เรื่อง ใช้เน็ตร่วมกัน

DeletedUser

Guest
พอดีผมใช้ เน็ตร่วมกันกับแฟน แต่คนละเครื่องอ่ะครับ

ใช้ Router 4 Port

ต้องแจ้งรึเปล่าครับ

ถ้าต้องแจ้ง

ถ้าเวลา แฟนผมมีปัญหา แล้วผมจะช่วยแฟนผมยังไงอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ช่วยไม่ได้ต้องต่างคนต่างเล่นครับ และต้องเซ็ตให้แชร์เน็ทร่วมกันเพื่อป้องกันการโดนแบนนะครับ

DeletedUser

Guest
แฟนผมมีแต่จะยุให้เลิกเล่น
นานๆ ทีจะเจอแฟนที่สนับสนุนและพร้อมจะเล่นพร้อมเราทุกครั้งนะครับ
ยินดีด้วยครับๆ :)

DeletedUser

Guest
กดดู IP ได้ที่ internet connection ทั่วไปครับ
ถ้าเป็นตัวเลขเดียวกัน ผมแนะนำให้ตั้งไว้ดีกว่าครับ

DeletedUser

Guest
ip เครื่อง มันคนละ ip อยุ่แล้วอ่ะครับ

แต่ตรง gate

กับ subnet

เหมือนกัน

DeletedUser

Guest
ip เครื่อง มันคนละ ip อยุ่แล้วอ่ะครับ

แต่ตรง gate

กับ subnet

เหมือนกัน

supnet มันเหมือนกันอยู่แล้วอ่ะ 255.255.255.0 - -

ip เครื่องคนละ ip แล้วแต่ว่า ใน วง Lan จะตั้งแจกกันยังไง

ส่วน ip เน็ต เราจะได้จากการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ซึ่งจะให้ ip มาประมาณ 11 - 12 ตัว แล้วแต่ ISP จ๊ะ ส่วนใหญ่จะได้ 12 เช่น xxx.xxx.xxx.xxx นะจ๊ะ

วิธี ip ก็พิมพ์ที่ start > run > cmd > ipconfig จ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ถ้า ip ของอินเตอร์เน็ตต่างกัน ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรแล้วละครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าจะทำให้ ip เน็ตต่างกัน มีวิธีทำแบบง่าย ๆ อยู่ แต่ไม่รู้ server จะจับได้หรือไม่ นั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่งค่ะ แต่มีวิธีอย่างไรนั้น ไม่บอกจ๊ะ ใครอยากรู้ก็หลังไมค์นะ แต่... ต้องให้พี่โทนี่อนุญาติก่อนนะจ้าา

DeletedUser

Guest
พี่โทนี่อนุญาติ ถึงจะบอกนะจ๊ะ

ปล. เคยทำกับ server อื่นมาแล้ว อิอิ

เทสดูเฉย ๆ หรอก

DeletedUser

Guest
มันไม่ขึ้น IP net อ่ะ ทำไง บอกทีคับ

ipconfig แล้วไม่ขึ้น T__T

DeletedUser

Guest
ดูใน Network Connection Details นะครับ
IP Address นั้นแหละครับ ใช่ตัวนี้ไหมครับ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน