แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมว่าอย่าทะเลาะกันเลยดีกว่าครับ ยิ่งทะเลาะกัน น้ำหนักและความร่วมมือกันในการแก้ไขระบบนี้มันก็จะดูน้อยลงไปเรื่อยๆ เห็นใจพี่ๆทีมงานเค้าน่ะครับ เสนอความเห็นอะไรที่มันจะช่วยให้ไทรบัลวอร์กลับมาเล่นได้อย่างสมดุลเหมือนเมื่อก่อนดีกว่าครับ

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ครับ ยอมรับว่าคุณเก่ง(แต่ปาก) และคุณก็คือผู้เล่น(ที่เติมเงิน)อันดับที่ 1 ของ w7
แต่สิ่งเหล่านั่นที่คุณมี ก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้จิตใต้สำนึกของคุณ เลิกดูถูกคนอื่นได้ ^^
และผมก็ไม่ได้อิจฉาคุณเลยแม้แต่น้อย ผมสมเพชเวทนา คุณซะมากกว่า... เห้อ.. .

ถึงไม่ใช้พรีเมี่ยมอัด เผ่าก้ออันดับ 1 ของทุกเวิลด์อยู่แล้ว ถ้าเวิลด์ไหนเล่นนะ

DeletedUser

Guest
ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ ผมโพสโจมตีค่อนข้างรุนแรง
แต่ว่าสิ่งที่ผมค่อนข้างไม่พอใจคือ มันผ่านมาจะครบ4เดือนอยู่แล้ว ปัญหายังตกค้างมานานขนาดนี้ได้ยังไงกัน
มันต้องมีอะไรผิดพลาด หรือ มีใครที่ไม่ใส่ใจต่อปัญหา ต้องรอให้เวิลใหม่เปิดก่อน ต้องรอให้ปัญหาบานปลายก่อน ถึงจะมีคนใส่ใจ
ผมก็จะติดตามดูอย่างนี้แหละ ว่าต้องใช้เวลาอีกกี่เดือน(หรืออีกกี่ปี) ปัญหานี้จึงจะได้รับการแก้ไข
และหวังเป็นอย่างยิ่งว่ามันจะได้รับการแก้ไขก่อนที่เกมจะเจ๊ง

พวกนี้เป็นกระทู้เก่าๆเมื่อหลายเดือนก่อน ที่เรื่องนั้นเงียบไป
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4584
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4610
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4664

เข้าใจครับ แต่อย่างที่กล่าวไว้ ให้เวลาทดสอบกันไป เพราะตอนนั้นผลกระทบที่เห็นมันก็มี แต่มันก็น้อย แต่ละคนก็ไม่ผลักดันต่อ พอผมนำไปเสนอ หรือเขียนลงรายงานรายอาทิตย์มันก็ไม่ไปไหนหรอกครับ แต่ถ้าทุกคนที่ไม่เห็นด้วย กล่าวมาด้วยเหตุด้วยผล ออกมาแนะนำแน่นอนว่ามันก็จะเป็นเสียงที่ดังขึ้นครับ ใช่ครับ ยังไงมันก็เป็นธุรกิจวันยังค่ำ แต่ผมก็ยังเห็นนะครับ ว่ามันมีช่องทางให้ธุรกิจไปได้ และความสนุกเดิมๆ ไม่หายไป อย่างที่กล่าวผมคนเดียวคงนึกออกไม่ครบ เพราะก็ไม่ได้เจอกับตัวแบบนี้ ตอนที่ทดสอบก็เล่นกันอย่างเป็นธรรม แต่ถ้าผมเจอแบบปัจจุบัน กดรัวๆ ไม่กี่วันก็ออกขุนนางผมก็ไม่เห็นด้วยเหมือนกันครับ ดังนั้นถ้าอยากให้มันสมดุลขึ้นกว่านี้ ก็ออกความเห็นที่มีประโยชน์มาได้เรื่อยๆ ครับ เดี๋ยววันอาทิตย์หรือวันจันทร์จะรวมความเห็นส่งให้ก่อน 1 รอบและวันจันทร์หน้าอีก 1 รอบ ผมเชื่อว่าเรื่องขุนนางยังไงมันก็โดนเปลี่ยนครับ เพราะผมชี้เป้าจนเค้าเห็นชัดแล้ว และทางออกก็พอที่จะ settle หรือตกลงกับทางนั้นได้แล้ว แต่เรื่องอื่นๆ คงต้องรบกวนท่านๆ แนะนำและเสนอได้ครับ

** คนอื่นๆ ที่ด่ากันไป ด่ากันมา ผมว่าผมเตือนไปแล้วนะครับ แล้วก็คงจะไม่ได้แบนแค่ฟอรัมนะครับ ผมจะดูให้ถึงแบนทุกเวิลด์ และแบนไม่ให้อุทธรณ์แถมด้วย เพราะผมเตือนแล้ว แล้วก็ยังทำกัน ตอนนี้เริ่มรำคาญแล้วครับ ถ้าอยากลองของเดี๋ยวจัดของให้ครับ**

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
เม้นบนไร้สาระ

ผมพอจะมีแนวทางให้อยู่นะ จะลองร่ายให้ฟัง

ที่คุณโทนี่ พูดว่า พรีเมี่ยมรายเดือน คนใช้น้อย กว่าอันใหม่ นั่นถูก แล้ว เพราะอะไร ล่ะคับ เพราะพรีเมี่ยมรายเดือนแบบเก่า มันโปรโมชั่นน้อย ไง เราก็ควรจะเพิ่มโปรโมรชั่นเข้าไปบ้าง ครับเพื่อดึงดูดใจให้คนเล่นเติม โดยยุบ พวกพรีเมี่ยมแบบใหม่ ระบบแลกแร่ เข้าไปไว้ใน พรีเมี่ยมแบบเดิม ก็ได้ครับ โดยเดือนนึงเรากด คะแนนพรีเมี่ยมได้แค่ครั้งเดียวใช้มั้ยครับ 200 บาท (30วัน)ซึ่ง เรากดพรีเมี่ยมแต่ละที ผมอยากให้เพิ่ม อ๊อปชั่น เสริมซึ่งเป็นการซื้อแพคเกจ ซึ่งจะซื้อแพคเกจนี้ได้ต้องเติม พรีเมี่ยมรายเดือนก่อน (แบบเดียวกับตัวจัดการบัญชี )โดย คิดราคาเพิ่มอีก 200 บาทต่อเดือน (เติมได้เดือนละครั้ง) ซึ่งจะ สามารถ กด ขุนนางได้ 7ตัวต่อพรีเมี่ยม 1เดือน / แลกแร่ได้ 20ครั้งต่อเดือน / กด ลด เวลาก่อสร้างได้30ครั้ง นี่คือ การคิดแบบ สายกลาง ทั้ง ผู้เล่นแฮปปี้ ที่ ราคาพรีเมี่ยม เป็นธรรมพอรับได้ และ สมดุลเกมส์ที่ จะกลับมา ส่วน บริษัทและทัมงานก็คงแฮปปี้ เพราะ เพิ่มยอด การเติมพรีเมี่ยมรายเดือนได้

เพื่อคุณ tony ยังไม่ได้อ่าน อันนี้ คับ เพราะมัน เก่าไป2-3 หน้าละ ทำตามนี้ก็ไม่แย่น่ะครับ

DeletedUser

Guest
มันจะเป็นไปได้ไหมถ้าจะเปิดทีเดียว2เวิล์ด เช่น เวิล์ด7.1และ7.2 โดยระบบการใช้พรีเมียมแบบปัจจุบันก็คงไว้ แต่..

เวิล์ด7.1มีระบบพรีเมียมซื้อขุนนาง แลกแร่.... เหมือนปัจจุบัน(แต่ไม่รู้จะมีคนเล่นรึเปล่า)
เวิล์ด7.2ไม่มีการซื้อขุนนางและแลกแร่ เหลือแค่พรีเมียม30วันเพื่อความสะดวกในการเล่นเหมือนแต่ก่อน

พอเวิล์ดเปิด ใครอยากเล่นเวิล์ดไหนก็เล่นไป ไม่ต้องมาทะเลาะกันด้วยและพอใจด้วยกันทุกฝ่าย

DeletedUser

Guest
รับทราบครับ

ปัญหาในปัจจุบัน มี2เรื่องหลักๆที่ยังไงก็ต้องเปลียนแปลงให้ได้
1. แร่ ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน ตลาด
2. ขุนนาง ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน สถานศึกษา
ถ้า2อย่างนี้ ไม่ได้มีการปรับปรุงให้เหมาะสม มันก็จะมีปัญหาต่อไปครับ

สำหรับเรื่อง ธุรกิจ ผมมองว่ามันมีอะไรให้เอามาขายอีกเยอะครับ แทนที่จะมาทำเกมให้พัง
ยกตัวอย่างเช่น
1. หน้าprofile แบบพิเศษ แต่งเติมสีได้ตามใจชอบ หรือ มีthemeสวยๆ โดยใช้premiumซื้อมา
2. มีการเปลี่ยน skin บ้านของตัวเองบนแผนที่ โดนอาจสร้างเอง หรือ เกมสร้างมาให้แล้ว โดยใช้premiumซื้อมา
3. การเพิ่มระบบ ให้premiumรายเดือน มีอะไรน่าสนใจมากยิ่งขึ้น ยกตัวอย่างเช่น การมองเห็นข้อมูลของคนอื่นๆ โดยที่ไม่ต้องเข้า http://th.twstats.com/ ให้เสียเวลา
4. ระบบchat เอาห้องchatมาขาย รับรองว่ามีคนซื้อ
5. ฯลฯ
6. ฯลฯ
7. ฯลฯ

คุณต้นก็เอาอะไรที่มันสร้างสรรค์ ไปบอกทางนู้นเยอะๆ แล้วเกมมันจะได้น่าเล่นขึ้นเรื่อยๆ
โดยที่ไม่สงผลกระทบต่อ จุดประสงค์หลักของเกมนี้ นั้นก็คือสงครามยุคกลาง ไม่ใช่สงครามยุคพรีเมี่ยม หรือ ยุคอวกาศ ครับ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
** คนอื่นๆ ที่ด่ากันไป ด่ากันมา ผมว่าผมเตือนไปแล้วนะครับ แล้วก็คงจะไม่ได้แบนแค่ฟอรัมนะครับ ผมจะดูให้ถึงแบนทุกเวิลด์ และแบนไม่ให้อุทธรณ์แถมด้วย เพราะผมเตือนแล้ว แล้วก็ยังทำกัน ตอนนี้เริ่มรำคาญแล้วครับ ถ้าอยากลองของเดี๋ยวจัดของให้ครับ**

ต้องขอโทดด้วยนะครับ

พวกผมมีความจริงที่ จะใช้ไอดี ที่ใช้เล่นเกมส์จริงๆๆมาตอบ และก็บริสุทธิ์ใจ

ไม่รู้ว่า คนที่มาเหน๊บพวกผม จะ เป็นพวกร้อยไอดีหรือป่าว (บางคน)

DeletedUser

Guest
เพื่อคุณ tony ยังไม่ได้อ่าน อันนี้ คับ เพราะมัน เก่าไป2-3 หน้าละ ทำตามนี้ก็ไม่แย่น่ะครับ

ได้อ่านแล้วครับ รวมๆ ไว้แล้ว เดี๋ยวนั่งสรุปอีกทีคืนพรุ่งนี้ครับ

รับทราบครับ

ปัญหาในปัจจุบัน มี2เรื่องหลักๆที่ยังไงก็ต้องเปลียนแปลงให้ได้
1. แร่ ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน ตลาด
2. ขุนนาง ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน สถานศึกษา
ถ้า2อย่างนี้ ไม่ได้มีการปรับปรุงให้เหมาะสม มันก็จะมีปัญหาต่อไปครับ

สำหรับเรื่อง ธุรกิจ ผมมองว่ามันมีอะไรให้เอามาขายอีกเยอะครับ แทนที่จะมาทำเกมให้พัง
ยกตัวอย่างเช่น
1. หน้าprofile แบบพิเศษ แต่งเติมสีได้ตามใจชอบ หรือ มีthemeสวยๆ โดยใช้premiumซื้อมา
2. มีการเปลี่ยน skin บ้านของตัวเองบนแผนที่ โดนอาจสร้างเอง หรือ เกมสร้างมาให้แล้ว โดยใช้premiumซื้อมา
3. การเพิ่มระบบ ให้premiumรายเดือน มีอะไรน่าสนใจมากยิ่งขึ้น ยกตัวอย่างเช่น การมองเห็นข้อมูลของคนอื่นๆ โดยที่ไม่ต้องเข้า http://th.twstats.com/ ให้เสียเวลา
4. ระบบchat เอาห้องchatมาขาย รับรองว่ามีคนซื้อ
5. ฯลฯ
6. ฯลฯ
7. ฯลฯ

คุณต้นก็เอาอะไรที่มันสร้างสรรค์ ไปบอกทางนู้นเยอะๆ แล้วเกมมันจะได้น่าเล่นขึ้นเรื่อยๆ
โดยที่ไม่สงผลกระทบต่อ จุดประสงค์หลักของเกมนี้ นั้นก็คือสงครามยุคกลาง ไม่ใช่สงครามยุคพรีเมี่ยม หรือ ยุคอวกาศ ครับ

ครับ ก็เลยมาเปิดโอกาสให้พูดคุยกันเนี่ยแหละครับ ผมคนเดียวก็คงคิดไม่ออกถึงขนาดนี้ ยังไงเดี๋ยวเอาไปรวบรวมให้ด้วยครับ ผมว่ามันคงไม่ใช่ยุคอวกาศครับ มันอยู๋ที่คนมากกว่า คือที่เค้าออกแบบมาแบบนี้ ตอนทดสอบใน beta 2000-3000 กว่าคนก็ไม่มีใครกดรัวๆ ครับ ตอนเปิดแรกๆ ก็ไม่มีใครบ้ากดรัวๆ ครับ ผมเพิ่งมาเห็นประมาณกลางๆ เวิลด์ 6 ตอน log file พวกนี้มันแปลกๆ แต่นี่มาเวิลด์ 7 ผมก็คงคิดว่าน่าจะคล้ายๆ เวิลด์ 6 กลางเกมถึงจะดุเดือด แต่ก็ไม่คิดว่ามีใครรวย แล้วติดเกมถึงขนาดนี้ ก็ดีครับ เห็นก่อนอย่างน้อยๆ เวิลด์ต่อๆ ไปคงไม่ได้เห็นภาพพวกนี้

เรื่องทรัพยากรสำหรับการแลก รบกวนยังไงขอความเห็นเพิ่ม/ทางออกด้วยครับ แต่สำหรับขุนนางน่าจะอยู่ตัวแล้ว

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest

ต้องขอโทดด้วยนะครับ

พวกผมมีความจริงที่ จะใช้ไอดี ที่ใช้เล่นเกมส์จริงๆๆมาตอบ และก็บริสุทธิ์ใจ

ไม่รู้ว่า คนที่มาเหน๊บพวกผม จะ เป็นพวกร้อยไอดีหรือป่าว (บางคน)

ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเช็คแล้วเป็นพวก id เนียนมา มันเจอต้นตอได้ไม่ยากครับ จะ proxy แค่ไหนก็คงไม่รอดครับ คงเอาหมด อย่างน้อยเอา multi id หรือ ส่งทรัพยากรก็ยังดีครับ เพราะอย่างที่บอกหงุดงิดแล้วครับ

DeletedUser

Guest
แล้วที่กดกันไปแล้วพี่จะแก้ไข้ยังไงละครับ ลงทุนไปก้เยอะแล้ว
แบบนี้มันก้ไม่ดีอยู่ดี แบบนี้ต้องปล่อยเลยตามเลยแล้วครับ
นอกจากจะคืนพรีเมียมปิดเวิล แล้วเปิดใหม่ แบบนี้โอเค

DeletedUser

Guest
ได้อ่านแล้วครับ รวมๆ ไว้แล้ว เดี๋ยวนั่งสรุปอีกทีคืนพรุ่งนี้ครับ

ครับ ก็เลยมาเปิดโอกาสให้พูดคุยกันเนี่ยแหละครับ ผมคนเดียวก็คงคิดไม่ออกถึงขนาดนี้ ยังไงเดี๋ยวเอาไปรวบรวมให้ด้วยครับ ผมว่ามันคงไม่ใช่ยุคอวกาศครับ มันอยู๋ที่คนมากกว่า คือที่เค้าออกแบบมาแบบนี้ ตอนทดสอบใน beta 2000-3000 กว่าคนก็ไม่มีใครกดรัวๆ ครับ ตอนเปิดแรกๆ ก็ไม่มีใครบ้ากดรัวๆ ครับ ผมเพิ่งมาเห็นประมาณกลางๆ เวิลด์ 6 ตอน log file พวกนี้มันแปลกๆ แต่นี่มาเวิลด์ 7 ผมก็คงคิดว่าน่าจะคล้ายๆ เวิลด์ 6 กลางเกมถึงจะดุเดือด แต่ก็ไม่คิดว่ามีใครรวย แล้วติดเกมถึงขนาดนี้ ก็ดีครับ เห็นก่อนอย่างน้อยๆ เวิลด์ต่อๆ ไปคงไม่ได้เห็นภาพพวกนี้

เรื่องทรัพยากรสำหรับการแลก รบกวนยังไงขอความเห็นเพิ่ม/ทางออกด้วยครับ แต่สำหรับขุนนางน่าจะอยู่ตัวแล้ว

ขอบคุณครับ

สำหรับเรื่องแร่ ผมคิดว่า ถ้าจะเปิดให้ใช้จริงๆก็เปิดตอนที่มีบ้าน100หลังขึ้นไปอะไรแบบนั้นจะดีกว่า พอถึงตอนนั้น มันก็ไม่ได้สงผลกระทบอะไรมากแล้ว
หรือไม่ก็เอาออกเถอะ ตลาดมันมีไว้แลกเปลี่ยนแร่กับผู้เล่นคนอื่นๆครับ แค่น้้นก็พอแล้ว

ตอนที่มี1หลัง มันกดแล้วจะเห็นผลมากเกินไป
กดใช้5ครั้ง (50 point) แร่จะ x3 จากตอนแรกที่มีอยู่
กดใช้10ครั้ง (100 point) แร่จะ x9 จากตอนแรกที่มีอยู่
กดใช้15ครั้ง (150 point) แร่จะ x28 จากตอนแรกที่มีอยู่
มันเพิ่มขึ้นมหาศาลจริงๆครับ ซึ่งมันให้ผลกระทบรุนแรงพอๆกับการซื้อขุนนางเลย
ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่ครับ ที่1ตอนนี้มี5หลังแล้ว
เหรียญไม่พอก็ซื้อเหรียญ100P แร่ไม่พอสร้างขุนนางและทหารก็กดซื้อแร่100P แค่นี้ก็พร้อมยึดบ้านผู้เล่นข้างๆแล้วครับ
ใช้งบ200P สามารถลบผู้เล่นข้างๆได้เลย :D

DeletedUser

Guest
มันจะเป็นไปได้ไหมถ้าจะเปิดทีเดียว2เวิล์ด เช่น เวิล์ด7.1และ7.2 โดยระบบการใช้พรีเมียมแบบปัจจุบันก็คงไว้ แต่..

เวิล์ด7.1มีระบบพรีเมียมซื้อขุนนาง แลกแร่.... เหมือนปัจจุบัน(แต่ไม่รู้จะมีคนเล่นรึเปล่า)
เวิล์ด7.2ไม่มีการซื้อขุนนางและแลกแร่ เหลือแค่พรีเมียม30วันเพื่อความสะดวกในการเล่นเหมือนแต่ก่อน

พอเวิล์ดเปิด ใครอยากเล่นเวิล์ดไหนก็เล่นไป ไม่ต้องมาทะเลาะกันด้วยและพอใจด้วยกันทุกฝ่าย
ผมก้เห็นด้วยกับความคิดนี้นะครับ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะให้เป็น

DeletedUser

Guest
แล้วที่กดกันไปแล้วพี่จะแก้ไข้ยังไงละครับ ลงทุนไปก้เยอะแล้ว
แบบนี้มันก้ไม่ดีอยู่ดี แบบนี้ต้องปล่อยเลยตามเลยแล้วครับ
นอกจากจะคืนพรีเมียมปิดเวิล แล้วเปิดใหม่ แบบนี้โอเค

กดไปแล้วคงไม่คืนครับ (เดี๋ยวเค้าไม่จ่ายเงินเดือนผม) แต่จะเป็นอย่างไรต่อก็ต้องรอลุ้นกันเองครับ เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน (ถ้าจะทำตามแฟชั่นก็ตามสบายครับ) หรือถ้าตัดสินใจแล้วว่าจะ reset world ก็ทำได้โดยไม่ต้องคืนอะไรครับ เพราะตามข้อตกลงการใช้งานระบุไว้ทุกอย่างครับว่าไม่ต้องคืนอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น ถ้าไม่ได้มีใครบ้ากดมากจริงๆ แต่อย่างว่าครับถ้ากดกันขนาดนั้นที่บ้านต้องฐานะดีอยู่ครับ เพราะฉะนั้นกดใหม่ได้หลัง reset world ในราคาที่่อาจจะแพงขึ้นสัก 10 เท่าสบายๆ อยู่แล้ว (ผมว่านะ) หรืออาจจะหักมุมให้กดฟรีทุกคนทีหลังก็เป็นได้ครับ (เอ่อ ผมเพิ่งคิดได้เหมือนกันอันนี้ จัดเป็นเวิลด์ทดสอบ สบายใจไปเลย กดฟรีอะไรทำนองนั้น)

ยังไงเล่นให้สนุกอย่าเครียดเลยครับ ถ้าบ้านรวยกดเยอะแล้วอย่าลืมแบ่งพรีเมี่ยมให้คนอื่นกดด้วยนะครับ แบบว่าโอนให้เผ่าศัตรูทั้งเผ่าไปเลยครับ แฟร์ๆ จะได้สู้กันด้วยฝีมือจริงๆ ไม่ใช่ด้วยอย่างอื่น แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมมีเงินเดือน ผมว่าผมเป็นหนี้บุญคุณผู้เล่นเหล่านี้เยอะเลยนะครับ ถ้าว่างๆ ก็อย่าลืมไปบริจาคช่วยเหลือคนน้ำท่วมบ้างนะครับ โชคจะได้ดีๆ ไม่โดน reset world :)

DeletedUser

Guest

ผมก้เห็นด้วยกับความคิดนี้นะครับ ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากจะให้เป็น

คะแนน react
0
กดไปแล้วคงไม่คืนครับ (เดี๋ยวเค้าไม่จ่ายเงินเดือนผม) แต่จะเป็นอย่างไรต่อก็ต้องรอลุ้นกันเองครับ เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน (ถ้าจะทำตามแฟชั่นก็ตามสบายครับ) หรือถ้าตัดสินใจแล้วว่าจะ reset world ก็ทำได้โดยไม่ต้องคืนอะไรครับ เพราะตามข้อตกลงการใช้งานระบุไว้ทุกอย่างครับว่าไม่ต้องคืนอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น ถ้าไม่ได้มีใครบ้ากดมากจริงๆ แต่อย่างว่าครับถ้ากดกันขนาดนั้นที่บ้านต้องฐานะดีอยู่ครับ เพราะฉะนั้นกดใหม่ได้หลัง reset world ในราคาที่่อาจจะแพงขึ้นสัก 10 เท่าสบายๆ อยู่แล้ว (ผมว่านะ) หรืออาจจะหักมุมให้กดฟรีทุกคนทีหลังก็เป็นได้ครับ (เอ่อ ผมเพิ่งคิดได้เหมือนกันอันนี้ จัดเป็นเวิลด์ทดสอบ สบายใจไปเลย กดฟรีอะไรทำนองนั้น)

ยังไงเล่นให้สนุกอย่าเครียดเลยครับ ถ้าบ้านรวยกดเยอะแล้วอย่าลืมแบ่งพรีเมี่ยมให้คนอื่นกดด้วยนะครับ แบบว่าโอนให้เผ่าศัตรูทั้งเผ่าไปเลยครับ แฟร์ๆ จะได้สู้กันด้วยฝีมือจริงๆ ไม่ใช่ด้วยอย่างอื่น แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมมีเงินเดือน ผมว่าผมเป็นหนี้บุญคุณผู้เล่นเหล่านี้เยอะเลยนะครับ ถ้าว่างๆ ก็อย่าลืมไปบริจาคช่วยเหลือคนน้ำท่วมบ้างนะครับ โชคจะได้ดีๆ ไม่โดน reset world :)

วันแรกเขาโวยวายกันไม่มาบอกอย่างงี้ละโทนี่ ตูก็ชวยนะสิเพิ่งชื้้อมา มาบอกตอนที่เขาเริ่มเติมพรีเมียมมาสู้กันนี้นะ

หึ่มๆๆ ไม่พูดละเดียวจะเสียมารยาท ไปละ กำของเวร เวรของกำ กำของตู

DeletedUser

Guest
วันแรกเขาโวยวายกันไม่มาบอกอย่างงี้ละโทนี่ ตูก็ชวยนะสิเพิ่งชื้้อมา มาบอกตอนที่เขาเริ่มเติมพรีเมียมมาสู้กันนี้นะ

หึ่มๆๆ ไม่พูดละเดียวจะเสียมารยาท ไปละ กำของเวร เวรของกำ กำของตู

ก็วันแรกๆคุณต้นเขาไม่ค่อยว่างนี่ครับ ติดภารกิจ เลยให้คุณเจดูแลไปก่อน (ประมาณนี้มั้ง)

DeletedUser

Guest
เหอๆผมก็พึ่งสั่งให้เขาเติมนะครับให้เงินไปแล้วด้วย ถ้าจะทำอะไรก็รีบทำนะครับ ผมไม่ได้รวยหรอกครับ แต่ผมเป็นลูกค้าชั้นดีของเกมคุน จะเอายังไงก็รีบนะครับ อย่าให้ผมขาดทุน ผมลงทุนไปก็เพราะอยากได้ผลรับตามที่ผมต้องการ ทุกเวิลชี้นำกันมาไม่มีปัญหา ถ้าอยากเสียลูกค้าที่โง่เทเงินให้อย่างผมก็ตามสบายครับ

บน