กิจกรรม มาจากไหน

DeletedUser

Guest
ขออนุญาตนำรูปที่ติด link ออกนะครับ - t0ny

ไม่ทราบว่า อันนี้มีการแอบอ้างจากที่ไหนหรือป่าว

หรือทางทีมงาน ตัวจริง เค้า เสนอมาแบบนั้นจริง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
น่าจะ คลายกิจกรรม แจกทอง เหมือนของ ทรา~~ตุ๊ด (โดนเซ็นเซอร์)

แต่กิจกรรมนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวของ กับ mod เพราะจัดขึ้นตาม กิล หรือ เผ่า ต่าง

(ที่เงินจริงหนาเอาไปซื้อพรีเมียม -*-) เข้าไปตอบคำถาม โดยบอก ID (ไม่ใช้

ต้องบอก รหัสผ่าน นะบอก ID เฉยๆ )

เค้าก็จะโอนแต้มฟรีเมียน ให้ ID นั้นๆ ก็เท่านั้น กิลเก่าผมใน ทรา~~ตุ๊ดก็เคยทำ

แจกกันอาทิตย์ละ 4000-5000 แต้ม ( มันเอาเงินมาจากไหนฟะ )

เหรอ อาจเป็นการหลอกลวงเพื่อเอา ID ละรหัสผ่าน ก็ได้ -*-

รอ mod มาตอบดีกว่าน่าจะดีที่สุด

DeletedUser

Guest
กิจกรรมนี้ ทางทีมงานไม่น่ามีส่วนเกี่ยวข้องครับ
เพราะไม่มีประกาศภายใน

แต่ยังไง รอคุณ t0ny มาตอบอีกทีครับ

DeletedUser

Guest
ติดต่อท่าน t0ny ด่วนเลย ถ้าเป็น fake ผมจะได้แจ้งเตือนคนในเผ่า ในพันธมิตร

DeletedUser

Guest
รอเพ่ T0ny ตอบดีกว่า

ดันกรอกไอดี พาส ไปหมดเลย
แต่ก็เปลี่ยนพาสไปแระ (ไม่น่าเชื่อใจเท่าไหร่หรอกนะ)

DeletedUser

Guest
เค้ามาขออนุญาต ว่าจะเล่นกันในกลุ่มเพื่อนกันไม่กี่คน ถ้าอยู่ในกลุ่มเพื่อนไม่กี่คนผมก็ไม่ได้ห้ามอะไรครับ แต่ผมย้ำแล้วว่าห้ามมีการโฆษณาใดๆ และก่อกวนผู้เล่นอื่นๆ
ทั้งนี้ในกรณีแบบนี้ผมไม่อนุญาตครับ และจากการที่ผมเข้าไปอ่านรายละเอียดต่างๆ ทั้งหมดใน Link ของเค้า ผมไม่อนุญาตให้มีการกระทำแบบนี้ครับ ซึ่งการคัดลอก คำพูดและข้อมูลต่างๆ ของทีมงานออกจากระบบสนับสนุนผู้เล่น โดยไม่ได้รับอนุญาต และเค้าไม่ได้คัดลอกคำพูดตอนเข้ามาขออนุญาตออกมาด้วย ดังนั้นผมไม่ทราบเจตนาเค้าจริงๆ ครับ เพราะตอนที่เค้าบอกผมมันอีกเรื่อง และออกมาทำแบบนี้

ยังไงรบกวนเตือนๆ สมาชิกในเผ่ากันด้วยครับ หากมีโฆษณาใดๆ ก็ลบออกครับ ซึ่งผมจะดำเนินการจัดการ ตักเตือนผู้เล่นรายนี้ต่อไปครับ

DeletedUser

Guest
อันนี้ตัวจริงมาตอบเอง อ่านความจริง

:pคืออย่างนี้ครับ มันเป็นการจัดกิจกรรมสำหรับคนภายในของเขากันเอง มีการจัดมาแล้ว 2 ครั้งแต่จัดภายในกันเอง สำหรับคนรู้จักกัน ไม่ได้มีการเผยเเพร่ ให้คนนอกรู้ กิจกรรมไม่เกียวกันกิจกรรมของไทรบัลวอร์สแต่อย่างไร เป็นการจัดกันเอง มีค่าสมัคร เเน่นอนครับเพราะค่าสมัครจะจ่ายเป็นรางวัล 75% อีก 14% เป็นค่าโอนเงินผ่านระบบทรูมันนี 11% เป็นของเจ้าหน้าที่จัดกิจกรรมและทีมงาน
เราจัดกิจกรรมขึ้นมาเพื่อ ให้เกมส์น่าเเข่งขันมากขึ้น สนุกมากขึ้น โดยเรามีรางวัลให้ผู้ชนะ แต่เราไม่ได้กระจายข่าวออกไป ให้คนอื่นรู้ว่ามีกิจกรรมนี้อยู่ เราก็เลยคิดว่าอยากให้คนมาร่วมเเข่งขันกันเยอะ แต่ตอนนี้คุณ โทนีไม่อนุญาติให้ลงโฆษณา เราก็เลย เจอปัญหาอย่างที่เป็นอยู่ แต่เรามีการจัดกิจกรรมภายในของเราอยู่แล้ว และก็จัดต่อไปเรื่อยๆ สำหรับคนนอก ถ้าสนใจอยากเล่นก็ต้องทำตามกฏเรา ไม่สนก็ไม่ต้องสมัคร ห้ามวิจารณ์ เราแค่ต้องการให้สมาชิกเรามีความสุขกันการเล่นเกมส์ และมีรายได้ในระหว่างเล่นเกมส์ด้วย อันนี้เป็นผลประโยชน์เฉพาะสมาชิกเท่านั้น คนนอกอาจจะยังไม่รู้เรื่อง ไม่เป็นไรครับอาจจะพูดต่างๆนาๆได้ มีคำถามก็ถามมาได้ที่ ข่าวกิจกรรม:)

ข้อเเก้เรื่องขออนุญาติคุณ โทนี ตอนเเรกคุณโทนีอนุญาติให้จักได้แต่ในกลุ่มเพื่อน ผมตีความหมายผิดเองเพราะว่าได้รับการสนับสนุนจากคุณ โทนี ผมก็เลยไม่ได้ตีความหมายไปไกลๆ ว่าห้ามโฆษณา ห้าส่งให้คนอื่นๆ อันนี้เเปลผิดผมผิดเองครับ ดีใจไปหน่อย

DeletedUser

Guest
ผมว่าถ้าขออนุญาตแล้วก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่พึงจะมี ไม่ได้เบียดเบียนใครก็หยวนๆกันไป ใครจะเล่นหรือไม่เล่นเค้าก็ไม่ได้เอาปืนมาจ่อหัว ถ้าเค้าไม่โกงก็ถือว่าโอเค :p

DeletedUser

Guest
จริง ๆ ถ้าบอกว่าเล่นในกลุ่ม ก็น่าจะใช้การส่งจดหมาย บอก URL ก็ได้นิค่ะ ไม่เห็นจำเป็นต้องมาโพสในเว็บบอร์ดเลย (จริงเปล่า) เพราะว่าถ้าบอกว่าขออนุญาติเล่นในกลุ่มกับ "คุณลุง t0ny" แล้ว อิอิ

DeletedUser

Guest
จริง ๆ ถ้าบอกว่าเล่นในกลุ่ม ก็น่าจะใช้การส่งจดหมาย บอก URL ก็ได้นิค่ะ ไม่เห็นจำเป็นต้องมาโพสในเว็บบอร์ดเลย (จริงเปล่า) เพราะว่าถ้าบอกว่าขออนุญาติเล่นในกลุ่มกับ "คุณลุง t0ny" แล้ว อิอิ

ฟินิกซ์ ที่น้องคนโลเล พิมพ์พี่ว่าผิดอยู่นะครับ Phoenix มั้งครับ :D

DeletedUser

Guest
ฟินิกซ์ ที่น้องคนโลเล พิมพ์พี่ว่าผิดอยู่นะครับ Phoenix มั้งครับ :D

Phenix << นกอมตะหรือนกที่ไม่มีวันตาย Phoenix << นกไฟ - - (แก้ไข)

ไม่ผิดนะจ๊ะ แต่ตั้งใจ อิอิ

DeletedUser

Guest
Phenix << นกอมตะหรือนกที่ไม่มีวันตาย Phoenix << นกไฟคืนชีพ

ไม่ผิดนะจ๊ะ แต่ตั้งใจ อิอิ

ฟินิกซ์มีสองคำด้วยหรอครับ เพิ่งรู้ นกไฟอมตะ กับนกไฟคืนชีพมันเหมือนกันไม่ใช่หรอครับ :p

DeletedUser

Guest
มันจะไม่มีปัญหาอะไรครับ ถ้าเขาไม่ได้ส่งให้ผู้เล่นอื่นทั่วไป

ผมไม่ได้ รู้จักอะไรกับ เผ่านี้เลย แล้วคนที่ส่งข้อความมาให้ผม ผมก็ไม่รู้จักด้วย
ในเมื่อ กิจกรรม ควรจะครอบคลุมอยู่แค่คนในเผ่า การส่งข้อความมาให้คนนอกเผ่าที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกันเลย ถือว่าเป็นการรบกวน ใช่หรือไม่ครับ?

DeletedUser

Guest
การโพสในเว็พบอร์ดเป็นการโพสโดย คนในเผ่าที่สงสัยว่ามีกิจกรรมอยู่จริงไหม

การโพสในเว็พบอร์ดเป็นการโพสโดย คนในเผ่าที่สงสัยว่ามีกิจกรรมอยู่จริงไหม เขาเเค่อย่ากรู้ก็เลยโพส เพื่อเอาไว้ถามคุณ โทนี เราไม่ได้โพสเอง

DeletedUser

Guest
เค้าไม่ได้โพสในเว็บครับ เค้าส่งเป็นจม.ให้ในเกมส์ ผมก็ไ้ด้รับแต่ก็ทำเฉยไปครับถ้าไม่สนใจ :d คือถ้ากิจกรรมนี้ดีจริงๆ แจกจริงๆ ใครสนใจก็เล่นไม่ ไม่สนใจก็ไม่ต้องเล่นครับ :d

DeletedUser

Guest
การส่งให้ผู้เล่นคนอื่น อ่าน.

ทำไมเราถึงส่งให้ผู้เล่นคนอื่น เพราะว่า เราแค่เสนอความคิดเห็นให้คุณอ่านและรับรู้ว่ามันมีกิจกรรม เเบบนี้อยู่ในเกมส์นี้ด้วย เพื่อว่ามันจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ชอบการเเข่งขัน และชิงเงินรางวัล มันเป้นการเล่นที่ จริงจังและเป็นการโปรโมทเกมส์ไปในตัว เราตั้งความหวังเอาไว้ว่าเราจะทำให้เกมส์ไทรบัล..เป็นที่รู้จักกันดีในหมู่คนเล่นเกมส์ นั้นคือจุดประสงค์ของเรา คือทำให้คนเล่นไทรบัล..เยอะๆๆๆเท่าที่จะทำได้ แต่จะทำอย่างไรละ ให้คนมาเล่นแล้วเกิดความรู้สึกว่าสนุกและมีอะไรที่มากกว่าการเล่นเเบบปกติ อะจริงไม่อย่ากพูดมาก เพราะผมเป็นตัวจริงที่จะทำให้ไทรบัล..เป็นที่รู้จักกันอย่างเเพร่หลายต่อๆไป

DeletedUser

Guest
ทำไมเราถึงส่งให้ผู้เล่นคนอื่น เพราะว่า เราแค่เสนอความคิดเห็นให้คุณอ่านและรับรู้ว่ามันมีกิจกรรม เเบบนี้อยู่ในเกมส์นี้ด้วย เพื่อว่ามันจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ชอบการเเข่งขัน และชิงเงินรางวัล มันเป้นการเล่นที่ จริงจังและเป็นการโปรโมทเกมส์ไปในตัว เราตั้งความหวังเอาไว้ว่าเราจะทำให้เกมส์ไทรบัล..เป็นที่รู้จักกันดีในหมู่คนเล่นเกมส์ นั้นคือจุดประสงค์ของเรา คือทำให้คนเล่นไทรบัล..เยอะๆๆๆเท่าที่จะทำได้ แต่จะทำอย่างไรละ ให้คนมาเล่นแล้วเกิดความรู้สึกว่าสนุกและมีอะไรที่มากกว่าการเล่นเเบบปกติ อะจริงไม่อย่ากพูดมาก เพราะผมเป็นตัวจริงที่จะทำให้ไทรบัล..เป็นที่รู้จักกันอย่างเเพร่หลายต่อๆไป

ผมเสริมให้นิดนึงนะครับ การที่คุณจะสนับสนุนเกมส์หรือโปรโมทเกมส์เป็นสิ่งดี แต่ต้องอยู่ในความถูกต้องและไม่แสวงหาผลกำไร ส่วนที่คุณทำผมถือว่าทำได้ไม่ผิดเพราะคุณไม่ได้ไปบังคับใคร :d

DeletedUser

Guest
ขอชี้เเจงเรื่อง จม รบกวนอ่าน

อันนี้เราต้องขออภัยกันทุกคนด้วยที่ไม่เห็นด้วยว่า กิจกรรม จดหมายเรารบกวนท่าน คือความรู้สึกของเราแค่ ส่ง ข้อความให้ท่านอ่านเพื่อเห็นว่ามันมีกิจกรรมนี้อยู่จริง ผมคิดว่าเป็นข่าวดีมากกว่าที่คุณเห้นว่าเกมส์ที่เราเล่นอยู่ มันกิจกรรมด้วย มันเป็นเรื่องที่น่าภูมิใจ กันคนที่รักไทรบัล.. และผมขอถามทุกคนด้วยความนับถือว่า จดหมายของผม ทำให้เกิดความเป็นทุกข์ กินไม่ได้นอนไม่หลับหรือเปล่า ถ้าเป็นเช่นนั้น ผม พีรพัฒน์ คำเเพง ของอภัยทุกท่านด้วยความจริงใจ

DeletedUser

Guest
ตอบเรื่องเเสวงหาผลประโยชน

การเเสวงหาผลประโยชน์ใดในเกมส์เราไม่ได้อยู่ในความคิด เพราะคุณจะเห้นได้ว่า รางวัลเป็นเงินสูงถึง 75 %ของค่าสมัครทั้งหมด 14% ทรูมันนี้หัก 11%ทีมงานได้ เพราะวันนี้ผมออกจากงานประจำมาทำที่นี้ คุณคิดว่า 11% นี้ ถ้าเป็นคุณ จะให้ผมและทีมงานไหม ของคุณ

บน