จบเกมส์ไทรบัลวอร์

mafiatay

คะแนน react
0
มีใครรู้บ้างครับว่าจบเกมไทรบัลวอร์แต่ละเซิร์ฟต้องทำยังไง
เกี่ยวกับการสร้างค่ายสนามหรือเปล่า ถ้าเกี่ยวต้องสร้างกี่ค่าย
แล้วตอนจบจะเป็นอย่างไร หรือว่าไม่จบ

เกมทราเวียนจบตอนสร้าง สิ่งมหัสจรรย์แห่งโลกา (Wonder of the world)
เป็นลักษณะเดียวกันหรือเปล่านะ:D:D:D

ปล. เด็กๆแถวๆบ้านมันอ่านชื่อเกมนี้ว่า "ไซ บัน วอร์"
ความจริงชื่อภาษาไทยน่าจะชื่อ ไตรบัลวอร์มากกว่านะว่าไหม

DeletedUser

Guest
ไม่มีสงครามอีกแล้วก็คือจบครับ

แล้วWorldนั้นก็จะเริ่มใหม่จาก0อีกที

DeletedUser

Guest
จบเมื่อคุณยึดบ้านได้ทั้งเวิล์ดน่ะ คือเกมนี้มันไม่ซับซ้อนอะไรมาก
ก็ตามชื่อเกมล่ะนะ Tribal wars สงครามหมู่บ้าน จะจบสงครามก็ต้องครองโลก วะฮะฮ่า

DeletedUser

Guest
ทุกอย่างมีเกิดมันก็ต้องมีจบเป็นธรรมดา(ซักวัน)แต่คงจะไม่ใช่ใกล้ๆนี้แน่นอนเพราะผมยังรักที่จะเล่นเกมส์นี้อยู่555

DeletedUser

Guest
พวกคุณไม่รู้อะไร อีกเดี๋ยวworld1จะปิดไม่ให้ผู้เล่นใหม่เข้าไปแล้ว

(ผมspoilมากแบบนี้ จะดีไหมนะ 555+)

DeletedUser

Guest
ใช่หรือเปล่า

พวกคุณไม่รู้อะไร อีกเดี๋ยวworld1จะปิดไม่ให้ผู้เล่นใหม่เข้าไปแล้ว

(ผมspoilมากแบบนี้ จะดีไหมนะ 555+)

ที่ปิดนี่เพราะkต่างๆมันชนกันจนโลกกลมไปแล้วหรือเปล่า(หว่า)555

DeletedUser

Guest
เอ่อWonder of the world เนี่ยคุณเอามาจากทราเวียนเหรอครับ^^
(ทราเวียนคือเกมประเภทเดียวกันกับไทรบันวอรส์แต่ทรัพยากรขึ้นยากกว่ามีเควสให้ทำกวนfootมากกว่า
เพราะมีเควสนึงให้ส่งทรัพยากร(เล่นเองไม่บอกว่าทรัพยากรนั้นคืออะไรคืออะไร)400หน่วย
บอกจะส่งกองทัพใหญ่ปรากฏว่าส่งหนูมา1ตัวหมู่บ้านโบนัสอภิมหากวนfootมีเนเชอน์(คือสัตว์ป่า)
อย่างน้อยประมาณ300+ตัว(ยิงน้อยยิ่งเป็นขั้นสูงไม่ขอระบุประเภท)แต่ประมาณว่าถล่มหมู่บ้าน1หมู่บ้านสบายๆ
มีเผ่า(เผ่าคือความสามารถด้านต่างแต่ละเผ่าจะถนัดต่างกันไม่เหมือนในไทรบัลวอรส์ซิ่งเป็นกิล)
และWonder of the worldเป็นสิ่งที่อธิบายซะโคตรโอเว่อว่าเป็นปฏิมากรรมชั้นเอกของโลก

ป.ล ทังหมดที่เล่ามานี้ผมเคยเล่นแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ขอพูดอะไรเกี่ยวกับ travian นิดนึง

travianเนี่ยก๊อปมาจากtribalwarsนะครับ

ในต่างประเทศtribalwars เปิดก่อน แล้วtravianเปิดทีหลัง(ก๊อปไป)

แต่ในไทย travian ดันมาชิงเปิดก่อน tribalwars

DeletedUser

Guest
จริงเหรอครับ ไม่ยักกะรู้นะเนี่ย ไอผมมันก็เล่นTravianในไทยก่อนแล้วค่อยมาเล่นTribalwars

แต่Tribalwarsภาพมันสวยกว่าทุกอย่างยูนิตก็สวย เมืองก็สวย เล่นสนุกกว่าด้วย

DeletedUser

Guest
เห็นมะขนาดนี้ธรรมดาซะที่ไหนพี่เล็ก^^

DeletedUser

Guest
จริงเหรอครับ ไม่ยักกะรู้นะเนี่ย ไอผมมันก็เล่นtravianในไทยก่อนแล้วค่อยมาเล่นtribalwars

แต่tribalwarsภาพมันสวยกว่าทุกอย่างยูนิตก็สวย เมืองก็สวย เล่นสนุกกว่าด้วย
ทราเวียนกวนตีนจริง ผมหมดไปตั้ง 2000 บาท เติมทอง

Lord Tris

คะแนน react
0
จะบอกนิดนึงว่า การปิดเวิลด์ไทรบัลวอรส์เคยมีมาแล้วนะครับ

ครั้งแรกของประวัติศาสตร์ไทรบัลวอรส์เลย

นั่นคือเวิลด์ 12 ของเซิฟ .net ผู้ชนะเลิศคือเผ่า DNY ครับ

เผ่า DNY สามารถครองทั้งเวิลด์ได้สําเร็จเป็นครั้งแรกครับ ทั้งเวิลด์ไม่มีอะไรเหลือเลยทั้งนั้นนอกจากหมู่บ้านคนเถื่อนกับหมู่บ้านคนในเผ่า DNY

แต่ละคนในเผ่ายึดกันได้เป็นพันหมู่บ้าน

ตอนนี้เวิลด์ 12 ที่นั่นถูก freeze ไว้ครับ เหมือนเก็บเป็นระลึกไว้ ส่วนคนที่เก่งที่สุด 3 อันดับแรก จะได้รับคะแนนพรีเมียมเป็นรางวัล ถ้าจําไม่ผิด จะเป็น 3000,2000,1000 คะแนนพรีเมี่ยมไล่ลงมา

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ทราบแล้วครับ เขาเอามาลงประมาณ1-2อาทิตย์จำไม่ได้

บน