+++แบบนี้ผิดกฏไหมครับ+++

amdcool

คะแนน react
0
พอดีผมเพิ่งเจอรูปแบบใหม่ๆมา (อาจจะไม่ใหม่ :D)

a กับ b เป็นเพื่อนกัน อยู่เผ่าเดียวกัน พิกัดไม่ห่างกันมาก

b มี 2 id แต่อีก id เพิ่งเริ่มใหม่

ิb ทำการฟอกแร่ (ออกแนฟอกเงิน) โดยการส่งผ่านให้ a แล้วให้ a ทำการส่งไปให้อีก id ที่ 2 ของ b อีกที

ทั้ง 2 อาจจะมีคนละ 2 id เลยก็ได้ :confused:

อยากทราบว่าทางทีมงานมีการตรวจสอบเรื่องแบบนี้อย่างไรครับ

DeletedUser

Guest
อย่างนี้ไม่ผิดหรอกครับ คนเราก็อย่างนี้แหละครับ เพื่อการดำรงชีพ หาช่องทางไ้ด้เรื่อยๆ :p:p

DeletedUser

Guest
ผิดครับ ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ในกรณีนั้นทั้ง 3 แอคเค้าท์กำลังทำผิดกฎ

คำจำกัดความของกฎนี้:
การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน
กฎนี้บังคับใช้ต่อใครก็ตามที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ หรือเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หนึ่งผู้เล่นหรือมากกว่า เครือข่ายที่ใช้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็นภายใต้บ้านเดียวกัน, หรือที่ทำงานหรือโรงเรียน ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน” โดยที่บัญชีผู้ใช้งานที่เปิดใช้ระบบผู้ช่วยเล่น (Account Sitting) ไม่จำเป็นต้องเปิดใช้ระบบนี้
ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”
ถ้าคุณได้เปิดใช้ระบบใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน คุณจะไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการใดๆ ที่เป็นการกระทำร่วมกันกับผู้เล่นที่คุณใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน และห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายให้ความร่วมมือต่อกันใน 3 อาทิตย์หากคุณยังใช้งานเครือค่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันอยู่ นั่นหมายถึงว่าต้องไม่ต่ำกว่า 3 อาทิตย์ที่ต้องผ่านมาแล้วจากคำสั่งล่าสุดที่ส่งจากผู้เล่นคนหนึ่ง ก่อนหน้าผู้เล่นอีกคนหนึ่งไปยังผู้เล่นเดียวกัน
ถ้าคุณใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 3 วัน) เราไม่อนุญาตให้ทำการกระทำร่วมกันใดๆ และการให้ความร่วมมือต่อกันใดๆ จนกว่าจะครบ 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้จบสิ้นลง
ตัวอย่าง:

ไม่อนุญาตให้ใช้แอคเค้าท์ไปในทางที่ส่งผลประโยชน์แก่อีกแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ผู้เล่นที่ใช้งานการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทร่วมกัน จะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือซึ่งกันและกันเป็นเวลา 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันนั้นจบลง
ผู้เล่นที่ลงทะเบียนด้วยการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน จะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือกันในช่วงเวลา 3 อาทิตย์
ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ในกรณีนั้นทั้ง 3 แอคเค้าท์กำลังทำผิดกฎ
ผู้เล่นที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้รับอนุญาตให้โจมตีผู้เล่นอื่นที่มาจากชนเผ่าเดียวกัน
ผู้เล่นที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราวจะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือไปยังผู้เล่นเดียวกันขณะที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันและเป็นเวลา 24 ชั่วโมงหลังจากนั้น
ห้ามมิให้ผู้เล่นใช้แอคเค้าท์บนการเชื่อมต่อของคุณในการตอบโต้* ผู้เล่นอื่นๆ ในนามของแอคเค้าท์นั้นๆ บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
การตอบโต้

การตอบโต้จากการเชื่อมต่อเดียวกันนั้นผิดกฎ เกิดขึ้นเมื่อคุณโจมตีผู้เล่นซึ่งกำลังโจมตีผู้เล่นอื่นที่อยู่บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกับคุณ ไม่ว่าจะเป็นการแชร์หรือช่วยดูแล สิ่งเหล่านี้เป็นตัวอย่างของการกระทำที่ผิดกฎ โปรดส่งคำร้องขอความช่วยเหลือหากคุณมีคำถามเพิ่มเติมใดๆ
ถ้าผู้เล่นโจมตีคุณ ซึ่งมันผิดกฎของการตอบโต้โดยใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ทั้งสองแอคเค้าท์นั้นทำผิดกฎ
ถ้าแอคเค้าท์ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน (รวมถึงระบบผู้ช่วยดูแล) และทั้งคู่ถูกโจมตีจากผู้เล่นเดียวกัน หนึ่งคนเท่านั้นที่จะสามารถโต้ตอบได้
ถ้าแอคเค้าท์ที่คุณช่วยดูแลถูกโจมตี แอคเค้าท์ที่โดนโจมตีสามารถตอบโต้ได้ หากคุณต้องการโต้ตอบผู้เล่นที่โจมตีแอคเค้าท์ที่คุณช่วยดูแลสามารถทำได้หลังจาก 24 ชั่วโมงที่การช่วยดูแลจบลง

DeletedUser

Guest
ผิดเหรอครับ ในเมื่อ a กับ b ไม่ได้ใช้เน็ตเดียวกัน เป็นแค่เพื่อนในเกมซึ่งอยู่เผ่าเดียวกัน คนละเน็ตคนละไอพี

DeletedUser

Guest
b มี 2 id แต่อีก id เพิ่งเริ่มใหม่ [แอคเค้าท์ที่1 แอคเค้าท์ที่2 เน็ตเดียวกัน]
โดยการส่งผ่านให้ a แล้วให้ a ทำการส่งไปให้อีก id ที่ 2 ของ b อีกที [ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร]
ผิดครับ ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ในกรณีนั้นทั้ง 3 แอคเค้าท์กำลังทำผิดกฎ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อยากให้ผู้ดูแลฟอรั่มมายืนยันด้วยครับ

DeletedUser

Guest
อยากให้ผู้ดูแลฟอรั่มมายืนยันด้วยครับ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
พอดีผมเพิ่งเจอรูปแบบใหม่ๆมา (อาจจะไม่ใหม่ )

a กับ b เป็นเพื่อนกัน อยู่เผ่าเดียวกัน พิกัดไม่ห่างกันมาก

b มี 2 id แต่อีก id เพิ่งเริ่มใหม่

ิb ทำการฟอกแร่ (ออกแนฟอกเงิน) โดยการส่งผ่านให้ a แล้วให้ a ทำการส่งไปให้อีก id ที่ 2 ของ b อีกที

ทั้ง 2 อาจจะมีคนละ 2 id เลยก็ได้

ความสัมพันธ์ ระหว่าง ID ทางทีมงาน สามารถตรวจสอบได้ครับ แต่ใช้วิธีการใดคงบอกนะที่นี้ไม่ได้

ในกรณีที่ยกตัวอย่างมา ถ้า id a และ b ไม่เคยเล่นร่วมกันภายใต้ network เดียวกัน การโอนส่งทรัพยากรก็ไม่ผิด แต่ประการใด แต่

ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ในกรณีนั้นทั้ง 3 แอคเค้าท์กำลังทำผิดกฎ

ซึ่ง ตัวละครเรื่องนี้มี
A1 = คนที่1
B1 = คนที่ 2
B2 = คนที่ 2

นาย B1 สร้างเมือง B2 ขึ้นมาเห็นว่าอยากให้เมือง สร้างเร็ว จึงไปตกลงกับ นาย A1 ว่าขอส่งทรัพยากร (A1+B1'B2 ไม่ได้ใช้ Network ร่วมกัน) หลังจาก นาย B1 ส่งทรัพยากร ให้ A1 แล้ว นาย A1

ได้ส่งทรัพยากรต่อให้ B2 (ผมแยกแบบนี้ให้จะได้มองภาพออก)

เรื่องนี้ผมสรุปว่า ผิด กฏของเกมส์ครับ

เพราะจากกฏด้านบนได้บอกแล้วว่า "ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน" (A เป็น account ที่ 3)

จากกฏข้อนี้ ทีมงานจะตรวจสอบความสัมพันธ์ระหว่าง ID ที่เกิดขึ้น การส่งทรัพยกร ทางทีมงานสามารถตรวจสอบได้ และถ้าพบการกระทำผิดจริงๆก็จะโดนลงโทษ ทั้ง 3 Account ครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อ๋อ...ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วครับ ผมไปใส่ใจตรงอินเตอร์เน็ตเดียวกันมากไป

หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

แล้วถ้า A กับ B1 รู้จักกัน แต่A เขาไม่รู้ว่าB1 B2เป็นคนเดียวกันหล่ะครับ แต่บังเอิญอยู่เผ่าเดียวกันทั้งหมด Aขาดเหล็ก B1ก็ส่งเหล็กให้
แต่Aไม้เยอะเห็นB2ส่งจดหมายมาถามขอ A ก็เลยส่งไม้ไปให้จำนวนเท่าตลาดนั่นแหละครับ ผิดไหม จดหมายคงไม่มีคุยกันเพราะสามารถคุยผ่านโปรแกรมอื่นได้ ตามที่คุณtonyเคยบอกเราสามารถส่งทรัพยากรให้เพื่อนในเผ่า หรือผู้เล่นอื่นได้ :confused::confused:

amdcool

คะแนน react
0
ขอบคุณครับ

เดียวนี้มีการใช้แบบนี้แล้วจริงๆนะครับการส่งผ่านแร่กัน ยังไงฝากทีมงานช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ :eek:

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าในกรณี สามคน เป็น เพื่อนกัน เล่นกันคนละที่ เน้น ว่าเป้นเพื่อนกันจิงๆ ไม่ใช่ ในเกมส์ แล้วสามคนนั้น มีคนละ id ที่นี้ สองคนเล่น เพื่อ สร้าง อีกคน เล่นเพื่อส่ง ทรัพยากร แบบนี้ผิดไหม

goodknife

Member
คะแนน react
0
อ๋อ...ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วครับ ผมไปใส่ใจตรงอินเตอร์เน็ตเดียวกันมากไป

หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

แล้วถ้า A กับ B1 รู้จักกัน แต่A เขาไม่รู้ว่าB1 B2เป็นคนเดียวกันหล่ะครับ แต่บังเอิญอยู่เผ่าเดียวกันทั้งหมด Aขาดเหล็ก B1ก็ส่งเหล็กให้
แต่Aไม้เยอะเห็นB2ส่งจดหมายมาถามขอ A ก็เลยส่งไม้ไปให้จำนวนเท่าตลาดนั่นแหละครับ ผิดไหม จดหมายคงไม่มีคุยกันเพราะสามารถคุยผ่านโปรแกรมอื่นได้ ตามที่คุณtonyเคยบอกเราสามารถส่งทรัพยากรให้เพื่อนในเผ่า หรือผู้เล่นอื่นได้ :confused::confused:

อันนี้ A ไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะไม่ได้ใช้ A เป็นตัวกลางส่งแร่จาก B1 ไป B2 (แต่ B1 กับ B2 ผิดแน่ๆ เพราะเล่นมัลติ)

แล้วถ้าในกรณี สามคน เป็น เพื่อนกัน เล่นกันคนละที่ เน้น ว่าเป้นเพื่อนกันจิงๆ ไม่ใช่ ในเกมส์ แล้วสามคนนั้น มีคนละ id ที่นี้ สองคนเล่น เพื่อ สร้าง อีกคน เล่นเพื่อส่ง ทรัพยากร แบบนี้ผิดไหม

ถ้าไม่ได้ใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกันหรือเป็น sit ให้กันก็ไม่ผิดครับ

บน