ใช้ขุนนางรุมยึดหมู่บ้านได้มั้ยครับ

ThunderBird

คะแนน react
0
ถ้าผู้เล่น4คนต้องการยึดเมืองโบนัสเมืองเดียวกัน แล้วส่งขุนนางมายึดในเวลาใกล้เคียงกัน ผลที่เกิดขึ้นจะเป็นยังไง

ก.คนที่ส่งขุนนางมาคนสุดท้ายจะได้หมู่บ้านนั้นไป หรือ
ข.ผู้เล่นแต่ละคนต้องส่งขุนนางมาคนละ 4 ครั้งเพื่อจะให้เหลือ 0

DeletedUser

Guest
ขุนนางคนที่ส่งมาตอน ค่าความจงรักภักดีของหมู่บ้านเหลือ 0 จะ้เป็นผู้ได้หมู่บ้านครับ

หมู่บ้านแต่ละที่จะมีค่าความจงรักภักดี เต็มอยู่ที่ 100 เราจำเป็นต้องใช้ขุนนางโจมตี ค่าความจงรักภักดีนี้จนเหลือ 0 ขุนนางสามารถลดค่าความจงรักภักดีได้ตั้งแต่ 20~35 ต่อรอบ แล้วขุนนางที่เข้าโจมตีในรอบนั้นก็จะหายไป และได้เมืองมาแทน ค่าความจงรักภักดี จะไม่ปรากฎออกมา จนกว่าจะลด
สมมติ ตัวอย่าง

a มาถึงหมู่บ้านคนแรก ใช้ขุนนางโจมตีค่าความจงรักภักดี ลดเหลือ 65 ปล้น และเดินทางกลับไปพร้อมขุนนาง
b มาถึงหมู่บ้านคนที่สอง ใช้ขุนนางโจมตีค่าความจงรักภักดี ลดเหลือ 30 ปล้น และเดินทางกลับไปพร้อมขุนนาง
c มาถึงหมู่บ้านคนที่สาม ใช้ขุนนางโจมตีค่าความจงรักภักดี ลดเหลือ 0
ขุนนางของ c หายไป และ c ได้หมู่บ้าน ค่าความจงรักภักดีจะฟื้นขึ้นมาเป็น 25

d มาถึงหมู่บ้านเป็นคนสุดท้าย ใช้ขุนนางโจมตีหมู่บ้านซึ่งตกเป็นของ c ไปแล้ว ค่าความลงรักภักดี ลดจาก 25 เหลือ -10
ขุนนางของ d หายไป และจะยึดครองหมู่บ้านของ c

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
จาก 75 เหลือ 30 มันเยอะไปนะครับ :eek::eek::eek:
เราจะต้องใช้ขุนนางอย่างน้อยสุด 4 ตัวครับ ถึงยึดได้

DeletedUser

Guest
โอกาส ขุนนาง 3 ตัวยึดแทบเป็นไปไม่ไ้ด้ครับ :d

DeletedUser

Guest
เป็นไปได้ ถ้าโชคดี ลด 35 ทั้ง 3 ตัวเลย อิอิ 3*35 = 105 หุ หุ

DeletedUser

Guest
เป็นไปได้ ถ้าโชคดี ลด 35 ทั้ง 3 ตัวเลย อิอิ 3*35 = 105 หุ หุ

ก็บอกอยู่ไงครับ ว่าโอกาส ขุนนาง 3 ตัวคือ 33 33 34 แทบเป็นไปไม่ได้เลย เข้าใจแล้วนะน้องหญิงโลเล :p

DeletedUser

Guest
เจ้าของกระทู้หาย....อาจจะได้คำตอบแล้ว หรือยังไม่ได้เข้ามาอ่าน?

เหลือแต่ขาประจำบอร์ดแซวกันเอง

TooCoolz

คะแนน react
0
วันนี้ผมไปยึดคนที่มีคะแนนสูงกว่า โดยส่งขุนนางไป

ผลปรากฏว่า ตัวแรกลดจาก 100 เป็น 80

ตัวที่ 2 ลดจาก 80 เป็น 60

ตัวที่ 3 ลดจาก 60 เป็น 40

เหตุใดมันถึงลดทีละ 20 ละครับ

ทำไมมันถึงสเถียรอย่างนี้ เป็นที่ดวง หรือ เหตุผลอื่น

DeletedUser

Guest
วันนี้ผมไปยึดคนที่มีคะแนนสูงกว่า โดยส่งขุนนางไป

ผลปรากฏว่า ตัวแรกลดจาก 100 เป็น 80

ทำไมมันถึงสเถียรอย่างนี้ เป็นที่ดวง หรือ เหตุผลอื่น

ดวงครับ แนะนำลองส่งติดกัน ห่างกัน 5 วิ 4 ตัวครับ โอกาสยึดได้ใน 4 ตัวเยอะมากยกเว้นซวยจริงๆ :d

DeletedUser

Guest

ทำผมใจแป้วนะเนี่ย...กำลังใช้เหมือนกัน วิธีนี้

ThunderBird

คะแนน react
0
ไม่ได้หายครับเข้ามาดูตลอด ก็ขอบคุณทุกคนครับที่ให้ความเห็น

aodzaddaz

คะแนน react
0
ถ้าผู้เล่น4คนต้องการยึดเมืองโบนัสเมืองเดียวกัน แล้วส่งขุนนางมายึดในเวลาใกล้เคียงกัน ผลที่เกิดขึ้นจะเป็นยังไง

ก.คนที่ส่งขุนนางมาคนสุดท้ายจะได้หมู่บ้านนั้นไป หรือ
ข.ผู้เล่นแต่ละคนต้องส่งขุนนางมาคนละ 4 ครั้งเพื่อจะให้เหลือ 0

จะไปยากอะไรค๊ะ ตอนส่งขุนนางไปยึดอ่ะ
เราก็ส่งทหาร "เรน" ไปกับขุนนางให้เยอะๆ ถึงไม่ได้แต่ก็ให้เขาเจ็บตัวสะบ้าง
และเราก็เงียบไว้ถ้าเป็นกิลเดียวกัน + +

DeletedUser

Guest
อยากรู้ว่า หากเรา กับเพื่อนเรา ช่วยกัน ประมาณว่า เพื่อนเราส่งขุนนางไปลดค่าความภักดี 1 ครั้ง ลด 30 เราส่งไปเอง จะลดจาก 70 หรือเปล่่าค่ะ หรือว่า ลดจาก 100 เพราะว่าเราไม่ได้ส่งไปลดเอง? อยากรู้อ่ะ

DeletedUser

Guest
ลดต่อเนื่องครับ ถ้างั้นคงไม่เกิดปัญหายึดเมืองตัดหน้ากันหรอกครับ
ความจริงคนที่ส่งไปทีหลังบางคนเขาก็รู้นะครับ แต่เขาตั้งใจตัดหน้า
ที่เขารู้ในบางกรณีนะครับ เพราะเขาส่งไปแล้วค่าภักดีไม่ได้เริ่มลดที่100

แต่ในบางกรณีเขาก้ไม่รู้คิดว่าตัวเองฟลุ๊คส่งไปทีเดียวยึดเมืองได้เลย
มารู้อีกที่ถ้าเจอคนเล็กก้แล้วไป เจอตัวใหญ่ มีทั้งแมว ทั้งแกะ ส่งมาหาเป็นฝูง
มาให้ช่วยเลี้ยงดูทำฟาร์มปศุสัตว์ให้

เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับดวงและนิ้วจะจิ่มแป้นพิมพืไปคุยเป็นหรือเปล่า เพราะเห็นหลายคนพอได้ก็เฉย เขาส่งจดหมายไปหาก็เฉย ถ้าไม่ใหญ่จริงอย่าไปทำนะครับ

DeletedUser

Guest
กรณีของหญิง คือจะให้เพื่อนช่วยอ่ะจ้าา ไม่ได้ให้คนไม่รู้จักช่วยหรอกจ้า

ตาเป็ด เดี๋ยวมาช่วยหญิงเลยนะ รวย ขุนนาง น่ะ มาช่วยลดคะแนนสัก 2 รอบ อิอิ

DeletedUser

Guest
กรณีของหญิง คือจะให้เพื่อนช่วยอ่ะจ้าา ไม่ได้ให้คนไม่รู้จักช่วยหรอกจ้า

ตาเป็ด เดี๋ยวมาช่วยหญิงเลยนะ รวย ขุนนาง น่ะ มาช่วยลดคะแนนสัก 2 รอบ อิอิ

อุ้ย ชอบแบบหมู่ด้วย:D

DeletedUser

Guest
ทำไมคุณหญิงไม่เอารูปตัวจริงมาลงหล่ะครับ รับรองเขาจะไม่กล้าพูดอย่างนี้อีกต่อไปครับ

--------------------------
คุณหญิง ใช้คำนี้แล้วดูดีไหม

DeletedUser

Guest
ทำไมคุณหญิงไม่เอารูปตัวจริงมาลงหล่ะครับ รับรองเขาจะไม่กล้าพูดอย่างนี้อีกต่อไปครับ

--------------------------
คุณหญิง ใช้คำนี้แล้วดูดีไหม

ขนาดนั้นเลยรึ :eek:

บน