[ IG-Mod ] Taranus

DeletedUser

Guest
แก้ไข http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=5122

ใบสมัครผู้ดูแลในเกม

ชื่อ - นามสกุล:นายภาณุภัทร วงศ์วรปัญญา
ชื่อเล่น:โบ๊ท
จังหวัด:กรุงเทพมหานคร

Email:panupatchelsea@hotmail.com
MSN/WLM:panupatchelsea@hotmail.com
เบอร์โทรศัพท์:08 8873 5946

เวลาที่ออนไลน์ประจำ:จันทร์ - พฤหัสบดี เวลา 20.00-24.00 น. และ ศุกร์ - อาทิตย์ เวลา 08.30-24.00 น.

คุณคิดว่าจะมีเวลาช่วยเหลืองานในเกมกี่ชั่วโมงต่อวัน? และในช่วงเวลาใด?:วันจันทร์ - พฤหัสบดี 2-5 ชั่วโมงต่อวันครับ วันศุกร์ - อาทิตย์ 10-15 ชั่วโมงต่อวันครับ

ระดับการศึกษา:ปัจจุบันกำลังศึกษาระดับปริญญาตรี หลักสูตรนิติศาสตร์บัณฑิต ชั้นปีที่ 3
ประสบการณ์ใน Tribalwars:เพิ่งเล่น world 7 เป็น world แรกครับ เคยเป็นดยุคเผ่า CVZ เมื่อเดือนมีนาคม-เมษายน 2555 เป็นบารอนเผ่า 1XA@P1 เมื่อเดือนพฤษภาคม 2555 และปัจจุบันเป็นดยุคเผ่า 1XA@P1 ครับ ปัจจุบันมีหมู่บ้านในปกครอง 2 แห่งครับ

ทำไมคุณถึงอยากช่วยงานเรา? (อย่างน้อย 100 คำ):
เนื่องจากผมมีความชอบด้านกฏหมาย และปัจจุบันกำลังศึกษาระดับปริญญาตรี หลักสูตรนิติศาสตร์บัณฑิต ปกติไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์เลยครับ นี่คือเกมส์แรกที่ผมเล่น และเป็น world แรก หลังจากที่ได้เล่นเกมส์นี้พบว่าแม้นี่จะเป็นแค่เกมส์ แต่ผู้เลานที่ติดต่อพูดคุยกับเราในเกมส์คือบุคคลซึ่งมีสภาพบุคคลจริงๆ มีชีวิต มีจิตใจ มีความรู้สึก มีความคิดที่สามารถตอบสนองกับเราได้จริงๆ พูดง่ายๆคือผมรู้สึกเหมือนที่นี่คือสังคมแห่งหนึ่ง สังคมที่มีผู้คนมากมายมารวมกันอยู่ มีทั้งคนดีและไม่ดีปะปนกันไป ที่สำคัญมีกฎเกณฑ์ซึ่งใช้ระหว่างกัน มีระเบียบ มีข้อบังคับ ที่ผ่านมาผมพยายามใช้แนวทางการทูตและการเจรจาเป็นหลัก แต่อย่างไรก็ตามการโจมตีหรือการทำสงครามถือเป็นเรื่องปกติ เพราะนี่คือเกมส์สงคราม แต่ต้องเป็นไปอย่างยุติธรรม แต่สิ่งที่ผมพบในเวลาต่อมาคือ ความไม่เคารพซึ่งกันและกันของผู้เล่นบางท่าน ความไม่เคารพกฏกติการ และการละเมิดกฏของเกมส์จากผู้เล่นหลายท่าน ซึ่งหากตรวจสอบอย่างละเอียดคงจะตรวจพบได้ไม่ยาก แต่ทั้งนี้ผมเข้าใจทีมงานว่าจำนวนผู้เล่นมีจำนวนมาก คงเป็นเรื่องยากที่จะตรวจสอบได้ทั้งหมด ผมจึงต้องการเข้ามาเพื่อช่วยเหลือทีมงาน ในการตรวจสอบและดำเนินการลงโทษผู้เล่นที่กระทำผิดตามบทลงโทษซึ่งวางไว้ เป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้สังคมของเกมส์นี้ดำเนินไปอย่างบริสุทธิ์ยุติธรรม ขอบคุรครับ

คุณคิดว่าเกมเวิลด์ที่ดี ควรเป็นอย่างไร? และคุณมีเแผนยังไงที่จะทำให้เวิลด์ที่คุณดูแลน่าเล่น? (อย่างน้อย 300 คำ):ตามที่ได้กล่าวมาแล้วในข้างต้นว่าสำหรับเกมส์นี้ผมมองการโจมตีและสงครามเป็นเรื่องปกติ เพราะนี่คือเกมส์สงครามผู้เล่ยจึงต้องเข้าใจในจุดนี้ แต่ที่ผ่านมาผมใช้การดำเนินนโยบายด้านการทูต โดยอาศัยการเจรจาเป็นหลัก เพราะโดยส่วนตัวไม่ได้ชอบการใช้กำลังเท่าใดนัก และเชื่อว่าเราทุกคนไม่สามารถอยู่ได้โดยลำพัง การมีพันธมิตรที่ดีจึงเป็นเรื่องที่ดีที่สุด จึงมีความพยายามหลีกเลี่ยงจากสงครามที่ไม่จำเป็น และติดต่อพูดคุยกับสมาชิกหลายๆท่าน ซึ่งให้ผลที่ดีมาก ดังนั้นจากคำถาม หากท่านหมายถึงสังคมในเกมส์ ผมมีความเชื่อว่า แม้ว่านี่คือเกมส์สงคราม แต่พวกเราสามารถสร้างสังคมที่น่าอยู่ สังคมที่แตกต่างจากสังคมในโลกแห่งความจริงได้ ด้วยการเจรจา การพูดคุยกัน มีการติดต่อสัมพัน สังคมที่มีการรับฟัง มีความเห็นใจซึ่งกันและกัน มีการเอื้อเฟื้อ แบ่งปัน ช่วยเหลือกัน มีความเป็นสุภาพบุรุษ เคารพกฎกติการ เคารพผู้เล่นท่านอื่นๆ ไม่มีใครสามารถอยู่ได้ด้วยตัวคนเดียว ฉะนั้นทุกคนคือเพื่อน ผมว่านี่คือสังคมที่น่าอยู่ครับ

บน