ไอเทมขุนพล

solozawa

คะแนน react
0
ไอเทมขุนพล คืออะไรครับ

มีความสามารถยังไง??

หาได้จากที่ไหนครับ

ผมงงมากเลยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อยากรู้เหมือนกันครับ

ผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ เพิ่งเล่นใหม่ครับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มความสามารถให้ตามอาวุธที่ได้มา เช่นเพิ่มโจมตีทหารม้า 30% อะไรทำนองนี้ การหาคือเปอเซ็นต์จะเพิ่มวันละ 3% อยู่แล้วดูได้ในอนุสวรีย์และจะเพิ่มพิเศษสำหรับคนที่โจมตีหมู่บ้านคนอื่นบ่อยๆ :d

DeletedUser

Guest
ยังไม่ค่อยเข้าใจแต่ก็เอาเหอะ จะพยายามเข้าใจก็แล้วกัน

DeletedUser

Guest
คลิกเข้าไปที่อนุสาวรีย์จะเห็นคลังแสง ซึ่ง % การค้นหาจะขึ้นประมาณ 3-4% ต่อวันครับ เมื่อครบ 100% จะมีอาวุธที่ค้นพบออกมา ซึ่งจะสุ่ม แต่ละชิ้นมีคุณสมบัติที่ต่างกัน
รายละเอียดเพิ่มเติม http://wiki.tribalwars.net/wiki/Item

ยังไงรอบหน้ารบกวนค้นหาก่อนนะครับ ผมคุ้นๆ ว่ามีกระทู้แนวนี้ประมาณ 5-6 กระทู้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
ส่งไปตีทั้งวันเลยครับ กลับมาก็ส่งไปใหม่ ส่งไปเื่รื่อยๆเลยครับ อย่าให้อยู่บ้าน

ผมทำแบบนี้ทั้งวันขึ้นวันละ 7% ครับ ไวมากๆ

zoomelite

คะแนน react
0
- -?

เป็นไปได้ด้วยหรอครับ ขึ้นวันละ 7 เปอร์

คุณ tOny กล่าวให้ฟังที

DeletedUser

Guest
หากขุนพลได้ทำการฆ่าทหารได้ (OD - Opponents Defeated) ประสบการณ์มีโอกาสที่จะเพิ่มขึ้นด้วยครับ

DeletedUser

Guest
เท่าที่ผมลองดูเองนะครับ
ค้นพบว่า %การขึ้นนั้น จะเท่าเดิมตลอด คือ 3%
แต่คะแนนทำลายศัตรูนั้น (od) จะขึ้นกันแบบอัตราตรงๆ เลยครับ
ตัวอย่าง วันที่ 1 ผมเกิดได้คะแนนทำลายมากขึ้น 2,000 ซึ่งจะได้%เพิ่มมา สมมุติ 15% จะทำให้วันนั้น ผมได้เพิ่มมา 3+15 = 18%
ส่วนวันที่ 2 ก็ขึ้น 3% เหมือนเดิมครับ นอกจากผมตีคนอื่นอีก

เท่าที่สังเกตุเองนะครับ ไม่รู้ว่าถูกเปล่า

elderq

Member
คะแนน react
0
ถ้าวันที่ 1 ผมทำ od ได้ 10 สมมุติผมได้ 5%
วันที่ 2 ผมทำ od ได้ 10 เท่าเดิม ผมจะได้ 5% หรือ 3% ครับ

DeletedUser

Guest
ในฟอรั่มอาวุธของขุนพลก็มีเข้าไปดูได้ครับ

DeletedUser

Guest
ต้องได้ 5 ครับ ตามที่สมมุติ เพราะ Base ถ้าไม่ได้ฆ่าใครจะอยู่ที่ 3% / วัน ถ้ามีคะแนน OD เพิ่มก็จะได้เพิ่มตามนั้นครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
Od มันไม่รีเซตใช่ป่ะครับ

แสดงว่าตีวันนี้ ได้ 5%

พรุ่งนี้ไม่ตีก็ยังได้ 5% อยู่ใช่ป่ะครับ

DeletedUser

Guest
Od ไม่รีครับ
แต่%การหาไอเทมไม่ได้คงตัวครับ
แต่จะเพิ่มตามต่อคะแนนตรงๆ เลยครับ

DeletedUser

Guest
od ไม่รีครับ
แต่%การหาไอเทมไม่ได้คงตัวครับ
แต่จะเพิ่มตามต่อคะแนนตรงๆ เลยครับ

1. แล้วถ้าเราไม่ได้ส่งขุนพลไปร่วมรบกับทัพที่ฆ่าทหาร ค่า od และ % ขุนพลจะเพิ่มไหมคับ

2. ถ้าเราฆ่าทหารของหมู่บ้านคนเถื่อน ค่า od และ % ขุนพลจะเพิ่มไหมคับ

DeletedUser

Guest
1. ถ้าไม่ส่งขุนพล ยังไงค่า od ก็ขึ้นครับ, ซึ่งทำให้ % ขึ้นตามไปด้วยนั้นเอง

2. Od ขึ้น และ % ก็ขึ้น เหมือนกันครับ

บน