ยุคเผ่ามหาอำนาจ

DeletedUser

Guest
ชื่อยุคเผ่ามหาอำนาจ ผมตั้งให้เป็นที่บอกกล่าวถึงยุคนี้ครับ ว่าเป็นยุคของเผ่าใหญ่หลายเผ่าเลยที่รวมตัวกัน ณ ตอนนี้ ผมจะบอกตามข่าว และ สายที่ผมได้รับนะครับ
เริ่มจาก
ตอนนี้ CZ ได้รวมกับ GG.CZ ไปแล้ว สาเหตุนั้น ไม่แน่ชัดเท่าไหร่ครับ รู้แค่ว่าคงกลัว 1XA มั่งครับ แต่1ปฟ กับ CZ กับช่วยกันทำสงครามกับ USTL และเครือNATO ซะงั้นผมละไม่เข้าใจ
ทาง NVD ก็ได้เข้าร่วมกับASS เป็นASW ไปแล้ว
ทางPirate ก็เห็นว่า Pirz-c โดนตีจนแหลกไปแล้ว แต่ก็มาตั้งPirz-e อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่เห็นเพื่อนมันบอกอยู่
ทางUOF ก็เจริญดี
ที่สำคัญในตอนนี้ เวิล์ด1 ถูกแบ่งเป็นเผ่ามหาอำนาจ 5เผ่าด้วยกันอันประกอบไปด้วย
-ASS- / GG.CZ(CZ) / =1XA= / UOF / PiRate
ทั้ง 5เผ่านี้ถ้าทำสงครามกันเมื่อไหร่คงสนุกน่าดูครับ แล้วผมจะตั้งชื่อยุคให้อีก
วันนี้ขอลาไปก่อนนะครับ
ขอให้โชคดีครับ

DeletedUser

Guest
สายข่าวคุณไม่ได้บอกหรอครับว่า ass รบกับ UOF CZ รบกับ Pirate

DeletedUser

Guest
แล้วลืม gps ไปได้ไง สายข่าวไม่ค่อยดีนะนี่

DeletedUser

Guest
gps ผมยังไม่ลืมครับ แต่ผมไม่อยากจะกล่าวถึง
แต่ ไอ้เรื่องที่ASS รบกับ เผ่าอื่นนั้นจริงหรือครับ สายในASW(NVD)เขาบอกว่าไม่มีสงครามเลยนะครับ สงบสุขอีกต่างหาก ผมฟังแล้วผมยังอยากไปอยู่ด้วยเลย

DeletedUser

Guest
gps ผมยังไม่ลืมครับ แต่ผมไม่อยากจะกล่าวถึง
แต่ ไอ้เรื่องที่ASS รบกับ เผ่าอื่นนั้นจริงหรือครับ สายในASW(NVD)เขาบอกว่าไม่มีสงครามเลยนะครับ สงบสุขอีกต่างหาก ผมฟังแล้วผมยังอยากไปอยู่ด้วยเลย

เป็น NVD เก่าซะเปล่า...
ไปตายใ้ห้หนอนกินไป... (เครดิต เรื่องแฟนผมเป็นหมอนข้าง จาหนังสือเรื่อง Error Hour2 *ชื่อเรื่องผิดอย่าว่ากัน)

แต่ที่แน่ๆสายข่าวคุณคือใครเหรอ?

DeletedUser

Guest
อย่รู้เลยดีกว่าครับ ก็เหมือนกับตัวผมแหละ

DeletedUser

Guest
ถ้าสายข่าวว่ามาอย่างนั้น ทางผมเองก็ต้องสืบให้แน่กว่าทางท่านอะนะ ^^

DeletedUser

Guest
เผ่าอื่นไม่รู้ค่ะ
แต่เผ่า uof เน้น เฮฮา 55555

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ก็คงใกล้เหมือนtravian แล้วครับ ที่รบกันจนมีเผ่าปกครองเวิล์ดได้สำเร็จครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ใกล้เลยสักนิด สิ้นปีนี้ก็ยังไม่มีเผ่าที่ทำได้ที่จะปกครองเวิลด์ได้ทั้งหมด

DeletedUser

Guest
มันไม่เหมือนtravianหรอก ผมเล่นW19มาเกือบสามปีจนตอนนี้ยังเล่นอยู่มีเมือง1600กว่าเมือง ยังไม่เห็นว่าใครหรือเผ่าไหนจะครองเวิล์ดได้ และยังไม่รู้ว่าจะจบเกมม์ยังไงเลย

DeletedUser

Guest
มีวิธีเดียวที่เกมจบ คือ คนเก่งมาร่วมกันอยู่เผ่าเดียว เเต่ว่า คนเก่งไม่ค่อยกินเส้น 555

DeletedUser

Guest
ถูกครับ คนเก่งมารวมกัน
ถ้าเวิล์ด4 เปิดเมื่อไหร่ ผมอยากจะชวนคนเทพมารวมกันเลยครับ เอาตัวอักษรตัวหนึ่งของเผ่าต่างๆมาตั้งเป็นชื่อเผ่าใหม่ที่รวมขั้นเทพเอาไว้นะครับ

DeletedUser

Guest
งัน ชื่อ เผ่าคงยาวหน่อย อะนะ

ตัวย่อคงไม่ต้องใช่อะ เพราะ ย่อไม่ได้ เดียวหาว่าตัวอักษรนี้ของเผ่านั้นแล้วมัยไม่มีของเผ่าเค้ามั่งอะ อิอิ

ถ้าเวิลด์ 4 ออก ผมขอเสนอ ข้อนึ่งนะ

จำนวนคนในเผ่าไม่จำกัด มีเท่าไหรก็ได้ อิอิ

DeletedUser

Guest
ตอบ

มีวิธีเดียวที่เกมจบ คือ คนเก่งมาร่วมกันอยู่เผ่าเดียว เเต่ว่า คนเก่งไม่ค่อยกินเส้น 555

แต่ผมกินเส้นทุกคน หมี่เหลือง หมี่หยก เส้นใหญ้ เส้นเล็ก เส้นหมี่ ได้หมด

ไม่ขัดแย้งกับใคร แต่ให้รู้ไว้เราจะไม่ยอมให้ใครหยาม 555

บน