แมวไฟ

DeletedUser

Guest
แมวไฟ
ขอถามเรื่องอาวุธขุนพลหน่อยนะครับ ผมสับสนมากครับ
ลองอ่านที่ปักหมุดแล้วก็ยังไม่เข้าใจ ที่ผมสงสัยคือ

ถ้าหมู่บ้าน a มีแมว 100 ตัว
หมู่บ้าน b มีแมว 100 ตัว ขุนพลพร้อมกับกองไฟ
หมูบ้าน c มีแมวอีก 100

แล้วหมู่บ้าน a ถูกโจมตี จึงส่งทหารทั้งหมด จากอีกสองหมู่บ้าน มารวมที่หมู่บ้าน a รวมเป็น แมว 300 กับ ขุนพล

อยากทราบว่าแมวที่ได้โบนัสจากกองไฟมีกี่ตัวครับ
ขอเน้นๆ ชัดๆ เลยว่า 100, 200 หรือ 300 ตัว
ถ้า 100 หรือ 200 ตัวช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าจากหมู่บ้านไหน

อีกกรณีหนึ่ง ถ้าทั้งสามหมู่บ้านมีเจ้าของต่างกัน
ผลจะต่างกันไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

DeletedUser

Guest
ตอบคำถามนะครับ

บ้านบี จาได้รับโบนัสค่าป้องกัน10เท่า กับเครื่องยิงหิน 100 ตัว

ในกรณีถือไอเทมกองไฟ โดยมีขุนพลอยู่ด้วย

เพียงบ้านเดียวครับ

โดยอีก 2 บ้านที่เหลือของเรา จาไม่ได้รับการคุ้มครองใดๆ

จากไอเทมกองไฟเลย แม้ว่าจาเอามารวมกันก็ตาม

แต่ถ้าอยากให้ไอเทมไปคุ้มครองเครื่องยิงหิน

บ้านเอ ก็ย้ายขุนพลไปประจำการที่บ้านเอ

แต่อย่าลืมว่า อีก 2 บ้านที่เหลือ

ก็จาไม่ได้รับความคุ้มครองจากกองไฟเช่นกัน

ส่วนที่คุณถามว่าถ้าบ้านเหล่านั้นไม่ใช่บ้านของเรา

สมมติว่าเป็นบ้านเพื่อนของเราละกัน

กองกำลังเครื่องยิงหินที่เราส่งไปสนับสนุนบ้านเพื่อนเรา

พร้อมขุนพลถือไอเทมกองไฟ เครื่องยิงหินของเราเท่านั้น

ที่จาได้รับการคุ้มครองจากไอเทมกองไฟ

โดยที่เครื่องยิงหินเพื่อน ก็จาไม่ได้รับความคุ้มครองใดๆ

จากไอเทมกองไฟเราเลย

กรณีนี้ใช้ได้กับไอเทมทุกชนิด

ขอบคุณครับ:)

บน