แบ่งจำนวนทัพบุก ต่างกว่ารวมบุกทีเดียวหรือเปล่าคัฟ

DeletedUser

Guest
ถ้าเราจะแบ่งการบุกโจมตี เป็นหลายครั้ง
โดยกะเวลาให้ใกล้ๆ กัน (เพราะ ไม้กระทุ้ง เดินทางช้ามาก)
จะต่างกว่าการยกไปรวมๆ กันโจมตี ทีเดียวเลยหรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
พวกเครื่องกระทุ้ง,เครื่องยิงหิน ต่างครับ บุกทีเดียวเลยเห็นผลมากกว่า ส่วนขุนนางต้องไปรอบละ 1 ตัว:d

DeletedUser

Guest
แยกกันตี ก็คือการแยกกันตีครับ
เอาไปตีร่วมกัน จะลดอัตราการสูญเสียทหารของฝั่งเราไปได้

แต่การแยกกันมี ส่วนใหญ่ก็มีเพื่อจุดประสงค์ล่ะครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้ามี 6 คน ลุมคนเดียว แต่ละคนมีขุนนางไปด้วยคนละตัว มีโอกาสยึดเมืองนั่นได้ไหมครับ

DeletedUser

Guest
มีครับ
รวมทั้งโอกาสที่จะยึดกันเองด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
แยกโจมตีไม่แนะนำเลยครับ ให้ส่งทหารไปโจมตีทีเดียวจะดีที่สุดครับ เพราะจะเป็นการสร้างความเสียหายให้กับศัตรูได้มากที่สุดครับ แต่ถ้ากังวลก็ลองจำลองการโจมตีดูก่อนก็ได้ครับ แต่เราต้องส่งทหารม้าสอดแนมไปสอดแนมดูจำนวนทหารของศัตรูและ level ของรั้วกำแพงก่อนนะถึงจะจำลองการโจมตีได้ผลดีที่สุด

บน