ในเวิลด์2 สร้างสถานศึกษาแล้วสร้างขุนนางได้เลยหรือเปล่าครับ

ohmanty

คะแนน react
0
ในเวิลด์2 สร้างสถานศึกษาแล้วสร้างขุนนางได้เลยหรือเปล่าครับ
แล้วเหรียญทองคืนอะไรครับ ต้องได้เหรียญทองก่อนถึงจะสร้างขุนนางได้หรือครับ

DeletedUser

Guest
จริงๆเเล้ว คำถามนี้ มีคนตั้งกระทู้ถามไว้มากมายนะครับ ลงค้นหาดูก่อนรึยังครับ

ก่อนที่จะตั้งกระทู้ เเต่ไหนๆก็ตั้งมาเเล้วผมก็จะตอบให้คร่าวๆเเล้วกันนะ

เเต่คราวหน้าจะโพสอะไรลองค้นหากระทู้ทำนองที่จะโพสดูก่อนนะครับ

สรางสถานศึกษาเเล้วก็ยังต้องสร้างเหรียญก่อนถึงจะสร้างขุนนางได้ เหมือนกับ w.1

ส่วนเหรียญ หาได้จาก การใช้ทรัพยากรสร้างในสถานศึกษา

ซึ่ง 1 เหรียญ จะใช้

ไม้ 28000 ดิน 30000 เหล็ก 25000

เเล้วใช้ค่าขุนนางอีก

ไม้ 40000 ดิน 50000 เหล็ก 50000

ส่วน ตัวต่อๆไปก็สร้างตามจำนวนขุนนางครับ

ขุนนางตัวที่ 1 ใช้ 1เหรียญ

ขุนนางตัวที่ 2 ก็ต้องสร้างเพิ่มอีก 2 เหรียญ

ขุนนางตัวที่ 3 ก็ต้องสร้างเพิ่มอีก 3 เหรียญ

เเบบนี้ไปเรื่อยๆครับ

DeletedUser

Guest
ตอบไปเสร็จสรรพ เข้าก็คงไม่ไปหาแล้วล่ะ

บน