โปรแกรมจำลอง

Jureme

คะแนน react
0
หลังจากได้ใช้โปรแกรมจำลอง สุ่มสร้างกองกำลังสู้กับหลายครั้งพบว่า
ฝ่ายโจมตีจะชนะฝ่ายป้องกันเสมอ ในกรณีที่กองกำลังมีเท่ากัน และจะชนะแยะด้วย ที่นี้สงสัยว่าฝ่ายโจมตีมีความได้เปรียบฝ่ายป้องกันอย่างไรบ้าง เช่น มีการ +% การโจมตี ให้กี่ %
อันนี้คิดกรณีเป็นการ เข้าโจมตีเวลากลางวัน

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
อันแรกต้องแยกทหาร ป้องกันกับโจมก่อนนะครับ
ทหารป้องกัน พลหอก พลดาบ พลธนูราบ
ทหารโจมตี ขวาน ม้าเบา ม้าธนู ม้าหนัก(ม้าหนักก็กันได้ แต่สร้างยากทรัพเนอะเวลานาน)
เมือได้แล้ว การจำลอง เวลใส่ทหารก็เอาไปกันตามนั้น
ไม่ใช่เอาหอกไปตี เอามาเบามากันนะครับมันเละ
อีกอย่างทีคนเล่นใหม่ๆจะลืมคิดเวลาจำลอง คือ ฟาร์ม ครับ
คือ หอก ดาบธนูราบ ใช่ ฟาร์ม1
ขวาน ฟาร์ม1 ม้าเบา ฟาร์ม4 ม้าธนู5(มังนะ ลืม) มาหนักฟาร์ม6

ลองจำลองใหม่ ครับ โดยคิดจำลองฟาร์มเท่าๆกัน เช่น
โจมตี ขวาน6000 (ฟาร์ม6000) ม้าเบา2000(ฟาร์ม8000)รวมฟาร์ม14000
ป้องกัน ก็จำลองเอา แต่นี้จะเอา ธนูราบ14000 ชนเลยจะรู้ว่า โจมตีหายหมดมันแพ้ธนู ใส่ กำแพง20เสมอ
*
**
เวลาจำลอง อย่าจำลองเอาทหาร โจมตีไปกัน เอาทหาร้ปงกันไปโจม
หรือเอา ทหารชนิดเดียวกันมา โจมตีป้องกันละ
เพราะ เวลา โมตีมันจะ คิดค่าโจมตี ป้องกันมันก็ดค่าป้องกัน
เพราะงั้น ถ้าเอาม้าเบามากันม้าเบา ป้องกันก็เละ เพราะ ม้าเบาโจมตีมันคิด ค่าโจมตี แล้วม้าเบาป้องกันมันคิดค่าป้องกัน เวลากัน
หวังวาคงพอมีประโยชน์ นะครับ

DeletedUser

Guest
ก็ขึ้นอยู่กะ โชคด้วย และก้อขวัญกำลังใจ ด้วยนะ
แต่แบบนั้นก้อถูก

บน