ถามเกี่ยวกับเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน

DeletedUser

Guest
ถ้าสมมุดว่าผมกับน้องใช้เน็ตร่วมกันจะโจมตีหมู่บ้านเดียวกันได้มั้ยครับ

DeletedUser

Guest
ทำไหมถึงโดนหรอกค่ะ

ทำไหมถึงโดนหรอกค่ะ อยากทราบค่ะ ฉ.อ.ฉ ชี้แจ้งด้วยค่ะ

DeletedUser

Guest
ถ้าใช้เน็ตร่วมกันยังไงก็ห้ามตีหมู่บ้านเดียวกันใช่มั้ยครับ

laonped

Member
คะแนน react
0
คงเป็นการป้องกันผู้เล่นคนเดียวแต่เล่นหลาย id น่ะครับ เพราะเมื่อโจมตีไปก็จะได้ทรัพยากร เหมือนเป็นการสร้างเมืองมาปั้มมั้งครับ

DeletedUser

Guest
ทำไหมถึงโดนหรอกค่ะ อยากทราบค่ะ ฉ.อ.ฉ ชี้แจ้งด้วยค่ะ

การใช้ ip เดียวกันร่วมโจมตีเป็นการโกงชนิดหนึ่งครับ ยกตัวอย่าง เครื่องของที่บ้านคุณ ip เดียวกัน แต่มี 1id ไปทะเลาะกับเมืองๆหนึ่งแล้ว เอา id อื่นๆไปรุมตี แปลว่าคนๆนั้นต้องโดนรุมตีทั้งๆที่ทะเลาะกัน 1ต่อ1 แต่กลับต้องโดนโจมตีจากคนๆเดียวกัน คุณว่าโกงป่ะล่ะครับ :d

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าสมุดว่าวันหนึงน้องผมออกไปเล่นที่ร้านแล้วผมเล่นที่บ้านแล้วส่งทหารไปโจมตีหมู่บ้านเดียวกันจะถือว่าผิดกฏมั้ยครับ

DeletedUser

Guest
น้องท่านต้องออกไปเล่นร้านเป็น เวลา 24ชม. ก่อนจะดำเนินการโจมตีครับ

pongkelly

คะแนน react
0
ถ้าที่บ้านผมใช้เน็ตร่วมกัน (Router 4 port) แล้วใช้ทั้ง 4 port แต่ไม่ได้ทำการโจมตีหรือส่งทรัพยากร แบบนี้ผิดมั๊ย แล้วถ้าผิดมีวิธีแก้ยังงัยครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าที่บ้านผมใช้เน็ตร่วมกัน (Router 4 port) แล้วใช้ทั้ง 4 port แต่ไม่ได้ทำการโจมตีหรือส่งทรัพยากร แบบนี้ผิดมั๊ย แล้วถ้าผิดมีวิธีแก้ยังงัยครับ

ถ้าลงทะเบียน ใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกันไม่ผิดค่ะ เพราะว่าการใช้ router 4 port ก็ยิง ip เน็ต 1 ip ต่อ 1 connect ค่ะ หากไม่ลงทะเบียน คงจะผิดกฎแน่ นอนค่ะ แนะนำให้ลงทะเบียนดีกว่านะค่ะ โดย คลิ๊ก ที่ลิ้งค์นี้ค่ะ

DeletedUser

Guest
มีคำถามอีกแล้วครับ

ถ้าเกิดว่าไม่ได้ใช้เน็ตร่วมกันแต่2คนนั้นเคยล็อกอินไอดีของกันแระกันแล้วก็ให้อีกคนส่งสอดแนมมาดูก่อนว่าหมู่บ้านที่จะโจมตีมีทหารเท่าไหร่แล้วทำการโจมตีแบบนี้ถือว่าผิดกฏมั้ย ครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าลงทะเบียน ใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกันไม่ผิดค่ะ เพราะว่าการใช้ router 4 port ก็ยิง ip เน็ต 1 ip ต่อ 1 connect ค่ะ หากไม่ลงทะเบียน คงจะผิดกฎแน่ นอนค่ะ แนะนำให้ลงทะเบียนดีกว่านะค่ะ โดย คลิ๊ก ที่ลิ้งค์นี้ค่ะ

จุ๊บๆ น้องหญิง :p

DeletedUser

Guest
สงสัย อีกแล้ว ครับ เรื่อง ใช้เน็ตเส้น เดียวนี่ อะ คือแบบ ว่าร้านคอมอะ ยังไง ก็ เน็ต1เส้น แลนผ่านเลาเตอร์ ตกลงจะโดนแบนมะครับ ก็ เล่นกันในร้าน หลายคน แต่ ก็เล่นในร้านคอม จะ ถือว่าเป็นเน็ต 1เส้นปะ แล้ว ต้องแจ้ง ใช้เน็ตร่วมกันปะครับ

บน