ใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน

DeletedUser

Guest
คือ มีคอม3เครื่องแล้วเราเล่นเกมส์นี้3บัญชี(3คนนะครับ) แล้วเล่นในวงแรนเดียวกัน(ใช้เน็ตร่วมกัน)เป้นครั้งคราว(ประมาณครั้งละ2 - 4 วันต่อ1ครั้ง) เพราะนานๆจะกลับมาบ้านแล้วก็มานั่งเล่นด้วยกันกับพี่น้อง (อ่านกฏในเกมส์มันไม่เข้าใจ)**** คำถาม แล้วมันจะส่งผลต่อเรายังไง และเราควรทำยังไงบ้าง ขอความกรุณาด้วยครับ****

DeletedUser

Guest
ก้อใส่ไว้ก้อได้ครับ

นาย a ใส่ของนาย b และ c
นาย b ใส่ของนาย a และ c
นาย c ใส่ของนาย a และ b

แต่ 3 คนนี้จะเรนให้กันไม่ได้โจมตีผู้เล่นคนเดียวกันก้อไม่ได้นะครับ

DeletedUser

Guest
เสริมนะครับส่งทรัพยากรก็ไม่ได้ครับและจะโจมตีไอดีที่ใช้เน็ตร่วมกันไม่ได้ครับเช่นไอดีAใช้เน็ตร่วมกับไอดีBวันดีคืนดีเกิดหมั่นไส้ไอดีนี้ก็จะตีไม่ได้ครับแล้วขอแก้ของคุณs.n.kนิดนึงครับคือไม่สามารถโจมตีผู้เล่นคนเดียวกันได้ก็ถูกครับแต่แค่1วันนับจากที่ทัพที่ไอดีร่วมส่งตีถึงบ้านเป้าหมายแล้วครับเช่น ไอดีZใช้ไอดีร่วมกับไอดีWซึ่งไอดีZต้องการตีไอดีFแต่ตีไม่ได้เพราะว่าใช้เน็ตร่วมไอดีกับWซึ่งก่อนหน้านั้นไอดีWส่งทัพตีไปตีไอดีFอยู่ก่อนแล้ว
เรนคนเดียวกันก็เช่นกันแน่นอนว่าผู้ช่วยดูแลบัญชีกับเจ้าของบัญชีก็เรนคนเดียวกันไม่ได้ครับจะเรนได้ก็ต้องผ่านไป1วันหลังจากทัพถึงบ้านเป้าหมายเท่านั้นครับ
แต่ผู้ช่วยดูแลบัญชีกับเจ้าของบัญชีสามารถเรนให้กันได้ครับ

DeletedUser

Guest
เสริมนะครับส่งทรัพยากรก็ไม่ได้ครับและจะโจมตีไอดีที่ใช้เน็ตร่วมกันไม่ได้ครับเช่นไอดีAใช้เน็ตร่วมกับไอดีBวันดีคืนดีเกิดหมั่นไส้ไอดีนี้ก็จะตีไม่ได้ครับแล้วขอแก้ของคุณs.n.kนิดนึงครับคือไม่สามารถโจมตีผู้เล่นคนเดียวกันได้ก็ถูกครับแต่แค่1วันนับจากที่ทัพที่ไอดีร่วมส่งตีถึงบ้านเป้าหมายแล้วครับเช่น ไอดีZใช้ไอดีร่วมกับไอดีWซึ่งไอดีZต้องการตีไอดีFแต่ตีไม่ได้เพราะว่าใช้เน็ตร่วมไอดีกับWซึ่งก่อนหน้านั้นไอดีWส่งทัพตีไปตีไอดีFอยู่ก่อนแล้ว
เรนคนเดียวกันก็เช่นกันแน่นอนว่าผู้ช่วยดูแลบัญชีกับเจ้าของบัญชีก็เรนคนเดียวกันไม่ได้ครับจะเรนได้ก็ต้องผ่านไป1วันหลังจากทัพถึงบ้านเป้าหมายเท่านั้นครับ

บน