เริ่มเล่นใหม่ กับ ลบบัญชีผู้ใช้ จะทำให้หมูบ้านหายไปจากแผนที่ใหม

DeletedUser

Guest
เริ่มเล่นใหม่ กับ ลบบัญชีผู้ใช้ จะทำให้หมูบ้านหายไปจากแผนที่ใหม
เพื่อใว้ก็กรณีที่ถูกโจมตีแตก ถูกจับทำฟาร์ม จะได้ลบหมู่บ้านไปเลย
ไหนๆๆจะแพ้ก็ ทำลายเองดีกว่า

DeletedUser

Guest
ทำให้หมู่บ้านเรากลายเป็น หมู่้บ้านคนเถื่อน ครับ

เป็นหมู่บ้านเปล่าๆ ที่ไม่มีการพัฒนาอะไรอีก รอคนมายึดอย่างเดียว

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านคนเถื่อนสามารถพัฒนาได้นะครับ ยิ่งมีคนไปตีบ่อย ก็จะพัฒนาได้เร็ว

DeletedUser

Guest
เกี่ยวหรอครับ ที่ว่าไปตีบ่อยแล้วจะพัฒนาเร็ว?

icelza10

Member
คะแนน react
0
หมู่บ้าน คนถื่น หรือโบนัส ในเมืองนอกเรียกว่า อาบาดอนวินเรจ ซึ่ง เราจะรู้ว่า โลก ไหน จะมี option อะไร ต้องอ่าน ครับ

อย่างเช่น โลก 1 ที่เล่นกัน หมู่บ้านที่เป็นสีเทา เรียกว่า หมู่บ้านล้าง ซึ่ง หน้าเซิฟ มันจะบอกก่อนเราเล่น ว่า หมู่บ้าน ที่ไม่มีึคน เล่นหรือล้าง

จะสามารถ พัฒนาได้ ถึงกี่ point ซึ่ง โลก 1 ที่เราเล่นกัน มันจะ พัฒนาตนเอง จน 3000 พอถึง 3000 เมืองล้างจะหยุด พัฒนาอย่างอัตโนมัต

บน