กฏของเกมส์...มีไว้เพื่อ...???

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

lungyim

คะแนน react
0
fdbca9a8153eff79bd97b203a546ee1a

28dec088cd99098f3bce1671a52e9eba

5b01434834e41298c28056bde94a9ae1

b3c9ab84d721bd4a847611eb8355266e

ผมขอความเห็น จากทุกท่านที่เล่นเกมส์ นี้
กรณี ข้างต้น (ตามรูป)
ท่านมีความคิดเห็นอย่างไร...???

กฎ มี ทุกคนควรรู้ เมื่อรู้...แล้วยังฝืน ก็ควรได้รับการลงโทษ

แต่การลงโทษ ควร มีความเด็ดขาด มิใช่...
ให้เลือกเอา ว่าจะเอาไอดี ไหน เล่นต่อ....

การตัดสินออกมาแล้ว เป็นเช่นนั้น

ผมถามว่า...???

ถ้าไม่มีการสังเกตุ ถ้าไม่มีการจับผิด ถ้าไม่สนใจ

ใครเป็นคนเอาเปรียบ ใครได้เปรียบ
แล้ว ได้เปรียบ คนอื่น ๆ มากี่ครั้ง

มันยุติธรรมไหมครับ ...???

สำหรับผม...คิดว่า ถ้า คนคนนั้นยังอยากเล่น เกมส์นี้ต่อ

บทลงโทษ สำหรับคนที่ทำเช่นนี้ คือ "เริ่มเล่นใหม่ เท่านั้น"

มิใช่ให้เลือกเอา ไอดีใด ไอดีหนึ่ง... แล้วเล่นต่อ

คนที่โดน บุคคลเหล่านี้เอาเปรียบมาล่ะ (ก่อนที่จะโดนจับผิด)

สำคัญที่สุด เจ้าตัวรู้ และทุกคนในเผ่าก็รู้...(ดูจากรูปการวางแผนเอา)

อย่าบอกว่า ถ้ามีกฏแรง ๆ แล้วจะบังคับไม่ได้

แต่อยู่ที่คุณจะทำหรือเปล่า...???

ถ้าทำแล้ว.... เห็นผล "เล่นใหม่" สถานเดียว....

ใครมันจะกล้า ครับ....???

ผมถามความเห็นทุกท่านละกันนะครับว่า
คิดยังไง...???

กับกรณีนี้...???

DeletedUser

Guest
สำหรับผู้เล่นที่ทำผิดกฎของเกม โดยเฉพาะเกี่ยวกับ Multi Account(เล่นหลายไอดี)
ผู้ที่ทำผิดทางทีมงานให้ผู้เล่นสามารถอุทธรณ์ได้ แต่ใช่ว่าจะสามารถอุทธรณ์ผ่าน(กลับมาเล่นได้)
แต่การกลับมาเล่น ผู้เล่นที่ทำผิดนั้นก็จะถูกลงโทษ ซึ่งโทษก็ตามแต่กรณีครับ
ซึ่งโทษก็ถูกใช้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกประเทศครับ

และมีไม่กี่กรณีเท่านั้นครับ ที่ผู้เล่นจะสามารถกลับมาเล่นได้
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความจงใจที่จะละเมิดกฎหรือไม่ ซึ่งมันก็มีหลายปัจจัยที่ทางทีมงานจะนำพิจารณาด้วยครับ
ว่าผู้เเล่นคนนี้ทางทีมงานควรให้โอกาสหรือไม่
สำหรับรายละเอียดเชิงลึกทางทีมงานไม่สามารถนำมาแจ้งให้ผู้เล่นทราบได้ครับ เนื่องจากเป็นกฎของบริษัท
การตอบบางครั้งเลยทำให้ผู้เล่นไม่ได้รับความกระจ่างเต็ม 100%

เช่นเดียวกันครับ กับชีวิตจริงที่โจรทำผิด หรือฆาตกรที่ฆ่าคน
ก็ใช่ว่า กฎหมายลงโทษด้วยการให้ไปเกิดใหม่ทั้งหมดครับ
โทษก็มีตั้งแต่ จำคุก 30 ปี หรือประหารชีวิต
(แต่เราพูดถึงฆ่าคนแต่โทษจำคุก 30 ปี เค้าก็ยังคงออกมาใช้ชีวิตได้ตามปกติ)
เพราะอยู่กับความจงใจและความร้ายแรงของการกระทำผิดนั้นๆครับ

หวังว่า คงเข้าใจการทำงานของทีมงานนะครับ

ขอบคุณครับ

lungyim

คะแนน react
0
สำหรับผู้เล่นที่ทำผิดกฎของเกม โดยเฉพาะเกี่ยวกับ multi account(เล่นหลายไอดี)
ผู้ที่ทำผิดทางทีมงานให้ผู้เล่นสามารถอุทธรณ์ได้ แต่ใช่ว่าจะสามารถอุทธรณ์ผ่าน(กลับมาเล่นได้)

และมีไม่กี่กรณีเท่านั้นครับ ที่ผู้เล่นจะสามารถกลับมาเล่นได้
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความจงใจที่จะละเมิดกฎหรือไม่ ซึ่งมันก็มีหลายปัจจัยที่ทางทีมงานจะนำพิจารณาด้วยครับ
ว่าผู้เเล่นคนนี้ทางทีมงานควรให้โอกาสหรือไม่

เช่นเดียวกันครับ กับชีวิตจริงที่โจรทำผิด หรือฆาตกรที่ฆ่าคน
ก็ใช่ว่า กฎหมายลงโทษด้วยการให้ไปเกิดใหม่ทั้งหมดครับ
โทษก็มีตั้งแต่ จำคุก 30 ปี หรือประหารชีวิต
(แต่เราพูดถึงฆ่าคนแต่โทษจำคุก 30 ปี เค้าก็ยังคงออกมาใช้ชีวิตได้ตามปกติ)
เพราะอยู่กับความจงใจและความร้ายแรงของการกระทำผิดนั้นๆครับ

หวังว่า คงเข้าใจการทำงานของทีมงานนะครับ

ขอบคุณครับ

เข้าใจ แต่ไม่ค่อยถูกใจ ตรงไหน ก็ตรงที่
(ผมขีดเส้นใต้ไว้ในคำพูดขอคุณ) ให้ดูภาพประกอบ (สุดท้ายซิ)ว่า จงใจ หรือไม่ รู้ว่าผิด แต่ยังทำ แบบนี้ จงใจไหม...ควรได้รับการตัดสินด้วยการเลือกไว้ 1 ไอดี
โอเค นั่นคือคำตัดสินของบริษัทที่ต้องรักษาผลประโยชน์ (ผู้เล่น)

แต่ผม ก็ขอพูดในฐานะผู้เล่น เหมือนกัน และ เติมพรีเมี่ยม (ก็น่าจะเดือนละ 300)ซึ่งนั่น เงินกลับเข้าไปบริษัทของคุณเช่นกัน

ผมก็ต้องการได้รับความเป็นธรรม
ในกรณีที่มีการละเมิดกฏ แล้ว ทางผู้ให้บริการ ควบคุมดูแลไม่ได้....

ถ้างั้น ผมถือว่านี่คือช่องโหว่ ของกฏ

ที่จะบอกทุก ๆ คน ว่า หากอยากเล่น 2 ไอดี แล้วเกื้อหนุนกัน จงทำ
แล้วก็อย่าพยายาม ตั้งชื่อให้ผิดสังเกตุ แบบนี้

แล้ว ก็อย่าพยายาม โจมตี บุคคลเดียวกัน ในเวลาเดียวกัน หากเป็นคนที่จับสังเกตุแบบผม ก็จะถูกตรวจพบได้ (เพราะผมเชื่อว่าทีมงานไมสามารถดูแลได้ทั่วหรอก)

ถ้าที่บ้านมีคอมสองเครื่อง ก็ แยกไอดีใครไอดีมัน

แล้วคุณก็จะเป็น 1 ในเกมส์นี้ ได้ไม่ยากเลย

เพราะ แค่ คุณเรนให้ตัวเอง คู่ต่อสู้ ตีให้ขาดใจตาย ก็ไม่มีวันชนะ

ถ้าคู่ต่อสู้ของคุณ.... เป็นคนที่รักษา "กฏของเกมส์" ด้วยความจริงใจ

จริงไหมครับ พี่น้อง...
555+

ปล.ได้พูดแล้วสบายใจ

DeletedUser

Guest
ก็ถูกทั้ง สอง คนแหละ ครับ ในเผ่าผมและ พันธมิตรผม ใครเล่น สอง ไอดี ผมแจ้งหมดแหละ ไม่เว้น เพี่ะ กฏ คือ กฏ ต่อให้เป็นดยุคผมฏ้บอกเพราะมันเป็นกฏ
ตอนแรกผมไม่รู้จักเกมส์นี้เลย
ผมเลยเล่นตามพี่แล้วผมอ่านกฏบอกว่าถือว่า สอง ไอดี ผมเลยจะลบแล้วแต่ผมยกบ้านให้พี่ผม
แล้วพี่ผมไปอยู่หอก็ขึ้นเป็นอันดับต้นๆของเกมส์ได้สำเร็จแล้วต้องเลิกเล่นเพราะงาน

DeletedUser

Guest
แต่ว่าถ้าแบบนี้น่าจะ ลดระดับสิ่งก่อสร้าง ลดจำนวนทหารบางส่วนหรือทั้งหมด ล้างโกดัง บางส่วนหรือทั้งหมด
ซึ่งทราเวียนเป็นแบบนี้ผมเลยเล่นดูแล้วไม่ทำผิดแต่แล้ววันหนึ่งมีเพื่อนผมมาเล่นซึ่งบ้านเขาให้ผมเล่นผมก็เล่นตามปกติ
แล้วโดนแบนผมเลยยอมเสียไอดีตัวเองเพื่อเพื่อน
ซึ่งเพื่อนไม่รู้อะไรจะให้เกี่ยวข้องไม่ได้
เพราะว่า ตัวเราถ้าไม่มีเพื่อนคิดดูจะเป็นอย่างไร ตอนนี้ผมเพื่อนมีมาก แต่เพื่อนนี้ไม่มีเพื่อนแม้เลยผมจำได้ว่าเพื่อนแท้ผมี สอง คน คนแรกคนทะเลาะกับผมและดีกันใที่สุดและพอจบผมร้องให้กระทั่งตอนสอบ
และครูได้ปลอบใจผม แต่ก็ไม่คิดนะครับว่าจะไม่ได้เจอ แต่ก็เจอ

lungyim

คะแนน react
0
ก็ถูกทั้ง สอง คนแหละ ครับ ในเผ่าผมและ พันธมิตรผม ใครเล่น สอง ไอดี ผมแจ้งหมดแหละ ไม่เว้น เพี่ะ กฏ คือ กฏ ต่อให้เป็นดยุคผมฏ้บอกเพราะมันเป็นกฏ
ตอนแรกผมไม่รู้จักเกมส์นี้เลย
ผมเลยเล่นตามพี่แล้วผมอ่านกฏบอกว่าถือว่า สอง ไอดี ผมเลยจะลบแล้วแต่ผมยกบ้านให้พี่ผม
แล้วพี่ผมไปอยู่หอก็ขึ้นเป็นอันดับต้นๆของเกมส์ได้สำเร็จแล้วต้องเลิกเล่นเพราะงาน

ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น

ที่ผมเอามาพูด เพราะว่า ถ้าเป็นเช่นนั้นเราจะช่วยดูแล เราจะช่วยสอดส่อง เราจะช่วยทำให "กฎของเกมส์" แข็งแรงไปทำไม
แล้ว มันก็ทำให้ผมคิดว่า..."ทำไมผมจะต้องทำตามกฏของเกมส์ล่ะ" ถ้าจับไม่ได้ไล่ไม่ทัน ผมก็ได้เปรียบคนอื่น ๆ และถึงแม้จับได้ไล่ทัน ผมก็ยังมีโอกาสเลือกได้อีกว่าจะเอาไอดีไหน 555+

ดังนั้น

ในเมื่อ ผู้ดูแลกฎ ไม่ทำให้กฎแข็งแรง แล้วเราในฐานะผู้เล่น

จะช่วยทำ จะช่วยสอดส่อง จะช่วยดูแลไปทำไม... จริงไหม..??? ครับ...

lungyim

คะแนน react
0
แต่ว่าถ้าแบบนี้น่าจะ ลดระดับสิ่งก่อสร้าง ลดจำนวนทหารบางส่วนหรือทั้งหมด ล้างโกดัง บางส่วนหรือทั้งหมด
ซึ่งทราเวียนเป็นแบบนี้ผมเลยเล่นดูแล้วไม่ทำผิดแต่แล้ววันหนึ่งมีเพื่อนผมมาเล่นซึ่งบ้านเขาให้ผมเล่นผมก็เล่นตามปกติ
แล้วโดนแบนผมเลยยอมเสียไอดีตัวเองเพื่อเพื่อน
ซึ่งเพื่อนไม่รู้อะไรจะให้เกี่ยวข้องไม่ได้
เพราะว่า ตัวเราถ้าไม่มีเพื่อนคิดดูจะเป็นอย่างไร ตอนนี้ผมเพื่อนมีมาก แต่เพื่อนนี้ไม่มีเพื่อนแม้เลยผมจำได้ว่าเพื่อนแท้ผมี สอง คน คนแรกคนทะเลาะกับผมและดีกันใที่สุดและพอจบผมร้องให้กระทั่งตอนสอบ
และครูได้ปลอบใจผม แต่ก็ไม่คิดนะครับว่าจะไม่ได้เจอ แต่ก็เจอ

ครับผม ถามว่า ถ้าไม่ร้องเรียน สองไอดีนี้ไปต่อไหม ยังเล่นได้ต่อ
นั่นต่างหากคือ คำตอบ รู้ทั้งรู้ แต่ตั้งใจทำ

แล้วทีมงานบอกให้โอกาส เลือกเอา 1 ไอดี มาเล่นต่อ ผมว่า มันง่ายไป แล้ว ใครมันจะหลาบจำ รอให้เกิดใหม่ หรือ รอให้ร้องเรียนใหม่ หรือ หรือต้องมาพิจารณาโทษกันทั้งปีทั้งชาติ อย่างนั้นหรือ

ง่ายนิดเดียว แค่ความเด็ดขาดในการตัดสิน ทำ กฎ ให้เป็นกฏ

อย่าไปอิงกฏหมายเรื่อฆ่าคน เลย มันคนละประเด็น ศาลท่าน ต้องวิเคราะห์ อีกหลายจุด

แต่นี่ มันชัดเจน ยิ่งกว่าชัด จริงไหมครับ...????

DeletedUser

Guest
พูดอีกถูกอีก
พวกเล่นหลายไอดีอะ BOT Scirp อีกพวกนึง
เจอบ่อยแล้ว
ลองคิดดูนะ

มีผู้เล่นคนหนึ่งไม่ออนไลน์ สาม วัน แล้วส่งทหารมาตีผมได้ อัฟสิ่งก่อสร้างเอง มันน่าแปลกไหมครับ

DeletedUser

Guest
เรามีกฏครับ และมีขั้นตอนการปฏิบัติครับว่ามีบทลงโทษเช่นไร แต่เราไม่สามารถบอกให้ทราบได้ทั้งหมด อาจไม่ถูกใจใครหรืออาจถูกใจใคร
เช่นยกตัวอย่างนะครับ กระทู้และฟอรั่มก็มีกฏในการลงเรื่องเหล่านี้นะครับ การร้องเรียนต้องไปร้องเรียนหรืออุทธรณ์ในส่วนของการสนับสนุน

การโพสในที่นี่ถือว่าผิดกฏของฟอรั่มแต่เราก็ไม่เคยแบนไอดีไหนที่มาโพสในที่นี่เลยครับ การพิจารณาทุกอย่างเรามีกฏเป็นที่ตั้ง ดุลยพินิจของผู้ดูแลเกมจะพิจารณาร่วมครับ

ผู้ถูกกระทำย่อมไม่พอใจเพราะต้องการปิดไอดีที่กระทำ มันเป็นเรื่องปกติที่ทุกคนเข้าใจครับ

lungyim

คะแนน react
0
เรามีกฏครับ และมีขั้นตอนการปฏิบัติครับว่ามีบทลงโทษเช่นไร แต่เราไม่สามารถบอกให้ทราบได้ทั้งหมด อาจไม่ถูกใจใครหรืออาจถูกใจใคร
เช่นยกตัวอย่างนะครับ กระทู้และฟอรั่มก็มีกฏในการลงเรื่องเหล่านี้นะครับ การร้องเรียนต้องไปร้องเรียนหรืออุทธรณ์ในส่วนของการสนับสนุน

การโพสในที่นี่ถือว่าผิดกฏของฟอรั่มแต่เราก็ไม่เคยแบนไอดีไหนที่มาโพสในที่นี่เลยครับ การพิจารณาทุกอย่างเรามีกฏเป็นที่ตั้ง ดุลยพินิจของผู้ดูแลเกมจะพิจารณาร่วมครับ

ผู้ถูกกระทำย่อมไม่พอใจเพราะต้องการปิดไอดีที่กระทำ มันเป็นเรื่องปกติที่ทุกคนเข้าใจครับ

ผมทำตามขั้นตอนแล้วครับ แล้วผลการตัดสินออกมาแล้ว
ผมต้องการทราบความคิดเห็น ว่า คิดอย่างไร กับกรณีนี้ มิใช่ มาร้องเรียนที่นี่
โปรดเข้าใจใหม่นะครับ

แล้วก็เพิ่งรู้ว่า มีกฏห้ามโพสสิ่งเหล่านี้ที่นี่ด้วย ฮา ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมชี้แจงและแจ้งให้ทุกคนทราบ ว่ามันมีกรณีแบบนี้ จะทำอย่างไร มิใช่ รับสภาพไปแล้วก็จบ....กฎของเกมส์ ที่เขียนไว้ มันก็เป็นได้แค่...กด ให้คนที่
เคารพกฎ กระทำตาม แต่คนที่แหก กฎ ได้รับการยกเว้น...
มิต้องถูกลงโทษ แค่หายไปไอดีเดียว...

นี่หรือคือความยุติธรรม

งั้นต่อไป ผมก็ไม่ต้องทำตามกฏแล้ว ถ้าจับได้ไล่ไม่ทันผม ก็อย่ามาแบนซี้ซั้ว ละกัน

แต่ก็ไม่แน่นะ เพราะ ขนาดหลักฐานชัด ๆ ขนาดนี้ ยังเหลือไอดีให้เล่นได้เลย

ผมต้องเล่นสักสาม แล้วอย่ามาว่า ผมไม่เคารพกฏล่ะ
เพราะนี่คือความพยายาม ของผม

5558+

lungyim

คะแนน react
0
สงสัย ทำไม ผมกดเพื่อจะอ่าน กฎของฟอรั่มไม่ได้ล่ะครับ เอ หรือผมจะโดนแบน เพราะทำตามกฏ งั้นเดี๋ยวไปสมัครใหม่ ละกัน

ข้อความที่ปรากฎ
lungyim, คุณไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าชมหน้านี้ ซึ่งอาจจะเกิดได้จากเหตุผลใดเหตุผลหนึ่งดังต่อไปนี้ :

คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ให้เข้าชมหน้านี้. หรือ คุณอาจจะกำลังพยายามแก้ไขข้อความของสมาชิกคนอื่น
คุณอาจจะกำลังเข้ามาในเขตหวงห้ามของเว็ป เราไม่อนุญาตให้เข้ามาอ่าน หน้านี้

ฝากผู้ดูแลฟอรั่ม ด้วยนะครับ ถ้าพูดไม่ถูกใจ แค่นี้แล้วแบน ก็ใจแคบไปนิด 555
หรือผมเข้าใจอะไรผิด ถ้าผมอ่านกฏของฟอรั่มไม่ได้แล้ว ผมจะทราบได้อย่างไรว่า มันคืออะไร

รบกวรด้วยครับ อยากทำตามกด เอ้ย กฎ

DeletedUser

Guest
ก็บอกแล้วไงเขายังอรุ่มอร่วยครับ คุณควรเข้าใจกฏก่อนที่จะแจ้งกฏ:):)

lungyim

คะแนน react
0
ก็บอกแล้วไงเขายังอรุ่มอร่วยครับ คุณควรเข้าใจกฏก่อนที่จะแจ้งกฏ:):)

ผมอ่านไม่ได้จริง ๆ นะครับ ผมมิได้พูดเล่น
ผมก็จะอ่านกฏแต่ผมอ่านไม่ได้ แล้วผมจะเข้าใจกฏ ได้อย่างไร

หรือต้องใช้ 2 ไอดี :d:d

DeletedUser

Guest
ผมอ่านไม่ได้จริง ๆ นะครับ ผมมิได้พูดเล่น
ผมก็จะอ่านกฏแต่ผมอ่านไม่ได้ แล้วผมจะเข้าใจกฏ ได้อย่างไร

หรือต้องใช้ 2 ไอดี :d:d

ผมมาอธิบายต่อให้นะครับ ในเมื่อคุณเองก็อ้างว่า คุณไม่ได้อ่านกฎ คนอื่นก็เช่นกันครับ
แต่ทางทีมงานก็ไม่ได้เชื่อคำพูด เนื่องจากทางเรามีข้อพิสูจน์ว่าคุณจงใจหรือไม่จงใจ

และพรีเมี่ยมที่คุณเติม เงินถูกส่งไปที่เยอรมันนะครับ
เพราะเกมนี้เป็นลิขสิทธิของเยอรมันครับ ไม่ใช่ลิขสิทธิของไทย
ดังนั้นเงื่อนไขหรือกฎของเกมต่างๆ เราจะต้องขึ้นตรงกับทางเยอรมันแต่ผู้เดียวครับ

สำหรับบทลงโทษก็เช่นกันครับ ทางเยอรมันเป็นผู้กำหนดโทษที่เป็นมาตรฐานมาให้ครับ
ซึ่งทางเราก็ไม่อาจเปลี่ยนแปลงได้เอง

จึงอยากให้เข้าใจการทำงานของทีมงานด้วยครับ

สิ่งที่ทางทีมงานสามารถแจ้งรายละเอียดได้มีเพียงเท่านี้แล้วครับ
และหากยังคงมีการโต้เถียงที่จะเอาชนะใครให้ได้ ทางทีมงานจะขอบังคับใช้กฎต่อไปครับ
(ผู้ที่ไม่อ่านกฎ ไม่สามารถอ้างได้ว่า ตนไม่ได้อ่านกฎครับ เพราะถ้าอ้างได้คงไม่ต้องมีกฎแล้วครับ เพราะอ้างไม่รู้กฎกันทุกคน)

lungyim

คะแนน react
0
ผมมาอธิบายต่อให้นะครับ ในเมื่อคุณเองก็อ้างว่า คุณไม่ได้อ่านกฎ คนอื่นก็เช่นกันครับ
แต่ทางทีมงานก็ไม่ได้เชื่อคำพูด เนื่องจากทางเรามีข้อพิสูจน์ว่าคุณจงใจหรือไม่จงใจ

และพรีเมี่ยมที่คุณเติม เงินถูกส่งไปที่เยอรมันนะครับ
เพราะเกมนี้เป็นลิขสิทธิของเยอรมันครับ ไม่ใช่ลิขสิทธิของไทย
ดังนั้นเงื่อนไขหรือกฎของเกมต่างๆ เราจะต้องขึ้นตรงกับทางเยอรมันแต่ผู้เดียวครับ

สำหรับบทลงโทษก็เช่นกันครับ ทางเยอรมันเป็นผู้กำหนดโทษที่เป็นมาตรฐานมาให้ครับ
ซึ่งทางเราก็ไม่อาจเปลี่ยนแปลงได้เอง

จึงอยากให้เข้าใจการทำงานของทีมงานด้วยครับ

สิ่งที่ทางทีมงานสามารถแจ้งรายละเอียดได้มีเพียงเท่านี้แล้วครับ
และหากยังคงมีการโต้เถียงที่จะเอาชนะใครให้ได้ ทางทีมงานจะขอบังคับใช้กฎต่อไปครับ
(ผู้ที่ไม่อ่านกฎ ไม่สามารถอ้างได้ว่า ตนไม่ได้อ่านกฎครับ เพราะถ้าอ้างได้คงไม่ต้องมีกฎแล้วครับ เพราะอ้างไม่รู้กฎกันทุกคน)

ไปกันใหญ่แล้วคุณ อ่านช้า ๆ ชัด ๆ ว่าผมบอกว่าอะไร
เมื่อผู้ดูแลที่นี่ บอกว่าผมทำผิดกฎของฟอรั่ม ผมก็เลย พยายามอ่าน
แต่ผมอ่านไม่ได้ ผมก็มาบอกว่า ผมอ่านไม่ได้ ผมไม่ได้บอกว่าผมไม่ได้อ่านซะที่ไหน เอ้อออ
ดูรูปเอานะครับ ว่ามันเป็นแบบนี้ ช่วยผมหน่อย ผมอยากอ่านกฎของฟอรั่ม
กฎของเกม ผมอ่านหมดแล้ว

แล้วก็เพิ่งรู้ว่า รายได้ทั้งหมดส่งไปเยอรมัน มันไม่น่าเชื่อ มันผิดหลักของการทำธุรกิจ 555

โอเค ถ้านี่คือการโต้เถียง (ตามที่คุณเข้าใจ) ผมก็ขอยุติ เพราะผมคือผู้ถูกกด ในฐานะที่ทำตาม กฎของเกม
แต่ คนที่ละเมิดกฎ สามารถได้รับการอลุ่มอล่วย
แม้จะมีหลักฐานว่า จงใจ แต่ก็ยังได้รับการอลุ่มอล่วย
โอเค บอกว่านี่คือมาตรฐานในการตัดสิน ที่ต้องตามเยอรมัน
ช่างมันเถอะ ผมได้พูด ผมสบายใจแล้ว....

มันก็มีเพียงเท่านี้แหละครับ...

ปล.ยังต้องการความช่วยเหลือ ว่าทำไม ผมอ่านกฏของฟอรั่มไม่ได้

หรือผมถูกแบน

ถ้าถูกแบน ผมจะขออุทรณ์ได้ที่ไหน ฮา ฮา

รูปภาพประกอบ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันจะได้ตอบให้ตรงประเด็น อย่าเอากฏ มาขู่ไม่ให้ผมหยุดพูดเลย ครับ คุณพี่ครับ
62355ee83ae232a40d61bee7769dc315

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คุณ lungyim ใจเย็นๆ ก่อนครับ
คิดถึงผลที่จะตามมา ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ

ทำได้แค่ไหน Moderator เขาก็ดูแลให้เราเอง
ผิดก็คือผิด การอุทรณ์ควรมีได้บ้าง
ผื่ว้ทำผิ มันจะได้ไม่หนักหนาจนเกินไป

แต่ถ้ามันเล่น 2id ก็ลบๆ มันไปซะไอดีนึงเถอะ
สงสารคนเล่น แค่ไอดีเดียวก็ปวดหัวแล้ว มันดูตั้ง 2

แต่ตอนสมัคร เราคงลืมไม่ได้ ว่าเรายอมรับกฏของเกมแล้ว
จะบอกว่าไม่รู้ไม่ได้

แล้วถ้าโดนแบน อยากอุทรณ์
เปิดหน้า http://www.tribalwars.asia/ ขึ้นมา
แล้วลองหา ระบบสนับสนุนผู้เล่น ครับ

lungyim

คะแนน react
0
คุณ lungyim ใจเย็นๆ ก่อนครับ
คิดถึงผลที่จะตามมา ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ

ทำได้แค่ไหน moderator เขาก็ดูแลให้เราเอง
ผิดก็คือผิด การอุทรณ์ควรมีได้บ้าง
ผื่ว้ทำผิ มันจะได้ไม่หนักหนาจนเกินไป

แต่ถ้ามันเล่น 2id ก็ลบๆ มันไปซะไอดีนึงเถอะ
สงสารคนเล่น แค่ไอดีเดียวก็ปวดหัวแล้ว มันดูตั้ง 2

แต่ตอนสมัคร เราคงลืมไม่ได้ ว่าเรายอมรับกฏของเกมแล้ว
จะบอกว่าไม่รู้ไม่ได้

แล้วถ้าโดนแบน อยากอุทรณ์
เปิดหน้า http://www.tribalwars.asia/ ขึ้นมา
แล้วลองหา ระบบสนับสนุนผู้เล่น ครับ

ขอบคุณครับ ผมรับสภาพการตัดสินไปแล้วครับ
แต่ที่มาพูดคือหารือ
ในส่วนที่ผมคิดว่าผมถูกแบน คือ ในฟอรั่มนี้ครับ มิใช่ในเกม

ในเกม ผมไม่ได้ทำอะไรผิด เพราะผมทำตามกฏ ครับ

และในฟอรั่มนี้ ผมยังไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิด เพราะ ผมอ่านกฏของฟอรั่มไม่ได้

แค่นั้นเอง ครับ ผม.....

lungyim

คะแนน react
0
http://forum.tribalwars.asia/announcement.php?f=12

ตรวจสอบฟอรั่มและกฏได้นะครับ :):)

แค่นี้แหละที่ต้องการ... ขอบคุณมากมายนะครับ

แล้วฝากทีมงาน หรือผู้ดูแล บอร์ดด้วย ว่า ลิงค์ ที่หัวบอร์ด มันผิด

จะได้ไม่เกิดความเข้าใจผิดอีก...

http://forum.tribalwars.asia/announcement.php?f=4

ที่ถูกต้องมันต้องเป็น

http://forum.tribalwars.asia/announcement.php?f=12

หวังว่าสิ่งที่ผมพูด คงจะทำให้ ผู้รับผิดชอบทุกท่าน หันมามองและให้ความสำคัญ
กับคนที่ทำตาม "กฎ" ด้วย นะครับ

ผมพอใจ ละ
ลบสมาชิก ฟอรั่ม ผมออกไปเลยก็ได้นะครับ

ขอบคุณที่ใส่ใจ ขอบคุณที่ชี้แจ้ง แม้จะไม่ค่อยตรงประเด็นที่อยากจะให้ชี้สักเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่า...ผมได้รักษาสิทธิ์ ของผมแล้ว

ไปละ แว๊บบบบบบบบบบบบบ

DeletedUser

Guest
สำหรับกฎในการใช้ฟอรัม จริงๆ แล้วจะมีทุกหมวดเลยนะครับ ไม่จำเป็นต้องกดจากด้านบนสุดของฟอรัมครับ หากสังเกตุด้านบนสุดของกระทู้จะมีเขียนว่า

ประกาศ: กฎการใช้งานฟอรั่ม
t0ny (Community Manager)

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน