เวลด์สองกำลังจะจบ ?

DeletedUser

Guest
เนื่องจากคนบ้าไม่กี่คนรบกันไปรบกันมา มีคนโดนแบนแล้วร้องไห้งองแง้ฟูมฟายไปโทดคนนั้นคนนี้ และหัวหน้าเผ่าบ้าบออีกคน อยากเลิกพอดี พวกบ้าไม่กี่คนเลยไปคุยกันโดยไม่ต้องรบไห้รวมเป็นเผ่าเดียวกัน และขอจีเอมจบเวลด์
คิดได้ไง:confused:

คะแนน react
0
คนไม่บ้าก็สู้ต่อไปสิ

เวลาทำสงครามให้ตูสู้อยู่2-3คนบอกลงมาก็ไม่มีใครลงมากัน

ตอนเลิกแล้วโวยวาย ตอนทำสงครามไปอยู่ไหนละ?

DeletedUser

Guest
ก็เลิกไปสิ

มาช้วนคนอึ้นเลิกแล้วร้องปิดเวลด์ทำไม ไม่ได้ปิดง่ายๆหรอกอีกนาน

คะแนน react
0
ไม่มีใครปิดเวิลได้หรอกครับเราก็แค่ผู้เล่น

ผมก็ยังเล่นปกติ เพียงแต่ไม่ทำสงคราม

แค่นั้น พักชาตพลัง หรือสนใจก้ทักมานะ

DeletedUser

Guest

เวลาทำสงครามให้ตูสู้อยู่2-3คนบอกลงมาก็ไม่มีใครลงมากัน

ตอนเลิกแล้วโวยวาย ตอนทำสงครามไปอยู่ไหนละ?

คอมเม้นนี้เจ๋ง

Bleach.

Member
คะแนน react
0

+1 คับท่าน ยามรบ หายหมด ยามสงบโผล่มาเต็ม หุ หุ

DeletedUser

Guest
อยู่ไหนไม่รู้

แต่ไล่ยึด ft อยู่ จิงๆตอนแรกก็หลงดีใจมาช้วนกันต่อสู้ ไปๆมาๆเป็นยังงี้ยังจะด้านมา พูดลงฟอร์มอีกเราจะรบไปด้วยกัน พูดมาได้อยู่ดีๆกลับขั้วเฉย

DeletedUser

Guest
..

ผมก็อยู่เผ่า RNK ที่คุณช้วนไปรวมด้วยเนียล่ะครับ ตอนแรกทำเป็นพูดดีจะ anty soc มั้งอะไรมั้ง สุดท้ายก็แค่ลมปาก และขอบอกผมทำสงครามทุกวันไม่เคยหยุด อย่าบอกว่าผมไม่ทำท้าไม่รู้จิง

คะแนน react
0
สงครามแบ่งขั่วเหนือขั่วใต้ ถามหน่อยเถอะว่าทางrnk ขึ้นมาช่วยไรผมมั้ง มีแต่ผมนี้ละลงไปช่วย
เมื่อผมได้ตัดสินใจแล้วก็เคารพการตัดสินใจของผมด้วยละกันแค่ผมไม่ทำสงครามแค่คนเดียว
เผ่าอีก20เผ่าก็ไม่ทำผมห้ามใครบ้างไหมแค่อยากทำก็ทำไปเมื่อผมไม่ทำทางเหนือก็ไม่มีใครทำต่อตากผมเลย
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าผมเลิกทำสงครามคุณเป้นผมหรือ แค่ผมพักเฉยๆ ถ้าไม่สัญญากับระดับสูงrnkไว้นะผมจะระดมเพื่อนแดนเหนือลงหาไปพวกคุณแน่

ผมคนเดียวมันยุติสงครามทั้งเวิลไม่ได้หรอกผมไม่ห้ามใครไปทำสงครามเลย เพียงแค่ผมบอกว่าจะพักพวกเขาก็ไม่ทำสงครามแล้ว
ตามจริงมันไม่เกียวกันเลยอยากทำก็ทำไป

ผมนะทำสงครามแน่ แต่จะเร้วหรือช้าอยู่ที่ตัวผมเอง

DeletedUser

Guest
...

ผมไม่ได้เคื่องเรื่องนั้นผมเคื่องที่ว่าจะรวมไห้หมดและยื่นเรื่องขอจีเอ็มปิดเวลด์ตางหาก

คะแนน react
0
เราเป็นแค่ผู้เล่นไม่สามารถปิดเวิลได้ครับ

ผมเคยถามไปแล้ว เรื่องนี้ทางผู้สร้างเขาจะปิดเวิลเองครับ

เราหรือใครก็ไม่มีสิทธปิดเวิลได้ครับ

DeletedUser

Guest
...

ขอโทดคุณด้วยน่ะครับทึ่อาจเข้าใจผิดแต่ตอนรวมเผ่ากันคิดว่าความมันกำลังจะเกินขึ้นตามมา มันก้เลยผิดหวังนิสหน่อยที่เหลือแต่ทางผมต่อต้าน
ตอนนั้นก้คิดว่าทางคุณรบทางบนทางผมรบทางล่างและหวังว่าจะได้มาบันจบกันแต่ผมก้รู้ว่ามันยาก และก้เข้าใจแล้วว่าคุณคงเหนือยหล้ากับการเล่นอยากเอาเวลาไปทำอย่างอึ่นบ้างแต่มันเสียด้ายจิงๆครับกำลังมันเลยผมเล่นเรยๆแต่ไม่เคยหยุด

DeletedUser

Guest
...

และมันพอดีกับ1pzกำลังจ่ะล้มพอดีเลยเจ้บใจเข้าไปไหย

คะแนน react
0
ครับ ผมเข้าใจความรู้สึกของทุกคนอยู่ครับ

คงอีกสักพักละครับ ขอพักสักหน่อยค่อยว่ากันอีกที

DeletedUser

Guest
ผมลองวิเคราะห์มั่วๆดู

เค้ากำลังดึงมวลชนอยู่ ทำให้หลายเผ่าที่ไม่ค่อยมีจุดยืนแตกกระจาย
แล้วกล่อมพวกที่เป็นอริศัตรู อีกไม่นานก็กลับมาตีกันเหมือนเดิมแต่เค้าจะได้มวลชนที่ไม่มีจุดยืนเพิ่มขึ้น กำจัดจุดแข็งของเผ่าต่างๆทำให้ปิดสงครามแล้วยึดครองเวิลดิ์ได้เร็วยิ่งขึ้น
ผมเห็นด้วยกับrnkที่มีจุดยืนที่ชัดเจนดี

อาจจะเป็นกลยุทธที่ชาญฉลาดมาก

..1..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
....

Rnk. เรามีจุดยืนชันแจนครับเลือกอยู่ข้านไหนแล้วเราก้จะอยู่จนจบเกมส์
เราเลือกคุณแซมบ้าไปแล้วเลยโมโหนิดหน่อย

DeletedUser

Guest
แต่ไล่ยึด ft อยู่ จิงๆตอนแรกก็หลงดีใจมาช้วนกันต่อสู้ ไปๆมาๆเป็นยังงี้ยังจะด้านมา พูดลงฟอร์มอีกเราจะรบไปด้วยกัน พูดมาได้อยู่ดีๆกลับขั้วเฉย

[FT] เวิล์ด2 ผมไม่รู้จังนะครับ ไม่รู้ความหมายคืออะไร
แต่เวิล์ด4 ตัวย่อ FT ย่อมากจากคำว่า Family ties. มีความหมาย
แปลว่า "สายสัมพันธ์ครอบครัว"

อย่าเอาไปวัดว่าพวกเดียวกันนะครับ

คะแนน react
0
rnk. เรามีจุดยืนชันแจนครับเลือกอยู่ข้านไหนแล้วเราก้จะอยู่จนจบเกมส์
เราเลือกคุณแซมบ้าไปแล้วเลยโมโหนิดหน่อย

อิอิ เข้าใจอยุ่ครับ ช่วงนั้นผมอาจจะสับสนมั้ง
ผมใช้เวลา3เดือนรวมเผ่าแดนเหนือแดนใต้ได้31เผ่า
แต่เรื่องทุกเรื่องมันมาที่ผมคนเดียวเลยเหนื่อยมากไม่รุ้จะหาจุดจบยังงัย
เป็นสหภาพที่มีผูนำคนเดียวขับเคลื่อนไปข้างหน้าได้ดียิ่งทำสงครามกับคนครึ่งโลก
เป็นอะไรที่สนุกมาก แต่สุดท้ายผมก็เป็นคนผิดเองที่เขียนด้วยมือลบด้วยเท้า

แต่ผมแค่บอกว่าพัก หายเหนื่อยแล้วค่อยว่ากันอีกที
ขนาดผมเองยังไม่รู้ตัวเองเลย(กำ)

kompon

คะแนน react
0
ยังงัยก็ไม่จบนะฮ้าฟ rnk จะสู้จนเหลือบ้านหลังสุดท้าย ถ้ามันจบก็ง่ายเกินไป ขนาดเวิล์ด 1 ยังรบกันอยู่เลย

บน