ไม่รุ้มีคนเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

daimond201

คะแนน react
0
รู้สึกว่าเวิลด์ 4 จะมีเมนูแดง ๆ เพิ่มขึ้นมา มันก็ดีนะครับ สะดวกดี แต่ว่า ตอนเล่นที่บ้านก็ปรกติดี พอมาเล่นที่ทำงานรู้สึกว่า แถบเมนูมันทับกัน ปุ่มกดดูแผนที่ก็กดไม่ได้ อันนี้มันเกี่ยวกะเกมหรือว่า เกี่ยวกะคอมครับ วานผู้รู้ตอบที

beerza408

คะแนน react
0
ใช่ครับ ผมเล่นที่บ้านไม่เป็น

ไปเล่นที่ร้านกับเพื่อนๆ เห็นมีเป็น 2เครื่อง

เป็นที่ระบบรึป่าวครับ

DeletedUser

Guest
ยังไงรบกวนขอทราบบราวน์เซอร์ที่ใช้เล่นเกม เพื่อทำการตรวจสอบสาเหตุครับ

daimond201

คะแนน react
0
ยังไงรบกวนขอทราบบราวน์เซอร์ที่ใช้เล่นเกม เพื่อทำการตรวจสอบสาเหตุครับ

ที่บ้านใช้ ie6 ไม่มีปัญหาครับ ที่ทำงานใช้ ie6 ดูแผนที่ไม่ได้เลย เมนูทับกัน

DeletedUser

Guest
ที่บ้านใช้ ie6 ไม่มีปัญหาครับ ที่ทำงานใช้ ie6 ดูแผนที่ไม่ได้เลย เมนูทับกัน

ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ระบบการแสดงผลของโปรแกรม flash บนเวบบราวน์เซอร์นะครับ ซึ่งที่ทำงานอาจจะยังไม่ได้อัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ๆ ลงในเครื่องที่ทำงาน

การแก้ปัญหา

1.ลองอัพเดทโปรแกรม Adobe flash ดูก่อนนะครับ

2.ดาวน์โหลดบาวน์เซอร์ของ Mozilla firefox หรือ Google Chrome มาใช้แทน ie ไปเลยครับ แต่ของผมใช้ Google Chrome ก็สามารถเล่นได้ดีไม่มีปัญหาครับ

DeletedUser

Guest
ใช้ Opera ได้ไหมครับ แต่ก็ใช้อยู่ ก็เห็นปกติดี
เพิ่งจะเล่นเลยไม่รู้ว่ามีอะไรผิดเพี้ยนไปหรือเปล่า

DeletedUser

Guest
ผมก้อเป็นเล่นไม่ได้ เลย กะลังคิดเลิกเลยดีมัีย ให้เป็นบ้านร้าง ให้เพื่อน ๆ ไป

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณเล่นที่ทำงานก็ไม่ต้องสงสัยเลยครับ หัวหน้าส่งโปรแกรมมาบล๊อก
วิธีแก้ก็ง่ายๆครับ เดินไปบอกหัวหน้าให้เขาปลดให้ ^^"

บน