ขอระบาย....โดนตีแบบกะไม่ให้เกิด

DeletedUser

Guest
วอไหนอะคับ 1 หรือ 2 หน้าสนใจสปิรตสูงมากอะ

หาเผ่าคะแนนเยอะๆๆอยู่ไปก่อนคับ พอตั้งหลักได้ใส่กลับเลย:d

DeletedUser

Guest
คือผมเล่นแบบสนุกๆครับ มาถึงก็งูๆปลาๆไม่ได้จริงจังอะไร ว่างก็เข้ามาอัพโน้นอัพนี่แล้วก็ออก

มันเริ่มตรงที่ผมพิ่งเคยกดรายงานแล้วก็เห็นว่าข้างๆมาตี2-3ครั้ง คะแนนไม่ห่างกันมากเขา600กว่าผม500กว่า

ก็เห็นเขาตีผมก็เลยตีๆเล่นไป คนผมไม่เยอะคับ(สร้างไว้ขำๆไม่ได้อยากตีกับใครอยู่แล้ว มีอย่างละ80-150ประมานนั้น)

ทีนี้ฮาเลยคับพี่น้อง พี่แกล่อตีผมเช้าคำ 2-3วันแรกก็ตี2-3รอบ มาหลังๆมาเป็นชุด ชุดละ3รอบ อาจมีเก็บตกอีกทีสองที มางี้ตลอด

ตอนนี้กลายเป็นวัฏจักร
เขาตี ผมกู้กำแพง เรียกทหารได้จึกนึง เขาตี ทหารตายหมด ของลดระดับ กู้กำแพง เรียกทหาร อัพของ แล้วก็กลับไปเขาตีใหม่

ตอนนี้คะแนนเขา700+ ผม500+ ย่ำอยู่ที่เดิม

ถามว่าอยากเล่นใหม่มั้ย ก็อยากครับแต่มันแค้น นึกในใจมึงเลิกเมื่อไหร่จะเอาคืน ฮา^^!

แอบเซ็งๆเหมือนกัน ตอนแรกก็คิดเล่นขำๆอยู่สงบๆ ไปมาๆตอนนี้ผมต้องเข้ามาเชคกู้ของตลอด

ปล.พิ่งเคยมาตั้งครับผิดที่ผิดอะไรก็ขออภัยด้วย

เออ... คือว่า ที่บอกว่า "เห็นเขาตีผมก็เลยตีเล่นๆไป" นี้หมายถึงที่เมืองที่เค้าเข้ามาโจมตีเมืองคุณรึเปล่าเอ่ย

ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดนะ มันเลวร้ายมากเลยหละ

สำหรับ พวกที่ชอบเล่นเกมสงครามแบบนี้ มันหมายถึง การจุดชนวนสงครามเลยนา

เค้าจะตีและถล่มเมืองคุณไปเรื่อยๆ จนกว่าคุณจะหมดความอดทนไปเริ่มเล่นใหม่นอกพื้นที่เขาเลย

ไม่แน่ใจว่าธรรมเนียมแบบนี้มาจากเกมไหนนะ แต่เราเจอเหมือนกันหมดทุกเกมเลย

เวลาโดนปล้น โดนฟาร์ม ห้ามหือ ห้ามโต้ตอบ ห้ามสร้างทหาร และสำคัญห้ามตีสวน

ใครตีสวนเนี่ย จะโดนแมว หรือ cat ที่ย่อมาจาก catapult ถล่มเมืองจนไม่ได้เกิด

ผมโดนมาแล้วหละ เลยเอามาบอกต่อ ทั้ง Tarvian , Tribalwars , Ikariam หรือ เกมแนวๆนี้

ผมว่านะ

เริ่มใหม่แล้วรวบรวมพรรคพวกไปถล่มคืนดีกว่า

Masamu

zon23

คะแนน react
0
ผมว่าที่สถานการณ์มันบานปลายมาถึงขนาดนี้คงเป็นเพราะส่ง ทหารสวนกลับไปตีเล่นๆนี่แหละครับ
ถ้าไม่ส่งทหารไปตีคืน คิดว่าฟาร์มไม่ได้อะไรซัก 3-4 วันเขาก็น่าจะเลิกไปเอง

DeletedUser

Guest
...

***มีวิธีสำหรับคนที่ตกอยู่ในสถานการณ์แบบนี้
คือคุณก็ต้องใช้การเจรจา การทูต การต่อรอง
การไม่ใช้กำลังทหารไม่ได้แสดงถึงความอ่อนแอเสมอไป
แต่จะแสดงให้เห็นเชาว์ปัญญาของคุณ

คนที่รู้ว่าสู้ไม่ได้ แล้วยังดึงดันสู้
นับว่าเป็นคนที่มีความกล้า
แต่ก็ไม่ใช่คนที่ฉลาดนักนะครับ

NAkrub

คะแนน react
0
ขอตอบทีละคนนะครับ
schematic
อย่างทีบอกแรกๆคับ ผมไม่ได้คาดหวังที่จะเล่นจริงจังแต่อย่างใด เป็นการเล่นสนุกๆคับ แค่เจองี้มันแอบเซ็งๆไปบ้างแค่นั้น

gumosz
วอ2 คับ เผ่าคะแนนไม่เยอะ เหมือนว่าจะไม่ได้เล่นด้วย ตอนนี้ย้ายแล้วแต่คะแนนก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมาย

zon23
ก็คงงั้นละคับ ถ้าไม่ตีเล่นก็คงโดนวันละ1-2รอบ ^^
ด้วยตอนแรกผมไม่รู้เรื่องด้วยแหละคับ งูๆปลาๆ เห็นตีมาก็เลยตีไปบ้าง ไม่ได้คำนวน ไม่รู้จำนวน ไม่ได้มองคะแนน ส่งไปตีเล่นๆ ใครจะไปรู้ว่าผลลัพธ์มันจะมาถึงขนาดนี้

arainea
อย่าด่าผมเลยนะ ผมไม่อยากเจรจา แล้วเจรจายังไงอะไรผมยังไม่รู้เลย
แล้วผมก็ไม่ใช่ไม่ใช้กำลังทหารคับ แต่ผมไม่มีกำลังจะให้ใช้....ฮา
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ผมขอยอมโง่ตามแบบฉบับผมละกัน^^

ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ

parpat01

คะแนน react
0
ลองหาแนวร่วมแล้วตีคนนั้นเอาไหม

แบบว่า พอเขามาตีเราปั๊บ นายก็บอกให้แนวร่วมตีคนนั้นเลย

ช่วยกันบุกสองคน

แต่นี่คือเกมส์สงคราม นายก็อย่างนิ่งนอนใจละ

DeletedUser

Guest

DeletedUser

Guest
ข้าขอสาปแช่
เผ่า: ~ThE IMMoRTal~
ตัวย่อ: IMMOR
ทุกคนเลย ถ้าไม่ช่วยจัดการมันตามกฎของเผ่า T^T

มันชื่อ GUYnaKUB แค้น :(

DeletedUser

Guest
เหล่าผู้ไร้พลังย่อมก่นด่าสาปแช่ง ผู้มีอำนาจทั้งนั้น

DeletedUser

Guest
โชคดีนะที่เกิดหลังยุคกลางไม่งั้นแย่แน่เรา

คะแนน react
0
เสร้าใจมากๆ ถ้าเป็นเราโดนคงขุ่นไม่ขึ้น ยับกับยับ สู้ๆคับผมจะเป็นกำลังใจให้

DeletedUser

Guest
โดนยึดแล้ว ฮูล่า เริ่มใหม่แถวๆตกเฉียงใต้ไอเท็ม2ชิ้นพอบรรเทา:eek:

(คนอ่อนสาปแช่งคนเก่งเป็นเรื่องธรรมดาจริงๆซินะ)

kranthasit

คะแนน react
0
อยากมีเพื่อนคุยครับ

ผมยังไม่ได้ตั้งตัวก็โดนโจตีอย่างเดียว.........:(

DeletedUser

Guest
อย่าแสดงความอ่อนแอให้เค้าเห็น ทางเดียวที่จะอยู่รอดได้คือสร้างทหารไว้ตลอด

เกมนี้เหมาะกับพวกคนมีเวลาอยู่หน้าคอมนานๆ

เพราะบางทีต้องคอยดูความเคลื่อนไหวของศัตรู

และรีบพัฒนาเมืองอย่างต่อเนื่อง

ถ้าเป็นผม ถ้าส่งสอดแนมไปแล้ว ถ้ารู้ว่า

เมืองนั้นทหารน้อย ผมก็จะเข้าตีทันที

เพื่อไม่ให้ตั้งตัวได้

แต่ถ้าไม่มีทรัพยากร ก็ไปฟาร์มจากหมู่บ้านร้าง (ที่บอกว่าเพิ่มทรัพยากร ...%)

มันจะทำให้ทรัพยากรเราขึ้นไวมากๆเลย

แถมได้เงินกลับมาเยอะอีกด้วย

ถ้าเน้นฟาร์มก็ซื้อแค่ทหารทวนอย่างเดียวเพราะได้เงินกลับมาเยอะ

อ่อ ถ้าจะไปฟาร์มีที่ไกลๆก็อย่างส่งพลดาบไปด้วย เพราะมันจะทำให้ทัพเราเดิน

ทางช้าลง พลทวน ขวาน ธนู จะเดินทาง 18/ช่อง ถ้าพลดาบจะเดินช่องละ 22

แถมเก็บของไม่ค่อยคุ้มด้วย แต่ทางที่ดีซื้อแค่พลทวนจะดีที่สุด

ฟาร์มได้เยอะดี

และถ้าเป็นไปได้รีบสร้างโรงม้าไวๆ จะได้รู้ความแข็งแกร่งของศัตรูได้

โดยส่งไปสอดแนมประจำๆ

ผมก็ไม่เก่งมากหรอกนะ แค่พอจะสังเกตได้ประมาณนี้

ท้ายนี้ ต้องให้เวลากับมัน ทุกนาทีคุ้มค่าเสมอ อย่างเปล่อยให้เกมหยุดนิ่ง

DeletedUser

Guest
ฝ่ายโจมตี: Pronpiboon
ต้นทาง: ใต้ฟ้าไร้พ่าย (450|398) k34

จำนวน: 528 191 626 185 100 254 145 0 20 10 1 0
ความสูญเสีย: 14 5 17 5 0 3 4 0 1 0 0 0

ฝ่ายป้องกัน ของเราจำนวนแค่นี้ ตายหมดแล้ว
จำนวน: 5 0 0 2 0 0 0 2 0 9 1 0

กำแพงหายไปแล้ว เพิ่งจะฟื้นได้ 3
วันนี้มาตี 2 รอบแล้ว กำลังเดินทางมารอบ 3 ไม่รู้เราไปทำไร (มัน)
:confused:

แบบนี้คิดว่าปั๊มม้าเบาัสกร้อยสักพัน ก็ยกไปตีตายหมดบ้านได้เลยนะนี่ (พูดตรๆงว่าถ้าแร่เยอะ ปั๊มม้าเบาสัก 3000 กับกำแพงเวล 20 ถ้าที่ยกมาไมไ่ด้มีม้าเป็นหัลก ก็กันได้สบายครับ สักเวฟสองเวฟ...)

ปัญหาคือมันปั๊มไม่ทันครบก็ตายก่อนนี่สิ - -

รู้สึกดีว่าแถวๆบ้านผมยังมีพวกโตๆไม่มาก ละแวกใกล้ๆ เหมือนผมจะโตสุดด้วย เหอๆ รอดตัวๆ

ปล.เป็นทุกเกมครับ ไปเกิดใกล้ๆพวกพ็อยต์สูงๆ เป็นโดนฟาร์ม

แนะนำ จขกท ว่าเจรจา พยายามเจรจา ไม่สนก็ตื้อ ไม่ก็ถือทำเนียมทราเวียนก็ได้ ยอมเป็นเรนให้มันซะเลย (ไอ้ไม่ยอมโอนอ่อนผ่อนปรน ก็พาผมโดนกระทืบตายมาหลายรอบแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อยู่ที่ความอดทนครับ

เกมส์แนวนี่อยู่ที่ความอดทนจริง ๆ

คะแนน react
0
เห็นใจ..ครับ

เห็นใจ..ครับ พี่น้องคนใหน ที่อยู่ใกล้เขา ก็ช่วยเขาหน่อยได้ครับ เพียงส่งกองกำลังไปสนับสนุนพี่เขาหน่อย พี่เขาจะได้ตั่งตัวได้ และเวลาที่คุณถูกครุกคราม ก็ให้พี่เขาช่วย หรือไม่ก็หาพวก สร้างเผ่า หาเพื่อน แล้วรวมกำลัง แล้วจัดการเขาที่ทำให้คุณเป็นแบบนี้ อย่านี้อยาเอาไว้ เห็นใจเพื่อนรวมเกมส์ ยิ่มเขาไว้:d แล้วจะดีเอง

DeletedUser

Guest
บางทีน่าจะเพิ่มกติกาเข้ามาอีกนะครับ (ผมก็งูๆปลาๆผมไม่เก่งคอมไม่รู้เรื่องสักเท่าไหรต้องขออภัยล่วงหน้านะครับถ้าแสดงความคิดเห็นไม่ถูกต้อง):eek:
เช่นฤดูกาลอย่างหน้าฝนอย่างนี้ทำให้เกิดอุปสรรคในการเคลื่อนทัพ
โรคระบาดบางครั้งกองทัพใหญ่ๆถ้ารบบ่อยๆอาจเกิดไข้หวัดใหญ่2009ระบาดทำให้กองทัพพังพินาศไปเองก็ได้
เสบียงในกองทัพ ทัพใหญ่ก็ใช้เสบียงเยอะนอกจากมีทหารแล้วน่าจะต้องเตรียมเสบียงด้วยนะครับ
เผื่อคนที่โดนโจมตีบ่อยๆเขาจะได้มีเวลาตั้งหลักสู้นะครับ:D

DeletedUser

Guest
กติกาโดยรวมผมว่าก็น่าจะดีแล้วนะครับ ส่วนช่วงหยุดโจมตีเขาก็มีนะครับ เช่นปีใหม่ ถ้าของต่างประเทสก็มีหยุดช่วงคริสมาสด้วย ของไทยผมเดาว่าน่าจะปีใหม่กับสงกรานต์

บน