ไปตีบ้านโบนัสแต่ตายหมดเลยทั่งกองทัพ ?

kunkankai

คะแนน react
0
ฝ่ายโจมตี:
ต้นทาง: หมู่บ้านของ

จำนวน: 0 0 0 0 0 61 0 0 0 0 0 0
ความสูญเสีย: 0 0 0 0 0 16 0 0 0 0 0 0

ศาสนา: กองกำลังของคุณอยู่ภายในรัศมีของโบสถ์ ความแข็งแกร่งในการต่อสู้: 100%

ฝ่ายป้องกัน: ---
ปลายทาง: หมู่บ้านโบนัส (514|630) k65

จำนวน: 0 0 0 0 0 54 0 0 0 0 1 0
ความสูญเสีย: 0 0 0 0 0 54 0 0 0 0 1 0

การลำเลียง: 1.200 1.200 1.200 3600/3600

คือว่าผมส่งทหารไป 2 ชุดเวลาก้อห่างกันพอสมควร แต่อยู่ๆกับมีข้อความแดงเข้ามา ว่าทหาร 1 ชุดตายหมด เป็นม้า54ตัว ขุนพลอีก 1 ตัว
แล้วก้อ อีก1 ชุดตายไป16ตัว เป็นทหารม้า

อยากรู้ว่ามันไปโดนอะไรตายหมด แต่เท่าที่ดู เหมือนมันจะตีกันเองซะมากก่า
เพราะ บ้านโบนัสไม่น่ามีกองทหารอยู่

เกิดอะไรขึ้นอยากรู้มากเลย

DeletedUser

Guest
อยากรู้ส่งม้าสอดแนมไปดูครับ ผมก็ไม่แน่ใจ ว่ามีกองส่งกำลังเสริมไปในหมู่บ้านหรือเปล่า หรืออีกอย่างคือหมู่บ้านนั้น คะแนนสูงกำแพงเลเวลเยอะมั้งครับ :d

DeletedUser

Guest
ม้า 54 ตัวเหมือนจะไปเปนกำลังป้องกันนะคับ
ผมว่า คุณกดผิด เป็นส่งกำลังป้องกัน ตอนชุด 45 + 1 นะครับ

kunkankai

คะแนน react
0
ไม่รู้ว่าเรากด ผิดหรือเปล่า อย่างที่เรป3 ว่า แต่ทำไมมันถึงตีกันเองอะครับ ทั่งที่ทหาร 2 ชุดเป็นของผมทั่งหมด ถ้าเป็นของคนอื่นจะไม่ว่าเลย

tonyfang

คะแนน react
0
ผมว่า คุณน่าจะกดผิด เป็นส่งกองกำลังสนับสนุน ในครั้งแรกครับ ดูได้จาก หมู่บ้าน โบนัส มี ม้า 54ตัวกับ ขุนผล 1ตัว

แล้วพอ กองที่2 นายสั่ง โจมตี ด้วยม้า 61 ตัว ก็เลย เป็นการ ตีกัน ตายอะคับ

DeletedUser

Guest
สรุปว่า กองทหารชุดแรกที่ส่งไป ตีกับกองทหารชุดที่ตามมาแล้วก็ ตายยับ

DeletedUser

Guest
น่าจะได้รางวัล
โจมตีตัวเอง
โจมตีตัวคุณเองและสูญเสียกองกำลังไปมากกว่า 10 หน่วย!
แถมไปด้วยนะครับนั้น :d (ลองเปิดระบบรางวัลใน การตั้งค่า ดูครับ แล้วไปที่โปรไฟล์ตัวเอง) เสร็จแล้วฝากเอามาโชว์เพื่อนๆ หน่อยครับ (ผมยังอยากเห็นเลย)

DeletedUser

Guest
ยังดีแค่โจมตีตัวเองนะเนี้ย ถ้าได้รางวัลยึดบ้านตัวเอง แย่เลย

บน