แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ก็อย่างที่กล่าวนะครับ ทีมงานก็รับฟังทุกความคิดเห็นที่มีประโยชน์และรวบรวมเพื่อที่จะส่งต่อให้ทางบริษัทเอง แน่นอนว่ามันคงส่งไปปุ๊ป ฟ้าผ่าทุกอย่างเปลี่ยนไม่ได้ ผมก็ต้องดึงความสนใจ ชี้ปัญหาให้เค้าเห็น และเมื่อเค้าเห็นแล้วเค้าก็กำลังคุยกับผมเรื่องวิธีแก้ปัญหาอยู่ ผมก็มีวิธีแก้ปัญหาแนะนำเค้า 2-3 อย่างที่ผมคิดออกเอง และอีกหลายๆ อย่างที่เพื่อนๆ สมาชิกในฟอรัมแห่งนี้แนะนำมา อันที่เหมาะสมและเป็นไปได้ มีประโยชน์ ผมก็รวมรวบส่งไปอีกด้วย ไม่ใช่ว่าเค้าจะหน้าเงิน ไม่สนใจ ถ้ามันมีปัญหากับ Game Logic หรือวิธีการเล่นอย่างรุนแรง เช่น พวกการซื้อขุนนาง เค้าก็ทราบครับ ซึ่งผลก็อย่างที่เห็นหลังจากทดสอบ ตอนนี้ผมก็กำลังรวบรวมข้อมูลเพิ่มให้เค้าอยู่ เพราะฉะนั้นงานแรกผมดึงความสนใจให้สำเร็จแล้ว ตอนนี้อยู่ในขั้นทีสอง ผมแนะนำบางอย่างไปแล้ว แต่ถ้าสมาชิกที่นี้ คนที่รักไทรบัลวอรส์อย่างที่ท่านๆ ได้แสดงความคิดเห็นมา มีอะไรอยากจะเสริม ผมไม่อยากให้มองว่า มันไม่ถูก ต้องเอามันออกไป เพราะถึงวันหนึ่งทุกสิ่งทุกอย่างมันเปลี่ยนไปอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามันเปลี่ยนมากไป มันไม่สนุกเหมือนเดิม ก็หาทางออกกันครับ แน่นอนว่าทางออกมีหลายอย่าง ถ้าจะออกที่ตัวเองก็แค่เลิกเล่น มันก็ง่ายๆ ถูกไหม แต่ผมมองว่าถ้าเป็นแบบนั้นจริง คงไม่มีกระทู้แบบนี้อยู่ ที่ท่านๆ ออกมาพูดก็เพราะว่าอยากเล่นต่อ แต่ในสภาวะแวดล้อมที่ดีกว่านี้ ที่เหมือนเดิมถูกไหมหล่ะครับ?

ถ้าผมเข้าใจถูก ผมขอให้เลิกดราม่า ด่ากันไปด่ากันมาครับ เพราะผมก็ไล่อ่านแล้วก็ปวดหัว ปกติบางคำด้านบนผมต้องจับแบนด้วย แต่อย่างที่เห็นก็ยังไม่มี Mod คนไหนทำอะไร เพราะพวกเค้าก็อยากเห็นความเห็นต่างๆ เหมือนกัน รวมถึงตัวผมด้วย คุณเจเมื่อวานพยายามตามตัวผม แต่ผมดันหลับไปประมาณ 2-3 ทุ่ม เพราะไม่ได้นอนมาหลายวัน ผมเห็นกระทู้นี้สักพัก มี mod ที่ .net มาแจ้งผมบ่ายๆ เมื่อวาน แล้วก็ตามด้วยคุณเจ มันไม่ผิดหรอกครับที่จะไปโพสต์ที่ไหนมันสิทธิของคุณ แต่อย่างที่ Mod เค้าบอก เค้าก็ทำอะไรไม่ได้ ปัญหาตอนนี้คือ คุณจะช่วยแก้ปัญหา หรือสร้างปัญหาครับ? เพราะผมคงไม่มีเวลาไปไล่ตามเช็ดอะไรก็ตามให้ครับ แต่ถ้าคุณอยากเป็นส่วนหนึ่งในการแก้ปัญหาง่ายๆ ครับ

คำถามคือ ในเมื่อมันมาแล้ว มันเป็นแบบนี้แล้ว เอาออกทั้งหมด คงเป็นไปไม่ได้ (อาจจะเป็นไปได้แต่คงใช้เวลายาว ต้องทำให้เค้าเห็นว่า พรีเมี่ยมรายเดือนธรรมดา คนใช้เยอะกว่าพวก ของใหม่ แต่ตอนนี้มันไม่ใช่ครับ คนใช้รายเดือน น้อยกว่าของใหม่) จะให้เราปรับอะไร เพื่อให้มันดีขึ้น? หลักๆ ตอนช่วงเฟสแรก ผมขอเรื่องขุนนางก่อน เพราะว่ามันสำคัญมาก เพราะทำให้เกมส์เปลี่ยน สำหรับผมแล้ว อาจจะตามต่อเรื่องลดเวลาสิ่งก่อสร้าง แต่เอาเข้าจริงๆ ผมไม่แคร์กับมันเท่าไร ก็แค่คะแนนเยอะ เจอแผนทหารดีๆ พวกนั้นก็บ้านฟาร์มสำหรับยึดเอาคะแนนเหมือนกันแหละครับ แล้วก็ตามด้วยเรื่องตลาด แต่ถ้าใครอยากเสนออะไรไว้ก่อน รบกวนตามนี้ครับ ผมจะได้นำไปใช้ต่อได้อย่างรวดเร็ว

โค้ด:
เรื่อง ขุนนาง / ลดเวลา / ตลาด
ปัญหาที่คุณเห็น: 

คำแนะนำ/ทางออกวิธีแก้ปัญหาที่อยากแนะนำ:

โพสต์ไว้ในนี้ได้เลยครับ เดี๋ยววันอาทิตย์/จันทร์ผมจะแปลเป็นภาษาอังกฤษ แล้วรวบรวมส่งให้ก่อนเลย

ช่วยกันแก้ครับ ผมก็รอช่วยอยู่ ตรงนี้แหละครับ แล้วก็คุณ Strygwyr Bloodseeker
ถ้าผมเป็นทีมงานนะ แล้วทางบริษัทไม่คิดถึงสังคมส่วนรวม ผมลาออกแล้ว
อยู่ไปก็เหมือนสนับสนุนบริษัทที่กำลังเอาเปรียบสังคม เอาความโลภของคนมาหากำไร มาใช้ประโยชน์

อีกเดี๋ยวคงมีขายบ้านในเกม แบบไม่ต้องยึด ใช้premiumซื้อมาเลย

ไม่ต้องห่วงครับ ถ้ามองดีๆ ผมอาจจะใกล้ลาออก หรือใบลาออกอยู่บนโต๊ะใครแล้วก็ได้ครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เรื่อง ขุนนาง / ลดเวลา / ตลาด
ปัญหาที่คุณเห็น:
ผมเห็นว่า
สิ่งพวกนี่เป็นสิ่งที่ทำลายความสมดุลกับเกมอย่างมาก
ถ้าเล่นเเบบนี่ไปเรื่อยๆผมว่าคนอาจจะเหลือไม่เท่าไรในเกมนี่ก็เป็นไปได้
เพราะเราต้องมานั่งรอเวลาเเต่พลีเมี่ยมก็ทำให้ไม่ต้องรออะไร
ในเกมนี่มีเด็กหลายคนเล่นส่วนใหญ่เขายังไม่มีรายได้ส่วนตัวเลย
เรื่องเติมเกมคงเป็นไปยาก ส่วนพวกคนรวยก็สบายไป
ผมว่ามันเกินสิ่งที่ยุคกลางทำได้เเล้วนะครับ
คำแนะนำ/ทางออกวิธีแก้ปัญหาที่อยากแนะนำ:
ระบบเเลกขุนนางผมว่าควญเอามันออกไป
หรือไม่ก็สร้างขุนนางได้เดือนล่ะ3ตัวพอครับ
ส่วนตลาดผมเห็นว่าควณเอาออกยัยิ่งเพราะมันเอาเปรียบผู้เล่นธรรมดาอื่นมากเกินไปครับ
การลดเวลาผมห็นว่าน่าจะลดได้เเค่8ครั้งต่องานก่อสร้าง1ชิ้นครับ
ผมเห็นว่ามันจะดีขึ้นเยอะเลยครับ

คะแนน react
0
บางคนรุ้ว่าสุ้ไม่ได้แต่ก้ลองสุ้ดู แพ้ก็เลิกไป เลิกนะเขาเลิกแน่แต่ความรุ้สึกต่อไทรบัสวอมันจะหายไป
ผมไม่ได้เกลียดคนเติมพรีเมียมนะเพราะผมก็เดิมเืดือนหนึ่งประมาณ800พรีเมียมเล่น4เวิล ต่อเดือน
แต่ถ้าเรารู้ว่าการที่เราทุ่มเทเล่นกับคนที่ใช่เงินเล่น แล้วเราสู้เขาไม่ได้มันทำให้ความอยากรุ้อยากเห้นอยากเล่น
น้อยลงไป จนสุดท้ายเลิกเล่นไปเลยเมื่อเจอเกมที่ดีกว่า แค่อยากบอกว่าความรุ้สึกทุกคนก็เหมือนคนที่โพส
อย่าโวยวายเลยครับมันแก้ไขอะไรไม่ได้ละ เล่นต่อไปเถอะเมื่อเบื่อก็เลิกเล่นหรือลองหาเกมอื่นมาแชกันครับ
จะได้ไปเล่นเกมอื่นกัน

DeletedUser

Guest
เอาแค่พรีเมียมซื้อขุนออกไปก็พอแล้ว ไม่ก็ตั้ง ราคาให้มันแพงเวอร์สักหน่อย

ส่วนไอ้ที่เขาปั้ม แร่ในตลาดกัน มันก็ทำกันแค่ช่วงต้นๆ เท่านั้นล่ะ เพราะมันสบายกว่าไปนั่งฟามเอง

คงไม่มีใครลงทุน แลกแร่ ทั้งเดือนหรอก (มั้ง)

DeletedUser

Guest
มีสิครับเพราะมันจะทำให้บ้านเล็กโตเร็วด้วยครับ

DeletedUser

Guest
สำหรับส้มมองเรื่องส่วนเสริมของการลดสิ่งก่อสร้าง การแลกทรัพยากร การซื้อขุนนาง และการเพิ่มทรัพยากรเป็นทางเลือกที่ระบบเกมส์มีเสนอมาให้ใช้

ซึ่งส้้มมองว่ามันดีนะ และน่าใช้(ไม่งั้นคงไม่มีใครใช้กัน) แต่สิ่งที่มันไม่ดีจริงๆ นั่นคือ มันไม่มีจำนวนจำกัด อยากให้มีจำกัดการใช้ หรือระยะเวลาว่าใช้ได้เมื่อไหร่

ยกตัวอย่างเช่น ขุนนางซื้อได้เดือนนึงกี่ตัว แล้วพอตัวถัดไปอาจจะราคาตั้งไว้แบบแพงเวอร์ๆๆ หรือ เวิร์ดเปิดไปแล้ว 3 เดือน ถึงจะเปิดการแลกแร่พรีเมี่ยมในตลาดได้ ฯลฯ

เพราะทุกอย่างถ้ามันมีจำกัด มันก็ทำใ้ห้เกมส์ไม่ได้เสียสมดุลมากนัก และทางบริษัทเกมส์ ก็ยังหารายได้จากช่องทางนี้ได้ด้วยด้วย (ใจเขาใจเรา)

สมมติเหตุการนะค่ะ ถ้าส้มเล่นไปแล้ว 5 เดือน ส้มกำลังมีสงครามอย่างหนัก ไล่เก็บศัตรูจนขุนนางหมด ส้มก็จะมีทางเลือกในการซื้อขุนนาง(ที่จำกัดจำนวน)

เพื่อมาใช้ในเวลาที่จำเป็น(เวิร์ดหนึ่งน่าจะรู้กันดี ที่บางคนไล่ยึดศัตรูจนขุนนางหมด แล้วต้องมานั้งรอเวลา อิอิ) แล้วพอได้ขุนาง ส้มก็เข้าไปยึดกลางดงศัตรูได้ 1 หลัง

แต่กำแพงไม่มี ทหารที่ส่งมากันน้อยนิด ส้มอยากเร่งสร้างกำแพงแต่แร่ไม่พอเพราะส้มตีไปทหารของส้มที่เข้าก่อนขุนนางจะยึดได้มันก็ปล้นกลับบ้านทีตีมาหมด

ส้มก็ต้องเข้าไปแลกแร่(อาจจะกำหนดใช้ได้เดือนละครั้งหรือสองครั้ง) เพื่อมาสร้างกำแพงและไปกดใช้การลดเวลาสร้างสิ่งก่อสร้าง

จากที่ส้มสมมติ ในการใช้งานพรีเมี่ยมนี้ เพราะอยากให้มองว่ามันก็เป็นตัวเลือกที่สามารถนำมาประยุกต์ใช้ในการวางแผนได้ เพราะจากการจำกัดการใช้

ส้มก็ต้องวางแผนก่อนแล้วว่า ส้มจะใช้ตัวเลือกอันนี้ แล้วบ้านที่เลือกใช้มันคุ้มกับการใช้ไหม(เพราะมันใช้ได้เดือนละไม่กี่ครั้ง) มันสำคัญไหม

ตีไปยึดได้ต้องไปรีบทำแบบนี้นะ จะต้องเลือกใช้ตัวเลือกอันนี้นะถึงจะเหมาะอะไรแบบนี้ และมันเหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเวลาดูเกมส์มากนักแต่อยากเล่นเกมส์

ส่วนสำหรับคนไม่เติมก็ยังคงเล่นได้ไม่ได้แพ้หรือห่างกันมากนัก แค่วางแผนให้ดี ถ้าจะเข้าไปยึดบ้านศัตรูกลางดง ก็แค่ส่งเรนไปกันให้เยอะ

ส่งตีไปเยอะๆ หรือเฟคเยอะๆ แล้วมั่นใจว่ายึดหลังไหนได้แน่ และเรนไปพอที่จะกันบ้านได้อยู่แน่นอนก่อนที่ศัตรูจะตีมา

เพระาพรีเมี่ยมส้มมองว่า มีไว้ให้คนที่อาจจะมีเวลาเล่นไม่มากพอ หรือคนที่ขี้เกียจฟาร์ม หรือชอบความสะบายแล้วสละเงินมาใช้งานในส่วนนี้ แต่ตอนนี้

การใช้งานที่ใช้ยังไงก็ได้ทุกรูปแบบ ใช้เท่าไหร่ก็ได้ มันเลยกลายเป้นสงครามพรีเมี่ยมไปแล้ว ถึงได้อยากเสนอว่าถ้าเอาออกไม่ได้ก็จำกัดการใช้

DeletedUser

Guest
มันก็ดีขึ้นหน่อยเเต่มันไม่ใช่เกมสงครามยุคกลางอีกต่อไปเเล้วอ่ะสิครับ
เช่นเมืองนึง มีต้นไม้50 มีดาบ(หมายถึงเหล็ก)30เล่ม(ก็เหล็ก30อัน)
ดินเยอะพอตัว เเล้วเราจะขนไม้ไปเอาดาบ(หมายถึงเหล็ก)70เล่มมาได้ไหมล่ะ
ถ้ามันไม่ใช่ของเรา

DeletedUser

Guest
อยากให้เปิดเวิลด์อีกเวิล
เป็นเวิลพิเศษ จะเล่นได้ต้องลงทะเบียนเป็นแบบเผ่า
เกิด 4 ทวีป อาจจะเป็นทวีปละ 10 เผ่า
เผ่าล้ะ 10 15 20 25 ไม่มีพัน ไม่มี nap
ไม่มีพีเมี่ยม แบบซื้อขุนแลกแร่
สปีดขอเปน 1.5 หรือ 2 ให้มันเร็วเอาใจขามันส์
ส่วนเรื่องฟาม เป็นไปได้ให้ admin add ยบ้านไปให้เต็มทวีป
ให้ไปแย่งกันฟามตีกันเอง
ไม่ต้องเปิดทวีปเพิ่มเล่นแค่ 4 ทวีปพอ .
อาจจะยืดหยุ่ให้เล่นได้ทุกคนแต่ก็เปิดแค่ 4 ทวีปพอ .
มันพอเป็นไปได้ไหมที่จะมีเวิลแบบนี้ -.-

DeletedUser

Guest
เม้นบนไร้สาระ

ผมพอจะมีแนวทางให้อยู่นะ จะลองร่ายให้ฟัง

ที่คุณโทนี่ พูดว่า พรีเมี่ยมรายเดือน คนใช้น้อย กว่าอันใหม่ นั่นถูก แล้ว เพราะอะไร ล่ะคับ เพราะพรีเมี่ยมรายเดือนแบบเก่า มันโปรโมชั่นน้อย ไง เราก็ควรจะเพิ่มโปรโมรชั่นเข้าไปบ้าง ครับเพื่อดึงดูดใจให้คนเล่นเติม โดยยุบ พวกพรีเมี่ยมแบบใหม่ ระบบแลกแร่ เข้าไปไว้ใน พรีเมี่ยมแบบเดิม ก็ได้ครับ โดยเดือนนึงเรากด คะแนนพรีเมี่ยมได้แค่ครั้งเดียวใช้มั้ยครับ 200 บาท (30วัน)ซึ่ง เรากดพรีเมี่ยมแต่ละที ผมอยากให้เพิ่ม อ๊อปชั่น เสริมซึ่งเป็นการซื้อแพคเกจ ซึ่งจะซื้อแพคเกจนี้ได้ต้องเติม พรีเมี่ยมรายเดือนก่อน (แบบเดียวกับตัวจัดการบัญชี )โดย คิดราคาเพิ่มอีก 200 บาทต่อเดือน (เติมได้เดือนละครั้ง) ซึ่งจะ สามารถ กด ขุนนางได้ 7ตัวต่อพรีเมี่ยม 1เดือน / แลกแร่ได้ 20ครั้งต่อเดือน / กด ลด เวลาก่อสร้างได้30ครั้ง นี่คือ การคิดแบบ สายกลาง ทั้ง ผู้เล่นแฮปปี้ ที่ ราคาพรีเมี่ยม เป็นธรรมพอรับได้ และ สมดุลเกมส์ที่ จะกลับมา ส่วน บริษัทและทัมงานก็คงแฮปปี้ เพราะ เพิ่มยอด การเติมพรีเมี่ยมรายเดือนได้

DeletedUser

Guest
มันก็ดีขึ้นหน่อยเเต่มันไม่ใช่เกมสงครามยุคกลางอีกต่อไปเเล้วอ่ะสิครับ
เช่นเมืองนึง มีต้นไม้50 มีดาบ(หมายถึงเหล็ก)30เล่ม(ก็เหล็ก30อัน)
ดินเยอะพอตัว เเล้วเราจะขนไม้ไปเอาดาบ(หมายถึงเหล็ก)70เล่มมาได้ไหมล่ะ
ถ้ามันไม่ใช่ของเรา

ก้เปรีบบพรีเมี่ยมเป็นพ่อค้าอิสระจิ แบบประมาณว่าพ่อค้าชาวต่างชาติ มาเสนอแลกแร่ จากที่เราเคยแลกแค่ผ่านรัฐ(หมู่บ้านอื่นๆ) ซึ่งมันช้าเพราะต้องทำงานผ่านระบบต่างๆๆ(ขำๆๆ)

พ่อค้าอิสระเค้าก็ต้องทำงานให้เราเร็วขึ้น แล้วบวกเปอรืเซ็นเพื่อจูงใจว่าถ้าคุณมาเสียเงินเพื่อแลกผ่านเรานะ เรายอมให้สิ่งที่คุณแลกเพิ่มขึ้นมา 0.8 เลยอะไรแบบนี้

อิอิอิอิอิ

คะแนน react
0
ลองถามน้องในเผ่าคนหนึ่ง 24ชมที่พรีเมียมหมดไป3000คะเเนน ผลที่ได้แต้ม2800ขุนนางผลิตแล้ว10ตัว

เอาชะเราหงิกเลยแบบนี้

DeletedUser

Guest
หวัดดี ท่านแชมบ้า ผม ทิว จาก Mars เวิด 4 หวังว่าจะจำกันได้ ครับ

DeletedUser

Guest
มันส์มือจริงโว๊ย ฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆ แก้เมื่อไรบอกด้วยจะได้เลิกกด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมว่ามันยากนะที่เค้าจะปรับให้กับผู้เล่น ยังไงมันก็ธุรกิจ เอาเยอะอย่างไหนได้ตังเยอะเค้าก็เอาอันนั้นอยู่แล้ว มันอย่ที่คนเล่นนะ ว่าตัดกิเลศตัวเองหน่อยเถอะ อยากเก่ง ก็พอประมาณนะ เล่นจัดเต็มสูบแบบนี้ คนอื่นเค้าก็จัดกันเต็มอีก ตายกลายเป็นเวิลเถื่อนเฉยเลย นี้มันแข่งกันใช้พรีเมี่ยมเลย มันอยู่ที่พวกเราแหละว่าจะทำให้สังคมมันน่าเล่นเองหรือป่าว อย่างฝรั่ง เกาหลี ของมอลเยอะแยะ นี้ยกตัวอย่างเกมที่เล่นนะแต่ไม่ขอเอ่ยนะครับ เกมเด่วกัน ของมอลเหมือนกัน แต่ฝรั่งเกาหลีใช้ของหาเองของดรอปครับพี่น้อง มอลไม่สนเค้าจัดสังคมกันเองของผู้เล่น แต่พี่ไทยเรา จัดมอลเต็มสูบเลย -*- สุดท้ายจบครับพี่ไทย เกมเด่วกัน ของเหมือนกัน เอาตัวไม่รอด น้องฝรั่งเค้ายังอยู่รอดอยู่เลย ยังไงไปขอร้องให้ทางทีมงานผมว่าไม่ได้หรอก อยู่ที่ตัวคนเล่นเองมากกว่า

DeletedUser

Guest
ก็อย่างที่กล่าวนะครับ ทีมงานก็รับฟังทุกความคิดเห็นที่มีประโยชน์และรวบรวมเพื่อที่จะส่งต่อให้ทางบริษัทเอง แน่นอนว่ามันคงส่งไปปุ๊ป ฟ้าผ่าทุกอย่างเปลี่ยนไม่ได้ ผมก็ต้องดึงความสนใจ ชี้ปัญหาให้เค้าเห็น และเมื่อเค้าเห็นแล้วเค้าก็กำลังคุยกับผมเรื่องวิธีแก้ปัญหาอยู่ ผมก็มีวิธีแก้ปัญหาแนะนำเค้า 2-3 อย่างที่ผมคิดออกเอง และอีกหลายๆ อย่างที่เพื่อนๆ สมาชิกในฟอรัมแห่งนี้แนะนำมา อันที่เหมาะสมและเป็นไปได้ มีประโยชน์ ผมก็รวมรวบส่งไปอีกด้วย ไม่ใช่ว่าเค้าจะหน้าเงิน ไม่สนใจ ถ้ามันมีปัญหากับ Game Logic หรือวิธีการเล่นอย่างรุนแรง เช่น พวกการซื้อขุนนาง เค้าก็ทราบครับ ซึ่งผลก็อย่างที่เห็นหลังจากทดสอบ ตอนนี้ผมก็กำลังรวบรวมข้อมูลเพิ่มให้เค้าอยู่ เพราะฉะนั้นงานแรกผมดึงความสนใจให้สำเร็จแล้ว ตอนนี้อยู่ในขั้นทีสอง ผมแนะนำบางอย่างไปแล้ว แต่ถ้าสมาชิกที่นี้ คนที่รักไทรบัลวอรส์อย่างที่ท่านๆ ได้แสดงความคิดเห็นมา มีอะไรอยากจะเสริม ผมไม่อยากให้มองว่า มันไม่ถูก ต้องเอามันออกไป เพราะถึงวันหนึ่งทุกสิ่งทุกอย่างมันเปลี่ยนไปอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามันเปลี่ยนมากไป มันไม่สนุกเหมือนเดิม ก็หาทางออกกันครับ แน่นอนว่าทางออกมีหลายอย่าง ถ้าจะออกที่ตัวเองก็แค่เลิกเล่น มันก็ง่ายๆ ถูกไหม แต่ผมมองว่าถ้าเป็นแบบนั้นจริง คงไม่มีกระทู้แบบนี้อยู่ ที่ท่านๆ ออกมาพูดก็เพราะว่าอยากเล่นต่อ แต่ในสภาวะแวดล้อมที่ดีกว่านี้ ที่เหมือนเดิมถูกไหมหล่ะครับ?

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ ผมโพสโจมตีค่อนข้างรุนแรง
แต่ว่าสิ่งที่ผมค่อนข้างไม่พอใจคือ มันผ่านมาจะครบ4เดือนอยู่แล้ว ปัญหายังตกค้างมานานขนาดนี้ได้ยังไงกัน
มันต้องมีอะไรผิดพลาด หรือ มีใครที่ไม่ใส่ใจต่อปัญหา ต้องรอให้เวิลใหม่เปิดก่อน ต้องรอให้ปัญหาบานปลายก่อน ถึงจะมีคนใส่ใจ
ผมก็จะติดตามดูอย่างนี้แหละ ว่าต้องใช้เวลาอีกกี่เดือน(หรืออีกกี่ปี) ปัญหานี้จึงจะได้รับการแก้ไข
และหวังเป็นอย่างยิ่งว่ามันจะได้รับการแก้ไขก่อนที่เกมจะเจ๊ง

พวกนี้เป็นกระทู้เก่าๆเมื่อหลายเดือนก่อน ที่เรื่องนั้นเงียบไป
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4584
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4610
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4664

คะแนน react
0
ไม่รุ้ละชื้อเติมมาละ14000คะแนน ไม่ไหวอยุ่ใกล้พวก30th เสียวตูดวะ

ต้องเติมไม่งั้นไม่รอดแน่เผ่าล้อมกันเลย แล้วไปหารกันเผ่าอีกทีหนึ่ง

ไม่ทำก็ไม่รอดทำงัยโดนบังคับมา555555

DeletedUser

Guest
อยากให้เปิดเวิลด์อีกเวิล
เป็นเวิลพิเศษ จะเล่นได้ต้องลงทะเบียนเป็นแบบเผ่า
เกิด 4 ทวีป อาจจะเป็นทวีปละ 10 เผ่า
เผ่าล้ะ 10 15 20 25 ไม่มีพัน ไม่มี nap
ไม่มีพีเมี่ยม แบบซื้อขุนแลกแร่
สปีดขอเปน 1.5 หรือ 2 ให้มันเร็วเอาใจขามันส์
ส่วนเรื่องฟาม เป็นไปได้ให้ admin add ยบ้านไปให้เต็มทวีป
ให้ไปแย่งกันฟามตีกันเอง
ไม่ต้องเปิดทวีปเพิ่มเล่นแค่ 4 ทวีปพอ .
อาจจะยืดหยุ่ให้เล่นได้ทุกคนแต่ก็เปิดแค่ 4 ทวีปพอ .
มันพอเป็นไปได้ไหมที่จะมีเวิลแบบนี้ -.-

เหมือนความคิดของเด็กๆ ที่ชอบทำอะไรตามใจตัวเองเลยนะครับ ^^
ทำไมคุณไม่ซื้อเซิฟเวอร์มาเปิดเล่นเองเลยหล่ะครับ.. ก็คุณรวยอยู่แล้วนี่ 555+
อ้อ.. ถ้ากลัวไม่มีคนเล่นด้วย ก็ใช้"เงิน"จ้าง โปรแกรมเมอร์เก่งๆ มาเขียน Bot ให้เซิฟเวอร์ึุคุณก็ได้นี่
เล่นกับ Bot น่าจะสนุกดีนะครับ จะทำอะไรเกินหน้าเกินตา ก็ไม่มีใครมาบ่น มาว่า คุณด้วย

DeletedUser

Guest
ถ้าจะแก้ต้องแก้แบบนี้ครับ ตัดพรีเมียมออกไปให้ทุกอย่าง
ให้เหลือแค่ รายเดือนที่เติม 200 แล้วอยู่ได้ 30 วัน
ถ้าจะขึ้นราคาก็แค่นั้นแระ มีคนซื้ออยู่แล้วต่อให้แพงแค่ไหน
ลองคิดดูง่ายๆนะ ขนาดกดกันคือนเดียว พัน สองพันแต้มยังกดกันเลย ...

เกรียนเมื่อยามสงบ ออกรบเมื่อมีคนมาเกรียนใส่

บน