[Forum-Mod] boybom0123456

• ผู้เริ่มกระทู้ boybom0123456
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ใบสมัครผู้ดูแลฟอรัม

ชื่อ - นามสกุล: นาย วัชระ อาบกิ่ง
ชื่อเล่น: บอม
จังหวัด: ขอนแก่น

Email: www_bom@hotmail.com
MSN/WLM: www_bom@hotmail.com
เบอร์โทรศัพท์: 0810541720

เวลาที่ออนไลน์ประจำ: 10.00-14.00 ทุกวันครับ
(ระบุเป็นช่วงๆ ได้ครับ เช่น จ-ศ 10.00-13.00)
คุณคิดว่าจะมีเวลาช่วยเหลืองานในเกมกี่ชั่วโมงต่อวัน? และในช่วงเวลาใด?: 3-4 ชั่วโมง

ประสบการณ์อื่นๆ: ใช้ภาษาอังกฤษได้นิดหน่อย
(เช่น สามารถใช้ภาษาได้, เคยดูแลฟอรัมที่อื่นมาก่อน (บอกชื่อเว็บด้วยครับ), อื่นๆ)
ทำไมคุณถึงอยากช่วยงานเรา? (อย่างน้อย 100 คำ): ที่ผมอยากทำงานกับไทรบัลวอรส์ เพราะผมอยู่ในช่วงวัยเรียนต้องการหารายได้พิเศษ แต่ไม่มีเวลาไปทำงานประจำ การเล่นอินเตอร์เน็ตจึงเป็นทางเลือกของผมที่จะหารายได้ และเป็นอะไรที่ดีมากที่ได้เล่นไทรบัลวอรส์ไปด้วยมีรายได้ไปด้วยเป็นการใชเวลาในการเล่นอินเตอร์เน็ตอย่างเป็นประโยชน์
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่นไทรบัลวอรส์ และชอบไปเขียนกระทู้โต้ตอบกับผู้อื่นผมไปอ่านเจอว่าไทรบัลวอรส์รัยสมัครทีมงานยิ่งทำให้ผมชอบไทรบัลวอรส์มากขึ้นถ้าผมได้เป็นส่วนหนึ่งของสังคมออนไลนี้ ผมจะทำงานด้วยกำลังทั้งหมดที่ผมมี และผมเชื่อว่าผมมีความรู้ความสามารถมากพอที่จะทำงานกับไทรบัลวอรส์

คุณคิดว่าสังคมที่น่าอยู่เป็นอย่างไร? และหากคุณเจอคนทะเลาะกันในฟอรัมคุณจะทำอย่างไร? (อย่างน้อย 200 คำ): สังคมที่หน้าอยู่ในความคิดของผม เป็นสังคมที่สร้างสรรค์ ให้ความเคารพซึ่งกันและกัน เป็นแหล่งกระจายความรู้ของเกม หรือเรื่องอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับเกม ทุกคนมีความสบายใจ มีความสุข ที่ได้มายังฟอรัม รวมทั้งบอกกล่าว ปัญหาของเกม หรือข้อผิดพลาดของเกม เป็นแหล่งที่ทุกคนสามารถแสดงความคิดเห็นได้อย่างอิสระ โดยไม่กระทบต่อความรู้สึก ความสัมพันอันดีระหว่างบุคคล เป็นแหล่งพัฒนาความรู้เกี่ยกับเกมที่ผู้ดูแลระบบสามารถนำไปต่อยอดได้ หากเป็นไปได้ควรเป็นแหล่งเชื่อมโยงบุคคลทุกระดับไม่ง่าจะเป็นผู้เล่นเกมหรือไม่ใช้ผู้เล่นเกมก็สามารถมายังฟอรัมนี้ได้
หากเจอคนในฟอรัมทะเลาะกัน ถ้าเป็นผม ผมจะเข้าไปตักเตือนก่อน หรือเข้าไปตัดสินด้วยเหตุด้วยผล หากตัดสินหรือตักเตือนแล้วไม่ฟังกันก็ควรจะแบนไม่ให้เข้าฟอรัมสัก 1 ชั่วโมง ทำเบบนี้แล้วน่าจะเข็ด หากคนที่ถูกแบนไม่พอใจทางระบบ เราก็ควรเข้าไปพูดคุยหรือทำความเขาใจกับเขาว่าทำไม่ อย่างไร เพราะอะไรเราถึงแบนรหัสคุณ หรือพูดง่าย ๆ ว่า ใช้ไม้อ่อน ก่อนจะไปหาไม้แข็งครับ

บน