สถานการณ์

suraphat

คะแนน react
0
สถานการณ์เวิลด์2ตอนนี้เป็นไงบ้างอะครับ

DeletedUser

Guest
เวิร์ล 2 เป็นเวิร์ลที่ค่อนข้างประหลาด ผู้เล่นไม่ค่อยโผล่มาในฟอรั่มกัน ผมเองก็ไม่รู้จะัตามสถานการอย่างไร พอจะทราบแต่สงครามเล็กๆที่เผ่าผมติดพันอยู่ แต่เผ่าใหญ่ๆในทวีป ไม่ทราบเลยครับ

แต่แถวๆ s/w นี่ค่อนข้างสงบนะ

DeletedUser

Guest
Rnk

ที่ผมรู้น่ะครับ rnk กำลังสู้กับ soc ft nos 3สหภาพนี้ และก็ดูไม่เป็นลองเลยสะด้วย ทั้ง3สหภาพนั้นก็มีศึกติดพันเช่นกัน soc กับ gps nos กับ mkl ft กับ rnk เผ่าเดวเลยครับ

DeletedUser

Guest
ที่ผมรู้น่ะครับ rnk กำลังสู้กับ soc ft nos 3สหภาพนี้ และก็ดูไม่เป็นลองเลยสะด้วย ทั้ง3สหภาพนั้นก็มีศึกติดพันเช่นกัน soc กับ gps nos กับ mkl ft กับ rnk เผ่าเดวเลยครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ดูจากพื้นที่เชื่อมต่อแล้ว ft กับ rnk และ soc กับ gps น่าจะดุเดือดน่าดู เพราะชายแดนชนกันค่อนข้างยาว แต่ผมดูไม่ค่อยออกว่า rnk กับ nos เขาจะตีกันเรื่องอะไร ถึงได้จะได้ยกทัพข้ามโลกมาตีกันอย่างนี้

สถานการณ์ k52
สงบเงียบมาโดยดีตลอด ตั้งแต่ช่วง ft กวาดล้าง viper ออกไป

สถานการณ์ k51
เผ่าผมไม่ได้ติดพันสงครามกับใครเป็นหลักใน k นี้ และคิดว่าไม่น่ามีสงครามระหว่างเผ่าใน k นี้ น่าจะเป็นการขยายไปตามบ้านร้างมากกว่า (เพราะแอสการ์ดกับ ft ก็ครองพื้นที่ไปเกือบหมดทวีปแล้ว) ชายแดนข้างบนของ ft ติดกับ soc ซึ่งข้างบนก็ไม่ได้บอกว่าเขาืทำสงครามกัน ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรตรงนี้

สถานการณ์ k61
หลังจากที่แอสการ์ด และอีกเผ่าหนึ่ง (น่าจะ nos f) กวาดล้าง lm19 ลงไป เผ่าผมไม่มีสงครามติดพันแล้ว เผ่าอื่นๆผมไม่ทราบเหมือนกัน ในทวีปนี้ยังไม่โดนปกครองโดยเบ็ดเสร็จจากเผ่าไหน มีเผ่าใหญ่ๆขยายมาใน k นี้หลายเผ่า ทำให้ค่อนข้างมีโอกาสที่จะเกิดสงครามระหว่างเผ่าขึ้นประปรายใน k นี้ (แต่ไม่น่าจะร้ายแรงอะไรมาก และเผ่าใหญ่อื่นๆ มีพื้นที่หลักอยู่ค่อนข้างไกล อาจจะเสียเปรียบ ft ถ้าจะเปิดศึกกันใน k นี้)

ผมรายงานได้แค่นี้แหละ เพราะเผ่าผมมีพื้นที่อยู่แค่นี้ :p (รายงานจากมุมมองของเผ่าผมแค่นั้นนะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
คะแนน react
0
สงครามเวิล2

เอาแบบใหญ่สุดก็

สหภาพSOC VS สหภาพ Gps

รองมา

สหภาพ 1Pz-1 VS สหภาพCOB

รองมา

สหภาพ RNK VS FT - NOS

นี้คือสงครามใหญ่ที่พอรู้
การต่อสู้กันช่วงแรกก็เข็มข้นถ้าภายใน2เดือนชี้ผลไม่ได้
ก็จะเริ่มไม่เข็มข้นแล้ว
เหมือนสงครามของผมที่ทำสงครามช่วงแรกสู้กันแบบสุดๆ
ต่างคนต่างสู้กันอย่างสมสักศรีหลังๆมาเริ่มทำไรกันลำบาก
เพราะต่างคนต่างมีกองหนุ่นที่มหาศาลพอๆกันเจาะกันยังงัยก็เจาะไม่เข้า
ถ้าตีกันแบบชึ้งหน้า ตอนนี้เลยหันมาตีคนที่ไม่ออนกัน
สงครามเลยไม่สนุกเหมือนตอนแรกๆ
ผมเคยโดนตีในวันเดียว700ทัพช่วงนั้นเครียดเลย555
แต่อย่างว่าเราเป็นเผ่าที่มีพื้นที่ดีในการทำสงคราม
วันนั้นยอดป้องกันเพิ่มขึ้น16ล้านโดยที่กำแพงไม่แตกเลยทั้ง50หลัง

ตอนนี้ความตื้นเต้นหายไปเกือบหมดละไม่มีใครมาตีไปตีก็ได้แต้มทำลาย
มาทุกอย่างแล้วแต้มทำลายของผม41ล้านแล้ว
ตอนนี้เป้าหมายก็ทำได้หมดทุกอย่างแล้ว ความตื้นลดลง
อาจจะไม่นานคงต้องเลิกละไม่มีแรงจูงใจเท่าไร
เเชมบ้า
คะแนน: 3.002.956
อันดับ: 1
ศัตรูที่ถูกทำลาย: 41.218.681 (1.)
เผ่า: .Gps.

DeletedUser

Guest
tribalwars น่าจะมีการจบเหมือน travian นะครับ

เราจะได้มีจุดมุ่งหมายที่ชัดเจน

ตีไปเรื่อยๆแบบนี้มันจะทําให้เราอิ่มตัวไปเองโดยที่มันไม่จบ

เราอาจจะคิดว่าเล่นให้รวมเวิล มันยากครับ ถ้าอยากให้จบและผู้เล่นมีความสนุก

มีอารมณ์ร่วมไปกับเกมส์ ทางทีมงาน ควรหาอะไรที่มันเป็นจุดจบจริงๆ

ของเกมส์ด้วย เพราะยิ่งเล่นยิ่งบ้านเยอะ

ยิ่งบ้านเยอะยิ่งเหนื่อย คิดมากผมคิดว่าทุกท่านที่เล่น tribalwars

คงมีคําถามในใจแน่นอนทุกนเหมือนกันคือ "แล้วกุจะเล่นเกมนี้จบป่าววะ"

สงครามมีเกิดต้องมีจบครับ แต่ tribalwars การจบมันคืออะไร

เปิดเกมมาจบกันไปกี่ครั้ง ควรหาอะไรที่มีจุดเริ้มต้นและจุดจบ

"ทุกสิ่งมีเริ่มแล้วมีจบ"

คะแนน react
0
เห็นด้วย

ตอนนี้ไม่เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงเลยไม่รู้มันจะจบยังงัย

คงต้องเลิกก่อนแน่

สรุปแล้วปีหนึ่งเราใช้เงินชื้อพรีเมียม3600บาท

2ปีไม่จบ+3600/3ปี3600 เท่ากับ ?

อิ่มตัวไม่มีอะไรตื่นเต้น

DeletedUser

Guest
เห็นในฟอรัมบนๆ บอกว่าจุดจบของเกมคือมีเผ่าเดียวครองทั้งเวิร์ลครับ

เมื่อไหร่กันล่ะนั่น...

DeletedUser

Guest
การจบมีหลายแบบครับ
แต่ใหญ่ๆมี 2แบบคือ
1 การได้ครองเวิล์ดเผ่าเดียว
2 การเจรจายุติสงคราม และขอจบด้วยกันครับ

แบบ 1 มีคนทำได้แล้วหลายคนในเซิฟต่างชาตินะครับ ส่วนแบบที่ 2ยังไม่มีใครทำได้ แต่ก็ไม่แน่ครับ เซิฟไทยอาจทำได้ เพราะดูจากสถานการณ์ คนไทยไม่ได้มีนิสัยแบบพวกต่างๆชาตินิครับ พวกต่างชาติ มันเล่นกันแบบเต็มที่เลย ถ้าไม่ชนะก็ไม่มีความหมายครับ ซึ่งตแกต่างจากพวกเราครับ พวกเราเล่นเพื่อสนุก คลายเครียด(รู้สึกว่าจะเครียดมากกว่าเดิมนะครับ กังวลว่าบ้านจะหายไหม) หาประสบการณ์(เจ็บมาเยอะ เหนื่อยมาเยอะ :d ) .

DeletedUser

Guest
ตอนนี้มีการแตกหักเกิดขึ้นแล้ว

Aaz และ hell เกิดผิดใจกับ nos และ soc ชอบละรานชาวบ้านเขา จึงได้เข้าร่าวมรบกับ rnk ต่อไปจะเป็นยังไงต้องติดตามชม

คะแนน react
0
อะไรจะเกิดต้องปล่อยมันเกิด

ผมจะลิขิตด้วยตัวเองจะยึดบ้านสักพันหลังจะบัญชาเกมด้วยตัวเอง

DeletedUser

Guest
โหด

เอาเป็นพันหลังเลยหรอครับ ท่าน ตีคนคะแนนน้อยๆไม่ได้น่ะครับ

คะแนน react
0
แล้วจะไปตีคนคะแนนน้อยทำไม่ครับ

ตีมันเป้งด้วยกันนี้ละสนุกดี

DeletedUser

Guest
สู้ๆ

ขอไห้ gps ของท่านยิ้งใหญ่น่ะครับ

คะแนน react
0
เราไม่อยากยิ่งใหญ่หรอกครับ

เราจะเล่นไปเรื่อยพร้อมเพื่อนเรา

ใครมารุกรานเราเราก็จะสู้ขับไล่ออกไป

ราชสีหรือจะสู้หมาเจ้าถิ่น

DeletedUser

Guest
travian มัน จบ ยัง ไง หรอ ???

Travian จบด้วยการสร้าง Wonder of the world ครับ

ในช่วงท้ายของเกม ตัวเกมจะปล่อยไอเทมนึงออกมา คือแบบแปลนของ wonder แต่ละเผ่าจะต้องรวบรวมแบบแปลนพวกนี้ให้ครบ และสร้าง Wonder ให้ไปถึงเลเวลร้อย ใครถึงก่อนก็ชนะไปครับ

ทราเวียนจบง่ายกว่าไทรบัลมากๆ แต่ตัวเกมเล่นยากกว่าด้วย

DeletedUser

Guest
คิดว่าคงเป็นคราวซวยของ Aaz จริงๆ ตอนนี้สามสี่เผ่าใหญ่จับมือกันประกาศสงครามกับ Aaz แล้ว ทั้งเรื่องกำลังและที่ตั้งที่เสียเปรียบ ฝ่าย Aaz คงคิดหนักเรื่องการรับมือ

เผ่าผมก็ยืนตรงกลาง และขยายตัวอยู่ชายขอบทวีปต่อไป

DeletedUser

Guest
63

K63 เมือก่อนเป็นของ FT ตอนนี้ RNK ครองมาจะหมดแล้ว เป้าหมายต่อไป K53ต่อไปก็ K52 :eek:

บน