เรื่อง เครื่องกระทุ้ง เครื่องยิงหิน พลม้าหนัก

teeteeteetee

คะแนน react
0
1 เครื่องกระทุ้ง เอาไวแค่ทำลายกำแพงใช่ไม
2 ถ้าไม่มีเครื่องกระทุ้ง อาจต้องเสียกำลังทหารมากแต่ก็สามารถทำลายกำแพงได้ใช่ไม
3 ถ้าไม่สามารถทำลายกำแพงได้ก็ไม่สามารถปล้นของได้ใช่ไม(ถ้าทำลายได้กำแพงจะหายไปใช่ไม)
4 เครื่องยิงหินทำลายได้แต่ สิ้งก่อสร้างใช่ไม โจมตีกำลังทหารได้หรือไม่
5 เครื่องยิงหิน สามารถ ระบุ สิ่งก่อสร้าง ที่เราจะทำลาย ใช่ หรือไม่
6 ถ้า เราโจมตีโดยพลม้าหนัก ก็จะมี% ชนะ มากขึ้นหรือไม่ เพราะพลัง มันมาก กว่า ทุก หน่วย ทหาร

DeletedUser

Guest
1. ครับ
2. เสียทหาร แต่ไม่สามารถทำลายกำแพงได้ครับ นอกจากจะมี เครื่องยิงหินครับ
3. ไม่ครับ กำแพงจะถูกทำลายหรือไม่ เราก็เก็บทรัพยากรมาได้ครับ
4. โจมตีทหารก็ได้ครับ แต่ไม่ค่อยดีเท่าไร
5. ใช่ครับ
6. ถูกแล้วครับ

ผมว่า หลายๆอย่าง ที่เล็กๆ น้อยๆ ทดลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ แล้วถ้าไม่ได้ ติดอะไรจริงๆ ค่อยถาม
ไม่ยังงั้น ก็ลองเข้าไปอ่านใน วิธีการเล่น ดูนะครับ

คะแนน react
0
1. ครับ
2. เสียทหาร แต่ไม่สามารถทำลายกำแพงได้ครับ นอกจากจะมี เครื่องยิงหินครับ
3. ไม่ครับ กำแพงจะถูกทำลายหรือไม่ เราก็เก็บทรัพยากรมาได้ครับ
4. โจมตีทหารก็ได้ครับ แต่ไม่ค่อยดีเท่าไร
5. ใช่ครับ
6. ถูกแล้วครับ

ผมว่า หลายๆอย่าง ที่เล็กๆ น้อยๆ ทดลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ แล้วถ้าไม่ได้ ติดอะไรจริงๆ ค่อยถาม
ไม่ยังงั้น ก็ลองเข้าไปอ่านใน วิธีการเล่น ดูนะครับ
คับถามเป็นแนว คับ จะได้ เอาไวตัดสินใจเล่นไปทางนัยก่อนดี ขอบคุณที่ชี้แนะ
ป.ล. ไอ้ทีว่ากำแพงไม่ถูกทำลายก็สามารถปล้นได้ ก็แสดง ว่า ถ้าเราเป็นแพ้ในการถูกโจมตีใช่ไม

mafiaz00

คะแนน react
0
หมายถึง ถึงเค้าจะมีกำแพงเลเวล 10 อยู่

ถ้าเราส่งทหารไปจำนวนมากพอที่ จะปล้นเค้าได้แล้วเหลือกลับมา

ยังไงก็ได้ทรัพยากรกลับมา พอเข้าใจไหม

ปล.ข้าน้อยก็ งงกับคำถาม ? - -'

คะแนน react
0
หมายถึง ถึงเค้าจะมีกำแพงเลเวล 10 อยู่

ถ้าเราส่งทหารไปจำนวนมากพอที่ จะปล้นเค้าได้แล้วเหลือกลับมา

ยังไงก็ได้ทรัพยากรกลับมา พอเข้าใจไหม

ปล.ข้าน้อยก็ งงกับคำถาม ? - -'

คับ ขอบคุณ คับ

icelza10

Member
คะแนน react
0
1 เครื่องกระทุ้ง เอาไวแค่ทำลายกำแพงใช่ไม
2 ถ้าไม่มีเครื่องกระทุ้ง อาจต้องเสียกำลังทหารมากแต่ก็สามารถทำลายกำแพงได้ใช่ไม
3 ถ้าไม่สามารถทำลายกำแพงได้ก็ไม่สามารถปล้นของได้ใช่ไม(ถ้าทำลายได้กำแพงจะหายไปใช่ไม)
4 เครื่องยิงหินทำลายได้แต่ สิ้งก่อสร้างใช่ไม โจมตีกำลังทหารได้หรือไม่
5 เครื่องยิงหิน สามารถ ระบุ สิ่งก่อสร้าง ที่เราจะทำลาย ใช่ หรือไม่
6 ถ้า เราโจมตีโดยพลม้าหนัก ก็จะมี% ชนะ มากขึ้นหรือไม่ เพราะพลัง มันมาก กว่า ทุก หน่วย ทหาร

ตอบ 1. เครื่องกะทุ้ง อีกอย่างเรียก ว่า rams เอาไว้ทำลายกำแพงเมือง อีกอย่างที่ เอาไว้ทำลายกำแพงคือ เครื่องยิงหิน อีกชื่อ เรียกว่า cats

2.ไม่มี rams หรือ cats ไม่สามารถ ทำลาย wall ได้ครับ

3.ไม่ทำลายกำแพง ก็ ปล้นได้ครับ แต่จะศุนย์เสียทหารบางส่วน ไปทุกๆ รอบไปปล้น (ทำลายได้ กำแพงก็หายสิึครับ)

4.เครื่องยิงหิน หรือ cats นั้น สามารถ ยิงทหารได้ ถ้าเราไม่เลือก traget หรือ traget ของเรา ลดเหลือเลเวล 1 จะเป็นการ ยิงทหารแทน

5.ใช่

6.ไม่ใช่ครับ ม้าหนัก อีกอย่าง เรียก ว่า HC ซึึ่ง HC ไม่เหมาะที่จะทำสงคราม กินความ จุ 6 คน โจมตี 200 หน่วย ถ้าคิดอีกแบบ หนึ่ง ถ้าเราใช้ ขวาน ซึ่ง จุ 1คน โจมตี 60 เอา 60x6 สิครับ ละจะได้คำตอบว่าไหน ดีกว่ากัน

DeletedUser

Guest
ม้าหนัก ถ้าใช้ดีๆ ก็เหมาะกับสงครามนะครับ :)

บน