วิจาร์ณ เพิ่มขุนนางเเลกกับพรีเมียม50

DeletedUser

Guest
บอกตามตรงผมผิดหวังจริงๆๆ เพิ่มขุนนาง โดยเเลกพรีเมียม50เเต้ม

คิดได้ไง ละยังงี้มันจะไปสนุกอะไรละครับ ไม่ได้ใช้ความสามารถตัวเองเล่นเลย

คงต้องเติมถึงจะเก่งเเล้วละมั่งเนี่ย ชักออกเเนวพวกเเรนเถื่อนสะละ ยิ่งเติมยิ่งเทพ

อีกไม่นานผมคงเลิกเล่น ส่วนนี้เป๊นความคิดเห๊นของผมคัยจะคิดต่างยังไง

ก๊เเล้วเเต่ :mad: :mad: :mad:

DeletedUser

Guest
อย่างที่กล่าวไว้ใน http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4533 ครับ ว่าเวอร์ชั่นของเราได้รับเลือกให้ทดสอบตรงนี้ครับ
ซึ่งผมก็ต้องรอดูความเห็น และผลกระทบที่ตามมาแน่นอนอยู่แล้วครับ อาจจะมีคนทั้งชอบ หรือไม่ชอบก็มาดูกันไปครับ

เพราะอย่างตัวลดระยะเวลาก่อสร้างลงครึ่งหนึ่ง บางเวอร์ชั่นก็ยังไม่มีการเปิดใช้ เนื่องจากแต่ละที่ก็แต่ละความเห็นครับ ซึ่งรายได้ที่ได้รับก็ไม่ได้ไปไหน มันก็เป็นเงินที่กลับมาพัฒนาเกมส์ต่อไปเนี่ยแหละครับ
อย่างไทรบัลวอรส์มันไม่ใช่เกมส์ที่สร้างรายได้มากมาย แต่เนื่องจากมันเป็นเกมส์คลาสสิคซึ่งเปิดให้เล่นฟรี และสัดส่วนผู้เล่นที่เติมเงินและไม่ได้เติมนั้นห่างกันมากนะครับ หากดูดีๆ แล้วก็จะพบว่ามันแทบจะไม่พอกับรายจ่ายอยู่แล้ว
หากคุณต้องการให้เกมส์ดำเนินต่อไป เราก็ต้องหาช่องทางใหม่ๆ เพื่อมาช่วยเรา ในเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ โดยให้มีผลกระทบน้อยต่อตัวเกมส์มากที่สุดครับ

ซึ่งหากคุณมีความเห็นก็เสนอได้ แต่ขอให้เป็นทางออกครับ เช่น ผมคิดว่าแบบนี้มันเอาเปรียบเกินไปถ้าเค้ากดรัวๆ โดยไม่ต้องสร้างสถานศึกษาใหม่ ขอเป็นให้เค้าใช้ได้แค่วันละ x ครั้งได้ไหม อะไรแบบนี้ครับ ลองมาช่วยกันดูครับ ว่าจะทำให้มันอยู่ตรงกลางได้ยังไง?

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผลกระทบต่อเกมมีเยอะแน่นอน
คิดดูเอาเอง ถ้าเป็นเวิลดิ์6ตอนนี้ทรัพยากร กว่าจะหาได้แต่ละอย่างแทบกระอักใช้แค่50พีเมียก็ได้1ตัวแล้ว ใครอยากเก่งก็เติมพีเมี่ยม
ขุนนางตัวที่2ใช้ทรัพยากร2เหรียญ ซึ่งนั้นก็หมายความว่า
แทบไม่ต้องรอเลย 28.000 30.000 25.00 x2
มันเยอะมากนะครับ ความแตกต่างระหว่างคนเติมและไม่เติม
ถ้าเกิดมีช่วงความแตกต่างมากเกินเกมก็จะเสียสมดุล และในที่สุด
คนอ่อนๆที่ไม่ได้เติมพีเมี่ยมก็จะเลิกเล่นกันหมดครับ

คะแนน react
0
อย่าง อื่น ก็ ดี ขึ้นมากครับ 7.3

เสียตรง ขุนนางใช่พรีเมียมซื่อ ได้นี้แหละครับ

อาจจะดีกับพวกทุนหนาๆ ซื่อพรีเมียม ซัก 4000 แต้ม กดไว้ 80 ตัว ขยันฟาร์มหน่อย โอ้วแม่ เจ้า
สรุป คือ ขุนนาง 1 ตัว ใช้ แร่ 40000 50000 50000 ลงทุนซัก 1000 สบายอยุ่แล้วครับ

ปัญหาที่ตามมา คนที่เข้าเล่น เกมส์ทีหลัง คิดดูนะครับ สมมุติ ผม เล่นใหม่แล้ว เห็นคนบ้านเยอะคะแนนฉีก ผมก้ไม่อยากจะเล่นเพราะยังไงก้ตามไม่ทัน

ผมว่า คนที่เล่นเกมส์นี้เยอะ เพราะ ว่าเล่นฟรี เพือนผมก้เล่นกันหลายคนครับที่ไม่ได้ใช้ พรีเมียม เขาก็บอกผมมาเหมือนกัน ระบบ ซื่อขุนนางได้ แบบนี้ไม่เข้าท่าครับ
มันจะต่างอะไรกับเกมส์ออนไลน์เก็บเวล ใครมีตังก็โหดไป เทพ ไป

ผมคนหนึ่งครับที่ไม่เห็นด้วยกับระบบนี้

อย่างอื่นก็ดีครับ ทำได้ดีเลย

DeletedUser

Guest
อย่าลืมจุดเด่นของเกมนี้นะครับ เกมนี้ที่ทําให้เล่นให้สนุกคือ มีความอดทน ใช้ความสามารถของตัวเองเล่น เเต่พอมีพีเมียม50เเลกขุน จุดเด่นหายเลย

ควรเอาในส่วนนี้ออก นะครับ เเต่อย่างอื่นของเกมส์ก๊ถือว่าดีมากเเล้ว

kizv

คะแนน react
0
ระบบนี้ทำให้สร้างความแตกต่างของเกมมากเกินนะไปครับ

DeletedUser

Guest
ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง Admin ลองโหวตโพลดูได้ครับ ไม่มีใครเห็นด้วยหรอก

DeletedUser

Guest
ไม่เห็นด้วยอีกคนครับ เพิ่มเหรียญที่ผลิตขุนไม่ว่า แต่ดันมามี 50 พรีเมีย เสียหายกันหมด

DeletedUser

Guest
อย่างที่กล่าวไว้ใน http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4533 ครับ ว่าเวอร์ชั่นของเราได้รับเลือกให้ทดสอบตรงนี้ครับ
ซึ่งผมก็ต้องรอดูความเห็น และผลกระทบที่ตามมาแน่นอนอยู่แล้วครับ อาจจะมีคนทั้งชอบ หรือไม่ชอบก็มาดูกันไปครับ

เพราะอย่างตัวลดระยะเวลาก่อสร้างลงครึ่งหนึ่ง บางเวอร์ชั่นก็ยังไม่มีการเปิดใช้ เนื่องจากแต่ละที่ก็แต่ละความเห็นครับ ซึ่งรายได้ที่ได้รับก็ไม่ได้ไปไหน มันก็เป็นเงินที่กลับมาพัฒนาเกมส์ต่อไปเนี่ยแหละครับ
อย่างไทรบัลวอรส์มันไม่ใช่เกมส์ที่สร้างรายได้มากมาย แต่เนื่องจากมันเป็นเกมส์คลาสสิคซึ่งเปิดให้เล่นฟรี และสัดส่วนผู้เล่นที่เติมเงินและไม่ได้เติมนั้นห่างกันมากนะครับ หากดูดีๆ แล้วก็จะพบว่ามันแทบจะไม่พอกับรายจ่ายอยู่แล้ว
หากคุณต้องการให้เกมส์ดำเนินต่อไป เราก็ต้องหาช่องทางใหม่ๆ เพื่อมาช่วยเรา ในเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ โดยให้มีผลกระทบน้อยต่อตัวเกมส์มากที่สุดครับ

ซึ่งหากคุณมีความเห็นก็เสนอได้ แต่ขอให้เป็นทางออกครับ เช่น ผมคิดว่าแบบนี้มันเอาเปรียบเกินไปถ้าเค้ากดรัวๆ โดยไม่ต้องสร้างสถานศึกษาใหม่ ขอเป็นให้เค้าใช้ได้แค่วันละ x ครั้งได้ไหม อะไรแบบนี้ครับ ลองมาช่วยกันดูครับ ว่าจะทำให้มันอยู่ตรงกลางได้ยังไง?

ขอบคุณครับ

เช้าใจว่าทางไทรบัลทำการทดสอบ แต่การทดสอบมีเริ่มก็ต้องมีจุดสิ้นสุดเมื่อเกมส์นี้ทุกอย่างเล่นกับเวลา
ฉะนั้นบททดสอบของทีมงานก็ต้องมีเวลากำหนดว่าเมื่อไหร่จะจบบททดสอบ....................หรือจะรอจนจบเวิร์ลครับ

Zangetsu

คะแนน react
0
แน่นอนครับ นี่คือความเหลื่อมล้ำที่ตามมา ทุกเกมต้องเป็นอย่างงี้ เดี๋ยวใครไม่ใช้พรีเมี่ยมก็อยู่ไม่ได้ครับ ทีเมืองหลักร้อยไม่ใช้พรีเมี่ยมก็แย่แล้ว มาเจอกดขุนนางได้อีก มีเมืองซัก 300 เมือง ส่งตีอย่างเดียว เอาแร่มาสร้างขุน หาแทบไม่ได้ นี่กดขุนได้ แล้วบอกว่าทดลอง ช่วงทดลองพวกก็กดขุนบานไปแล้ว ใช่ว่าทดลองพอเลิกแล้วยึดคืนก็ป่าว เอาเคสฝรั่งมาใช้กับคนไทยลำบาก ไม่ใช่โฆษณานะ เพราะมันเลิกไปแล้ว
ผมเคยเล่นเกมเกดิ ตอนแรกก็ฟรี ก็เล่นเพลินๆ พอมีอ๊อฟชั่น ซื้อตรง เพิ่มเวลา สุดท้ายก็ต้องเลิก
เพราะคนไทยชอบของฟรี ถึงจะลำบากหน่อยก็ทนเล่น แต่ใช้ตังไม่มีจะซื้อ พวกใช้ตังก็เทพโครต
แล้วใครจะเล่น เกมนี้แค่เติมพรีเมี่ยมธรรมดา ก็ห่างชั้นกันมากแล้ว มากดขุนได้ อันดับ1 บ้านหลักพันก่อนสิ้นปีแน่:d

DeletedUser

Guest
ดีไม่ดีตอนนี้ขุนไปเป็นร้อยแล้วครับผมว่า ผมกว่าจะได้ขุนมาแต่ละตัวฟาร์มแทบตาย ใหนจะต้องนำทรัพยากรไปใช้สร้างทหารอีก หมดพอดี ความคิดเห็นผมคือว่ามันไม่ดีครับ เพราะมันเอาเปรียบเกินไป

DeletedUser

Guest
ทีมงานน้อมรับความคิดเห็นของผู้เล่นทุกท่านครับ
ซึ่งระหว่างการทดสอบนี้ ผู้เล่นท่านใดมีความคิดเห็นดีไม่ดี อะไร อย่างไร
สามารถแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ
โดยอยากให้การแสดงความเห็นนี้เป็นแบบ ช่วยพัฒนาเกม นะครับ

ขอบคุณครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เกมนี้มีเงินเท่านั้น เทพได้แล้วสบายขึ้นเยอะเลยนะนี้
ตั้งแต่เล่นมาผมไม่เคยเติมฟรีเมี่ยมเองเลยสักครั้ง มีแต่คนโอนมาให้ตลอด เค้าสงสารผมเพราะผมเงินมีแต่ใช่อย่างมีคุ้มค่า เคยคิดจะเติมหลายครั้งแต่ผมคิดดูแล้วกดเองใช่เน็ตไว
กดเหรียญทอง136หลังใช่เวลาหลังละ13วินาที กดสร้างทหารหลังละ1นาที คำนวณออกมาแล้วไม่เกิน1ช.มด้วยซ่ำแต่นานๆจะกดสักครั้งนึง
เวลาส่วนใหญ่จะหมดไปกับฟอรั่มกับข้อความเพียงเท่านั้น
ถ้าฟรามให้เต็มที่ก็ไม่เกิน10-15นาที ก็เสร็จเรียบร้อย ทุกคนจำพิกัดฟรามได้เหมือนๆกันหมด ขนาดเพื่อนผมคะแนน3ล้าน+ยังไม่ใช่ฟรีเมี่ยมเลยเค้าบอกว่าใช่ฟรีเมี่ยมแล้วงง

sb55688

คะแนน react
0
ผิดหวัง กับระบบ7.3อย่างแรงไม่ว่าจะ เพื่มขุนนาง ทรัพยากร พ่อค้า โรงงาน เพียง7วันเท่านั้น คุณก็เก่งได้แล้ว งั้นพวกที่อดหลับอดนอนเล่นอยู่ทุกวันนี้ กี่คนที่เติมกี่คนที่ไม่เติม
ส่วนใหญ่จะเป็นพวกไม่เติมเล่นกันเป็นส่วนหลักๆๆ

DeletedUser

Guest
ถ้าลองดูในมุมกว้างๆ จะเห็นนะครับว่า เงินก็ไม่ได้ซื้อได้ทุกอย่างครับแต่อย่างที่บอกตัวผมเองก็ไม่ชอบตรงส่วนที่ซื้อขุนนางได้เหมือนกัน เพราะมันแหกกลางเกินไป ทำให้บางอย่างมันไม่เป็นไปตามแผนเดิมๆ แต่อย่างที่กล่าวครับ หากมันมีผลกระทบมากก็คงจะนำออก ซึ่งเราก็รอฟังเสียงจากผู้เล่นอยู่ครับ แต่ในฐานะลูกจ้างผมก็ต้องทำตามคำสั่งที่ส่งลงมา ก็ต้องเปิดทดสอบ ผมคงไม่ค้านก่อนที่จะได้เห็นว่ามันจะมีผลเสียตรงไหน แต่ถ้าผลเสียหรือความไม่เห็นด้วย ความกังวลต่างๆ เริ่มออกมาผมก็จะนำไปเสนอให้ทางผู้ใหญ่เค้าพิจารณา ผมก็เชื่อว่าเค้าคงจะเห็นด้วยตามนี้ นี่ก็ยังผ่านมาไม่ถึง 1 อาทิตย์ดีครับ ยังไงรอดูกันอีกพัก แต่เรื่องขุนนางผมคงจะส่งเรื่องให้เค้าก่อนอาทิตย์นี้ อย่างที่กล่าวครับ เกมส์มันไม่ได้เกี่ยวกับเงินเสมอไป ซึ่งแนวทางที่เรายึดถือมาตลอดคือไม่ใช่บริษัทเกมส์หน้าเลือด แต่ก็ต้องมีรายได้พออยู่ได้ ไอส่วนตรงนี้ก็มีการคัดค้านกันมาตลอด และถือเป็นก้าวที่เสี่ยงมาก นั่นถึงเป็นเหตุและผลว่าทำไมเค้าถึงทดสอบกันก่อนเปิดใช้ไปทั่วโลก และเราดันเป็นเวอร์ชั่นคนเยอะที่โชคดีได้รับเลือกให้ทดสอบ ผมทราบอยู่แล้วครับว่าต้องมีคนไม่เห็นด้วยเยอะ ขนาดตัวผมยังไม่เห็นด้วย แต่ผมก็คงต้องรอดูเสียงจากคนส่วนใหญ่ครับ

ถ้ามันไม่ดีก็บอกกันได้ ถ้ามีทางออกแนะนำ เราก็พร้อมที่จะฟังครับ อย่างที่เห็นเกมส์อื่นๆ นั้นตรงส่วนเรื่องเงินทองนั้น มีเยอะกว่าเราอีกครับ มีเงินแล้วเทพได้จริงก็มีเยอะแยะครับ แต่สำหรับผมแล้วไทรบัลวอรส์ยังไม่คงถึงขั้นนั้นและผมในฐานะผู้จัดการชุมชนก็คงไม่ยอมให้ถึงขั้นนั้นครับ แต่ก็อย่าลืมว่าสุดท้ายมันก็คือธุรกิจวันยังค่ำ เงินที่คุณจ่ายๆ มามันก็กลับมาพัฒนาเกมส์ พัฒนาระบบต่างๆ ให้เสถียรขึ้นเร็วขึ้น ไม่ต้องพูดถึงกำไรในเวอร์ชั่นไทยนะครับ เพราะอย่างที่บอกมันไม่ได้เยอะอะไรเลยครับ แต่ด้วยมันเป็นเกมส์แรกๆ ของบริษัทฯ นโยบายเลยออกแนวๆ แทบจะทำเกมส์เพื่อการกุศลในบางเดือนทีเดียว เพราะต้องดึงรายได้จากทางอื่นๆ มาสนับสนุนครับ

จะบอกว่าคนเติมเงินโกง หรือเก่งกว่า หรือเทพไปเลย ก็อย่าลืมว่าเพราะคนพวกนี้ทำให้คุณได้เล่นฟรีอยู่ทุกวันนี้นะครับ ผมก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากเพราะผมก็ยืนอยู่ตรงกลางระหว่างบริษัท และคนเล่น ผมก็เป็นคนเล่นมาก่อนก็เข้าใจดีครับว่ามันเป็นยังไง ดังนั้นถ้าคุณไม่เห็นด้วยก็บอกกัน เสนอทางออก ผมก็มาอ่าน แอบดูทุกวันอยู่แล้ว มีเหตุผลดีๆ ทางออกดีๆ ผมก็นำเสนอขึ้นไปให้ครับ

แต่ถ้าจะบอกว่ามันไม่ดี หรือเอาเปรียบตั้งแต่แรก นี่ยังไม่ถึงเดือนผมว่ามันก็อาจจะเร็วไปนะครับ ยังไงรอดูอย่างน้อยก็ให้มันครบเดือนก่อนครับ ในระหว่างนี้ก็ร่วมกันทดสอบ หาข้อเสีย หรือเหตุผลทางออกที่ดีๆ กันไปเพื่อทำให้มันเป็นเกมส์ที่ดีกว่าครับ เพราะเสียงของผู้เล่นมันมีความหมายทุกเสียงแหละครับ ไม่ว่าคุณจะจ่ายเงิน หรือไม่ได้จ่ายเงิน แต่ผมก็คงต้องขอให้มันเป็นความเห็นที่มีคุณค่า ที่ผมนำไปใช้ต่อได้เพื่อผมจะได้ช่วยชี้แนวทางไปในทางที่ผู้เล่นต้องการ แต่ถ้าออกมาด่ากันแบบนี้ ผมไม่ว่าอะไรเพราะถือว่าเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่อย่าลืมว่าคุณไม่ได้ช่วยผู้เล่นท่านอื่นๆ อยู่ อาจจะสนุก สะใจ สักพัก แต่ที่คุณทำนั้น คือการที่คุณยืนเฉยๆ พอเห็นคนล้มก็ลงไปกระทืบ แล้วเดินออกมาหัวเราะ ไม่ได้มีอะไรอย่างอื่นเลยครับ

sb55688

คะแนน react
0
อืมผมเข้าใจว่าบริษัทิไม่ได้เปิดเกมออนไลมาเพื่อการเล่นฟรีเพียงอย่างเดียวแต่หวังรายได้เพียงน้อยนิดจากผู้เล่น ที่เติมฟรีเมี่ยมถึงจะไม่มากเท่าไรแต่มากคนก็ถือว่าที่ได้มาเอาพัฒนาเกมตรงส่วนนี้
ที่ผมเข้าใจนะ แต่ที่ผมตำหนิ มาคือ การเด้ง20เปอเซ็นผมว่ามันมากเกิน เหลือเพียงแค่5-10 พอจะรับกันได้เหมือนได้บ้านโบนัส ส่วนเรื่องขุนนางข้อนี้ผมยืนยันคำเดิมไม่สนับสนุนอย่างมากถึงมากที่สุด เพราะคิดดูถ้าคนเล่นที่บ้านมากเท่าไรลงทุนเติมฟรีเมี่ยมได้ขุนนางแล้ว(ไม่ต้องรอปล้นหรือรอแร่)
อย่างงี้ที่คนเติม200คะแนน เหมือนศูนย์เปล่าหรือใช่ไม่ครับ สู้ไม่เติมยังจะดีกว่า
ข้อดีของฟรีเมี่ยมนั้นมีมากก็จริงอยุ่ แต่มีคนไม่น้อยที่บอกว่าใช่ไม่เป็นเคยได้ของฟรีมาไม่เข้าเล่นเลยดูแล้วสับสนลูกกะตาดูแล้วหงุดหงิด(อย่างตัวผมเองเคยเป็นมาก่อน)
ผมนานวันเข้าผมรองเข้าเว็บที่ดูแมพเวิล จรึงเข้าใจว่ามันดีอย่างไรมันดีเกินขาดหมาย
(แต่พอรู้ว่าเว็บดีจรึงไม่ใช่ฟรีเมี่ยมใช่การเดาทหารในเมืองพอเดามาหลายเดือนจึงเข้าใจหลักการณ์ในการใช่)
เมื่อก่อนผมไม่เคยเข้ามาอ่านในฟอรั่มเกม ผมพรึ่งมาเข้าอ่านได้ไม่ถึง6เดือนสมัครทิ้งไว้
คนเก่งๆนั้น เรียนรู้ด้วยตัวของเค้าเองไม่มีใครสอนกันนะจะ ความรู้ในเกมนี้หาไม่ยาก แต่จะได้รับความรู้มาผิดหรือถูกเพียงเท่านั้น
ผู้บริหารเผ่าd$@wd6 w-1
อาจจะบ่นมากว่าการพิม

DeletedUser

Guest
ตอนกดแลกขุนต้องระวังด้วยนะ เพราะเหรียญที่เราอัพไว้จะหมุนมาที่ 0 ใหม่ ต้องใช้เทคนิคนิดหน่อย เขาจะให้ทดลองใช้กี่วันหล่ะครับ ไม่มีทดลองใช้พรีเมี่ยมเร่งอัพทหารบ้างเหรอครับ มาทดลองหลายๆรูปแบบแล้วปรับปรุงระบบให้มันดีขึ้นก็ไม่เสียหายหรอกครับ คิดเสียว่าช่วงนี้เป็นโปรโมชั่นพิเศษก็แล้วกันครับให้กับผู้อุปการะคุณทั้งหลาย :d:d:d

DeletedUser

Guest
ผม เห๊นด้วยกับคุณsb55688 สมัยเล่นใหม่ๆกดใช้พรีเมียมฟรี สรุปว่ามึนตึบ

เเอบคิดว่าไม่กดจะดีกว่าพอกดละงงทันที ถึงจะเข้าไปอ่านข้อมูลของพรีเมียม

ก๊ไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี กว่าจะรู้เรื่องก๊ศึกษาด้วยตัวเองทั้งนั้น

ส่วนเรื่องขุนนางข้อนี้ผมยืนยัน นอนยัน ตีลังกายัน เลยว่าไม่สนับสนุนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนถึงที่ซู๊ดดด

ผมว่ายังมีทางออกอีกหลายวิธีนะครับ เช่น สร้างทหารไวขึ้น5% สร้างทหารม้าไวขึ้น5% เวลาในการผลิตขุนนางไวขึ้น <<อันนี้ผมอยากได้มากที่สุด ไอเเบบนี้ผมสนับสนุนเต๊มที่ เเค่5%ถึง10%ก๊พอ มากไปกว่านั้นมันก๊เวอรืเกิน

เเต่การเเลกขุนกับพีเมียม50 มันดูมีความเเตกต่างมากกันเกินไป

DeletedUser

Guest
ส่วนตัวผมแล้วปกติใช้พรีเมียม ผมไม่ได้คัดค้านอะไร แต่การเพิ่มขุนนาง โดยเเลกพรีเมียม50เเต้ม ผมคิดว่าคงมีคนใช้งานไม่มาก
เนื่องจากความคุ้มค่ามีไม่มาก ความแตกต่างกับการกดเหรียญโดยพรีเมียมมีไม่มาก ถ้าใครเติมพรีเมียมคงจะรู้ดี
สำหรับคนที่มีบ้านหลายร้อยบ้าน อย่างผมเองมีอยู่สี่ร้อยหลังเศษๆ รอแร่เด้งสองวันก็ได้หลายพันเหรียญแล้ว
พรีเมียม 50 แต้มจะสามารถใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์(1 เดือน 200 แต้ม) กดเหรียญแลกขุนนางได้ สิบกว่าตัว
แต่ถ้ากดแลกขุนนางจะได้ขุนนางเพิ่มแค่ 1 ตัว ความคุ้มค่ามีไม่มาก

ถ้าจะใช้ให้คุ้มที่สุดก็ต้องกดเหรียญให้หมดก่อนแล้ว แล้วค่อยแลกขุนนางกับพรีเมียม
แต่ท้ายที่สุดแล้วคงมีคนใช้ไม่มากเท่าไหร่ ดังนั้นผมจึงไม่คัดค้านที่จะเปิดให้ทดสอบใช้งาน
เพราะคิดว่าคงไม่มีผลกับเกมส์มากเท่าไหร่ เพราะคนที่เข้ามาเล่นเกมส์นี้คงไม่อยากจะลงทุนมากเท่าไหร่
ผมเองทำงานมีเงินเดือนไม่น้อยก็ยังไม่อยากลงทุนเท่าไหร่ เพราะเกมส์นี้ไม่ใช่ว่ามีขุนนางมากแล้วจะชนะ
มีขุนนางเยอะแต่ตีเขาไม่เข้า ก็ยึดไม่ได้ไม่มีประโยชน์อะไร คนที่เคยมีขุนนางเหลือทีละหลายตัวคงเข้าใจดี

บน