ชัยชนะของเกมส์นี้อยู่ที่ใหน

befe

คะแนน react
0
มือใหม่อ่ะครับเล่นไปเล่นมาเหมือนไม่มีจุดหมายเลยอยากรู้

birdjokeza

คะแนน react
0
เช่นกันคับผมก็มือใหม่เหมือนกันและก็อยากรู้ว่าเกมส์นี้เป้าหมายสูงสุดตอนจบเกมส์มันคืออะไร

มีอะไรต้องแย่งชิงกันไหม หรือแค่ตีเมืองคนอื่นๆให้แตกไปเรื่อยๆ

ปล. ขอผู้รู้ช่วยตอบข้อข้องใจให้หน่อยคับ

DeletedUser

Guest
จนกว่าจะมีคนยึดได้ทั้งเวิลด์ครับ
แบบเวิลด์ 12 ของ eng

DeletedUser

Guest
ชัยชนะอยู่ที่ มิตรภาพ ครับ ได้เพื่อนใหม่ๆ

ส่วนจุดจบเกมส์ เมื่อมีเผ่าที่ไม่มีผู้สู้ได้ในเวิลด์นั้นๆ ก็จะจบเกมส์ในเวิลด์นั้นครับ

DeletedUser

Guest
ไม่จำเป็นต้องเหลือเผ่าเดียว ไอดีเดียวนะครับ :):)

DeletedUser

Guest
เมื่อ ครอง ทั้งเวิล เสด ไม่ มี สงคราม แล้ว มัน จะ มัน อ่ะ ไร ??~

befe

คะแนน react
0
ตีกันไปตีกันมาแล้วเมื่อไหร่จะชนะถึงว่าบ้านร้างมีเยอะเชียว

DeletedUser

Guest
จะคอยดูว่าจะเหลือสักกี่คนเมื่อตอนจบเกม ไม่ใช่เพราะโดนยึดเมืองหมดแต่แพ้เพราะเลิกเล่นครับ เลิกเล่นเพราะเบื่อ ติดงานนอก นี่พึ่งจะเข้าเดือนที่ 9 มีคนเลิกเล่นไปแล้วเท่าไหร่หล่ะครับ คอยดูปีที่2 3 4 จะเหลือสักกี่คนหล่ะครับ :d

befe

คะแนน react
0
แล้วคนที่อยูู่ตั้งแต่เริ่มๆมีบ้างใหมเนี่ย

DeletedUser

Guest
ผมอยู่ตั้งแต่เริ่ม เวิลด์ 2 ครับ
เจอ โฆษณานึงคล้ายทราเวียน เลยเข้ามาดู
ตอนแรกนึกว่า ทราเวียน คล้ายมากแต่ไม่เหมือน
ไม่ใช่เลือกที่ดิน สร้าง
แต่เกมส์กำหนดให้
มันดีกว่าทราเวียนอีก

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แล้วคนที่อยูู่ตั้งแต่เริ่มๆมีบ้างใหมเนี่ย

มีเยอะแยะ ละท่าน ผมนี้ไงเล่นมาตั้งแต่แต่แรกๆแล้วก็คนในเผ่าผมอีก
คนในเผ่าผมเลิกไป2คน ปัณหาเพราะเบื่อหรือยังไงไม่รู้

ทนเล่นหรือว่าเล่นทน วัดกันตรงนี้แหละครับ

สักวันผมจะดีพอ

DeletedUser

Guest
ถ้าจบแล้ว มันจะเป็นยังไงต่อเหรือครับ คุณ tony

DeletedUser

Guest
เห็นเขาพูดกันว่า
จะแช่เกมส์ไว้อย่างนั้นและให้รางวัลเป็นพรีเมียม

DeletedUser

Guest
ผมก็เล่นเวิลด์ 2 ตั้งแต่เริ่มๆเปิดเวิลด์ 2 อะ

DeletedUser

Guest
คาดว่า ได้รางวัลเป็นคะแนนพรีเมี่ยมครับ

ส่วนกรณีจบเกมอย่างไร อันนั้นต้องรอประกาศอีกครั้งครับ ว่าเผ่าใดจะได้รับรางวัลจบเกมครับ
(รู้สึกว่า จะให้เผ่าที่อันดับ 1 กับ 2 มั้งครับ กรณีเป็นพันธมิตรกันนะครับ)

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เนื่องจากการจบเวิล์ดมีได้หลายแบบครับ

บน