[ IG-Mod ] Taranus

DeletedUser

Guest
แก้ไข http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?p=33561#post33561

ชื่อ - นามสกุล: นายภาณุภัทร วงศ์วรปัญญา
ชื่อเล่น: โบ๊ท
จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

Email: panupatchelsea@hotmail.com
MSN/WLM: boatlovejeehforever@hotmail.com
เบอร์โทรศัพท์: 08 8873 5946

เวลาที่ออนไลน์ประจำ: จันทร์ - พฤหัสบดี เวลา 20.00-24.00 น. และ ศุกร์ - อาทิตย์ เวลา 08.30-24.00 น.
คุณคิดว่าจะมีเวลาช่วยเหลืองานในเกมกี่ชั่วโมงต่อวัน? และในช่วงเวลาใด?: วันจันทร์ - พฤหัสบดี 2-5 ชั่วโมงต่อวันครับ วันศุกร์ - อาทิตย์ 10-15 ชั่วโมงต่อวันครับ

ประสบการณ์อื่นๆ: สามารถใช้ภาษาไทยได้ดี และภาษาอังกฤษได้ในระดับสื่อสารครับ (มีเพื่อนต่างชาติหลายคนครับ)

ทำไมคุณถึงอยากช่วยงานเรา? (อย่างน้อย 100 คำ): ผมเรียนนิติศาสตร์ครับ เรียนกฎหมาย ปกติไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์เลยครับ นี่คือเกมส์แรกที่ผมเล่น และพบว่าแม้นี่จะเป็นแค่เกมส์ แต่ผู้เลานที่ติดต่อพูดคุยกับเราในเกมส์คือบุคคลซึ่งมีสภาพบุคคลจริงๆ มีชีวิต มีจิตใจ มีความรู้สึก มีความคิดที่สามารถตอบสนองกับเราได้จริงๆ พูดง่ายๆคือผมรู้สึกเหมือนที่นี่คือสังคมแห่งหนึ่ง สังคมที่มีผู้คนมากมายมารวมกันอยู่ ที่ผ่านมาผมพยายามใช้แนวทางการทูตและการเจรจาเป็นหลัก แต่อย่างไรก็ตามการโจมตีหรือการทำสงครามถือเป็นเรื่องปกติ เพราะนี่คือเกมส์สงคราม แต่ต้องเป็นไปอย่างยุติธรรม แต่สิ่งที่ผมพบในเวลาต่อมาคือ ความไม่เคารพซึ่งกันและกันของผู้เล่นบางท่าน และการละเมิดกฏของเกมส์จากผู้เล่นบางท่าน ซึ่งผมเข้าใจทีมงานว่าจำนวนผู้เล่นมีจำนวนมาก คงเป็นเรื่องยากที่จะตรวจสอบ ผมจึงต้องการเข้ามาเพื่อช่วยงานทีมงาน ในการตรวจสอบและดำเนินการลงโทษผู้เล่นที่กระทำผิดตามบทลงโทษซึ่งวางไว้

คุณคิดว่าสังคมที่น่าอยู่เป็นอย่างไร? และหากคุณเจอคนทะเลาะกันในฟอรัมคุณจะทำอย่างไร? (อย่างน้อย 200 คำ): ตามที่ได้กล่าวมาแล้วในข้างต้นว่าสำหรับเกมส์นี้ผมมองการโจมตีและสงครามเป็นเรื่องปกติ เพราะนี่คือเกมส์สงคราม ที่ผ่านมาผมใช้การดำเนินนโยบายด้านการทูต โดยอาศัยการเจรจาเป็นหลัก เพราะโดยส่วนตัวไม่ได้ชอบการใช้กำลังเท่าใดนัก และหลีกเลี่ยงจากสงครามที่ไม่จำเป็น และเจรจาละเว้นการโจมตีจากสงครามที่ไม่ได้มีเจตนาก่อ ซึ่งให้ผลที่ดีมาก ดังนั้นจากคำถาม หากท่านหมายถึงสังคมในเกมส์ ผมมีความเชื่อว่า แม้ว่านี่คือเกมส์สงคราม แต่พวกเราสามารถสร้างสังคมที่น่าอยู่ สังคมที่แตกต่างจากสังคมในโลกแห่งความจริงได้ ด้วยการเจรจา มีการติดต่อสัมพัน สังคมที่มีการรับฟัง มีความเห็นใจซึ่งกันและกัน มีการเอื้อเฟื้อ แบ่งปัน และช่วยเหลือกัน ผมว่านี่คือสังคมที่น่าอยู่ครับ ส่วนคำถามที่ว่าหากผมเจอคนทะเลาะกันในฟอรัมนั้น ผมจะรวบรวมข้อเท็จจริงจากทุกฝ่ายที่ทะเลาะกัน เมื่อทุกฝ่ายได้แสดงข้อเท็จจริงต่อกันแล้ว ผมจึงจะขอใช้เหตุและผลในการอธิบายทำความเข้าใจ เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวอีก ขอบคุณครับ

บน