grepolis

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมเล่นไม่ค่อยเปนสอนผมหน่อยใด้ใหมครับ

DeletedUser

Guest
เมืองเถื่อนในเกาะ ก้อวิ่งปล้นเอา

เมืองเถื่อนไว้แลกเปลี่ยน มันมีอัตราต่อรองอยู่ (เอาให้เรากำไร) แล้วก้อตามด้วยปล้น
Mood ต่ำกว่า 60 มีทหารมั๊ง
สร้าง Bireme ไว้กันท่าเรือ

พยายามไปเกาะที่ ทรัพยากรไม่เหมือนกัน
ถ้าสอยเรือขนส่งได้ ทหารที่ขนมาก้อตายหมด อิอิ

เลือกเทพ
อาเทน่า โพไซดอน เฮร่า ซีอุส

แรกๆ เลือกอาเทน่า ก้อได้มั๊ง
เวท จะไม่เหมือนกัน ต้องอ่านเอง จำไม่ได้

ปกติ เกาะเดียวกัน จะเผ่าเดียวกัน (จะได้เน้นสร้างเรือ เตรียมรุกราน เต็มที่)

รู้แค่นี้แหล่ะครับ
เผื่อมีประโยชน์ เคยลองเล่นแปปเดียวเอง

DeletedUser

Guest
อ่านคร่าวๆ ได้ที่ www.jayhotman.com ครับ
ผมเขียนเอาไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วครับ ตอนนี้เวอร์ชั่น 2.x เข้ามาแล้ว
ก็จะมีระบบฟาร์ม, สิ่งมหัศจรรย์, เทพเจ้า มาใหม่ครับ แต่ผมไม่ได้เขียนต่อครับ

หากเล่นก็ เวิลด์ Phi ผมเล่นอยู่เหมือนกันครับ
ไอดี jayjay2525 เช่นเคย

บน