผิดจนเกินให้อภัย จะเป็นยังไงท่าคำว่าดีกับคำว่าเลวมันหาอะไรมาอธิบายไม่ได้เลย เพราะความดีความเลวมันเป็นเรื่องของจิตใจ

DeletedUser

Guest

ชอบจริงๆ ผมกะเอาไว้เป็น2อันกลาง

DeletedUser

Guest
ผมเอาไว้เป็นเพื่อนอย่างเดวครับเวลาสงครามมาผมจาไม่รบกวนเขา

ขอแค่เรนคนละนิดๆหน่อยแหละเวลาจะโจมตีผมก็จะจัดการเอง^^

บน