เห็นด้วยกับผมมัย

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไม่เข้าใจระบบของเกมเลยโว้ยวายยกใหญ่ว่าการโจมตีกับป้องกันมันแยกกันชัดเจน ฝ่ายไหนโจมตีก็เอาค่าโจมตีมาคิดล้วนๆ ฝ่ายไหนป้องกันก็เอาค่าป้องกันมาคิด ถึงทหารจชนิดเดี่ยวกันก็ไม่สามารถเป็นตายเท่ากันได้

คิดเล่น ขำๆ

คุณเป็นทหาร 1 คน มีดาบ มีโล่ ขี้ม้า
ผมเป็นหทาร 1 คน มีดาบ และโล่ ขี้ม้า เหมือนกับคุณ
สมมติว่า -ความเป็นจริง-
คุณกับผมสู้กัน ค่าความน่าจะเป็น ที่คุณหรือผมจะตาย = 50%

ระบบเกม -จำลอง-
คุณ ขี้ม้าถือดาบเล่มใหญ่ มีโล่แต่ระบบบอกให้ถือเล่นเอาไว้เพื่ออะไรไม่รู้ แถมขี้ม้าเก่ง
ผม มีดาบเล่มใหญ่ ถือโลอย่างหนัก ขี้ม้าก็เป็น แต่ระบบบอกให้ผมเอาโล่ขึ้นมาสู้แทน แล้วดาบเล่มใหญ่ก็ถือเอาไว้เฉยๆ ลับมาอย่างคม ตีทีละ 150 ส่วนโล่เอาไปสู้โดนเต็มที่ก็แค่จุกๆแต่ไม่ตายทีละ 80 แถมขี้ม้าอย่างเก่ง แต่ให้คิดว่าขี้ ลาโง่ตัวนึง ป้องกันมา 80

สรุปแล้ว คือลงจากม้าแล้วนอนให้เค้ายิดบ้านไปเลยทหารม้าผู้ทรงเกียต
ความน่าจะเล่น 150/80 *100 = เกือบ 2 เท่าทั้งๆที่เป็นทหารแบบเดี่ยวกันแต่ดันแพ้

DeletedUser

Guest
คิดซะว่าเป็นความได้เปรียบของเจ้าบ้านละกัน ^^

ไม่งั้นฝ่ายโจมตีก็ได้เปรียบสิ สมมติทหารคุณ 100 ผมอยากชนะผมใส่แค่ 101
ฝ่ายรับก็ตาย ปั๊มทหารตาเหลือก เค้าบุกมาก็เตรียมยกธงขาว

การรบไม่ว่ายังไงทหารมากกว่าย่อมได้เปรียบ
ถ้าอยากจะสู้กับเมืองที่ระดับเดียวกันก็ต้องพร้อมรับความเสียหายที่เกิดขึ้น

ทหารแต่ละตัวมีจุดดี จุดด้อยไม่เหมือนกัน เลือกใช้ดีๆก็ได้เปรียบ

DeletedUser

Guest
คิดซะว่าเป็นความได้เปรียบของเจ้าบ้านละกัน ^^

ไม่งั้นฝ่ายโจมตีก็ได้เปรียบสิ สมมติทหารคุณ 100 ผมอยากชนะผมใส่แค่ 101
ฝ่ายรับก็ตาย ปั๊มทหารตาเหลือก เค้าบุกมาก็เตรียมยกธงขาว

การรบไม่ว่ายังไงทหารมากกว่าย่อมได้เปรียบ
ถ้าอยากจะสู้กับเมืองที่ระดับเดียวกันก็ต้องพร้อมรับความเสียหายที่เกิดขึ้น

ทหารแต่ละตัวมีจุดดี จุดด้อยไม่เหมือนกัน เลือกใช้ดีๆก็ได้เปรียบ

คืออย่างนี้ครับ

หมายถึงระบบน่ะ ม้าหนัก 1 ตัวโจมตี*150 ฝ่ายป้องกันที่ มีม้าหนัก 2 ตัว*80 ฝ่ายป้องกัน ยังจะแพ้ 150-160 =ฝ่ายป้องกันชนะแค่ 10 แต่ต้องใช้ม้าถึง 2 ตัว บ้าชัดๆทั้งๆที่แม้งกห็ม้าแบบเดี่ยวกัน แต่ฝ่ายป้องกันโยนดาบทิ้ง
ถ้ายังงกับผมไปลองดูในโปรแกรมจำลองม้าหนัก โจมตี 1000 ป้องกัน 1000 ไปดูผลลับ
ปล เฉพราะม้าหนัก ม้าแสนโง่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
คุณอย่าลืมใส่กำแพงไปด้วยนะครับ ฝ่ายป้องกันมีกำแพงช่วยด้วยครับ

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
...ไม่เข้าใจ

ไม่เข้าใจว่าตั้งกระทู้เพื่ออะไร
1.ที่โวยวายเพราะต้องการจะเปลียนระบบเกมส์หรอ
แล้วไม่สร้างขึ้นมาเองเลยล่ะ
2.คิดว่าตัวเองฉลาดหรือที่เจอความไม่สมดุลของเกมส์แล้วออกมาโวยวาย
ให้คนอื่นทราบได้ หรือ คนอื่นโง่ที่เล่นกันมายาวนานแต่ไม่เห็นมีใคร
ออกมาโวยวาย ผมว่าไม่ใช่เลยทุกคนที่เล่นต้องทราบเข้าใจและยอมรับ
ว่าระบบเกมส์นี้มันเป็นยังไง แล้วก็เริ่มต้นด้วยมาตรฐานที่เกมส์ตั้งค่าไว้
เหมือนๆกันทุกคน แล้วคุณจะออกมาโวยวายเพื่ออะไร
ปล.ไม่ได้จะหาเรื่องทะเลาะแต่ปัญหาแต่ละกระทู้ที่คุณถามมันล่อเป้าเกิน

DeletedUser

Guest
กระทู้ล่อเป้า

ชอบคำนี้จัง

Ps.ยังไงก็เถอะครับ ไม่ถูกใจก็เลิกเล่น แค่นั้นเอง

first24053

Member
คะแนน react
0
ไม่เข้าใจว่าตั้งกระทู้เพื่ออะไร
1.ที่โวยวายเพราะต้องการจะเปลียนระบบเกมส์หรอ
2.คิดว่าตัวเองฉลาดหรือที่เจอความไม่สมดุลของเกมส์แล้วออกมาโวยวาย
ให้คนอื่นทราบได้ หรือ คนอื่นโง่ที่เล่นกันมายาวนานแต่ไม่เห็นมีใคร
ออกมาโวยวาย ผมว่าไม่ใช่เลยทุกคนที่เล่นต้องทราบเข้าใจและยอมรับ
ว่าระบบเกมส์นี้มันเป็นยังไง แล้วก็เริ่มต้นด้วยมาตรฐานที่เกมส์ตั้งค่าไว้
เหมือนๆกันทุกคน แล้วคุณจะออกมาโวยวายเพื่ออะไร
ปล.ไม่ได้จะหาเรื่องทะเลาะแต่ปัญหาแต่ละกระทู้ที่คุณถามมันล่อเป้าเกิน

แร้ง....แต่ผมว่าก้อสมควรนะผมว่าเนื้อหาที่คุนต้องการสื่อน่ะมันไม่ผิดหรอแต่ที่ผิดคือ
1. คุนควรไปส่งที่โหมดแนะนำ เพราะยังไงก้อไม่มีใครว่าคุนได้เพราะคุนแค่แนะนำเฉยๆ สนก้อชั่งไม่สนก้ออ่านผ่านๆไป
2. สำนวนที่คุนใช้น่ะ มันล่อเป้าเกินไป (ขอยืมมาใช้หน่อย ชอบจิงๆเลยคำนี้ให้ตายเถอะ) ถ้าคุนใช้ว่า มันน่าจะเปงอย่างนี้จะได้มีอย่างงี้ๆๆๆ ไม่ใช้เที่ยวมาด่าๆๆๆๆๆ แบบนี้น่ะนะ

DeletedUser

Guest

กินหญ้าแทนข้าวหรอ ไม่เข้าใจคำว่า *คิดเล่นขำๆ* หรอไงเป็นจริงเป็นจัง
พวกหัวรุนแรงนิ บนหัวมีเขาหรือเปล่า คลำๆดูหน่อย โง่หรือเปล่าไม่รู้แต่แค่ขอความคิดเห็นว่าคืดแบบที่ผมคิดหรือเปล่าแค่นั้น จะมาบ่นทำ... ? เกรียนเปล่าเนี่ย
*คิดเล่นขำๆ*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อย่าใช้คำพูดส่อเสียดและรุนแรงครับ มันไม่ดีครับ :):)

DeletedUser

Guest
ดีครับ ดีกับบางคน พวกหัวรุนแรงมันไม่เจ็บหรอกครับ เพราะมันเป้นพวกหัวรุนแรง

DeletedUser

Guest
ก็มันขำดีนิ

จขกท ก็บอกแล้วคิดเล่นขำๆ ฮาดีด้วย พวกโง่อวดฉลาดชอบเอาแต่ด่าชาวบ้านเขาโชว์เกรียนไปวันๆ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน