ภาพรวม w1 มาดูกัน

DeletedUser

Guest
เมื่อก่อนก็ไม่เคยเชื่อนะ ว่าจะมีใครโกหกได้ขนาดนี้ แต่พอเจอกับตัว โอ้โหหหหหหหหห สุดยอดจริงๆๆๆๆๆ :eek::eek::eek:

ขอเล่านิทานให้ฟังกันบ้างดีกว่า มีเจ้าเมืองนึง เป็นเจ้าเมืองที่มีคุณธรรม เป็นคนมีเหตุมีผล เป้นคนเที่ยงตรง ได้หายไปจากเมืองที่ตนเองปกครอง หทารในเมืองจึงขึ้นมาสวมรอยเป็นเจ้าเมืองแทน เพื่อไม่ให้เกิดปัญหารุนแรง และเพื่อต้องการดำเนินสงครามต่อ การขึ้นมาครองของทหารนายนี้ ไม่ใช่แค่ขึ้นมาเป็นแม่ทัพแล้วทำการโจมตีแต่เพียงอย่างเดียว กลับไม่ใช้หลักกลยุทธในด้านสงคราม แต่พยายามใช้กลยุทธด้านการโกหก โดยการที่เข้าหาหัวเมืองย่อยๆของฝั่งตรงข้ามของตน แสดงตัวว่าเป็นเจ้าเมืองที่หายไปเพื่อให้ทางหัวเมืองย่อยทำการนับถือเหมือนเดิมเพราะเจ้าเมืองคนที่หายไปมีหลายคนนับถือในวาจา และการกระทำที่เคยทำไว้มากมาย จากนั้นก็ทำการพูดใส่ร้าย สาดโคลน ทำการโกหก แต่งเรื่อง (ใส่ร้ายผู้หญิงก็ยังทำ :(:( เป็นนักรบที่สุดยอด :eek::eek:) เพื่อต้องการให้หัวเมืองย่อยนั้นแยกตัวออกจากหัวเมืองหลัก ทำเนียนไปได้สักพักก็คงคิดว่าราบรื่น โดยไม่ได้คำนึงว่า "ความลับมันไม่มีในโลก" เพราะอะไรที่มันไม่ใช่ของแท้ มันก็ไม่ใช่ของแท้อยู่วันยันค่ำ (เมดอินไชน่า 5555+)

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การโกหกมันเป็นเรื่องไม่ดีนะจ๊ะเด็กๆๆ ถึงมันจะเ็ป็นกลยุทธ์ทางด้านสงคราม แต่ก็ควรตั้งไว้บนพื้นฐานของความจริง เพราะความลับมันไม่มีในโลก ยิ่งโกหกยิ่งเข้าตัว

DeletedUser

Guest
"พวกคุณใช้การโกหกเป็นกลยุทธ์นี่"

หมายถึงเผ่าตัวเองเรอะ...

วันนี้จะแต่งนิทานเรื่องอะไรอีกละครับ

ผมว่าเรื่องพวกนี้ ใครเป็นคงรู้อยู่แก่ใจ
ก้ออย่างว่าผมขี้เกียจคุย กับคนประเภทนี้

แต่งนิทานทำไม
ผมแค่ออกมาบอกว่าไม่ได้หายแค่ไม่อยากคุยด้วย
ตัวคุณน่ะ อย่าพยายามเปลี่ยนประเด็น

ผมมาตอบให้ก็บุญนักหนาแล้ว
เด๋วพวกนั้นจะคิดเข้าข้างตัวเองแบบห่วยๆ ตามความหนาแน่นของรอยหยักของเขาอีก

ไอ้เรื่องโดนปล่อยข่าว ใส่ไฟ ใส่ไข่เละเทะ โดนบ่อย โดนประจำ โดนมาตั้งแต่อดีต มันแปลกรึไงที่ขี้เกียจคุย
พวกคุณจะคุยอะไรก้อคุยไป แต่อย่ามาเอ่ยชื่อเผ่า หรือว่าคุยได้แต่เรื่องพวกนี้ รอยหยักไม่ค่อยมีเรื่องเลยไม่หลากหลาย เลยมีแต่เรื่องเดิมๆหรือไงครับ

อ้างอิง
อันแรก : ใครก้อไม่รู้ มาลงไว้อย่างกะเป็นคนเผ่า ass เจตนาก้อคงเห็นๆกันอยู่
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=1368

แล้วก้อยังมีพวกมือบอนลบฟอรั่มอีกประมาณ 3-4 รอบ
ยังมีพวกเข้าไอดีบารอนมาเตะผู้เล่นในเผ่า พร้อมบทหลุดว่า เป็นไงแบบนี้ชนะใสเลยไหมครับ (หวังว่าคงจำได้นะ)
แล้วเรื่องนั้นทำให้ผมนึกถึงตัวละครนึง แล้วผู้เล่นดังกล่าวก้อยัดเยียดข้อหาว่าผมไปว่าเขา (จำได้ไหมครับ)

และอื่นๆที่ไม่อยากบอก แต่ที่แน่ๆไม่อยากคุยเฟ้ย
อย่าพยายามยั่วยุ ยุแหย่ เพราะมันไร้ผล

ผมด่าพวกตุ๊ดวิธีการตุ๊ดๆน่ะ
พวกคุณลูกผู้ชายทั้งนั้นนี่ คงไม่ได้ใช้ทางลัดอะไร ช่ายมะๆ 55555
ก้อเคยเห็นอยู่ว่าไม่ใช้ทางลัด หรืออะไรนี่แหล่ะ

อยากรู้จิงๆพวกวิธีตุ๊ด นิสัยตุ๊ด มันแต่งหน้า ใส่กระโปรงไปเรียนรึป่าว
แต่ก้อไม่อยากถามคุณ เพราะ พวกคุณๆ ไม่ชอบทางลัด ถ้าผมจำไม่ผิดนะ 55555

บางคนเรียกการเมือง
ผมก้อเรียกการเมือง + หลอกด่า ก้อไม่ได้ด่าใคร ด่าตุ๊ด เพราะ เกลียดตุ๊ด 5555

สุดท้ายนี้ ผมไม่ได้ว่าพวกคุณนะ
อย่ามาหน้าด้านรับแทน แล้วมายัดข้อหา แบนผมอีกล่ะ

อ้อลืมไป ที่บ่นถึง เพราะหายใจ จริงๆคิดถุงช่ายมะล่า
ขอบคุณ สำหรับ ความคิดถึงนะ จุ๊ฟๆ

DeletedUser

Guest
คนไหนดีเราก็ชื่นชม คนไหนไม่ดี เราจะไปสนับสนุนได้อย่างไร :rolleyes: :cool:

DeletedUser

Guest
.. เอาอดีตมาเล่าให้ฟัง เหอๆๆ จริงไม่จริงผมไม่รู้ไม่เห็นเพราะผมตัวเล็กและไม่สามารถต่อกรกับ เผ่าเก่าแก่อดีตอันดับ1ได้ ทุกวันนี้ก็แทบสู้ไม่ได้เลย!!! :d:d:d
แต่เรื่องมันก็ ผ่านมาแล้ว เหอๆๆ หลายคนล้มหายตายจากไป เหลือผู้สืบทอด...ยังดูไม่ออกว่าจะประคองเผ่าไปได้รอดไหม?? หนอ !!!
เกิดพ่ายแพ้เผ่าไม่มีประสบการณ์สงครามขึ้นมา เสียชื่อแย่ จะอับอายขายหน้าแถมโดน โดนตีหน้าว่าผู้สืบทอดแพ้สงคราม เสมือนไร้น้ำยาที่จะรักษาสมบัติพี่น้อง !!!
ความยิ่งใหญ่ในอดีตมันเป็นอดีตไปซะแล้ว!!! เมื่ออำนาจใหม่เข้ามาแทนที่ แถมพื้นที่ให้แก้ตัวแก้มือก็หมดแล้ว มองไปทางไหนก็ไร้หนทาง
ทุกทวีปบ้านเต็ม ไอ้เรื่องจะเกิดใหม่เลิกคิดได้เลย คงจะหวังพึ่งมือที่สามเข้ามาสวมรอย กู้สถานการณ์ แต่หารู้ไม่ว่ามือที่สามก็จะพลอยซวยไปด้วย!!!
อยากให้เผ่าที่คิดจะร่วมชะตากรรมกับเผ่าเก่าแก่ คิดให้จงหนักการนี้ มีผลแค่ไหนกับเหตุการเข้าร่วม เดิมพันครั้งนี้สูงจนแทบไร้ที่ยืน โปรดคิดให้จงหนัก !!!
ขอบคุณที่เสียสละเวลามาอ่านครับ

raffer7

Member
คะแนน react
0
.. เอาอดีตมาเล่าให้ฟัง เหอๆๆ จริงไม่จริงผมไม่รู้ไม่เห็นเพราะผมตัวเล็กและไม่สามารถต่อกรกับ เผ่าเก่าแก่อดีตอันดับ1ได้ ทุกวันนี้ก็แทบสู้ไม่ได้เลย!!! :d:d:d
แต่เรื่องมันก็ ผ่านมาแล้ว เหอๆๆ หลายคนล้มหายตายจากไป เหลือผู้สืบทอด...ยังดูไม่ออกว่าจะประคองเผ่าไปได้รอดไหม?? หนอ !!!
เกิดพ่ายแพ้เผ่าไม่มีประสบการณ์สงครามขึ้นมา เสียชื่อแย่ จะอับอายขายหน้าแถมโดน โดนตีหน้าว่าผู้สืบทอดแพ้สงคราม เสมือนไร้น้ำยาที่จะรักษาสมบัติพี่น้อง !!!
ความยิ่งใหญ่ในอดีตมันเป็นอดีตไปซะแล้ว!!! เมื่ออำนาจใหม่เข้ามาแทนที่ แถมพื้นที่ให้แก้ตัวแก้มือก็หมดแล้ว มองไปทางไหนก็ไร้หนทาง
ทุกทวีปบ้านเต็ม ไอ้เรื่องจะเกิดใหม่เลิกคิดได้เลย คงจะหวังพึ่งมือที่สามเข้ามาสวมรอย กู้สถานการณ์ แต่หารู้ไม่ว่ามือที่สามก็จะพลอยซวยไปด้วย!!!
อยากให้เผ่าที่คิดจะร่วมชะตากรรมกับเผ่าเก่าแก่ คิดให้จงหนักการนี้ มีผลแค่ไหนกับเหตุการเข้าร่วม เดิมพันครั้งนี้สูงจนแทบไร้ที่ยืน โปรดคิดให้จงหนัก !!!
ขอบคุณที่เสียสละเวลามาอ่านครับ

อ่าว เด็กน้อยที่มาโชว์โง่เรื่องบ้านฟาร์มหนิใช่ป่าวอ่ะ จำเราได้ป่ะ :D:D

เผ่าอะไรกันน้า เผ่าอดีตเผ่าอันดับ 1 เด็กน้อยโชว์โง่เรื่องบ้านฟาร์มคนนี้มาพาดพิงเผ่าไหนกันน้า อยากรู้ๆบอกเราได้ป่ะเด็กน้อยโชว์โง่เรื่องบ้านฟาร์ม

วันนี้เด็กน้อย GURRAHEE ที่ชอบมาโชว์โง่เรื่องราวต่างๆนาๆมากมาย นับไม่หมด มาเห่ามาหอนแขวะเผ่าไรน้า 555 :D:D

เห็นใจเผ่า ass จริงเห็นแล้วก็เหนื่อยใจสงครามก็โดนหนัก ซ้ายขวา ยังต้องมาเจอสาดโคลนใส่ แต่งเรื่องโกหกต่างๆ เลห์โกง กลโกง อำนาจเงิน อำนาจมืดอีก ผู้หญิง ต่างๆนาๆ ไหนยังจะมีพวกมาเห่ามาหอนในบอร์ดอีก เลียแข้งเลียขาพวกเดียวกันเองอีก 555555 เห้อ เห็นแล้วก็เหนือยใจนี่หรอเด้กไทยในปัจจุบัน :cool::cool:

ผมว่าเอาฟอรั่มนี้ไว้คุยการเมืองแบบผ่อนคลายดีกว่า อย่าใช้ฟอรั่มนี้มาเห่ามาหอนเลียแข้งเลียขาพวกเดียวกันเองเลย เดี๋ยวมันจะเป็นนิสัย หรือว่าทำจนเป็นนิสัยไปแล้ว :D:D:D หรือถ้าอยากจะคุยก็คุยแต่เรื่องของเผ่าคุณเหอะ อย่าดึง ass มาเกี่ยวเลย พวกเค้าก็ไม่ได้มาเสวนาในฟอรั่มนี้อยู่แล้ว :cool:

DeletedUser

Guest
ผมว่าเรื่องพวกนี้ ใครเป็นคงรู้อยู่แก่ใจ
ก้ออย่างว่าผมขี้เกียจคุย กับคนประเภทนี้

แต่งนิทานทำไม
ผมแค่ออกมาบอกว่าไม่ได้หายแค่ไม่อยากคุยด้วย
ตัวคุณน่ะ อย่าพยายามเปลี่ยนประเด็น

ผมมาตอบให้ก็บุญนักหนาแล้ว
เด๋วพวกนั้นจะคิดเข้าข้างตัวเองแบบห่วยๆ ตามความหนาแน่นของรอยหยักของเขาอีก

ไอ้เรื่องโดนปล่อยข่าว ใส่ไฟ ใส่ไข่เละเทะ โดนบ่อย โดนประจำ โดนมาตั้งแต่อดีต มันแปลกรึไงที่ขี้เกียจคุย
พวกคุณจะคุยอะไรก้อคุยไป แต่อย่ามาเอ่ยชื่อเผ่า หรือว่าคุยได้แต่เรื่องพวกนี้ รอยหยักไม่ค่อยมีเรื่องเลยไม่หลากหลาย เลยมีแต่เรื่องเดิมๆหรือไงครับ

อ้างอิง
อันแรก : ใครก้อไม่รู้ มาลงไว้อย่างกะเป็นคนเผ่า ass เจตนาก้อคงเห็นๆกันอยู่
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=1368

แล้วก้อยังมีพวกมือบอนลบฟอรั่มอีกประมาณ 3-4 รอบ
ยังมีพวกเข้าไอดีบารอนมาเตะผู้เล่นในเผ่า พร้อมบทหลุดว่า เป็นไงแบบนี้ชนะใสเลยไหมครับ (หวังว่าคงจำได้นะ)
แล้วเรื่องนั้นทำให้ผมนึกถึงตัวละครนึง แล้วผู้เล่นดังกล่าวก้อยัดเยียดข้อหาว่าผมไปว่าเขา (จำได้ไหมครับ)

และอื่นๆที่ไม่อยากบอก แต่ที่แน่ๆไม่อยากคุยเฟ้ย
อย่าพยายามยั่วยุ ยุแหย่ เพราะมันไร้ผล

ผมด่าพวกตุ๊ดวิธีการตุ๊ดๆน่ะ
พวกคุณลูกผู้ชายทั้งนั้นนี่ คงไม่ได้ใช้ทางลัดอะไร ช่ายมะๆ 55555
ก้อเคยเห็นอยู่ว่าไม่ใช้ทางลัด หรืออะไรนี่แหล่ะ

อยากรู้จิงๆพวกวิธีตุ๊ด นิสัยตุ๊ด มันแต่งหน้า ใส่กระโปรงไปเรียนรึป่าว
แต่ก้อไม่อยากถามคุณ เพราะ พวกคุณๆ ไม่ชอบทางลัด ถ้าผมจำไม่ผิดนะ 55555

บางคนเรียกการเมือง
ผมก้อเรียกการเมือง + หลอกด่า ก้อไม่ได้ด่าใคร ด่าตุ๊ด เพราะ เกลียดตุ๊ด 5555

สุดท้ายนี้ ผมไม่ได้ว่าพวกคุณนะ
อย่ามาหน้าด้านรับแทน แล้วมายัดข้อหา แบนผมอีกล่ะ

อ้อลืมไป ที่บ่นถึง เพราะหายใจ จริงๆคิดถุงช่ายมะล่า
ขอบคุณ สำหรับ ความคิดถึงนะ จุ๊ฟๆ

นี่ขนาด "ไม่อยากคุยเฟ้ย" ยังขนาดนี้นะเนี่ย

ถ้าอยากคุยจะขนาดไหน

ท่านมะหมูสุดยอด ผมไม่เถียงแล้ว

DeletedUser

Guest
raffer7 เล่นไม่พัฒนาตัวเองเลย ดักดานอยู่ยังไงก็อยู่แบบนั้น 118 หลังเองทำมาคุย เอออีกเรื่องบ้านk45 เกิน 20 หลังแล้วนะ ฮิๆๆๆ นี้ซิเขาเรียกพัฒนาของจริง
ใช่จะใช้ลมปากลอยๆๆ พ่นน้ำลายไปวันๆๆนะครับ เล่นจริง เจ็บจริง ไม่ใช้stand-in อันนี้สำคัญมาก 55555
เหอๆ ไปหา ZOLA มาเดิมดิกว่าว่าจะเดินทางไกลนะ ฮิๆๆๆ ไม่รู้จะเลือกปั้มไหนดี :):)

raffer7

Member
คะแนน react
0
raffer7 เล่นไม่พัฒนาตัวเองเลย ดักดานอยู่ยังไงก็อยู่แบบนั้น 118 หลังเองทำมาคุย เอออีกเรื่องบ้านk45 เกิน 20 หลังแล้วนะ ฮิๆๆๆ นี้ซิเขาเรียกพัฒนาของจริง
ใช่จะใช้ลมปากลอยๆๆ พ่นน้ำลายไปวันๆๆนะครับ เล่นจริง เจ็บจริง ไม่ใช้stand-in อันนี้สำคัญมาก 55555
เหอๆ ไปหา zola มาเดิมดิกว่าว่าจะเดินทางไกลนะ ฮิๆๆๆ ไม่รู้จะเลือกปั้มไหนดี :):)

เอ้า !!!!! มีบ้าน 118 หลังแล้วไม่มีสิทธ์มาโพสมาออกความคิดเห็นรึไง 555555555555555555555+ ฮาจริงๆ นี่เด็กน้อย gurrahee พอไปไม่เป็นก็รนราน เด็กน้อย gurrahee อย่ารนรานสิ :eek::eek: มาว่าเรื่องบ้านเราซ่ะงั้น บ้านน้อยแล้วไง คุยกับเค้าบ้างไม่ได้หรอ 555555 เด็กน้อย gurrahee ยังจะแถมาว่าเรื่องบ้านเราน้อยอีกหรอ 55555 :p:p

ถึงจะบ้านน้อยแต่ก็ไม่เคยมาโชว์โง่เรื่องบ้านฟาร์มนะ 5555555555555
:D:D:D:D:D:D

ว่าแต่จำเราได้ป่ะ 55555555

DeletedUser

Guest
แนะ..raffer7 ยังจะไหลได้อีก...บ้านฟาร์มก็คือบ้านฟาร์มเอาไว้ฟาร์มไว้เพิ่มแร่จะมั่วรอแร่เด้งมันไม่ทันใช้ มันโง่ตรงไหนมิทราบ?
ส่วนบ้านจะเล็กจะมากก็เข้ามาคุยได้ไม่มีปัญหาไม่มีใครห้าม ฟอรั่มรวมนี้ แต่มันมีกฎนะระวังจะเจอแบนอีกละ ชิมิ---555
แต่ผมแนะนำนะ
เอาเวลาที่สบถออกมาไป พัฒนาตัวเองดีกว่ามั้ง เก่งแต่ปากหรือเปล่าละ หุ หุ หุ เข้ามาคุยเมื่อไหร่บ้านก็เท่าเดิม เหอๆๆ
หรือเป็นอีแอบ..แอบใช้ไอดีอื่นเข้ามาคุย !!! จะทำอะไรก็เนียนหน่อยนะ..พึ่งปลดแบนฟอรั่มมาใหม่ๆๆ เดี๋ยวจะโดนอีก บ้านในเกมตั้ิง118 หลังจะกลายเป็นบ้านเถื่อนไปนะ 555

เห็นข้อความแล้วก็ขำละ ไร้สาระสิ้นดี คนจริงนะเขากดทหารใส่กันเลย ไม่มาปากพล่อยๆๆหรอก
คงแค้นไม่หายละซิ โดนชิงบ้าน คงไม่เคยรบไกลๆๆมาก่อน 555

DeletedUser

Guest
อีกเรื่องนะครับ...บ้านk45 ผมมีเกิน 20 หลังแล้วครับ ดีใจด้วยไหมเอ่ย?

DeletedUser

Guest
เห็นมีแต่คนอยากฟังนิทานก่อนนอน

เด๋วจะแต่งนิทานให้ฟัง

กาลครั้งนึงนานมาแล้ว
มีเผ่าที่เคยเป็นพันธมิตรเผ่านึง
ได้มีบทหลุดบางอย่างจากหัวหน้าเผ่านั้น
ก็มองได้เป็น 2 ประเด็น
1. แหลใส่เผ่า แล้วหลอกตลบหลัง (ก้อคือโกหก)
2. ถ้าไม่แหลเรา ข้อความนั้นก้อต้องแหล (มันก้อคือโกหกอีกแหล่ะ)

สุดท้ายนี้
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
..ผมไม่แปลกใจเลย ทำไมแฟนถึงทิ้ง.. 555555
(แล้วมันเกี่ยวอารายกานไหมเนี้ยยยย)

นิทานมะหมูออกทะเลตามเคย อ่านขำๆนะครับ ผมปรารถนา อย่างนั้น

DeletedUser

Guest
เห็นมีแต่คนอยากฟังนิทานก่อนนอน

เด๋วจะแต่งนิทานให้ฟัง

กาลครั้งนึงนานมาแล้ว
มีเผ่าที่เคยเป็นพันธมิตรเผ่านึง
ได้มีบทหลุดบางอย่างจากหัวหน้าเผ่านั้น
ก็มองได้เป็น 2 ประเด็น
1. แหลใส่เผ่า แล้วหลอกตลบหลัง (ก้อคือโกหก)
2. ถ้าไม่แหลเรา ข้อความนั้นก้อต้องแหล (มันก้อคือโกหกอีกแหล่ะ)

สุดท้ายนี้
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
..ผมไม่แปลกใจเลย ทำไมแฟนถึงทิ้ง.. 555555
(แล้วมันเกี่ยวอารายกานไหมเนี้ยยยย)

นิทานมะหมูออกทะเลตามเคย อ่านขำๆนะครับ ผมปรารถนา อย่างนั้น

แต่งต่อสิครับ ผมจำได้ว่ามีเป็นสิบเป็นร้อยเรื่องนี่นา

รอฟังอยู่นะครับ

DeletedUser

Guest
นิทานอะไรเอย ทำเป็นพันธมิตร แต่ไปจับมือกับศัตรูของพันธมิตร เอาความดีใส่ตัวเอาความชั่วใส่คนอื่น เวลาตัวยิ่งใหญ่ วางอำนาจข่มคนอื่น แล้วอะไรเอยปากจุดๆๆๆๆ เลยโดนแบน เพราะปากมันทำไป (โทาทีเพราะพิม) เผ่าคุณท่านถึงโดน แล้วไปบอกว่าคนอื่นใช้เส้น ทั้งๆที่ผิดแล้วไม่ยอมรับผิด คนเรานี้ก็งี้แหละผิดและแพ้แล้วก็เอาสารพัดมาอ้าง :d:d:d

DeletedUser

Guest
นิทานอะไรเอย ทำเป็นพันธมิตร แต่ไปจับมือกับศัตรูของพันธมิตร เอาความดีใส่ตัวเอาความชั่วใส่คนอื่น เวลาตัวยิ่งใหญ่ วางอำนาจข่มคนอื่น แล้วอะไรเอยปากจุดๆๆๆๆ เลยโดนแบน เพราะปากมันทำไป (โทาทีเพราะพิม) เผ่าคุณท่านถึงโดน แล้วไปบอกว่าคนอื่นใช้เส้น ทั้งๆที่ผิดแล้วไม่ยอมรับผิด คนเรานี้ก็งี้แหละผิดและแพ้แล้วก็เอาสารพัดมาอ้าง :d:d:d

ไม่มีพันธมิตรไหนหรอก ที่คุยกันรู้เรื่องแล้วคิดจะตลบหลังกัน นอกจากเขาร่วงรู้ว่าใครจะเล่นใครก่อน

---เห้ยบอกเผ่ามันนะ ถ้าถึงวันนี้ มันไม่ช่วยตีเราก็ตีมันเลย ข้อความนี้ของไผน้อ ใน.. เหอๆๆๆๆ ยอมรับความจริงเสียบ้าง อย่าคิดแต่สาดโคลนให้ผู้อื่น

DeletedUser

Guest
คุณBAM000BOO แฉนี้เจ็บที่อกจังครับ เป็นพันธ์มาสั่งให้โจมตีได้ไงนะ ถ้าไม่ทำตามจะโดนตีด้วย ข่มขู่กันชัดๆๆ 5555
เขามีทุกอย่างจริงๆๆ ทำไปได้เนอะ คงคิดว่าเป็นเจ้าโลกมั้งตอนนั้น ชี้นกเป็นกชีไม้เป็นไม้ หรือเปล่าน่า 555
แต่ตอนนี้ตกอับ อันดับร่วง แถมโดนกระหน่ำ มีศึกรอบด้าน เจอแบนนี้จะให้อยู่ทนได้ยังไง .. ศึกครานี้ใหญ่หลวงนัก 555
นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า มีอำนาจ ก็อย่าหลงไหลไปกับอำนาจนั้น ใช้มันให้ถูกต้อง ถ้าใช้ในทางผิดย่อมเป็นดาบ...เข้าหาตนเอง 555555 ดาบหลายเล่มด้วยซิ
เข้า ตำรา ดาบนั้นคืนสนอง !!!
:usword::usword::usword:

DeletedUser

Guest
ข้อความนี้ที่คุณเล็กบอกผมคุ้นนะครับ แต่คนพิมพ์อาจจะลืมไปแล้ว เพราะมันนานมากแล้ว

ขอเล่าความเป็นมานิดหนึ่ง
ตอนนั้นเป็นช่วงปลายสงคราม CZ
สมัยก่อนผมจำได้ว่าพันธมิตร ass เยอะมาก ที่แสดงตัวมีเกือบสิบเผ่าได้
ช่วงเริ่มสงคราม ass เผ่าโจรสลัดได้ประกาศจะไม่ยุ่งกับสงคราม
และคนที่ประสานงานในตอนนั้นได้แจ้งในเผ่าว่าเหนื่อยมากกับการเจรจาให้โจรสลัดเข้าร่วมสงคราม
จึงทำให้เกิดข้อความนี้ใน...

ตอนนี้พันธมิตร ass ด้านที่ติดกับ 1XA ได้หมดไปแล้ว หลังจากเปิดสงครามกันมานานมาก
บางเผ่าโดนลบไปจากสงคราม บางเผ่ายุบเผ่าแล้วไปรวมกับ ass
จนถึงตอนนี้ก็เลยกลายเป็นเผ่า ass เพียวๆ อย่างที่เห็น ไม่มีเผ่ากันชนอีกต่อไป
และแล้วก็ถึงเวลาเริ่มต้นสงคราม 1XA กับ ass โดยตรง ช่วงนี้หลายท่านเลยต้องทำงานหนักนิดหนึ่ง

จริงๆผมก็เฝ้าดูหลายๆเผ่ามานาน แม้แต่ ass เองผมก็เคยไปเฝ้าดู
แต่ผมดูเฉยๆไม่ได้แสดงความเห็นใดๆ หลายคนเลยจำผมไม่ได้้
ต้องบอกว่าแต่ละเผ่าก็มีข้อดีข้อด้อยไม่เหมือนกัน
ถ้าแต่ละเผ่ายอมรับในข้อดีและข้อด้อยของเผ่าอื่นได้ แล้วอยู่ร่วมกันอย่างสันติ
เมื่อถึงเวลานั้นเกมส์ก็จะจบอย่างสวยงามด้วยมิตรภาพของการอยู่ร่วมกัน
แต่ถ้าแต่ละเผ่าไม่สามารถยอมรับกติกาการอยู่ร่วมกันได้ เราก็คงต้องเจอกับสงครามไปเรื่อยๆแบบนี้แหล่ะครับ

DeletedUser

Guest
สงครามไหนครับ

สงครามassกับ1xa เริ่มต้นเหรอครับ หรือโจรสลัดกับ cz เริ่มต้นครับ :):):)

raffer7

Member
คะแนน react
0
แนะ..raffer7 ยังจะไหลได้อีก...บ้านฟาร์มก็คือบ้านฟาร์มเอาไว้ฟาร์มไว้เพิ่มแร่จะมั่วรอแร่เด้งมันไม่ทันใช้ มันโง่ตรงไหนมิทราบ?
ส่วนบ้านจะเล็กจะมากก็เข้ามาคุยได้ไม่มีปัญหาไม่มีใครห้าม ฟอรั่มรวมนี้ แต่มันมีกฎนะระวังจะเจอแบนอีกละ ชิมิ---555
แต่ผมแนะนำนะ
เอาเวลาที่สบถออกมาไป พัฒนาตัวเองดีกว่ามั้ง เก่งแต่ปากหรือเปล่าละ หุ หุ หุ เข้ามาคุยเมื่อไหร่บ้านก็เท่าเดิม เหอๆๆ
หรือเป็นอีแอบ..แอบใช้ไอดีอื่นเข้ามาคุย !!! จะทำอะไรก็เนียนหน่อยนะ..พึ่งปลดแบนฟอรั่มมาใหม่ๆๆ เดี๋ยวจะโดนอีก บ้านในเกมตั้ิง118 หลังจะกลายเป็นบ้านเถื่อนไปนะ 555

เห็นข้อความแล้วก็ขำละ ไร้สาระสิ้นดี คนจริงนะเขากดทหารใส่กันเลย ไม่มาปากพล่อยๆๆหรอก
คงแค้นไม่หายละซิ โดนชิงบ้าน คงไม่เคยรบไกลๆๆมาก่อน 555

เอ้ายังไม่ยอมรับว่าตัวเองโชว์โง่อีก 55555 แล้วที่พี่พิมพ์บอกไปไม่ได้อ่านเลยหรอเด็กน้อย GURRAHEE กลับไปอ่านดีๆจิ ม่ายเอาม่ายเอา จุ๊จุ๊ อย่าแถเรื่องอื่นอีกจิ 555 :D:D:D:D

ส่วนเรื่องระวังเจอแบน แบนเรื่องอะไรอ่ะ บอกหน่อยดิ id นี้ไม่เคยโดนแบนอ่ะ เพราะไม่ได้ทำอะไรผิดจ๊ะเด็กน้อย GURRAHEE นี่ไม่มีเรื่องอะไรมาแถแล้วชิมิ ถึงมาหาว่าเราต้องกลัวไอดีนี้โดนแบนอีก 55555555555 มีเพิ่งปลดล๊อคฟอรั่มด้วย 5555 โครตฮากับเด็กน้อย GURRAHEE แถได้ทุกเรื่องจริงๆ เจอพี่ไปก็อย่ารนรานสิเด็กน้อย 55555 ชอบรนอยู่เรื่อย นี่อ่านข้อความของพี่ไปมือสั่นด้วยป่าวเนี่ย 555555 :p:p

เรื่องอีแอบเราไม่รู้หรอกว่าคุณจะมาแถเรื่องอะไรถ้าสงสัยใครก็แจ้งแบนสิเด็กน้อย จะมาเห่ามาหอนให้ช้าอยู่ใย หรือว่าไม่มีเหตุผลอะไรมาพูดคุยกับเราล่ะถึงได้หาเรื่องแถเรื่องนี้อีก สุดๆจริงเด็กคนนี้ 555555

555555555 ฮาประโยคนี้ของเด็กน้อย GURRAHEE คนนี้มาก เห็นข้อความแล้วก็ขำละ ไร้สาระสิ้นดี คนจริงนะเขากดทหารใส่กันเลย ไม่มาปากพล่อยๆๆหรอก ------- wow !! เด็กน้อย GURRAHEE หนูนี่แหละคือคนเริ่มเรื่องโชว์โง่เรื่องบ้านฟาร์ม 55555+ :D:D:D แต่หนูก็ยังไม่หยุด ยังโชว์โง่เรื่องอื่นยังจะเถียงข้างๆคูๆกับพี่ตลอดเวลา เหตุผลก็ไม่มีอย่างคนอื่นเค้า แต่ไม่ยอมรับ กลับโชว์ความเด็กของตัวเองพอเหตุผลสู้ไม่ได้ก็ใช้คำด่าต่างๆนาๆ ไม่ยอมรับว่าด่าก็กลับไปดูที่เด็กน้อย GURRAHEE เคยพิมพ์นะ :D:D:D

คงแค้นไม่หายละซิ โดนชิงบ้าน คงไม่เคยรบไกลๆๆมาก่อน 555------ นี่เด็กน้อย GURRAHEE จะมาแถเรื่องนี้เพิ่มอีกหรอ เด็กน้อยเคยยึดบ้านเราได้หรอ 5555 แล้วเราก็ไม่เคยรบไกลๆอ่ะ ไม่มีเรื่องอะไรจะเห่าจะหอนแล้วหรอ ถึงได้แต่งเรื่องเห่าหอนเป็นของตัวเองมาว่าคนอื่น 5555555555
:D:D:D

DeletedUser

Guest
ใครเด็กหรือผู้ใหญ่เขารู้กันครับ ใช้ถ้อยคำที่ยั่วยุชวนทะเลาะมันดีตรงไหนครับ ผมว่ามันไม่ดีหรอกนะครับ :):)

ใช้สติก่อนพิมดีกว่านะครับ

บน