จะออกหมู่บ้านที่2 ควรยึดหมู่บ้านโบนัสแบบไหนดีคะ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเราเอาขุนนางไปยึดเมืองใหญ่ๆ โดยที่เราไม่ได้พังกำแพง หรือตีฟาม

เพราะขี้เกียจสร้างใหม่ ถ้าเอาขุนนางไปมันจะชนกำแพงตายมั้ยคะ ;)

เอาทหารติดไปด้วยสิครับ สัก สองสามร้อยตัว เอาไปปรนนิบัติรับใช้ท่านขุนนาง
ถ้ากดเอาขุนนางไปคนเดียวนี่มันขึ้นเตือนเลยนะ ว่าระวังชนกำแพงตาย

DeletedUser

Guest
ควรยึดห่างจากหมู่บ้านแรกมากไหม

แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคน นะ บ้างคนไปยึดไกล เพื่อขายเมืองที่ฟาร์ม

จะได้ฟาร์มมากขึ้น ( ฟาร์ม นี้ไม่ได้หมายถึงอาคารในเมืองนะ หมายถึง เมืองที่

ปล้นได้แร่ กะเมืองที่อ่อนแอนะ ) บ้างคน ยึด ใกล้ ๆ เพื่อจะได้ดูแลทั่วถึง

DeletedUser

Guest
ยังงๆอยู่ครับ ประเด็นนี้

เรายึดบ้านโบนัสได้แล้ว เราสามารถพัฒนาต่อได้เลย หรือว่าต้องให้ตัวมันเองพัฒนาก่อนจนถึง 3000 แล้วเราจึงสามารถพัฒนาต่อไปได้ครับ

DeletedUser

Guest
ยังงๆอยู่ครับ ประเด็นนี้

เรายึดบ้านโบนัสได้แล้ว เราสามารถพัฒนาต่อได้เลย หรือว่าต้องให้ตัวมันเองพัฒนาก่อนจนถึง 3000 แล้วเราจึงสามารถพัฒนาต่อไปได้ครับ

แล้วแต่ครับ เพราะ เมืองคนเถื่อน เมืองโบนัส จะอัพตัว มันเองจนถึง 3000 แล้ว

จะไม่เพิ่มมากกว่านี้ แต่ก็ใช่เวลานาน~~~มากๆ กว่าจะ 3000 แค่ 2000 ผมก็

ว่าหรูแล้วเพราะ มัวแต่รอมักโดนคนอื่นยึดตัดหน้าไปก่อน เมื่อเรายึดได้ก็สามารถ

อัพต่อได้ตามปกติครับ

goodknife

Member
คะแนน react
0
ก็ลองดูเเล้ว ยังไง เน้นหอกกับดาบดีกว่าครับ ธนูเอาเเค่เป็นส่วนประกอบพอ สัก10-20% ของฟาร์ม จะเวิร์คกว่าเยอะครับ:p (โดนม้าธนูไปก็จอดครับ)
:d

เพิ่มเติมครับ
อันนี้ทัพบุกที่ผมใช้จริงๆในตอนนี้ เเต่ไม่ใช่ของtw asia นะครับ ^^

ม้าเบา 2779 ม้าธนู 500 ขวาน 6002 ram 220 cat 13 (เต็มฟาร์ม 24k รวมสิ่งปลูกสร้างทั้งหมดเเล้ว)

ลองเอาไปนั่งคำนวนเล่นๆนะงับ ว่าใช้ไรป้องกันถึงจะดี :p

หอกกับดาบผมว่าไม่เวิร์คครับ กันน้อยกว่า ดาบเพียวๆ (แพ้ม้าเบา แต่แก้ได้โดยขอเรนหอกหรือธนูจากเพื่อน) หรือ ธนูเพียวๆ (แพ้ม้าธนู แต่แก้ได้โดยขอเรนดาบจากเพื่อน) หรือ ดาบ+ธนู (อันนี้ไม่เชิงแพ้ แต่กันม้ากับกันธนูค่อนข้างน้อยกว่าดาบหรือธนูเพียว เมื่อคิดจากปริมาณข้าวที่กินกับป้องกันที่ได้ต่อ 1 หน่วย) มาก

ปล. สายเรนที่โหดที่สุดยังไงก็ต้องแมวเพียวๆ + กองไฟ อิอิ

DeletedUser

Guest
หอกกับดาบผมว่าไม่เวิร์คครับ กันน้อยกว่า ดาบเพียวๆ (แพ้ม้าเบา แต่แก้ได้โดยขอเรนหอกหรือธนูจากเพื่อน) หรือ ธนูเพียวๆ (แพ้ม้าธนู แต่แก้ได้โดยขอเรนดาบจากเพื่อน) หรือ ดาบ+ธนู (อันนี้ไม่เชิงแพ้ แต่กันม้ากับกันธนูค่อนข้างน้อยกว่าดาบหรือธนูเพียว เมื่อคิดจากปริมาณข้าวที่กินกับป้องกันที่ได้ต่อ 1 หน่วย) มาก

ปล. สายเรนที่โหดที่สุดยังไงก็ต้องแมวเพียวๆ + กองไฟ อิอิ

ที่ท่านว่ามานี่ บอกตรงๆว่างง เพื่อนมีให้ขอความช่วยเหลือได้ทันขนาดนั้นก็ดีสิครับ^^

เเล้วอีกอย่าง คนเล่นเเต่ละคนไม่เหมือนกัน ที่หวังพึ่งพาเพื่อนได้ตลอดเวลา

คุณควรคำนวน ว่า หากเป๋นตัวคุณเองที่จะป้องกันตัวเองโดยไม่ต้องหวังพึ่งคนอื่นช่วย

ควรทำอย่างไรซะมาก เเล้วที่คุณพูดเคยลองจากประสบการณ์จริงหรือยังครับ?;)

การลองทำจริง ประสบการณ์จริง เห็นผลจริง มันต่างกันกับ การคำนวนหรือคาดเดานะครับ

DeletedUser

Guest
อะไรคือกองไฟ

อาวุธของขุนพลครับ

กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

goodknife

Member
คะแนน react
0
ที่ท่านว่ามานี่ บอกตรงๆว่างง เพื่อนมีให้ขอความช่วยเหลือได้ทันขนาดนั้นก็ดีสิครับ^^

เเล้วอีกอย่าง คนเล่นเเต่ละคนไม่เหมือนกัน ที่หวังพึ่งพาเพื่อนได้ตลอดเวลา

คุณควรคำนวน ว่า หากเป๋นตัวคุณเองที่จะป้องกันตัวเองโดยไม่ต้องหวังพึ่งคนอื่นช่วย

ควรทำอย่างไรซะมาก เเล้วที่คุณพูดเคยลองจากประสบการณ์จริงหรือยังครับ?;)

การลองทำจริง ประสบการณ์จริง เห็นผลจริง มันต่างกันกับ การคำนวนหรือคาดเดานะครับ

ประการแรก อย่าเรียกท่านครับ ผมไม่ได้มีัเชื้อเจ้า xd

ประการสอง การหวัีงพึ่งพาเพื่อน หรือ จะพึ่งตัวเอง อันนี้แล้วแต่แนวทางของแต่ละคนครับ (ไม่งั้นจะมีคำว่าทีมเวิร์คเหรอ) ผมไม่สามารถบอกได้ว่าอย่างไหนจะเหมาะกับใครมากกว่ากัน (อย่างที่คุณบอกว่า คนเล่นแต่ละคนไม่เหมือนกัน นั่นล่ะ)

ประการสาม ถ้าพึ่งตัวเองแล้วสู้ได้ก็ดีครับ แต่คงเน่าถ้าเจอการโจมตีระดับกิลด์

ประการสี่ ที่ผมพูดคือในทางทฤษฎีครับ ไม่ใช่ในทางปฏิบัติ เอาเข้าจริงผมก็ปั๊มแต่ดาบกะธนูแหละครับ (หอกผมหยุดไว้ที่พันกว่าตัว เอาไว้ฟาร์มในเขตโบสถ์เฉยๆ)

บน