แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ไม่รุ้ละชื้อเติมมาละ14000คะแนน ไม่ไหวอยุ่ใกล้พวก30th เสียวตูดวะ

ต้องเติมไม่งั้นไม่รอดแน่เผ่าล้อมกันเลย แล้วไปหารกันเผ่าอีกทีหนึ่ง

ไม่ทำก็ไม่รอดทำงัยโดนบังคับมา555555

+100 กดกันให้มันส์มือไปครับ

DeletedUser

Guest
ไม่รุ้ละชื้อเติมมาละ14000คะแนน ไม่ไหวอยุ่ใกล้พวก30th เสียวตูดวะ

ต้องเติมไม่งั้นไม่รอดแน่เผ่าล้อมกันเลย แล้วไปหารกันเผ่าอีกทีหนึ่ง

ไม่ทำก็ไม่รอดทำงัยโดนบังคับมา555555

555+ สงครามพรีเมี่ยมเริ่มต้นขึ้นแล้วทหาร

สงครามนี้ เปรียนเงินได้ดั่งกระสุน ใครเงินหมดเท่ากับหมดกระสุน ^^

คะแนน react
0
ไม่เติมก้ตายสิ ขนาดบอทยังเอาไม่อยุ่555555

ใครที่ใช้บอทต้องรอโน้นละบ้านเถื่อนค่อยได้ใช้ แต่ช่วงนี้พรีเมียมมาเเรงต้นน้ำ

ถ้าฟ้าไม่กลั่นแกล้งมาเกิดใกล้30th คงไม่ต้องเดือดร้อนอะไร แต่นี้เผ่าติดกันทุกหลัง

เมื่ออีกเผ่าไปไกล เราอยุ่ใกล้กันเพื่อวันหนึ่งเขาต้องการฟรามเขาตีเราจะสู้เขาได้หรือ

เราก็ต้องเตรียมพร้อมไว้ก่อน555555

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เท่่าๆ ที่อ่านๆ ดู ส่วนใหญ่ หรือ แทบจะทุกคนจะไม่ชอบระบบพรีเมียม ในปัจจุบัน
ที่เพิ่มความได้เปรียบ ให้กับผู้เล่นกลุ่มที่กดพรีเมียม ผมก็คอยติดตามข่าวสารอยุ่เรื่อยๆ แม้จะเลิกเล่นไปนานแล้ว

แต่เท่าที่ทราบ คือ ระบบ ความลับ คือจุดจบเกมส์ ดังนั้น น่าจะให้ทุกท่านลองศึกษา หรือทำความเข้าใจระบบกันก่อน

ก่อนที่จะตีความหรือด่วนสรุป เรื่อง มาตรฐาน หรือ การใช้พรีเมียม ผมจะไม่พูดถึงเรื่องรายได้ ของบริษัท หรือ
ผู้เล่นที่กำลังสนุกกับการเติมเงิีนเพรีเมีียมในเวิล 7 นี้ นะครับเพราะผมเชื่อว่า หลายๆคนรู้อยุ่แก่ใจอยุ่แล้วว่าบริษัท
มักจะไม่เปลี่ยนแปลง ตามความต้องการของผู้เล่น อันนี้เป็นแทบทุกเกมส์์ในไทยครับ

ดังนั้นต้องมาคิดถึงหนทางชนะที่เป็นไปได้ในกลุ่ม ของคนที่งบน้อย หรือ ไม่เติมเงิน
นั้นคือ อาจจะต้อง ขยันแอคทีพมากกว่า มากๆ สร้างกลุ่มเพื่อน ให้มากๆ และสร้างระบบทีมให้ดี
ใช้ทุกสิ่งทุกอย่างที่มีให้เกิดประโยชน์สูงสุด ถึงแม้ว่าคุณอาจจะไม่ขึ้นอันดับ 1 แต่อาจจะขึ้นอันดับต้นๆของเวิล
ได้เช่นกัน และเริ่มหาแนวร่วมให้มากๆ และมองเป้าหมายที่ "ความลับ" แทนที่การไล่ตีขยายบ้านสร้างสงคราม
ไม่แน่จุดสุดท้าย คุณอาจจะพาเพื่อนร่วมทีมร่วมแนวทางชนะก็เป็นได้ครับ

ฝากนิดนึงครับ เจรจา สันติ ไม่สร้างสงคราม กับศัตรูที่เข้มแข็ง นั้นหละครับ ช่วยได้ พอทีมมั่นคง บ้านเรามั้นคง
คนที่เติมหนักๆ เขาก็คิดมากไม่กล้าบุก แบบสุ่มสี่สุ่มห้าเช่นกัน เพราะ รบไปรบมา ทีมไม่รบ หาแต่ความลับ อาจจะกลาย
เป็นผู้ชนะก็ได้ครับ ชนะกันแต่การรบ ก็อาจจะได้ความพึงพอใจในช่วงแรกแต่หาได้ใช่จุดจบของเกมส์

ปล. ถ้าอ่านข้อความผมแล้วคิดว่าไร้สาระก็ไม่ต้องตีความต่อนะครับแค่แสดงความคิดเห็นชั่วครั้งชั่วคราวแ่ค่นั้นเอง

" ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร ครับ ในโลกของไทรบัลวอร์ นี่คือ สัจจธรรม "

คะแนน react
0
สุดก็ยังเหมือนเดิม ดิ่ง จม ลึก ลง

ทุกนาที มันไม่หมุน ย้อนคืนมา

กู เห็น แม่ง ก้ออกมาเนบแนมกับทุกทีแหละ ดอ ฮ่าๆๆ

แก้ไขล่าสุด:
คะแนน react
0
555+ ท่านบอน จะมากดแข่งกะผมหรา เราอยู่ใกล้ฯกัน

ไม่เติมได้งัย วันดีคืนดีแกเห็นพี่เป็นฟรามทำไงละ ต้องตามกระแสเขาหน่อย

เราก็เหมือนใบใผ่ไปตามลม

DeletedUser

Guest
เหมือนความคิดของเด็กๆ ที่ชอบทำอะไรตามใจตัวเองเลยนะครับ ^^
ทำไมคุณไม่ซื้อเซิฟเวอร์มาเปิดเล่นเองเลยหล่ะครับ.. ก็คุณรวยอยู่แล้วนี่ 555+
อ้อ.. ถ้ากลัวไม่มีคนเล่นด้วย ก็ใช้"เงิน"จ้าง โปรแกรมเมอร์เก่งๆ มาเขียน bot ให้เซิฟเวอร์ึุคุณก็ได้นี่
เล่นกับ bot น่าจะสนุกดีนะครับ จะทำอะไรเกินหน้าเกินตา ก็ไม่มีใครมาบ่น มาว่า คุณด้วย

เปนไรกับผมมากปะ
ผมคิดว่านี่คือความคิดของคนส่วนใหญ่ที่เก่งๆเขาอยากเล่น
อย่างคุณกระจอกไม่ต้องมาเล่นหรอก
ได้แต่อิจฉาคนอื่น

DeletedUser

Guest
อิจฉาคนอื่น ข้อนี้คนไทยมีเยอะต้องทำใจ ตัวเองทำไม่ได้ก็โว๊ยวาย
ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณนะคงอยากจะขึ้นอับดับต้นๆ บ้าง แต่ไม่อยากลงทุน
แต่ลองมองกลับมาดูตอนนี้ อันดับ 1- 20 เริ่มแข่งกดแล้ว คงจะมาห้ามที่เวิลนี้คงไม่ได้แล้ว
ถ้าจะแก้คงต้องเป็นเวิลต่อไป

DeletedUser

Guest
เปนไรกับผมมากปะ
ผมคิดว่านี่คือความคิดของคนส่วนใหญ่ที่เก่งๆเขาอยากเล่น
อย่างคุณกระจอกไม่ต้องมาเล่นหรอก
ได้แต่อิจฉาคนอื่น

ครับ ยอมรับว่าคุณเก่ง(แต่ปาก) และคุณก็คือผู้เล่น(ที่เติมเงิน)อันดับที่ 1 ของ w7
แต่สิ่งเหล่านั่นที่คุณมี ก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้จิตใต้สำนึกของคุณ เลิกดูถูกคนอื่นได้ ^^
และผมก็ไม่ได้อิจฉาคุณเลยแม้แต่น้อย ผมสมเพชเวทนา คุณซะมากกว่า... เห้อ.. .

DeletedUser

Guest
ครับ ยอมรับว่าคุณเก่ง(แต่ปาก) และคุณก็คือผู้เล่น(ที่เติมเงิน)อันดับที่ 1 ของ w7
แต่สิ่งเหล่านั่นที่คุณมี ก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้จิตใต้สำนึกของคุณ เลิกดูถูกคนอื่นได้ ^^
และผมก็ไม่ได้อิจฉาคุณเลยแม้แต่น้อย ผมสมเพชเวทนา คุณซะมากกว่า... เห้อ.. .

คุณคงได้สมเพชเวทนา คนที่เวิล 7 20-30 คนหรือมากกว่านั้น

DeletedUser

Guest
คุณคงได้สมเพชเวทนา คนที่เวิล 7 20-30 คนหรือมากกว่านั้น

คนเหล่านั้น 20-30 คน ที่คุณพูดถึง ปากดี เห็นแก่ตัว และชอบดูถูกคน ด้วยรึป่าวหล่ะ
ถ้าใช่ ผมก็ไม่เถียง ^^

และอยากให้คุณเข้าใจไว้ด้วยว่า ผมไม่ได้รังเกียจคนที่เติมพรีเมี่ยม เพราะผมเองก็เติมเหมือนกัน เพราะเป็นการแสดงถึงการสนับสนุนผู้ให้บริการ
เข้าใจว่าเค้าไม่ได้เปิดเซิฟเวอร์เกมส์เพื่อการกุศล

แต่สิ่งนึงที่ผมไม่ทำ คือการดูถูกและเหยียดหยาม ผู้ที่ด้อยหรืออ่อนแอกว่า ซึ่งคุณ PokView น่าจะคุ้นเคยกับการกระทำเหล่านี้ดี ^^

DeletedUser

Guest
คุณเองก็เป็นนิครับ คนดีๆเขาไม่มานั่งว่าคนอื่นหลอก
ผมยอมรับว่าผมเลว จบ

DeletedUser

Guest
เท่่าๆ ที่อ่านๆ ดู ส่วนใหญ่ หรือ แทบจะทุกคนจะไม่ชอบระบบพรีเมียม ในปัจจุบัน
ที่เพิ่มความได้เปรียบ ให้กับผู้เล่นกลุ่มที่กดพรีเมียม ผมก็คอยติดตามข่าวสารอยุ่เรื่อยๆ แม้จะเลิกเล่นไปนานแล้ว

แต่เท่าที่ทราบ คือ ระบบ ความลับ คือจุดจบเกมส์ ดังนั้น น่าจะให้ทุกท่านลองศึกษา หรือทำความเข้าใจระบบกันก่อน

ก่อนที่จะตีความหรือด่วนสรุป เรื่อง มาตรฐาน หรือ การใช้พรีเมียม ผมจะไม่พูดถึงเรื่องรายได้ ของบริษัท หรือ
ผู้เล่นที่กำลังสนุกกับการเติมเงิีนเพรีเมีียมในเวิล 7 นี้ นะครับเพราะผมเชื่อว่า หลายๆคนรู้อยุ่แก่ใจอยุ่แล้วว่าบริษัท
มักจะไม่เปลี่ยนแปลง ตามความต้องการของผู้เล่น อันนี้เป็นแทบทุกเกมส์์ในไทยครับ

ดังนั้นต้องมาคิดถึงหนทางชนะที่เป็นไปได้ในกลุ่ม ของคนที่งบน้อย หรือ ไม่เติมเงิน
นั้นคือ อาจจะต้อง ขยันแอคทีพมากกว่า มากๆ สร้างกลุ่มเพื่อน ให้มากๆ และสร้างระบบทีมให้ดี
ใช้ทุกสิ่งทุกอย่างที่มีให้เกิดประโยชน์สูงสุด ถึงแม้ว่าคุณอาจจะไม่ขึ้นอันดับ 1 แต่อาจจะขึ้นอันดับต้นๆของเวิล
ได้เช่นกัน และเริ่มหาแนวร่วมให้มากๆ และมองเป้าหมายที่ "ความลับ" แทนที่การไล่ตีขยายบ้านสร้างสงคราม
ไม่แน่จุดสุดท้าย คุณอาจจะพาเพื่อนร่วมทีมร่วมแนวทางชนะก็เป็นได้ครับ

ฝากนิดนึงครับ เจรจา สันติ ไม่สร้างสงคราม กับศัตรูที่เข้มแข็ง นั้นหละครับ ช่วยได้ พอทีมมั่นคง บ้านเรามั้นคง
คนที่เติมหนักๆ เขาก็คิดมากไม่กล้าบุก แบบสุ่มสี่สุ่มห้าเช่นกัน เพราะ รบไปรบมา ทีมไม่รบ หาแต่ความลับ อาจจะกลาย
เป็นผู้ชนะก็ได้ครับ ชนะกันแต่การรบ ก็อาจจะได้ความพึงพอใจในช่วงแรกแต่หาได้ใช่จุดจบของเกมส์

ปล. ถ้าอ่านข้อความผมแล้วคิดว่าไร้สาระก็ไม่ต้องตีความต่อนะครับแค่แสดงความคิดเห็นชั่วครั้งชั่วคราวแ่ค่นั้นเอง

" ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร ครับ ในโลกของไทรบัลวอร์ นี่คือ สัจจธรรม "

ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับเเต่ว่ามันมีบางข้อความที่ตอนนี่มันไม่ใช่เเล้ว

(สี่ส้มเป็นข้อความที่เอามาเเล้วออยากบอกนะครับ)
ถึงจะมีระบบชนะคือความลับเเต่อย่าลืมเขาก็ทำได้
เเถมตอนที่เรามีอยู่ก็อย่าลืมว่า
สมมุติ
พลีเเลกขุน มันจัดกด20ตัว
ยึดบ้านรอบๆ
สร้างขวานเมืองล่ะ10000ตัว(เเค่สมมุตินะ)
เราก็โดนลุม+ความลับโดนเเย่งไปอ่ะสิครับ

สมมุติ
ขยันเเอททีฟ1วันได้เเร่100000เลยอ่ะ(ง่ายดี)
คนที่เติมนั่งช.ม.เดียวกดเเลกเปลี่ยนกับตัวเองที่ตลาด
ไปเขายังจะเยอะว่าเราเลย
เราถึงได้เสียเปรียบไง
เเละเพื่อรร่วมทีมที่จะชนะได้ก็มีเเค่90คนจะมีสหภาพสักกี่พันคน
มันก็อาจจะต้องมีการปฏิวัติกันบ้างล่ะครับ
เเค่เป่าหูมากๆเข้า เขาก็อาจจะเริ่มลังเลใจเเละกบฏล่ะครับ
เเละที่สำคัญถ้าพวกสหภาพเกิดคิดว่าเล่นไปก็ได้เเค่ช่วยเขาเราก็ไม่ได้อ่ะไรตอบ
เเทนก็ปฏิวัติอีกเเหละครับ
ถ้าพวกพลีเมี่ยม90คนรวมกันเราสู้เขาไม่ได้หรอกครับ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมเป็นคนไม่ดี ที่ทำทุกอย่างไม่ดี พิมพ์หน้าโปรไฟล์ไม่ดี ที่คนดีดีชอบไปอ่าน แล้วมาว่าพวกเราไม่ดี ทั้งทั้งที่คุณเป็นคนดีแล้วคุณจะมาว่าพวกผมไม่ดีทำไม ถ้าคุณเป็นคนดี

เจ็บใจหราเห็นคนไม่ดีได้ที่ 1 เจ็บใจใช่ไหมในเมื่อคุณทำอะไรไม่ได้ มันก็เจ็บกันหมดแหละ ในเมื่อเขามีปัญญาเติมไม่เดือนร้อนคุณแล้วจะมาร้องทำไม เติมเยอะมันไม่ได้โดนแบบนี้หว่า จุ๊กกรู้

สรุป กุเลว ฮ่าๆๆ

DeletedUser

Guest
คุณเองก็เป็นนิครับ คนดีๆเขาไม่มานั่งว่าคนอื่นหลอก
ผมยอมรับว่าผมเลว จบ

ผมก็ไม่เคยบอกว่า ผมดี ^^

แต่ที่คุณพูดมานั้น หมายความว่า ถ้าเป็นคนดี ก็ไม่มีสิทธิออกเสียงอะไรเลยงั้นสิ ออกเสียงปุ๊ปกลายเป็นคนเลวไปเลยว่างั้น

และก็ไม่ต้องยอมรับหรอกครับ ว่าคุณเลว เรื่องนั้นผมรู้อยู่แล้ว

ก็ไม่ต่างอะไรไปจาก PokView และ imullet หรอกครับ ก็เผ่าเดียวกันนี่เนอะ
ผมเข้าใจครับว่า การออกมาพูดปกป้องเพื่อนพ้อง ฝูงเดียวกัน เป็นเรื่องธรรมดา

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แต่โคตร แปลกใจ เลย ว่ะ คนแม่ง อยากมาอยู่เผ่า เลว เลว เยอะชิหายเลย

ไม่รู้มันจะอยากมาเลว อะไรกันนักหนา แต่เราก็ปฏิเสธไป

ส่วนใหญ่ที่เจอๆๆมา ไอ้พวกคนดีดีที่มันว่าพวกผม พอได้เข้าเผ่ามาแม่งไม่อยากจะออกกันเลยตามติดทุกเวิล์ด

กุไม่ผิดใช่ไหมที่กุสนันสนุนไทรบัล ก็กุรักไทรบัลอะ ทำไงได้ ฮ่าๆ

DeletedUser

Guest

แต่ที่คุณพูดมานั้น หมายความว่า ถ้าเป็นคนดี ก็ไม่มีสิทธิออกเสียงอะไรเลยงั้นสิ ออกเสียงปุ๊ปกลายเป็นคนเลวไปเลยว่างั้น

และก็ไม่ต้องยอมรับหรอกครับ ว่าคุณเลว เรื่องนั้นผมรู้อยู่แล้ว

ก็ไม่ต่างอะไรไปจาก pokview และ imullet หรอกครับ ก็เผ่าเดียวกันนี่เนอะ
ผมเข้าใจครับว่า การออกมาพูดปกป้องเพื่อนพ้อง ฝูงเดียวกัน เป็นเรื่องธรรมดา

เวลาออกมาเสนอความิคดเห็นอะครับ
ก้ช่วยแสดงความคิดเห็นเชิงสร้างสรรค์ไมไช่คอยแต่
จะเห็นบแหนมคนอื่นเขาตลอดเวลา
คุณบอกว่าคุณก้เติม แต่ก้แค่นั้นแหละน้ะ
สงสัยอิจฉาจิงๆแหละ เติมแร้วทำไมกุได้แค่นี้ว๊าาาาาาาาาา
เฮ้ออออออ ไปเหน็บแหนมคนอื่นดีกว่า .
ฮี่ ๆ

DeletedUser

Guest

ก็ไม่ต่างอะไรไปจาก pokview และ imullet หรอกครับ ก็เผ่าเดียวกันนี่เนอะ

ถูกต้องครับ คนดีๆไม่มีคนปกป้องหลอก คนเลวอย่างพวกผมมันเยอะเลยต้องช่วยกันปกป้อง อิอิ

DeletedUser

Guest
ความจริงผมก็อยากเติมเเต่มันมีฝันที่ต้องทำให้ได้เลยไม่เติม

บน