Dgk หักหลังพัธมิตร ??

worathep

คะแนน react
0
ได้ยินข่าว แว่วๆ จาก เผ่าในทวีป 38 มาว่า เผ่า tainer โดน พัธมิตรซึ่งไม่เคยมีข้อพิพาทกัน และไม่เคยผิดใจกัน เป็นพัธมิตรที่ดีต่อกัน หักหลัง......ได้ยังไง?

แต่!! ทำไม ถึงโดนหักหลังหละ
ข่าววงในบอกมาว่า ทาง DGK มีนโยบายที่จะขยายพื้นที่ เพื่อเป็นที่ 1 ของทวีป 38 เนื่องจากหมู่บ้านคนเถื่อนหมด.? หรือเพราะเห็นพัธมิตรเป็นทางผ่านเพื่อที่จะไปให้ถึงจุดสูงสุด...อันนี้ไม่แน่ใจ

แต่ที่พวกกระผมประสบมาคือ เมืองฟาร์ม(บ้านคนเถื่อน) ขนาดติดบ้านหลัก โดนทาง DGK ยึดสะแทบจะไม่มีที่ฟาร์ม ส่งข้อความถึงแต่ก็ได้แค่ขอโทษ
ออกกฏมาให้ใช้ร่วมกันก็ได้แค่เพียง มีกฏแต่ไม่เคยปฏิบัติ ตาม

นี่หรอเผ่า ที่จะเป็นมหาอำนาจ ดังที่ มีคนกล่าวมา....

:confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
555 บอกเเล้วไม่เชื่อ สุดท้านก็หักหลัง

tontainer

คะแนน react
0
เรื่องราวทั้งหมด

ผม หน.เผ่า tainer ครับ
และแล้วสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดคิด เป็นสิ่งที่ลูกเผ่า ผมและผม ไม่คาดคิดมาก่อน จึงไม่ได้ระวังตัว ซึ่งผู้โจมตีนั้นเป็นพันธมิตรที่ดีตลอดมา อยู่มาวันนี้ เกิดอำนาจครอบงำ ทำให้ ไม่รู้จักคำว่า มิตรภาพ ตีไม่เลือกหน้า การโจมตีครั้งแรก โจมตีตอน ตี 5 เมื่อ ประมาณวันศุกย์ที่ 1 ของเดือน 10 ทางแม่ทัพ DGK ส่งกองกำลังมาเพื่อจะยึด หมู่บ้านโบนัสผม แต่ในหมู่บ้านนั้นมีกองกำลังเยอะพอสมควร ระหว่างที่เค้ากำลังส่งกองกำลังมานั้น ผมออนอยู๋พอ ดี เลยส่งข้อความไปสอบถาม กลับได้คำตอบมาว่า ส่งผิด ให้ผมเอาทหารหลบ และ จะคืนให้ภายหลัง เพราะหมู่บ้านนี้ มีทหารเยอะผมเลยไม่หลบ เพราะติดใจตั้งแต่เค้าประกาศยึกหมู่บ้านผมล่ะ และก่อนหน้านั้นเค้าก็ยึดหมู่บ้านลูกเผ่า ผมทั้งๆที่เป็นพันธมิตรกันอยู่ คำตอบที่ได้มาก็คือ ไม่ตั้งใจ แต่ปัจจุบันนี้ก็ยังไม่ได้คืน และหลังจากนั้น กองทัพ DGK ก็รุมมาโจมตีและยึดหมู่บ้านผม ปัจจุบันยึดไปได้ 7-8 หมู่บ้านล่ะครับ ทั้งๆที่เป็นพันธมิตรกันอยู่ เค้าได้เปรียบเพราะเป็นพันธมิตร ผมมันใจกว้าง เห็นพันธมิตรมายึดเมือง ข้างๆก็ไม่ได้คิดอะไร แต่ที่ไหนได้ มายึดเพื่อวางโบส จะโจมตีผม ที่เผ่าผมโดนเยอะขนาดนี้ เพราะไม่ทันได้ตั้งตัว กับสิ่งที่ไม่คาดคิด และไม่เคยจะคิดเลย ว่าพันธมิตร จะมาตีกันเอง แต่ผมจะไม่ยอมให้ DGK ทำเช่นนี้ กับเผ่าพันธมิตรอื่น ๆอย่างแน่นอน

DeletedUser

Guest
:eek: เราก็ไม่อยากที่จะทำอย่างนั้นหรอกถ้ามันไม่มีพวกนกสองหัว..หรืออาจจะหลายหัวก็เป็นไปได้..กับเผ่าเราก็พูดแบบนี้ทีแต่ไปพูดกับอีกเผ่าทีหรือไปก็แอบเอาสปายมาเข้าเผ่าเราบ้าง

(ส่วนไอ้ข่าววงในนั้นก็ไม่บอก มาเลยแหละว่ามาจากท่านเองจะไปอ้างคนอื่นทำไม)

เรารู้อยู่นะว่าใครเป็นอย่างไร...;)

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
คนผ่านมา

การโจมตีกันเป็นเรื่องปรกติ
แต่การตีมันก็มีมารยาทในการโจมตีผู้อื่น
การจะมาอ้างว่าเค้าพูดแบบนี้ด่าแบบนั้นแล้วโจมตี
ผู้อื่นโดยการไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าผมมองว่าท่านเป็นสุภาพบุรุษมาก
เมือก่อนผมก็เคยเป็นแต่เมือระยะเวลาผ่านมาสักพักหนึ่งทำให้ผมมองเห็น
ว่ามันไม่ถูกต้อง เพราะการกระทำต่างๆท่เราได้ทำมันจะส่อให้เห็ฯถึงนิสัย
ของตัวตนคนเล่น
ยกตัวอย่างเช่น ขนาดเผ่าใหญ่ๆขนาดเหม็ดขี้หน้ามันมากๆยังตีกันไม่ได้เลย
ต้องหาข้ออ้างต้องมีเหตุที่สามารถรับฟังได้ถึงจะตีกันได้
แล้วเหตุของท่านล่ะเพียงพอหรือมั้ย ถ้าไม่เพียงพอกลับตัวแก้ตัวก็ยังไม่สาย

mykiss

คะแนน react
0
แต่ผมว่า เค้าคงไม่ยุติง่ายๆเหรกครับ เพราะผมเห็น คุณ Senge
เขียนในดปรไฟลว่า
tontainer(จะทำลายให้ถึงที่สุด)
สงสัยเค้าคงแค้นมาละมีอีกคนนะแต่ถ้าอยากรู้เข้าไปดูของเค้าเองเพราะกลัวเค้าจะเสียหาย ละเท่าที่ดูตอนนี้ DGK ก็เริ่ม ส่งเรนไปให้ตามหัวเมืองต่างๆ เพื่อจะตีเผ่าๆหนึ่งอีก ละตอนนี้ก็ยึดบ้านของเผ่านั้นแล้วทั้งที่เป็นพัธมิตรกัน ผมได้ยินมาจากที่ต่อกันน่ะ ไม่ว่าคุณทำอะไรคนนอกรู้หมดละครับ มีสปายเยอะ ถ้าแค้นผมก็มาตีผมได้น่ะ เพราะผมเป็นคนสังเกตการเฉยๆไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียของเผาดังเผ่าหนึ่ง

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
ยกตัวอย่างนะครับว่าคนมาเกิดที่หลังคงจะสู้กับคนที่มาก่อนยาก
แต่หากว่าสามคนสู้กับหนึ่งคนก็ไม่ยากเลยที่หนึ่งคนจะสู้ได้
หัวเผ่าอื่นๆที่อยู่ใกล้ๆก็น่าจะรู้สึกตัวได้แล้ว
ว่าหลังจากเผ่านี้จบอนาคตประวัติศาสตร์อาจจะเวียนมาเกิดกับตัวท่าน

DeletedUser

Guest
แต่ผมว่า เค้าคงไม่ยุติง่ายๆเหรกครับ เพราะผมเห็น คุณ Senge
เขียนในดปรไฟลว่า
tontainer(จะทำลายให้ถึงที่สุด)
สงสัยเค้าคงแค้นมาละมีอีกคนนะแต่ถ้าอยากรู้เข้าไปดูของเค้าเองเพราะกลัวเค้าจะเสียหาย ละเท่าที่ดูตอนนี้ DGK ก็เริ่ม ส่งเรนไปให้ตามหัวเมืองต่างๆ เพื่อจะตีเผ่าๆหนึ่งอีก ละตอนนี้ก็ยึดบ้านของเผ่านั้นแล้วทั้งที่เป็นพัธมิตรกัน ผมได้ยินมาจากที่ต่อกันน่ะ ไม่ว่าคุณทำอะไรคนนอกรู้หมดละครับ มีสปายเยอะ ถ้าแค้นผมก็มาตีผมได้น่ะ เพราะผมเป็นคนสังเกตการเฉยๆไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียของเผาดังเผ่าหนึ่ง

ผมก็ทำตามหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายเท่านั้น....เมื่อหมดหน้าที่ก็เลิก
ผมก็ไม่อยากทำลายเขาหรอก..:(

tontainer

คะแนน react
0
เผ่าเล็กใกล้เคียงเตรียมตัวนะครับ ท่านอาจจะเป็นรายต่อไป

สังเกตุจาก dgk ได้ไปยึดฟาร์มใกล้ๆกับเผ่าอื่นๆไว้หลายที่ ทุกอย่างผมคงไม่ต้องบอกกล่าว แต่ดูจากการกระทำเอาครับ เผ่าไหนจะเป็นผู้โชคดีต่อจากเผ่าผม เชิญติดตามครับ เร็วๆนี้

DeletedUser

Guest
แต่ตอนนี้ INTER พันธมิตรของ tainer ก็เริ่มหันมาตี tainer แล้วเหมือนกัน
:( << ปลาใหญ่ย่อมกินปลาเล็ก>>

DeletedUser

Guest
พันธมิตร เป็นการทำสัญญาใจกัน
ไม่ได้มีบทลงโทษของเกมส์แต่อย่างใด

แต่ก็น่ะ ^^ น่าสงสารจิงๆโดนคนที่ไว้ใจหักหลัง

อย่าท้อน่ะคับ ซักวันต้องมีแน่ แห่ะ ๆ :d :d

ohmhon

คะแนน react
0
ไม่ต้องห่วงละครับโดนตีแล้วเผ่า DGK

เผ่า S-king นะครับกับ GPSII ใกล้แตกแล้วด้วย

DeletedUser

Guest
:rolleyes: ถ้าจะยึด DGK ให้หมดคงอีกนาน เหมือนกันครับ
แต่ถ้าแตกก็คงเพราะสมาชิกลาออก หรือ ไม่ก็แปรพัก

DeletedUser

Guest
สงครามอันไหนได้ประโยชน์อันนั้นต้องมาก่อนเสมอ เผ่าผมได้เปิดศึกเต็มรูปแบบกับ dgk แล้วยังไงหนีไปพึ่งเผ่า 1ax สุดยอดเลยเผ่านี้

ohmhon

คะแนน react
0
เผ่า dgk เกรียน ขนาดนี้ 1xa ยังจะมาช่วยอีก เห็น 1xa เป็นคนเค้า

แต่ dgk เป็นศัตรูของเรา

DeletedUser

Guest
:eek: เผ่า DGK ล่มสลายแล้วครับ..สมาชิกระดับบนๆก็ย้ายเผ่าไปอยู่ GPS II
ส่วนที่เหลือก็โดนยึดบ้านหมดบ้าง..และ GPS II ก็เข้าไปจัดการเปลี่ยนจาก
!1XA!C..ไปเปลี่ยน HSH มีเผ่าหลักเป็น GPS II ก็เหลือ สมาชิกบางส่วนที่ยังไม่ยอมจำนน ไร้เผ่าอยู่...นี้คือข้อมูลล่าสุดครับ

บน