ขอคำปรึกษาด้านกองกำลัง + ทรัพยากร

yugiboy8701

คะแนน react
0
ผมขอคำปรึกษา 2 อย่างนะครับ อาทิเช่น

1) ผมเพิ่งสร้างโรงม้าเสร็จ พี่น้องในเผ่าคิดว่า ผมควรจะเอาพลม้าหนัก หรือ พลม้าเบาเป็นกองกำลังหลักดีครับ หรือควรจะเอาพวกอื่นๆเป็นกองกำลังหลักมากกว่า ขอความเห็นด้วยครับ

2) ด้านทรัพยากรปัจจุบัน ผมสร้าง "บ่อดินเหนียว = Lv.11" และ "บ้านคนพักฟืน + เหมืองเหล็ก = Lv.12" พี่น้องคิดว่าผมควรจะอัพอะไรเพิ่มดีครับ เหล็กดีกว่ามั้ยจะได้สร้างพลม้าได้เยอะๆ ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่า สิ่งก่อสร้างในช่วงแรกๆ น่าจะต้องการไม้มากที่สุดนะครับ (แต่เวลาอัพนี่ผมจะอัพให้เสมอกันทั้ง 3 อย่างไปเลย)

บน