แนวทางการพัฒนากิล ของ ---ass---กันน่ะคับ

DeletedUser

Guest

¤۩¤
(¯`'•||▓||▓||•'´¯)
) __||▓||▓||__ (
۞====@ss====۞
★SS★SSIN
˜”*°•. ˜*★*˜ .•°*”˜
˜”*°★°*”˜
˜*★*˜

สถานะการรับสมาชิก

[ ]เปิด [•]ปิด

สถานะการรับพันธมิตร และ NAP

[ ]เปิด [•]ปิด

~≈ஜ۩۞۩ஜ═════════۩۞۩═════════ஜ۩۞۩ஜ≈~

- สหภาพ -

CZ
TFOA
นาซี
NVD
Moon
BR

- สนธิสัญญาไม่รุกราน -

Thai
VERREV
[TH]BK
PiratE

- กำลังทำสงครามกับ -

SVB

- ผู้เล่นบัญชีดำ -

tamada

ผู้เล่นบัญชีดำ คือ ผู้เล่นที่เผ่าเราจะตามล่าให้ถึงที่สุด
ไม่ว่าจะย้ายไปเผ่าไหน ถึงจะเป็นพันธมิตร หรือ NAP
ทั้งนี้เป็นเรื่องของบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับ พันธมิตร หรือ NAP

~≈ஜ۩۞۩ஜ═════════۩۞۩═════════ஜ۩۞۩ஜ≈~

รูปแบบการทำกิลของเผ่า----ASS---กิลอันดับหนึ่งของเวิลเรา จะพูดถึงรูปแบบการทำกิลของเขา เพื่อเป้นแนวทางและข้อคิดให้กับคนที่อยากศึกษา

- สหภาพ -

CZ
TFOA
นาซี
NVD
Moon
BR

- สนธิสัญญาไม่รุกราน -

Thai
VERREV
[TH]BK
PiratE

เผ่า ASS เผ่านี้เลือกที่จะมีพันธมิตรที่เจริญเติบโตมาพร้อมๆกัน และที่สำคัญอยู่ในละแวกเดียวกัน เพื่อไม่ให้ตกเป็นเป้าหมายเพียงลำพังคนเดียว ยอมเป็นพันธมิตรกับทุกเผ่าแล้วผลักดันตัวเอง ให้เติบโตไปเรี่อยๆ
แล้วพอตัวเองโตเต็มที่ จะสลัดเผ่าที่อันดับในเวิลไม่ถึง 15 แล้ว เป็นพันธมิตรได้เพราะ ต่างคนต่างรู้ทางกัน เพราะมีเรื่องกับทวีปตัวเอง ก็เหมือนการฆ่าตัวตาย เพราะระยะทางที่เคลื่อนทัพไปทำลายมันรวดเร็วมาก
ass เริ่มทำลายเผ่าที่อ่อนแอกว่า โดยเคลื่อนที่จากการตีเผ่าที่เป็นที่สองของทวีปที่ต้องการเคลื่อนทัพไป

http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=239 ลิงค์ประกอบ

ตอนนี้กำลังพัฒนาถึงขั้น มาทวีป 66 โดยเลือกเผ่าที่เป็นอันดับสองของทวีปนี้

- กำลังทำสงครามกับ -

SVB

จึงอยากเรียนให้คนๆต่างๆเข้าใจถึงระบบของเผ่านี้ เผ่าไหนไม่อยากตกเป็นเป้าหมาย ก็เลือกที่จะควบคุมกิลอื่นๆ โดยเฉพาะกิลใหญ่ ถ้ามีแหลมมาสักเมือง ก็ควรกำจัดทิ้งให้สิ้นซาก เพื่ออนาคตของเผ่าคุณ แล้วเลือกระวังเมืองที่อยู่ไกลชายแดน k 65 เขาอาจเลือกโจมตีมาที่คุณ ถ้าปล่อยให้เผ่านั้นได้ใจ ต่อไปเวิลทั้งเวิลเราก็จะเป็นของเผ่า-ass ทั้งหมด ผมเชื่อว่าถ้า ass ควบคุมทวีปได้3 ทวีป แล้วทิ้งห่างกิลอันดับ2 ซ่ะครึ่ง ass น่าจะเปิดสงครามกับเหล่าพันธมิตรทั้งหลาย

- สหภาพ -

CZ
TFOA
นาซี
NVD
Moon
BR

-สนธิสัญญาไม่รุกราน -

Thai
VERREV
[TH]BK
PiratE

เพื่อกำจัดหอกข้างแคร่ เพราะศัตรูที่อันตรายที่สุด คือศัตรูที่เรามองไม่เห็น คุณไม่ตีเขา สักวันเขาก็ตีคุณ มันต้องมีสักวัน ที่ทั้งสองกิลใหญ่ต้องตีกัน ใครจะรู้ถึงอนาคต ass ถนัดอยู่แล้วเรื่องสละพันธมิตรไปแล้วหันกลับมาโจมตีให้สิ้นซาก ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป ก่อนที่ทั้งเวิลด์จะไม่เหลืออะไร ควรคิดให้ดี ก่อนจะตัดสินใจคับ เพราะถ้า อันดับ 1ล้ม 2 ได้มหาอำนาญย่อมมาเป็นแน่

วิธีรับมือ
1.โจมตีเมืองที่ใกล้กับคุณมากที่สุด แล้วถ้าคุณเป็นกิลใหญ่ คุณจะต้องไปยึดหมู่บ้านนั้นมาให้ได้
มันจะไม่สำเร็จถ้าทำคนเดียว แต่ถ้าวางแผนเป็นเผ่า หลายๆเผ่า มุ่งไปทำลาย ไม่มีวันที่เผ่านี้เผ่าเดียวจะรับอยู่
2.อย่ากลัวเรื่องพันธมิตรของเผ่า เพราะไม่คงไม่มีใคร กล้าส่งเรนมาช่วย เมืองคนละกิลที่อยู่ใกล้กันได้ เพราะอาจมีการตลบหลังกันเกิดขึ้น
3.คุม พื้นที่ที่เป็นของทวีปเราให้ดี แล้วพยายามขยายอำนาญไปทางใจกลางความเจริญ ไม่ใช่ขยายเมืองไปทางที่มีคนเกิดใหม่เยอะๆคับ เพราะในขนาดที่เราเถิบออกไปจากความเจริญภายใน จะไม่มีใครหยุดพวกเขาได้ เพราะพวกเขาพัฒนาเร็วกว่าคุณมาก ถ้าคุณเถิบนี้ เขาก็จะเถิบตาม เหมือยคุณเดิน แล้วเขาวิ่ง สักวันเขาก็จะมาเจอคุณ

สุดท้ายนี้ขอเตือนทุกๆเผ่าไว้นะคับ ห่างไม่อยากโดนเก็บ ไม่ช้าก็นานนี้ รีบๆสำแดง ให้กิลนี้เห็นแล้วแสดงพลังของคุณ ถ้าคุณยังหนี คุณก็จะไม่เหลืออะไร ฝากลิ้งค์นี้อีกทีคับ ถ้า ASS ครองได้3ทวีปเมื่อไหร่ รายต่อไปอาจเป็นทั้ง เวิลด์

http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=239

DeletedUser

Guest
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=1170

ฝากกระทู้ที่เป้นผลของการรุกรานทวีป 65 ของ ASS รายต่อไปอาจเป้นคุณ

เพราะไม่ใครจะรักเผ่าคนอื่น มากกว่าเผ่าตัวเอง เป็นพันธมิตรได้ ก็เป็นศัตรูได้:eek::eek::eek::eek::eek:

DeletedUser

Guest
อยู่เวิล1 คับ แต่แอบอ้างชื่อ

เพื่อไม่ให้ถูกเผ่า ass มารุมโจมตีถูกคับ

DeletedUser

Guest
เผ่า -ass- เขาจะโต หรือไม่โต ยังไงทุกคนก็ต้องพยายามพัฒนาเผ่าตัวเองให้เร็วที่สุดอยู่แล้วครับ

DeletedUser

Guest
จุดประสงค์ของ จขกท. คือ ......... ไม่ต้องบอกก้อรู้ ชัดเจนขนาดนี้

อยากรู้เด๋วบอกให้ก้อได้
ตอนนี้กำลังพัฒนาเผ่าตัวเองงับ
กำลังทำการคัดคนออก
1. ไม่ออน
2. คะแนนไม่ขยับ (ดูจากระแวกใกล้เคียง)
3. ถ้ากรณีคะแนนไม่ขยับ แต่คะแนนต่อสู้เยอะ ข้อ 2. ก็เป็นแนวทางเฉยๆ

แร้ว K65 รู้สึกจะไม่ได้รุกรานนะ
แต่เพื่อนบางคนอยู่ในดินแดนนั้นอยู่แร้ว

สงสัยคุณ จขกท. จะอยู่ในดินแดนนั้น แล้วหาแนวร่วมอยู่ใช้มะงับ
แปลว่า ไม่น่าจะใช้ เผ่า SVB
เพราะ ผู้ที่หาแนวร่วม คือ ผู้ที่รอโอกาส และจังหวะ

... หาแนวหน้า ตีก่อน ชิมิ แล้วเก็บเกี่ยวประโยชน์เข้าเผ่า ...
ช่างเป็นแผนการ ที่ดีจริงๆ ^^ โอ้ ยอด จอร์จ

1 ความเห็นจาก -ass-

DeletedUser

Guest
แร้วก็แก้ไขนิดนึงงับ
เผ่าอันดับ 1 เผ่า Thai แย้ว ^^

DeletedUser

Guest
มีแนวคิดใหม่มาน่ะคับ คือผมไม่ใช่ทั้งเผ่าอะไรที่มีอันดับเลย

ไม่ต้องการให้ใครตีกันแล้วไปเก็บตกทั้งสิ้น

แต่อยากจะเสนอมาว่า กิลที่มีอันดับต้นๆนั้นอะ ไม่ควรจะเป็นพันธมิตรกัน

เพราะมีการแบ่งอำนาจพื้นที่กันไม่ชัดเจน อ่ะสมมุติว่าคุณเป็นเผ่าใหญ่

ในทวีป ทวีปหนึ่ง แล้วมีเผ่าใหญ่อีกทวีปหนึ่งข้างๆกันมาเป้นพันธมิตร

อนุญาตให้เขามาสร้างถิ่นถานในทวีปตน

ด้วยความที่เป็นพันธมิตรกันเลยตีกันไม่ได้

แล้วพอสุดท้ายที่หมู่บ้านอีกเผ่าหนึ่งมีอยู่ในทวีปคุณสัก10เมือง

เขาจะยกเลิกพันธมิตคุณออกไป แล้วหันกับมายึดทวีปคุณทันที

ยุทธวิธีนี้คล้ายหมากล้อม ส่ง้บี้ยเสี่ยงทายมาในพื้นที่

ทำทุกวิธีทางที่จะล้อมกิลคุณทุกด้าน จนหมดทางสู้ แล้วทุกอย่างจะไม่เหลืออะไร

ผมถึงบอกไงว่าถ้าอยากมีอำนาจในพื้นที่ของตน อย่าเป้นพันทมิตรกัน ใครเข้ามา

แหลมตีให้หมด เพื่อกันคุณถูกล้อม

ถามว่าผมรู้ได้ไง ผมก็เป็นคนที่อยู่ละแวกนั้น เหมือนกัน ผมไม่ชอบแนวทำทีมของ

เขา ที่ยอมเป็นพันทมิตรกับทุกเผ่า แล้วมาหักหลังกันดื้อๆ

ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไปน่ะคับ อย่าให้เขาได้ครอง 3 ทวีป จำเอาไว้

DeletedUser

Guest
จุดประสงค์ของ จขกท. คือ ......... ไม่ต้องบอกก้อรู้ ชัดเจนขนาดนี้

อยากรู้เด๋วบอกให้ก้อได้
1. ไม่ออน
2. คะแนนไม่ขยับ (ดูจากระแวกใกล้เคียง)
3. ถ้ากรณีคะแนนไม่ขยับ แต่คะแนนต่อสู้เยอะ ข้อ 2. ก็เป็นแนวทางเฉยๆ

แร้ว K65 รู้สึกจะไม่ได้รุกรานนะ
แต่เพื่อนบางคนอยู่ในดินแดนนั้นอยู่แร้ว

สงสัยคุณ จขกท. จะอยู่ในดินแดนนั้น แล้วหาแนวร่วมอยู่ใช้มะงับ
เพราะ ผู้ที่หาแนวร่วม คือ ผู้ที่รอโอกาส และจังหวะ

... หาแนวหน้า ตีก่อน ชิมิ แล้วเก็บเกี่ยวประโยชน์เข้าเผ่า ...
ช่างเป็นแผนการ ที่ดีจริงๆ ^^ โอ้ ยอด จอร์จ

1 ความเห็นจาก -ass-

1 ความเห็นจากกิล Ass อ่านดีๆจะเจอใจความสำคัญ

เขาบอกว่า แร้ว K65 รู้สึกจะไม่ได้รุกรานนะ

ถูกคับ แต่เลือกที่จะมาหาคนเข้ากิลในละแวกนั้น

2.อยากรู้เด๋วบอกให้ก้อได้
1. ไม่ออน

เผ่าASSแต่ละคนคะแนนเกิน1000 แล้วทั้งสิ้น มีเก็บตกอยู่2 คน แต่ไม่ยอมไล่ออก ข้อนี้เลยน่าจะเป็นคำโกหกมากกว่า ที่กำลังแค่พัฒนาเมือง

3.ใส่ร้ายป้ายสีกันซึ่งๆหน้า หาว่าผมเป็นกิลนี้ที กิลโน้นทีเพื่อมาเก็บตกอะไรของเค้า เพื่อไม่ให้ตกเป็นจำเลยเพียงคนเดียว บอกจำกัดความเพื่อไม่ให้ชายแดนต่างๆเข้ามาตีตน กิลต่างจึงไม่กล้าทำอะไร เพราะกลัวว่าจะถูกคนตั้งกระทู้หลอก
แล้วมาตลบหลัง

ถ้าคิดจะบุกควรแสดงเจตนารมย์ ให้โลกรู้ อย่าทำวิถีเช่นกองโจร

DeletedUser

Guest
คับ ถ้าบอกว่าพอก็จะพอ แต่อย่าลืมนะคับ

ปกป้องเขตแดนปกครองของตัวเอง อย่าให้กิลอื่นตลบหลังได้ เป้นพอคับ

เรื่องพันธมิตรเป้นเรื่องที่ละเอียดอ่อน มากกว่า การมีไว้กันใครโจมตีใคร

DeletedUser

Guest
ผมบอกว่าไม่น่าจะใช่เผ่า .... นะครับ
ไม่ได้บอกว่าน่าจะเป็นเผ่า .... งง อ่ะ

แบบว่าไม่อยากพาดพิง ....... ทั้งข้อความมีอยู่ 2 เผ่า
1. คือเผ่าผม
2. คือ SVB แต่ผมบอกว่าไม่น่าจะใช่ทาง SVB

ผมอ้างกิลโน้น กิลนี้ตอนไหนหว่า .......

ว่ากันตรงๆดีก่า
คุณจะมาว่าผมได้อย่างไรกัน
ในเมื่อ คุณมาแอบอ้างเผ่า -ass-
โดยตั้งชื่อหัวข้อว่า แนวทางการพัฒนาของเผ่า -ass-
(ถ้าจะเขียนชัดๆก้อน่าจะตั้งชื่อว่า วิเคราะห์ -ass- จากมุมคนนอกเผ่า .. ดีกว่าไหมครับ)

แค่ออกมาอธิบายเท่านั้นเอง โดยชื่อจริงที่เป็นชื่อเดียวกับที่เล่นในเวิลด์ 1
ถ้าคุณไม่ใช้ชื่อจริงก็ไม่ได้ว่าอะไร จะอ้างโน้น นี่ทำไม
อ้างแล้วได้อะไร ไม่อ้างแล้วได้อะไร คุณกังวลในสิ่งที่คุณคิดก้อไม่ต้องบอก

ส่วนถ้าสงสัยว่า เพิ่มรับคน K65 เข้าเผ่าเพื่อโจมตี แบบที่นายว่า
กรุณา เช็คที่ twstat ก่อนครับ ว่ารับมาเมื่อไหร่ จะดีกว่าไหม

ขอบคุณครับ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
กิลอื่นตลบหลัง?
ระวังนะครับ คำพูด เป็นเรื่องละเอียดอ่อน

เรื่องพันธมิตร คุณเข้าใจผิดแล้วละครับ
พันธมิตร เรามีไว้ช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ ไม่ใช่กันการโจมตี
nap ครับ เป็นสิ่งที่เราสร้างไว้เพื่อป้องกันการโจมตี

DeletedUser

Guest
1 ความเห็นจากกิล ass อ่านดีๆจะเจอใจความสำคัญ

เขาบอกว่า แร้ว k65 รู้สึกจะไม่ได้รุกรานนะ

ถูกคับ แต่เลือกที่จะมาหาคนเข้ากิลในละแวกนั้น

1. ไม่ออน

เผ่าassแต่ละคนคะแนนเกิน1000 แล้วทั้งสิ้น มีเก็บตกอยู่2 คน แต่ไม่ยอมไล่ออก ข้อนี้เลยน่าจะเป็นคำโกหกมากกว่า ที่กำลังแค่พัฒนาเมือง

3.ใส่ร้ายป้ายสีกันซึ่งๆหน้า หาว่าผมเป็นกิลนี้ที กิลโน้นทีเพื่อมาเก็บตกอะไรของเค้า เพื่อไม่ให้ตกเป็นจำเลยเพียงคนเดียว บอกจำกัดความเพื่อไม่ให้ชายแดนต่างๆเข้ามาตีตน กิลต่างจึงไม่กล้าทำอะไร เพราะกลัวว่าจะถูกคนตั้งกระทู้หลอก

แปลว่า ไม่น่าจะใช้ เผ่า svb

ถ้าคิดจะบุกควรแสดงเจตนารมย์ ให้โลกรู้ อย่าทำวิถีเช่นกองโจร

คุณรู้หรือไม่ว่าวิธีเช่นกองโจรนั้นมีขุนศึกหรือขุนพลแม้กระทั่งพระเจ้าแผ่นเกือบทุกยุคทุกสมัยนั้นใช้ในการสงครามแล้วก็ได้รับชัยชนะทุกครั้งไป ยกตัวอย่างเช่น
สงครามแวดกง ถึงแม้เวียดกงจะมีกองทัพที่ด้อยกว่าสหรัฐอเมริกา แต่เขาใช้วิธีเช่นกองโจรทำให้พวกเขาได้ชัยชนะในที่สุด สหรัฐต้องยกกองกำลังถอยอย่าง
หมาตัวนึง ทิ้งอาวุธต่างๆมากมาย ยกตัวอย่างรถถัง 1000 คัน ซึ่งตอนที่สหรัฐอเมริกาหนีไป แวดนามกงได้ประชิดชายแดนไทยด้วยอาวุธทั้งหมดของกองทัพสหรัฐที่ทิ้งไว้ในแวดนามทำให้ไทยได้ไปขอความช่วยเหลือจีนซึ่งเป็นประเทศมหาอำนาจ จีนได้ยกกองทัพตลบทางตอนเหนือของแวดนามทำให้พวกแวดกงได้ยกกองทัพที่จะบุกไทยหันกลับไปสะกัดทัพของจีนทางด้านตอนเหนือของประเทศ
ทำให้ไทยได้หลุดรอดพ้นสงครามครั้งนั้นไปได้ ทำไมพวกเวียดกงถึงำม่กล้าสู้จีนง่ายๆเพราะชายแดนจีนติดกับเวียนาม สาเหตุที่ไทยโดนพวกเวียดกงบุก เพราะสมัยนั้นไทยได้ให้สหรัฐอเมริกา มาตั้งฐานทัพอยู่ในไทยนั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
1 ความเห็นจากกิล ass อ่านดีๆจะเจอใจความสำคัญ

เขาบอกว่า แร้ว k65 รู้สึกจะไม่ได้รุกรานนะ

1. ไม่ออน

เผ่าassแต่ละคนคะแนนเกิน1000 แล้วทั้งสิ้น มีเก็บตกอยู่2 คน แต่ไม่ยอมไล่ออก ข้อนี้เลยน่าจะเป็นคำโกหกมากกว่า ที่กำลังแค่พัฒนาเมือง

แปลว่า ไม่น่าจะใช้ เผ่า svb

คุณรู้หรือไม่ว่าวิธีเช่นกองโจรนั้นมีขุนศึกหรือขุนพลแม้กระทั่งพระเจ้าแผ่นเกือบทุกยุคทุกสมัยนั้นใช้ในการสงครามแล้วก็ได้รับชัยชนะทุกครั้งไป ยกตัวอย่างเช่น
สงครามแวดกง ถึงแม้เวียดกงจะมีกองทัพที่ด้อยกว่าสหรัฐอเมริกา แต่เขาใช้วิธีเช่นกองโจรทำให้พวกเขาได้ชัยชนะในที่สุด สหรัฐต้องยกกองกำลังถอยอย่าง
หมาตัวนึง ทิ้งอาวุธต่างๆมากมาย ยกตัวอย่างรถถัง 1000 คัน ซึ่งตอนที่สหรัฐอเมริกาหนีไป แวดนามกงได้ประชิดชายแดนไทยด้วยอาวุธทั้งหมดของกองทัพสหรัฐที่ทิ้งไว้ในแวดนามทำให้ไทยได้ไปขอความช่วยเหลือจีนซึ่งเป็นประเทศมหาอำนาจ จีนได้ยกกองทัพตลบทางตอนเหนือของแวดนามทำให้พวกแวดกงได้ยกกองทัพที่จะบุกไทยหันกลับไปสะกัดทัพของจีนทางด้านตอนเหนือของประเทศ
ทำให้ไทยได้หลุดรอดพ้นสงครามครั้งนั้นไปได้ ทำไมพวกเวียดกงถึงไม่กล้าสู้จีนง่ายๆเพราะชายแดนจีนติดกับเวียนาม
สาเหตุที่ไทยโดนเวียดกงบุกเพราะว่าสมัยนั้นไทยได้ให้สหรัฐอเมริกาเป็นฐานทัพฐานขนเสบียงไปยังเวียดนามนั้นเอง

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คือ สงครามกองโจร โจรเหล่านั้นจะเน้น ความชำนานพื้นที่ แล้วโจมตีใช่ไหมครับ
แล้ว เกมส์นี้ บอกได้เลยว่า ฝ่ายรับได้เปรียบมากๆ จากปัจจัยหลายๆอย่าง
ทั้งเรื่องทหารจากเพื่อนที่ขอเรนมา กินข้าวเมืองที่สร้าง
กำแพงระดับ 20 เพิ่มค่าป้องกัน 100% กว่าๆ
บวกโบนัสกลางคืน อีก 1 เท่า แถมมี ขุนพลบวกโบนัสอีก

ไม่จำเป็นต้องใช้กองโจรหรอกครับ
ขอแค่ป้องกันเมืองดีๆ ดูออกว่าอันไหนเฟค
ก็กันเมืองอยู่แล้วครับ

DeletedUser

Guest
กองโจร คือ การปล้นรึป่าว ..... ถ้าใช่ก้อ..ขอยอมรับหน่อยว่า.. โจรจริงๆ
แต่พูดก้อพูด เกมส์สงครามนี่เนอะ ไม่ใช่ฮาร์เวสมูน

เรื่องปะทะกันก้อคงมีบ้าง แต่หลายๆเผ่าคงทำเหมือนกัน
คือ พยายามทำให้อยู่รอด .... ก็แค่นั้นเอง สั้นๆได้ใจความ

ส่วนวิธีการ
อันนี้ก้อคงต้องเป็นเผ่าๆ ไป

ตอนโจโฉ ตั้งค่ายริมแม่น้ำอีกฟากของเมือง (จำชื่อแม่น้ำไม่ได้)
แล้ว ขงเบ้งใช้วิธีตีกลอง เป่าแตร แต่ไม่รบ ใช่กองโจรไหมครับ
สุดท้ายโจโฉก้อต้องถอยทัพ ^^

DeletedUser

Guest
สงครามมีแพ้มีชนะ ใช่ว่าเผ่าของผมจะชนะเสมอไปแพ้สงครามเยอะไป เลิกไปหลายคนเพราะยุทธวิธีและสิ่งแวดล้อม ส่วนทวีป 65 ก็อยู่เป็นกลุ่มๆการขยายแล้วแต่ความขยันของผู้เล่น

เกมสงครามหากมีแต่พันธมิตร เต็มพื้นที่ไปหมดคุณจะไปตีกับใคร? เล่นเพื่อ? เผ่าผมจะตัดความสัมพันธ์กับเผ่าใดย่อมมีเหตุผลประกอบการตัดสินใจเสมอ

goddut

คะแนน react
0
ถูกต้อง
ถ้าไม่มีสาเหตุ เรื่องราว ที่จะรบกัน
การโจมตี โดยไร้สามัญสำนึก และความชอบธรรม

เผ่าอื่นๆ ก็จะ เคลือบแคลงสงสัย กลายเป็น จุดโจมตีได้
หากตนเองกลายเป็นเป้าหมายแล้ว แกร่งแค่ไหน ก็ยืนอยู่ไม่ได้ด้วยตัวคนเดียว..

บน