เรื่องเวปเติมทรู

DeletedUser

Guest
ขออนุญาตนำเว็บออกทั้งหมดนะครับ ขออนุญาตชี้แจงดังนี้ การรับเติมพรีเมี่ยมผ่านช่องทางอื่นที่ไม่ใช่ในเกมส์ นั้นถือว่ามีความผิดตามกฎข้อที่ 6 (http://www.tribalwars.asia/rules.php) ทั้งนี้กฎนี้สามารถเหมารวมไปถึงคนซื้อได้ด้วย เพราะฉะนั้นทั้งคนซื้อและคนขายมีสิทธิที่จะโดนแบนหมดนะครับ

ก่อนหน้านี้ผมเจออยู่ 2 - 3 กรณีเกี่ยวกับเรื่องนี้ ทั้งนี้ทีมงานได้มีการตักเตือน และลงโทษอย่างต่อเนื่อง และข้ออ้างต่างๆ ก็มีให้เห็นครับ สำหรับทีมงานการค้าขาย คือการที่มีการโฆษณาให้คนเห็นมากกว่า 2 คนขึ้นไป (ไม่ใช่คุยกับเพื่อน 1:1) รวมไปถึงข้อความส่วนตัวที่ส่งออกไปด้วยข้อความเดิมๆ เป็นจำนวนมากๆ โปรไฟล์ส่วนตัว / เผ่า ฟอรัมที่นี่ หรือฟอรัมเผ่าก็ตาม ในกรณีแบบนี้ถือว่าเข้าข่ายผิดกฎข้อที่ 6 ทั้งหมด ทีมงานสามารถลงโทษได้ทั้งผู้ส่งข้อความ และผู้นำข้อความมาเผยแพร่ต่อนะครับ

ตอนที่ลงโทษไปก็มีผู้คัดค้านอยู่จำนวนหนึ่งทั้งนี้ผมขอชี้แจงดังนี้นะครับ กฎข้อที่ 6 นั้นมีไว้สำหรับปกป้อง และคุ้มครองผู้เล่นจากการโกง กลโกงต่างๆ ผมเชื่อครับว่าบางที่คงเติมได้จริง แต่ผมก็จะบอกว่าอีกหลายๆ ที่อาจจะจ้องที่จะโกงเงินคุณอยู่ ผมทราบดีว่าเงินไม่กี่ร้อยสำหรับบางคนมันไม่มาก แต่อย่างที่เห็นในข่าวตามหน้า นสพ. ฆ่ากันเพราะเงิน 20 บาทยังมีมาแล้ว ในกรณีที่โดนโกงทีมงานไม่สามารถช่วยเหลือได้นะครับ และไม่รับแจ้งว่าโดนโกงจาก xxxxxxx.com ด้วย เพราะผมไม่มีอำนาจตรวจสอบว่าจริงหรือไม่แต่อย่างไร ผมเข้าใจดีว่าบางครั้งคนที่ไม่มีบัตรเครดิตก็เติมเงินลำบาก แต่เพื่อความปลอดภัยของผู้เล่นเอง ทีมงานจึงจำเป็นตักเตือน และลงโทษนะครับ ผมเชื่อว่าบางคนอาจจะคิดว่า เติมไปคนเติมก็ได้กำไรนิดๆ หน่อยๆ บริษัทฯ ก็ได้เงินเต็มๆ อยู่แล้ว ไม่เห็นจะเสียหายอะไรเลย -- ใช่ครับ ผมถึงบอกว่ากฎข้อที่ 6 นี้มีไว้คุ้มครองตัวท่านๆ เอง เพราะผมไม่เดือดร้อนครับ หากคุณจะเติมได้ หรือโดนโกง ดังนั้นผมแนะนำว่าอย่าเติม เพราะนอกจากจะถูกลงโทษแล้ว ยังมีความเสี่ยงที่จะถูกโกงครับ ทั้งนี้ทาง Partner ของเรากำลังจะมีช่องทางการเติมเงินที่สะดวกกว่าทุกวันนี้มาเปิดให้บริการในเร็วๆ นี้ครับ

สำหรับผู้ที่เคยซื้อ แล้วไปแสดงความเห็นในเว็บเหล่านั้น แล้วมีชื่ออยู่ในหน้าเว็บเหล่านั้น หากโดนแบนขึ้นมาก็ต้องว่าไปตามโทษนะครับ ดังนั้นหากเอาออกได้ก็นำออกนะครับ ถือว่าผมเตือนแล้วนะครับ

สำหรับคนที่ซื้อให้เพื่อน เพื่อนฝากซื้อ ก็ไม่ต้องกังวลครับ คุณสามารถทำรายการได้ตามปกติ ทีมงานไม่เข้าไปก้าวก่ายตรงส่วนนั้นอยู่แล้วเพราะถือว่าเป็นเรื่องส่วนตัว ระหว่างคนไม่กี่คน แต่หากมีการโฆษณา (มีคนเห็นมากกว่า 2 คนขึ้นไป) ทีมงานก็จะสามารถลงโทษได้นะครับ และโทษในส่วนนี้ไม่ใช่เบาๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

taung1287

คะแนน react
0
SOC Original ! World 2

สนับสนุนการเล่น 1 ID : 1 Player
!•ผู้ใช้หลาย ID จงล่มสลาย ด้วยกฏมลเฑียรเกมส์•!

บน