แบบนี้จะได้เกิดไหมครับ

DeletedUser

Guest
ผมเห็นเพื่อนผมเล่นเวิร์น1 คะแนนได้300กว่าๆ เขาพึ่งเล่น โดนยำทุกวัน หมู่บ้านข้างๆคะแนน900+ ผมละสงสารแทน ในแถบนั้นมีหมู่บ้านแต่300ประมาณนี้เพื่อนผมก็300แต่ดันติดหมู่บ้าน900+ วันๆโดนปล้นทุกวัน มันต่างกันเกินไปจัง

goodknife

Member
คะแนน react
0
เล่นใหม่เลยครับ เค้าไม่ปล่อยให้เกิดหรอกแบบนั้นน่ะ - -"

ไม่ก็อีกวิธี ชวนคน 300 แถวๆนั้นรุมยำ 900

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ตามปกติแล้ว จะมีระยะเวลาคุ้มครองนะครับ อย่างเวิลด์2 จะอยู่ที่ 5 วัน
แล้วภายใน 5 วันนี้ถ้าเล่นสร้างทหารมากพอ จะต่อสู้กับคนคะแนน 900 ได้พอตัวเลยแหละครับ

คะแนนจะไม่ห่างกันมากครับ (ตามปกติ 900 คะแนนจะมีทหารม้าน้อยมากครับ)

ปล. ตอนผมเริ่มเล่นก็มีคนคะแนน 300 อยู่ข้างๆ ผมเลย ในขณะที่ผมยังไม่ถึง 100

DeletedUser

Guest
เวลาเท่ากัน แต่เล่นได้ต่างกัน...อยู่ที่ฝีมือล่ะครับ

ส่วนจะทำอย่างไรต่อก็ตามที่ท่านอื่นๆ พูดมาข้างต้น
หรือ จะส่งกองกำลังไปช่วยสนับสนุนก็ได้นะ

DeletedUser

Guest
ดันเล่นเวินหนึ่งอะดิครับ แต่ก็สนุกดีวันนี้ผมก็เห็นเขามาโจมตีชนะก็จริงแต่วันนี้จะได้คุ้มเสียหรือเปล่ว

DeletedUser

Guest
เกมนี้มันอาศัยดวงส่วนหนึ่งด้วยครับ เจอคนสายโจมตีก็ซวยไป ก็จะตีเราเช้าเย็นจริง ๆ เพราะเกมนี้ใคร ๆ ก็ต้องการแร่ครับ และหมู่บ้านคุณก็คือ Farm ของเขาดีดีนี่เอง

แนะนำช่วงแรกที่เล่น พยายามหาเผ่าอยู่ให้ได้ครับ เพราะถือเป็นเกราะชั้นแรกของเราครับ

ปล.ถ้าใครเคยเล่นกับฝรั่งมาจะเวลาไปดู profile ส่วนตัวของบางคน จะมีบอกเลยหมู่บ้านใหนเป็น farm ของเขา เห็นแล้วเศร้าแทนเจ้าของหมู่บ้านนั้นครับ

thelordtip

Member
คะแนน react
0
ผมก็เล่นคะแนนประมาน 500มีคนส่งสอดแนมมาเยอะมากแต่ไม่กล้าตี เพราะทหารมีเป็นพัน

DeletedUser

Guest
1.ก็ยังไม่ต้องสร้างทหารครับเวลาเขามาตีจะได้ไม่ตายเปล่า
2.แล้วก็อย่าเก็บทรัพยากรไว้มากๆ ได้มาให้รีบอัพเลยเวลาเขามาปล้นก็ไม่ได้อะไรไป
3.อัพที่ซ่อนลับสูงๆไว้
;)

DeletedUser

Guest
ถ้าจำนวนทหารต่างกันมาก ก็ไม่่ควรเอาทหารไปตั้งรับค่ะ ก่อนที่กองกำลังที่มาโจมตีจะมาถึง ควรใช้ทรัพยากรให้หมด ทหารที่มีอยู่ควร dodge (ส่งออกไปนอกเมือง) เพื่อป้องกันการสูญเสีย สะสมไปเรื่อยๆ จนจำนวนสู้เขาไหว ค่อยเอามาตั้งรับก็ได้ค่ะ :)

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
เป็นกำลังใจให้ เพื่อนเจ้าของกระทู้นะครับ พยามทำตามวิธีข้างบนนะครับ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ แนะนำให้เริ่มใหม่ก็ยังไม่สายไปนะครับ...

DeletedUser

Guest
ผมเห็นเพื่อนผมเล่นเวิร์น1 คะแนนได้300กว่าๆ เขาพึ่งเล่น โดนยำทุกวัน หมู่บ้านข้างๆคะแนน900+ ผมละสงสารแทน ในแถบนั้นมีหมู่บ้านแต่300ประมาณนี้เพื่อนผมก็300แต่ดันติดหมู่บ้าน900+ วันๆโดนปล้นทุกวัน มันต่างกันเกินไปจัง

อัพที่ซ้อนลับ lv10 เวลาเค้ามาตีใช้ทรัพยากรให้หมด
และส่งทหารออกไปหาทรัพยากรในระหว่างนั้นดิ

ถ้ามาแล้วไม่ได้ไรเดียวเขาก็ไม่มา

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เริ่มใหย่ ก๋มองทิศทาง จะไปเล่นด้วยนะ เป็นไปได้อย่า สุ่ม เลยครับ เกิดซวบไป ดง พวกยัก พวกมาร พวก1000+ เค้าอาจทิ้งคุนไว้ ให้500+คะแนนละมาตีจะเจ็บป่วด เอาว่ามองทิศเลือกไปเกิดเอาครับ
สำคัญคือหาเผ่า แรงๆๆหรือป่านกลางอยู่ จะรอด ครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ
ช่วงแรกผมเองก็กลัวเหมือนกัน มากันให้วุ่น โยกหลบกันให้มันส์เลย ตีกันไปตีกันมาเป็นเพื่อนกันไปเลย ^^
จากนั้นก็ออกปล้น ปล้น ปล้น ไม่ปล้นอยู่ไม่ได้ครับ
คนที่ตีคุณก็เพื่อความอยู่รอดของเขาเหมือนกันล่ะครับ

เลือกเอาครับโยกหลบ รึจะเริ่มเล่นใหม่ อย่าฝืนไปตีเค้านะครับ เดี๋ยวเรื่องมันจะใหญ่โต
ทีนี้ทั้งแกะทั้งแมวมากันเกลื่อน

KOONNEKIZAA

Member
คะแนน react
0
แล้วถ้าเค้าโง่ละก็ไม่มีทหารเหลือที่เมืองเค้าเราไปปล้นเมืองเขาตอนที่เขาปล้นเมืองเราเลย

บน