Lag กันบ้างไหมครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ jk555
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เพื่อนๆlagกันบ้างไหมครับ เดี๋ยวนี้เข้าเล่นเกมส์
แล้ว Lagมากๆๆครับ ผมจะเล่นลื่นแค่ในช่วง
เวลาเช้าๆเท่านั้นครับ รอโหลดแต่ละหน้านานมากๆ
หลายนาที ผมใช้เนตไฮสปีดของทรีบอดแบรน 590
มีใครLag แบบผมบ้างไหมครับเล่นแต่ละที โหลดนาน
มากๆ

DeletedUser

Guest
3BB อาจจะมีปัญหาเรื่องเน็ทที่ออกต่างประเทศอยู่บ้างนะครับ เพราะตัว Server นั้นอยู่ที่ เยอรมันนีครับ ทั้งนี้ผมพยายามรวมรวบข้อมูลเพื่อส่งให้ทางเยอรมันลองประสานงานเพิ่ม Link อยู่ครับ
แต่ถ้าเป็น True จะเร็วหน่อยเพราะว่า สายจากเยอรมันต่อเข้า True IIG เลยครับ บ้านผมใช้ 2 ค่าย ทั้ง True, 3BB ผมรู้สึกได้ครับว่าความเร็วมันต่างกัน ซึ่งผมก็ไม่ได้นิ่งนอนใจครับ

วิธีดูว่า Lag ที่อินเตอร์เน็ท หรือ Server ดูด้านล่างครับในเกมส์ครับ ถ้าอยู่ในระดับ 35 - 200ms นั้นแปลว่า Server ปกติครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็แลคมากคับ
วันนี้ผมแลคประมาณตอนบ่าย 2- บ่าย 4 คับ

ผมใช้เน็ตเหมือนท่านเลย

DeletedUser

Guest
จากที่ตรวจสอบหลายๆ ท่าน และตัวผมเอง ใช้ tot ไม่มีปัญหาใดๆ ครับ
แต่จะเจอกับ 3bb กับ maxnet ครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าสมมุดมันต่ำกว่า 25 หรือสูงกว่า 200 ms อะคับ
มันจะแลคมากเลยหรอคับ

DeletedUser

Guest
ค่า ms ตรงนั้นมาจากการ Generate ของ Server (เวลาในการสร้างหน้าครับ) ยิ่งต่ำยิ่งดี ซึ่ง 35-200ms เป็นระยะเวลาปกติ (ไม่เกี่ยวกับการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ท แค่เป็นเวลาที่่ Server ใช้สร้างหน้านั้นๆ ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ของผมไม่เป็นอะไรครับ
เข้าก็เล่นได้เลย ใช้ของทรูครับ
ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยแลคเลยนะ - -'

บน