ยุคเผ่ามหาอำนาจ

DeletedUser

Guest
ชื่อเผ่าก็แบบเตวอักษรตัวเดียวของแต่ละเผ่ามารวมกันเป็นชื่อส่วนอักษรย่อก็ทำประชามติกัน

DeletedUser

Guest
เออ อันนี้เผ่าคุณอยู่หลังเขากันหรอเลยมาเสนอความคิดนี้ เผ่าผมทำประชามติตั้งเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว

DeletedUser

Guest
เผ่าผม ก็เฮฮานะ และเชื่อว่า หลายๆเผ่าก็เป็นแบบนี้

บอกอีก สอง เผ่าใหญ่ๆ
เผ่า เอมเอส สิบสาม (อันนี้ก็ใหญ่นะ) สงสัยสายตกข่าว
เผ่า อีกเผ่า มี เจ็ดวิง (อันนี้ให้สายไปลองหาเอาเอง)
เผ่า เฮชอี ก็ใหญ่นะ
ก็ใหญ่ๆทุกเผ่านั่นแหล่ะ

สงครามแต่ละเผ่ามันเลยยาวนาน

DeletedUser

Guest
ผมบอกตรงๆ ผมก็เริ่มเบื่อเกมส์นี้แล้วบางครับ ตอนนี้ผมก็เล่นเกมส์นี้ควบ กับ war2 และ xshot ไปด้วย อัพเสร็จแล้วก็ไปอัพwar2 ต่อ พออัพไว้นานๆ ก็ไปเล่นxshot ครับ เริ่มเบื่อแล้วซิเรา

DeletedUser

Guest
ถ้ามีเวลาเยอะๆ ลองเล่น evony ดูงับ
ผมเลิกตอน กดไอเทมข้าว คุณ สอง แล้ว ข้าวติดลบ แปดล้านต่อชั่วโมงต่อเมือง
(แค่ปล้นหาข้าวก็เครียดแล้ว)
ในเมืองมี ค่ายทหารสิบหก ข้าว เกือบทั้งหมด ไม้ หนึ่ง ดิน หนึ่ง เหล็ก หนึ่ง

เกมนี้จะประมาณว่า พอเริ่มสงบๆ ก็เหมือนจะเอา สองเวิล์ดมารวมกัน
แล้วก็ ตีต่อ งิงิ

ปล. ช่วง รวมเวิล์ด ทหารยังไม่กินข้าวสักพักนึง หนุกดีเหมือนกันงับ

DeletedUser

Guest
คงไม่ไหวครับ แค่ 3เกมส์ก็ลำบากแล้ว ดีนะเนี่ยวที่ผมลบtravian ไปไม่งั้นนะคงต้องเล่นอย่างเยอะน่าดู

boatnaza

Member
คะแนน react
0
ผมบอกตรงๆ ผมก็เริ่มเบื่อเกมส์นี้แล้วบางครับ ตอนนี้ผมก็เล่นเกมส์นี้ควบ กับ war2 และ xshot ไปด้วย อัพเสร็จแล้วก็ไปอัพwar2 ต่อ พออัพไว้นานๆ ก็ไปเล่นxshot ครับ เริ่มเบื่อแล้วซิเรา

เบื่อแล้วหรอคับ ผมเห็นคุณตั้งแต่ล่ะกะทู้ผมก็เริ่มเบื่อแล้วเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
Dgk ยังไม่ใช่มหาอำนาจนะตอนนี้เราคุยสำหรับคนที่ เผ่า rank 1 -20 จะ ที่จะก้าวขึ้นมาเป็นมหาอำนาจได้

DeletedUser

Guest
เผ่าที่จะเป็นเผ่ามหาอำนาจได้ไม่ได้วัดที่วิง อันดับ หรือแต้มของเผ่าหรอกครับ

มันอยู่ที่ว่าเผ่าใดแอคทีฟสูงกว่า จัดการเผ่าได้ดีกว่า สามัคคีช่วยกันดีกว่าครับ

เผ่าไหนทำได้แบบนี้สมาิชิก120คน1เผ่าไม่มีวิงก็ครองเวิลด์ได้ครับ

DeletedUser

Guest
อืม มีใครรู่ไม่ครับว่า เผ่าStorke ที่มีอำนาจแต่ก่อนนู้นหายไปไหนครับ

Zipcom

คะแนน react
0

ถ้าเบื่อนักก็ เลิกเล่นไปเถอะครับ เพราะผมก็รู้สึกเบื่อกับกระทู้คุณนิดหน่อย นะ และอีกอย่าง สึยามา เผ่านี้ ล่มสลาย ไปแล้วไม่ใช่รึไงครับ เผ่าล่มสลายไปแล้ว ก็ไม่มีประโยชน์อะไร ที่จะเอ่ยถึงหรอก

DeletedUser

Guest
พยายามอย่าพูดถึงสิ่งที่ผ่านไปแล้วนะครับ เรามาทำปัจจุบันให้ดีที่สุดดีกว่า

สิ่งที่มันเป็นที่จดจำหรือตำนานก็ปล่อยมันไว้แค่นั้น อย่าได้รื้อฟื้นมันอีก

บน