ทำไมถึงตี 1xa กันละครับ

DeletedUser

Guest
ผมอยากทราบสาเหตุทำไมที่รวมตัวกันตี 1xa กันละครับ

DeletedUser

Guest
ทำไมละครับ เหตุผลง่ายๆ
แค่เผ่านั้นมันใหญ่ไปถ้าสู้เฉยๆก็สู้ไม่ได้สิ
ต้องร่วมกันสู้ ไม่งั้นรวมเวิลเร็วไปมันก็ไม่หนุก ^^

elderq

Member
คะแนน react
0
เวิล4ท่านวองเล่นไอดีไหนอ่ะครับ เชิญผมเข้าเผ่าด้วยครับ ^ ^
ถ้าอยู่ไกลจะได้กดเล่นใหม่ไปอยู่ใกล้ๆกันครับ:d

DeletedUser

Guest
เวิรด์ 4 ใครส่งแร่ให้ผม

ผมเข้าเผ่านั้นแระ

DeletedUser

Guest
ไม่ละครับ คุณ elderq ผมว่าคุณควรไปช่วยเผ่าคุณที่นั่นดีกว่าครับ เห็นศัตรูในเวิล์โ1 ของเผ่าคุณไปที่นั้นกันเพียบเลยครับ เดี่ยวเผ่าคุณจะหายไปจากเวิล์ดนั่นซะก่อน ส่วนเผ่าผมในw4 ก็โอเคครับ คนสำคัญๆก็ไปกันหมดแล้ว เหลือแต่คนทั่วไปครับ แต่ตอนนี้ก็กำลังรีบสร้างทหารอยู่ครับ แต่ที่นั้น สับสนอยู่เรื่องเดียวคือ งง กับแผนที่เวิล์ดครับ ต้องใช้แว่นขยายส่องกว่าจะเจอแผนที่ทวีปที่เราอยู่ครับ

DeletedUser

Guest
ผมรู้มาสองเหตุผลคับว่าทำไมถึงตี 1ax
ข้อ 1 เผ่า ouf ตีเผ่าไพเรทเดิมที่ไปแปรเปลี่ยนเป็น 1ax
ข้อ 2 เผ่าผมโดน 1ax ตีอะนะ แต่ไม่รู้ว่าสาขาไหนเพราะผมคิดว่า ทุกสาขาสัมพันกัน ถ้ายังไงหัวหน้าเผ่าหลัก 1ax ช่วยชี้แจงด้วยนะคับ

elderq

Member
คะแนน react
0
]
ไม่ละครับ คุณ elderq ผมว่าคุณควรไปช่วยเผ่าคุณที่นั่นดีกว่าครับ เห็นศัตรูในเวิล์โ1 ของเผ่าคุณไปที่นั้นกันเพียบเลยครับ เดี่ยวเผ่าคุณจะหายไปจากเวิล์ดนั่นซะก่อน ส่วนเผ่าผมในw4 ก็โอเคครับ คนสำคัญๆก็ไปกันหมดแล้ว เหลือแต่คนทั่วไปครับ แต่ตอนนี้ก็กำลังรีบสร้างทหารอยู่ครับ แต่ที่นั้น สับสนอยู่เรื่องเดียวคือ งง กับแผนที่เวิล์ดครับ ต้องใช้แว่นขยายส่องกว่าจะเจอแผนที่ทวีปที่เราอยู่ครับ

ผมขอโทษ การกระทำ ทุกๆสิ่ง
เคารพท่าน จากใจจริง ตลอดมา
ที่เวิล1 เราห่างไกล กันลับฟ้า
ภาวนา รอเวิลหน้า มาไวๆ

โอกาศนี้ มีเวิลใหม่ คือเวิล 4
เป็นวันที่ ผมตั้งหน้า ตั้งตารอ
หวังเกิดใหม่ คอยรับใช้ ให้ท่านวอง
แต่ท่านร้อง ให้ผมกลับ สู่เวิลเก่า

ที่ผมรอ มันมีค่า แค่นี้หรือ?
แท้จริงคือ ท่านโกรธเกลียด ผมหนักหนา?
ตัวผมนั้น สำนึกผิด ตลอดมา
ที่มองหา คือโอกาศ อยากแก้ไข
แต่ท่านให้ คำขับไล่ และไสส่ง

คนทำผิด สำนึกผิด มิเคยมอง
ท่านคอยจ้อง ไล่ให้ไป ไกลๆตา
ยอมเกิดใหม่ ให้ได้ชิด สนิทท่าน
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านสั่ง ดังใจหมาย
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านได้ สุขสบาย
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านคลาย ความกังวล
ยอมเกิดใหม่ ยอมคอยเรน อยู่เป็นนิจ
ยอมคอยคิด ยอมคอยแก้ ยอมคอยหา
ยอมคอยให้ ยอมคอยรอ ตลอดมา
เพียงแค่ว่า อยากให้ท่าน นั้นเข้าใจ

ถ้ามิอยาก เปิดเผยตัว ท่านโปรดบอก
กดคัดลอก กรอกพิกัด ทางจดหมาย
ผมจะรอ จดหมายท่าน จนวันตาย
มิเสื่อมคลาย ทั้งความรักรัก ความภัคดี

อยากเป็นคนรับใช้ที่ซื่อสัตย์
elderq

DeletedUser

Guest
ไม่ละครับ แต่ถ้าคุณอยากช่วยผมละก็ให้ไปก่อตั้งเผ่า
R.S.Z. ครับ Riffle Speical Zero (หน่วยจู่โจมครับ)
โดยให้รวมคนที่ตีเก่งมารวมันไว้ครับ แล้วผมกับคุณจะรวมกันเป็นเครือ -RSA- ครับ

DeletedUser

Guest

อยากรู้จังคนสำคัญ ที่เข้าร่วมกับคุณ ทองโทเท่ มีใครบ้าง

DeletedUser

Guest
ผมก็ชักอย่างรู้แระจิว่าท่า วองโกเร่คือใคร ทำไมคนนับเยอะแยะจังงิ ถ้ามีโอกาสอยากจิดวลด้วยซักครั้งคงไม่ว่ากันนะคับ เพราะต้องรู้แจ้งเห็นจิงถึงจิบอกได้ว่า ท่านเก่งจิงคับ

gutjung

คะแนน react
0
]

เป็นวันที่ ผมตั้งหน้า ตั้งตารอ
หวังเกิดใหม่ คอยรับใช้ ให้ท่านวอง
แต่ท่านร้อง ให้ผมกลับ สู่เวิลเก่า

แท้จริงคือ ท่านโกรธเกลียด ผมหนักหนา?

ยอมเกิดใหม่ ให้ได้ชิด สนิทท่าน
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านสั่ง ดังใจหมาย
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านได้ สุขสบาย
ยอมเกิดใหม่ ให้ท่านคลาย ความกังวล
ยอมเกิดใหม่ ยอมคอยเรน อยู่เป็นนิจ
เพียงแค่ว่า อยากให้ท่าน นั้นเข้าใจ

ถ้ามิอยาก เปิดเผยตัว ท่านโปรดบอก
มิเสื่อมคลาย ทั้งความรักรัก ความภัคดี

elderq

ขุนแผนออกมานอกจอ 555555555+ น้องเราทำไปได้ t^t

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมก็ห่างหายไปนาน เจอแบบนี้ก็นับถือครับท่าน elderq

kidtibode

Member
คะแนน react
0
]

elderq

ผมรู้นา อยากอยู่ใกล้ๆ เวลาตีท่านวองจะได้ตีง่ายๆ ละ สิ 555

DeletedUser

Guest
อ่ะ ผมไปเจออ่ะไรดีๆมา

เหมือนจะเป็นบ้านเลขที่ของ นาย วอง โชเล่

422|488 w4 น่ะ

DeletedUser

Guest
ม่ายได้สืบ

ตอนแรกว่าจะฟาร์ม พอเห็นว่าเป็น นายวอง โชเล่ เลยไม่กล้า
กิ้วๆ

บน