ภาพรวม w1 มาดูกัน

nonameb3

Member
คะแนน react
0
I have been assigned the person to keep these maps updated by Nickjer. You can find the site and all the maps
for all the worlds here. http://map.k-io.com

ผมเอามาจากฟอรัม English Forum นะครับเผื่อคนที่ไม่เคยเข้าไปอ่านเลย คุณxooxได้โพสไว้ (เห็นว่าน่าสนใจ เลยเอามาให้ดูกัน)
เข้า http://map.k-io.com เพื่อดูได้นะครับ ;)

แก้ไขล่าสุด:

palofamily2

Member
คะแนน react
0
เท่าที่ดูจากภาพที่สอง เผ่า >>WIN ครองพื้นที่ตรงกลาง เหนือครองโดย UOF (คนไทย) ตะวันออกครองโดย PiratE (คนไทย) ใต้ครองโดย ASS (คนไทย) ตะวันตกครองโดย สียามา (คนไทย เอ้อ ไม่ต้องบอกมั้ง) และ NVD (คนไทย) ครองอย่างกระจัดกระจาย
และเมื่อประกอบกับข้อมูลอื่นจะพบว่าเผ่า Trunk แม้จะมีคะแนนอยู่ลำดับต้นของเกม แต่จำนวนหมู่บ้านน้อยและกระจายตัวในส่วนกลาง
เผ่า THAI (คนไทย เอ้อ ก็ไม่ต้องบอกนี่นะ) ก็กระจายตัวในส่วนกลางเช่นกัน

ทั้งนี้ PiratE ได้ประกาศว่าเป็นพันธมิตรกับสียามา และมีสนธิสัญญาไม่รุกรานต่อกันกับ NVD นั้นก็อาจทำให้กลายเป็นว่ามีกลุ่มพันธมิตรที่เป็นคนไทยในแนววงนอกประกบซ้ายขวาของแผนที่ คือสียามาตะวันตก และ PiratE ตะวันออก

ManChesTeRutd

คะแนน react
0
งั้นเราก็ล้อมฝรั่งไว้หมดแล้วซินะ

รุมโจมตีเลยเอาให้แตก

ฝรั่งจะได้ไม่มีเล่นในเซพ .asia :D:D:D

nonameb3

Member
คะแนน react
0
งั้นเราก็ล้อมฝรั่งไว้หมดแล้วซินะ

รุมโจมตีเลยเอาให้แตก

ฝรั่งจะได้ไม่มีเล่นในเซพ .asia :d:d:d

แม่นแล้ว

ตอนนี้ก็เริ่มตีกันแล้วครับ ^^

DeletedUser

Guest
...

ตีกันตอนนี้ก็ได้แค่ตีกันครับ ถ้าจะตีกันจริงผมว่าเก็บทหารไว้ตีตอนที่เรามีขุนนางพร้อมยึดกันดีกว่ารวบรวมคนไทยทั้งหมดแล้วรุมตีพวกฝรั่งให้หมด

DeletedUser

Guest
555 อารมณ์เหมือนหาหลังคาบ้านตัวเองใน Google Earth เลย

DeletedUser

Guest
โอ้...แม่เจ้า แผนการสุดยอดเลยครับ
บ้านผมอยู่ 37 เบาบางจังเลยอ่ะ

DeletedUser

Guest
ในที่สุดเผ่าเราก็ได้ ขึ้น แผนที่ t^t

n/a สู้ๆ ไม่ได้อยุ่ครึ่งวันมันเกิดเหตุการได้ถึงเพียงนี้เลยหลอเนีย t^t

DeletedUser

Guest
ชีวิตมีเป้าหมาย เอ๊ย~!! มีบอสให้ปราบแล้ว :d

DeletedUser

Guest
ทำงานไปเรื่อยๆ เกมสงครามไม่จำเป็นต้องใช้ทหารเสมอไปครับ
ขึ้นอยู่กับการวางแผน ของแต่ละเผ่า หัวหน้าผมเก่งครับ :):)

DeletedUser

Guest
ขอ อัน ใหม่ ล่าสุด ได้ ป่าว คับ

ช่วย อัฟ โหลด ให้ ที

nonameb3

Member
คะแนน react
0
แผนที่นี้มัน update อยู่ตลอดเวลาคับไม่ต้องห่วง ^^ เชิญชมได้ตามสบาย

Rampagez

คะแนน react
0
แล้วฝรั่งนี้มีเผ่าไรมั้งอะครับ บางทีเล่นๆไปเจอแต่คนไทย ไม่ค่อยเจอฝรั่งเลย

บน