k43 เป็นที่มั่นสุดท้ายจริงหรือ

parpat01

คะแนน react
0
ผมได้ศึกษา มาจนพบว่ามีกลุ่มอำนาจอิทธิพลกำลัง

แพร่กระจายกันเป็นสี่มุม โดยมีกิลด์(A)ที่กำลังผูกมิตรกับกิลด์(B)

ซึ้งสองกิลด์นี้เป็นกิลด์ที่ใหญ่มาก ดังนั้นเขตพื้นที่วงในที่ทั้งสี่ลองเชิง

อยู่นั้นก็กำลังเดือดกันเลยทีเดียว โดยเฉพาะกิลด์(A)ที่มีศักดิ์เป็นถึงกิลด์อันดับหนึ่ง

ของเวริด์ หนึ่งแต่กลับต่ำทราม ตีไม่เลือกหน้าตีไม่ไว้หน้าใคร โดนกันกระจัด

กระจาย และการไปผูกมิตรกับกิลด์(B)ที่มีศักดิ์และศรีไม่น้อยหน้ากัน ทำให้แทบ

จะครอบพื้นที่ไปเกือบสิ้น

และจนเหลือแต่ขอบนอก ซึ่ง พื้นที่k43 ยังเป็นพื้นที่มีขอบเขตสงครามน้อยและยัง

ไม่มีการปะทุของเชื้อสงคราม จึงทำให้ที่แห่งนี้กลายเป็นที่มั่นของ พวกอิสระที่ยัง

ไม่เข้ากับใคร ผมสังเกตุว่าหลายท่านอยากมาอยู่ที่ k4... นี่กันมาก

ไม่ทราบว่าที่ผมวิเคราะห์ออกมาเป็นจริงเท็จประการใด โปรดให้ผู้รู้แนะแนวด้วย

ป.ล. ผมไม่อยากเอ่อยชื่อของกิลด์ที่ผมเอ่ยอ้าง เพราะอาจจะทำให้ผมซวยได้ ฮ่าๆ

แต่คิดว่าทุกท่านคงรู้แล้ว ถ้ายังไม่รู้ก็ลองไปดู สถิติเอาเองนะจ้ะ ว่ากิลด์ไหน

ทำลายศัตรูไปเยอะที่สุดและมีคะแนนสองแสนกว่า แต่ยังชอบตีพวกคะแนนพันกว่า

ไม่ยั้งมือ มีคำขวัญว่า ปล้นจนหยดสุดท้าย

ถ้ายังไม่รู้อีก ก็มาถามผมก็ได้ ผมจะบอกหลังไมค์(แต่คิดว่าคงไม่มีใครฉลาดขาดเแลียวปานนั้น)

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมว่า 43 ก็หนักนะ
สงครามมันเกิดกันทุกที่ละ ขึ้นอยู่กับว่าเราจะรู้หรืิอเปล่า
บางทีคนในกิลโดนตี ไปตีใครมาบ้าง เรายังไม่รู้เลย
ต้องให้เรื่องมันใหญ่โตก่อน เราถึงจะรู้เรื่อง แล้วค่อยแก้ไข

แล้วคุณเข้าใจไหมครับ
ไอ้คะแนนโจมตีที่เยอะๆน่ะ มันไม่ได้มาจากคนๆ เดียว
ไม่ได้มาจากสาเหตุเดียว
ถ้าจะให้พูดถึงสภาพ ลองไปดูกิลเกิดใหม่ชื่อดังดีกว่าครับ
คะแนนโจมตีมาจากไหนเยอะแยะ

DeletedUser

Guest
K43 ก็ไม่สงบนะครับ หุหุหุ อย่าได้ปายดูถูกอันดับ 1 ของ k43 เค้าสิครับ อิอิ

DeletedUser

Guest
ยินดีต้อนรับเข้าสู่K43ครับ :D

คุณ moochai ก็พูดเว่อไป K43ของเราสงบเรียบร้อยดีครับ

DeletedUser

Guest
ใช้ใช้

ผมยืนยันได้เลย k43 เงียบสงบดี ไรกังวล ^^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ว่าไปนั่น สงสัยจะสงบจริง
ผมก็ได้เป็นวีรบุรุษเพราะ 43 นั่นแหละ
หมดไป 7500 กว่าๆ
สง๊บ สงบ
ขุนนางวิ่งกันให้ว่อน
ม้าวิ่งกันให้วุ้น ขวานแทบจะเดินชนกัน
เนอะ

ยังสงสัยอยู่เลย
ในไทรบัลเนี่ย โซนไหนมันสงบบ้าง
เอาที่มีคนอยู่นะ

DeletedUser

Guest
ชายแดน แต่ก็สงบ ได้พักเดียวนั่นแหละ

DeletedUser

Guest
เพิ่งอ่านเจอ เกมนี้ ชื่อ ไทรบัลวอร์นี่น่า
อ่านฟอรั่มนึกว่าเข้ามาเกม Tribal SiMs
น่าๆ ล้อเล่น ขำๆ

แต่การโจมตีเรียกว่าต่ำทรามเชียวหรือ
.. ใครรู้จักคนตั้งฟอรั่มฝากดูทีนะครับ ว่า แต้มโจมตีเขายัง ศูนย์แต้มอยู่รึป่าว ...

พ่อคนดี ^^

อ้าวกาก้านมาอยู่นี่เอง ไปเวลกังฟูด้วยล่ะ ^^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เขายังศูนย์อยู่อ่ะ
แต่ทั้งเกมส์ ผมเคยตีเมืองคนอื่นครั้งเดียว
ทำไมคะแนนมันมาจากไหนตั้ง 2000 กว่า
ตอนที่ไปตี ทหารมีไม่ถึง 300
คะแนนมาจากไหนเยอะแยะจัง

กังฟู กำลังเซ็งอยู่
ยาฟรีหมด
ภารกิจตบตัวเวล 29
ไอ้เราเวล 22
เกลี้ยงเลยยา 200,000 อ่ะ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
มีเควสรับที่ หมูบ้าน Cloud
คนใส่หมวกหน้าเมือง

เควสนี้มาวันละรอบ ^^
รับได้ยาแสนวันละขวด

แล้วก้อไม่ถาม ^^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เวรกรรม
คนนึงไม่ถาม อีกคนไม่บอก
แล้วใครผิดเนี่ย

schoolboy

Member
คะแนน react
0
ผมผิดเองล่ะคับ

เข้ากระทู้ผิดมา อ่านไปอ่านมา งง มากมาย 555+

DeletedUser

Guest
สงบจริงๆก็ต้องทวีปเกิดใหม่ครับเช่นk14 k15 k16 k17

เนื่องจากผู้เล่นยังโตขึ้นไม่มากนักทหารก็น้อยตามไปด้วย

จึงไม่ค่อยมีเรื่องให้มันวุ่นอ่ะครับ

ผมอยู่k24เมื่อก่อนสงบดีมาก จนหมู่บ้านรอบๆกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อนและผู้เล่นในkเริ่มเหลือน้อยลงก็เริ่มจะชิงความเป็นใหญ่กันแหละครับ

วุ่นขึ้นเรื่อยๆตามอายุของทวีปและคนเล่น 555

บน