เริ่มเมืองใหม่ กับ ไอเทมขุนพล

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าถ้าเราเริ่มสร้างเมืองใหม่ ไอเทมขุนพลที่มีจะตามเราไปไหม

DeletedUser

Guest
จากเร็ปล่างๆ เขาว่าได้แน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แต่ทำไมของผมมีอ่ะครับคุณโฟร์ ?

ตอนแรกมีขวาน พอย้ายไปอยู่เมืองใหม่ ขวานก็ตามมาด้วย แถมเปอร์เซ็นต์ก็เหมือนเดิมครับ ตอนนี้ ได้อาวุธของม้าเบามาละ ?

DeletedUser

Guest
แต่ทำไมของผมมีอ่ะครับคุณโฟร์ ?

ตอนแรกมีขวาน พอย้ายไปอยู่เมืองใหม่ ขวานก็ตามมาด้วย แถมเปอร์เซ็นต์ก็เหมือนเดิมครับ ตอนนี้ ได้อาวุธของม้าเบามาละ ?

มีพรีเมียมไหมครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนั้น เป็นบัญชีพรีเมี่ยมครับ (ถ้าเป็นบัญชีพรีเมี่ยม จะไม่หาย ???)

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าถ้าเราเริ่มสร้างเมืองใหม่ ไอเทมขุนพลที่มีจะตามเราไปไหม

ไอเท่มที่ได้มาเเล้ว หากกดเริ่มใหม่ ไอเท่มขุนพลนั้นยังคงอยู่ครับ

kompon

คะแนน react
0
ครับของผมก็ยังอยู่ครับ ผมได้ธนูยาวพอไปตั้งเมืองใหม่ก็ตามขุนพลไปครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเมืองเราโดนยึดละครับ ไอเทมขุนพลจะตามไปไหม

DeletedUser

Guest
เฮ้ย โดนยึดแล้วได้ขุนพลเขาด้วยเหรอ - -*

อ่านที่เขาถามดีๆก่อนครับ - -"

" แล้วถ้าเมืองเราโดนยึดละครับ ไอเทมขุนพลจะตามไปไหม " <<< ผมตอบไม่ถูกหรอครับ

กรณีโดนยึดเมือง เเล้วเริ่มใหม่ ไอเท่มขุนพลก็จะตามไปเหมือนกับกรณีกดเริ่มใหม่

ปล.ไม่ทราบว่าท่านอ่านเเล้วเข้าใจว่ายังไงหรอครับ? ท่านสมาชิกรุ่นใหญ่^^

DeletedUser

Guest
อ่านที่เขาถามดีๆก่อนครับ - -"

" แล้วถ้าเมืองเราโดนยึดละครับ ไอเทมขุนพลจะตามไปไหม " <<< ผมตอบไม่ถูกหรอครับ

กรณีโดนยึดเมือง เเล้วเริ่มใหม่ ไอเท่มขุนพลก็จะตามไปเหมือนกับกรณีกดเริ่มใหม่

ปล.ไม่ทราบว่าท่านอ่านเเล้วเข้าใจว่ายังไงหรอครับ? ท่านสมาชิกรุ่นใหญ่^^

แล้วถ้าเมืองเราโดนยึดละครับ ไอเทมขุนพลจะตามไปไหม
สามารถตีความได้อีกทางว่า ไอเทมขุนพลจะตามคนที่ยึดเมืองเราไปไหม

DeletedUser

Guest
ผมผิดเองครับ ตั้งคำถามไม่เคลียร์ ตั้งใหม่แล้วกันนะครับ

ถ้าเมืองเราโดนยึด แล้วเราไปเริ่มเล่นใหม่ไอเทมขุนพล จะตามเราไปไหม
ได้คำตอบแล้วนะครับ ว่าจะตามไป (ขอบคุณครับ)

อีกความหมายหนึ่งก็น่าสนใจถามต่อเลยแล้วกัน

ถ้าเรายึดเมืองเขาได้ไอเทมขุนพลที่เมืองนั้นเคยได้ จะเป็นของเราไหม

DeletedUser

Guest
ผมผิดเองครับ ตั้งคำถามไม่เคลียร์ ตั้งใหม่แล้วกันนะครับ

ถ้าเมืองเราโดนยึด แล้วเราไปเริ่มเล่นใหม่ไอเทมขุนพล จะตามเราไปไหม
ได้คำตอบแล้วนะครับ ว่าจะตามไป (ขอบคุณครับ)

อีกความหมายหนึ่งก็น่าสนใจถามต่อเลยแล้วกัน

ถ้าเรายึดเมืองเขาได้ไอเทมขุนพลที่เมืองนั้นเคยได้ จะเป็นของเราไหม

ถ้าเราโดนยึดเมืองทั้งหมด คะแนนจะเป็น 0 ครับ ซึ่งเราจะต้องเป็นคน กด เริ่มเล่นใหม่ ด้วยตัวเอง
เพราะฉะนั้น คำตอบจึงตรงกับ การเริ่มเล่นใหม่

บน