ภาพรวม w1 มาดูกัน

DeletedUser

Guest
กลัวเหรอผมจะไปกลัวคุณทำไม? คุณก็แค่ท้าทายผมธรรมดา ผมเจอมาเยอะกว่านี้จะกลัวแค่คำคุณก็หาใช่ที่ เหอๆๆ
จะบอกให้นะครับ คนอ่อนไหวย่อมเป็นเหยื่อเสมอ
มาเก่งในเกมไม่ดีกว่าเหรอ..วัดกันไปเลย..หรือว่าจะป็นแค่นักเลงข้างถนนแค่นั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

raffer7

Member
คะแนน react
0
กลัวเหรอผมจะไปกลัวคุณทำไม? คุณก็แค่ท้าทายผมธรรมดา ผมเจอมาเยอะกว่านี้จะกลัวแค่คำคุณก็หาใช่ที่ เหอๆๆ
จะบอกให้นะครับ คนอ่อนไหวย่อมเป็นเหยื่อเสมอ
มาเก่งในเกมไม่ดีกว่าเหรอ..วัดกันไปเลย..หรือว่าจะป็นแค่นักเลงข้างถนนแค่นั้น

เอ้า ก็คุณมาว่าครอบครัวผม ใครจะไปทนได้ล่ะ ครอบครัวผมเล่นเกมส์นี้ที่ไหน คุณถึงได้ดึงพวกท่านลงมาว่า ใครจะไปทนได้ล่ะ แล้วยังไม่ยอมรับอีก ขอโทษสักคำก็ไม่มี แต่กลับบ่ายเบี่ยงเปลี่ยนเรื่องเถียงข้างๆคูเรื่องอื่นอ่ะ ผมรับม่ายได้ 555555:eek::eek::eek:

DeletedUser

Guest
ขอโทษทำไมไม่ทราบ วาจาหยาบคายมาจากคุณทั้งนั้น เลียแข้งเลียขา เห่าหอน อย่างนี้ มันก็ตรงกับตามสำนวน สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล จริงไหม?
มีใครใช้คำนี้กับคุณบ้างละครับ มีคุณคนเดียวที่ใช้...จะให้เรียกว่าไงดี ไม่มีใครอบรมหรือ หึๆๆ

แถมไม่พอมาท้าให้ไปเป็นนักเลงข้างถนนอีก...ยิ่งตรงตามสำนวนไทยเข้าไปใหญ่

raffer7

Member
คะแนน react
0
ขอโทษทำไมไม่ทราบ วาจาหยาบคายมาจากคุณทั้งนั้น เลียแข้งเลียขา เห่าหอน อย่างนี้ มันก็ตรงกับตามสำนวน สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล จริงไหม?
มีใครใช้คำนี้กับคุณบ้างละครับ มีคุณคนเดียวที่ใช้...จะให้เรียกว่าไงดี ไม่มีใครอบรมหรือ หึๆๆ

แถมไม่พอมาท้าให้ไปเป็นนักเลงข้างถนนอีก...ยิ่งตรงตามสำนวนไทยเข้าไปใหญ่

แหม !! เด็กน้อยยังไม่ยอมรับ เด็กน้อยลองไปดูที่ตัวเองพิมพ์มาก่อนหน้านี้สิ 5555555 คำด่าทั้งนั้น ตัวเริ่มเรื่องทั้งนั้น :d:d:d ยังจะมาเถียงข้างๆคูๆเรื่องอื่นอีก 55555 โครตฮาจริงๆเลย เอาคำด่ามาวัดกันมั้ย ชิมิ ว่าใครมีคำด่ามากกว่ากัน กล้าป่าวเด็กน้อย :d:d

ยังจะว่าคนอื่นโดยที่ไม่ดูตัวเองเลย ทำใมคุยในฟอรั่มกับคุยในจดหมายไม่ค่อยเก่งเหมือนกันเลยน้า กลัวคนอื่นเค้ารู้หรอ ว่าตัวจริงเป็นคนยังไง 555555 :p:p
พอไปไม่เป็น ก็มาว่าถึงครอบครัวรับไม่ได้จริง 5555 :rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
สำนวนคุณ raffer7 นี่ยิ่งอ่านยิ่งคุ้น
รบกวนช่วยพิมพ์ตัวหนังสือขนาดปกติกันหน่อยนะครับ
ตัวใหญ่แถมสีแสบตา อ่านแล้วมันปวดตาครับ

ยังไงก็เล่นเกมส์กันแต่พองามนะครับ
อย่าเอาเกมส์มาทำให้ชีวิตจริงต้องเสียไปด้วย
อย่างที่ผมเคยบอกไป "เราเล่นเกมส์อย่าให้เกมส์เล่นเรา"

ในเกมส์เราอาจเป็นศัตรูกันแต่ชีวิตจริงเราคือคนไทยเหมือนกัน
นอกเกมส์ก็ขอให้รักกันไว้นะครับ

DeletedUser

Guest
นิทานอะไรเอย ทำเป็นพันธมิตร แต่ไปจับมือกับศัตรูของพันธมิตร เอาความดีใส่ตัวเอาความชั่วใส่คนอื่น เวลาตัวยิ่งใหญ่ วางอำนาจข่มคนอื่น แล้วอะไรเอยปากจุดๆๆๆๆ เลยโดนแบน เพราะปากมันทำไป (โทาทีเพราะพิม) เผ่าคุณท่านถึงโดน แล้วไปบอกว่าคนอื่นใช้เส้น ทั้งๆที่ผิดแล้วไม่ยอมรับผิด คนเรานี้ก็งี้แหละผิดและแพ้แล้วก็เอาสารพัดมาอ้าง :d:d:d

มีคนมาแต่งนิทานของกระผมต่อแล้วล่ะครับ

ยังไงก้อฝากคุณ บาบู แต่งต่อด้วยก้อแล้วกัน

อารมณ์ร่วมนิทานช่างรุนแรงจริงๆ สงสัยกาลางอิน 55555

DeletedUser

Guest
ไม่มีพันธมิตรไหนหรอก ที่คุยกันรู้เรื่องแล้วคิดจะตลบหลังกัน นอกจากเขาร่วงรู้ว่าใครจะเล่นใครก่อน

---เห้ยบอกเผ่ามันนะ ถ้าถึงวันนี้ มันไม่ช่วยตีเราก็ตีมันเลย ข้อความนี้ของไผน้อ ใน.. เหอๆๆๆๆ ยอมรับความจริงเสียบ้าง อย่าคิดแต่สาดโคลนให้ผู้อื่น

...เผ่าคุณคงเป็นแบบนั้นมั๊ง...
ข้อความในเผ่านะ ยอมรับว่ามี แต่จะห้ามทุกคนพิมคงไม่ได้หรอก
เพราะ เผ่าเรา ทุกคนออกความเห็นได้

ซึ่งเราก้อเข้าใจจุดนี้
โดยเผ่าเราจะดูการกระทำอะนะ ..... ก้อพิมบ่อยๆว่า ตายเพราะเชื่อใจ ดีกว่าตายเพราะระแวง (สงสัยไม่เคยเห็นสินะ ... เข้าใจอยู่ว่าตาเลือกมอง มองเฉพาะสิ่งที่อยากจะมอง)
ข่าวพันธที่โดนมือดียุให้แตกแยก มันก้อมี
ส่วนใหญ่จะแยกพันธเมื่อ มีการส่งโจมตี (แล้วเคลียร์ไม่ได้ มีปัญหายังคุยกันก่อนเลย)

แต่ก้อเข้าใจว่า ass เลือดร้อนทุกคน ทำไงได้มาจากเกมอื่นยกทีมนี่

อธิบายเยอะ เด๋วเขาก้อว่าเอาดีใส่ตัวอีก

ดูเอาเองก้อแล้วกัน

มันก้อคือความเห็น เผ่าไหนๆก้อมีทั้งนั้นทั้งด้านดี และไม่ดี
บอกอีกหน่อยก้อได้ ถ้าเป็นเรื่องของเผ่าพันธ น้ำหนักของการตัดสินใจจะอยู่ที่ ไอดีที่อยู่ใกล้บริเวณนั้น (เรียกว่า คนในพื้นที่)

เผื่อจะเอาไปใช้มั่ง จะได้เล่นเกมอย่างสร้างสรรค์ สักที

(รายละเอียดเผื่อเอาไปเพิ่มในนิทาน นะจุ๊ฟๆ)

DeletedUser

Guest

DeletedUser

Guest
ดูแล้วววว.. เวิล์ด1 จะจบได้ก่อนเวิล์ดอื่นๆ จริงเหรอ..
เพราะระดับผู้นำ ผู้บริหารยังทะเลาะกันอยู่เลย

ใครกันที่ประกาศบอกว่า เวิล์ด1ใกล้จะจบแล้ว ก่อนเวิล์ดอื่นๆ
----------------------
จากเพื่อนเวิล์ด4แอบมาส่องดูควมคืบหน้าเวิล์ด1ครับ

DeletedUser

Guest
คนที่จะเล่นเวิล์ด 1 ให้จบต้องอดทนหน่อย
เพราะผู้นำแต่ละเผ่ามีความเป็นตัวของตัวเองสูง
แถมผู้นำบางเผ่ามันก็มีเยอะเกินไป ไม่รู้ใครกันแน่ที่นำ การเจรจาสันติเลยทำได้ยากนิดหนึ่ง
ผมว่าช่วงนี้ก็คงเป็นเรื่องของการใช้กำลังทหารไปก่อนสักพัก
เดี๋ยวเหนื่อยกันแล้วก็คงเข้าใจเองว่าสงครามมันควรจะจบอย่างไร

DeletedUser

Guest
คนที่จะเล่นเวิล์ด 1 ให้จบต้องอดทนหน่อย
เพราะผู้นำแต่ละเผ่ามีความเป็นตัวของตัวเองสูง
แถมผู้นำบางเผ่ามันก็มีเยอะเกินไป ไม่รู้ใครกันแน่ที่นำ การเจรจาสันติเลยทำได้ยากนิดหนึ่ง
ผมว่าช่วงนี้ก็คงเป็นเรื่องของการใช้กำลังทหารไปก่อนสักพัก
เดี๋ยวเหนื่อยกันแล้วก็คงเข้าใจเองว่าสงครามมันควรจะจบอย่างไร

นั้นเวิล์ด4 มีลุ้นได้พิชิตเวิล์ดก่อนแน่นอนคับ ถ้าเวิล์ดแรกที่เปิดก่อนในเซิรืฟไทย
ยังเป็นแบบที่คุณกล่าวไว้

เพราะตอนนี้ท่าที ฝ่ายเหนือ เวิล์ด4 อ่อนแรงแล้ว และทุกแนวกำลัง ก็ร้อง
ที่จะเจรจาแล้ว (ง่ายๆ แตกแยกกันเองแล้ว)

ดูท่า เกมส์สงครามเวิล์ด4 ฝ่ายใต้ จะมีแต้มกระโดด เป็น9ต่อ1 แน่ๆงานนี้
ความฝันที่จะพิชิตเวิล์ด4 เป็นประวัติศาสตร์หน้าแรกในเซิร์ฟไทย ไม่น่าจะไกลเกินเอื้อม

DeletedUser

Guest
ถ้าเวิร์ด 4 ทำได้ก็ยินดีด้วยครับ
แต่ผมเห็นแล้วก็มีหลายกลุ่มหลายก้อนไม่แพ้เวิร์ด 1 เลยนะนั่น

raffer7

Member
คะแนน react
0
เมื่อวานผมจดหมายคุยกับใครกันน้า ผมลืมแล้วอ่ะ ความจำสั้น ในฟอรั่มพิมพ์เก่งมาก แต่ตัวจริงกลัวผมจนตัวสั่น 55555555555

ปากก็บอกไม่กลัวๆ แต่หนีเยี่ยงสนุขจนตรอก :eek::eek::eek::eek: วันนี้มาเปลี่ยนเรื่องซ่ะแล้ว ใครกันน้า ลืมซ่ะแล้ว เรานี่ำความจำสั่นจริงๆ

วันนี้เอาสำนวนไทยมาฝากกันนะครับ สู้เหมือนหมาจนตรอก แม้แต่ต้องเอากระโปรงคุมหัวก็ยังใส่ได้ถ้าทำให้ตัวเองพ้นภัย
:D:D:D:D:D:D

DeletedUser

Guest
เหอๆๆๆ น่าขำ..กากสิ้นดี....เอาไปกินซะคำว่า แพ้นะ กินให้อิ่ม
พึ่งรู้ว่าเผ่านี้เลี้ยงนักเลงไว้นะ ในเกมสู้ไม่ได้จะให้ไปเป็นกุ๋ยข้างถนน อ่อนมากๆๆ เหอๆๆ
หรือจะเอาสำนวนไทย ...บอลไทยไปมวยโลก.....แหม่ม..สุพรรณมันเลือดร้อนจริง ฮิฮิฮิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

raffer7

Member
คะแนน react
0
เหอๆๆๆ น่าขำ..กากสิ้นดี....เอาไปกินซะคำว่า แพ้นะ กินให้อิ่ม
พึ่งรู้ว่าเผ่านี้เลี้ยงนักเลงไว้นะ ในเกมสู้ไม่ได้จะให้ไปเป็นกุ๋ยข้างถนน อ่อนมากๆๆ เหอๆๆ
หรือจะเอาสำนวนไทย ...บอลไทยไปมวยโลก.....แหม่ม..สุพรรณมันเลือดร้อนจริง ฮิฮิฮิ

เอ้า !!! คุณคือคนที่เราคุยจดหมายด้วยช่ายป่ะ ที่มาขอเบอร์ผม ตอนแรกผมก็คิดเลยนะว่า wow!! เจอคนจริงเข้าให้แล้ว ผมก็เลยให้เบอร์ไป นึกว่าจะกล้าโทรมาเหมือนที่กล้ามาขอเบอร์ผม จะขอไปทำใมก็ไม่รู้เด็กจริงๆ เด็กน้อย GURRAHEE เอ้ย พอผมแหย่ขอเบอร์คุณมั๊ง กลับบ่ายเบี่ยงซ่ะงั้น มือสั่น รนราน ทำไรไม่ถูก ทั้งๆที่ปากก็บอกไม่กลัวๆ 555555+ และแล้วสุดท้ายก็หนีไปซ่ะงั้นแจ้งแบนด้วยนะ 555555555 คนเรา แต่ปากก็ยังบอกไม่กลัวๆอีกนะ 5555555555 :eek::eek::eek: ทำใมในเกมส์กับชีวิตจริงคนเรามันช่างต่างกันเยี่ยงนี้ :D:D:D เข้ากับสำนวนไทยที่ผมบอกไว้จริงๆ
:D:D:D

ถ้าเอาจดหมายมาโชว์ที่เราคุยได้ในนี้ผมจะทำแล้วนะเนี่ย ให้ดูว่าที่คุยในฟอรั่มกับในจดหมายต่างกันแค่ไหน แต่น่าเสียดายที่เราคุยกันมันค่อนข้างไม่สุภาพ ชิมิ เด็กน้อย GURRAHEE ที่น่ารักของผม 555555+ :cool::cool::cool:

บน