แชร์แนวทางการเริ่มเล่นกัน (ก่อนท่องยุทธภพ)

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย DevilLang, 12. พฤษภา 2010.

แชร์หน้านี้

1. hermit

hermit New Member

เข้าร่วม:
    13. พฤษภา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

2. Hel2oKunG

Hel2oKunG Guest

ผมคิดว่าที่เค้าถามคืออะไรสำคัญที่สุดต้องตอบฟาร์มครับ จากประสบการณ์ตรง การโจมตีฟาร์มพร้อมปล้นทรัพยากรออกมาหมด จะทำให้ เมืองที่โดนตี ช็อตไปหลายชม.ถึงหลายวัน เช่นนะครับ ฟาร์มละดับ 20-เหลือ 15 ทรัพยากรโดนปล้นไป อย่างละ 3หมื่น คุณต้องรอทรัพยากรใหม่อีกเป็นวันๆเลยทีเดียว ถ้าโจมตีค่ายทหาร โรงม้า หรืออะไรอย่างอื่น ยังสร้างต่อได้ แต่ฟาร์มแล้วทรัพยากรหมดนี่ ทำอะไรไม่ได้เลยนะครับ

3. ZCoStyle

ZCoStyle Guest

อยากถามเรื่อง การส่งม้าสอดแนม อะคับ

ถ้าบ้านที่เราส่งไป มีม้าสอดแนมอยู่ด้วยจะเป็นยังงัยคับ

เช่นเราส่งไป 1 ทางนู้ มี 1 ผลคือตายทั้งคู่หรือปล่าว ไม่ได้ข่าวสาร
    แล้วถ้าทางนู้มีม้าสอดแนมด้วย ต้อง ส่ง ไปยังงัย ถึงจะสามารถ สอดแนมฝ่ายตรงข้ามได้อะคับ

ขอบคุณ

4. entaexxx

entaexxx Guest

ม้าสอดแนม ฝ่ายป้องกันต้องมี2เท่าของฝ่ายโจมตีครับ ฝ่ายโจมตีถึงจะตายหมด
    แต่บางทีเรื่องโชคมันเข้ามาเกี่ยวด้วย
    เลยอาจจะทำให้มันไม่เป๊ะๆ ครับ

5. Hel2oKunG

ม้าสอดแนมฝ่ายบุกจะตายด้วยม้าสอดแนมด้วยกันเองครับ
    ส่วนม้าสอดแนมฝ่ายรับจะตายด้วยอะไรก็ได้ที่บุกมาตี แต่ถ้าเป็นม้าสอดแนมที่บุกมาตีฝ่ายรับจะไม่ตายครับ ฝ่ายบุกจะตายและหักลบกันแล้ว การส่งข้อมูลครบไม่ครบเป็นเปอร์เซ็นการเหลือรอดกลับไปของม้าสอดแนมฝ่ายบุกครับ:d

6. audon

audon New Member

เข้าร่วม:
    24. พฤษภา 2010
    0
    เล่นsvนอกมามันสร้าง1เมืองไว้ สร้างม้าสอดแนมโดยเฉพาะ โดนมันเอามาส่อง4500ตัว ก่อน ลงเมืองผมหายไปพร้อมทหารผมรวมมันเกือบ60Kตัว - - (รุม5คน)

7. hermit

เข้าร่วม:
    0
    ตอนนี้ผมเริ่มลองบุกหมู่บ้านอื่นที่มีคนเล่นอยู่บ้างแล้วครับ เลยมีข้อสงสัยอีกอย่างหนึ่ง

นั่นคือ มีสิ่งก่อสร้างไหนบ้างครับที่เราไม่สามารถทำลายได้หมด เพราะผมเคยลองส่งแมวไป 30 แต่ทำลายฟาร์มกับโบสถ์ระดับ 1 ไม่ได้เสียที

8. goodknife

goodknife Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2010
    0
    ฟาร์ม โกดัง อาคารหลัก ทำลายได้สูงสุดคือ เหลือ 1 ครับ ไม่สามารถทำลายให้เหลือ 0 ได้

9. hermit

เข้าร่วม:
    0
    แล้วถ้าผมส่งกำลังสนับสนุนเพื่อน เมื่อไปถึงที่หมายแล้วสามารถสั่งกำลังพลของผมให้บุกโจมตีศัตรูได้ไหมครับ ถ้าได้...อำนาจการสั่งการจะอยู่ที่ผมหรือเพื่อนครับ

10. Hel2oKunG

สั่งบุกอะไรไม่ได้เลยครับ ส่งเรน(สนับสนุน)นั้น มีหน้าที่เอาไปช่วยป้องกันในเป้าหมายที่ส่งไป และมีสิทธิ์เรียกกลับคืนเท่านั้นครับ :d

11. Hel2oKunG

เอ่อ กระทู้ปักหมุดนี้สำหรับแนวทางการเล่นของมือใหม่ครับ คำตั้งช่วยรบกวนตั้งใหม่เลยครับ :d

12. pureriku12

pureriku12 Guest

มีอะไรจะถามหน่อยครับ ถ้าผมเอาพลขวานเป็นแนวหน้า แบบว่าสร้างไว้เยอะๆ

เพื่อเอาเป็นกองทัพเปิดหรือกองทัพชนอ่ะครับ จะเหมาะหรือเปล่า มันจะแสดงประสิทธิภาพได้ดีหรือเปล่า

หรือว่าเอาม้าเบาเปิดดีกว่าครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ ^_^

13. Hel2oKunG

ไปพร้อมกันดีที่สุดครับ เพื่อลด% การสูญเสียและเพิ่ม % การชนะ :d

14. BAM000BOO

BAM000BOO Guest

ถ้าส่งม้าเบามาเยอะๆ ผมมีหอกเยอะๆคอยกัน ม้าเบาคุณก็ตายเยอะนะครับ
    คุณจึงต้องมีขวานเดินมากับม้าเบาด้วย คิดถึงหลักความเป็นจริงที่เราสู้รบเหมือนในหนังหน่ะครับ หุหุหุ

15. pureriku12

ขอบคุณมากครับ หุหุ

อ้อ แล้วโปรแกรมจำลองอ่ะครับ มี% ความน่าจะเป็นสูงมากมั้ยครับ

ผมส่งม้าไปส่องแล้วได้ข้อมูลกลับมาอ่ะครับเลยลองคำนวณดูอ่ะครับ

แต่อยากรู้ว่าโปรแกรมจะมี % การผิดพลาดเยอะหรือเปล่าอ่ะครับ

16. Hel2oKunG

อยู่ที่การใช่โชคเข้าไปครับ ถ้าจะเอาให้ชัวใส่ -25% ไว้ครับ คือเราโชคร้ายที่สุดแล้วเอาไปแบบที่เสียน้อยที่สุด โปรแกรมจำลองไม่มีผิดพลาดนะครับ :d

17. pureriku12

ขอบคุณมากครับ

18. pureriku12

ในโปรแกรมจำลอง จะมีให้ติ๊ก เลื่อมใสในศาสนา อ่ะครับ

มันคืออะไรหรอครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

ปล.ขอบคุณมากนะครับ

19. Hel2oKunG

การสู้รบกันภายใต้รัศมีของโบสถ์ครับ :D

20. pureriku12

ก็ยัง งง อยู่ดีอ่ะคับ เพราะมันมีให้ติ๊กทั้งสองฝ่าย

ถ้าอยู่ไกลหรือนอกรัศมีของผมก็ไม่ต้องติ๊กของฝั่งผมใช่มิครับ

แล้วที่ให้ติ๊กคำว่า โบสถ์ อ่ะครับ ที่อยู่บรรทัดเดียวกับ ระดับสิ่งก่อสร้างของเป้าหมายของเครื่องยิงหิน อ่ะครับ

ปล.ขออธิบายแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ผมขอขอบคุณอย่างมากเลยครับ