สอบถามเฉยๆ หรือบ่นตามประสา....

DeletedUser

Guest
คือ ผมไม่เคยพิมตอบในนี้ หรือไม่เคยตั้งกะทู้ในนี้เลย
แต่แบบว่ามันสุดจะทน สุดจะอดกลั้นอ่ะนะครับ
รู้ครับว่าที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ทำอะไรไม่ได้หรอก ถึงไ/ม่ได้แจ้งไปทาง GM เลยแค่มาขอระบายก็เท่านั้นเอง

นิทานเรื่องนี้มีอยู่ว่า

ผมอยู่เผ่า »ASSASSIN« อยู่มาตั้งกะหัวเผ่าชวนมาเล่นตอนเกมเปิดได้ 2 อาทิต (ก่อนตั้งเผ่า »ASSASSIN« )

จนตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่ ถามว่าเคยเติมพรี่เมี่ยมไหม หูยยยยยยยยย เติมตั้งแต่ที่ทดลองให้ใช้หมดไปก็เติมมาโดยตลอด จะเป็นปีแล้วมั่งหรือเลยแล้วหว่า งง จำไม่ได้

แต่ที่เซงเกมนี้คืออ่ะไรรู้หรือป่าว

คือ รู้นะว่าเกมสงคราม มาเถอะ จะซึ่งๆหน้าหรือกลยุทธ จะซุนวู หรือจะขงเบ้ง หรือจะ อาจารย์ของทั้ง 2 กระผมก็อยากจะเจอสักครา

ไม่มีกลัว ไม่มีหนี ไม่มีถอย ไม่มีร้องขอชีวิต ไม่มีขอความเห็นใจ

เพราะ คติผมคืิอ อย่าเจรจากับเหยื่อ (แต่ก็มีหลายทีที่เผื่อใจ เพราะผมเป็นคนใจอ่อน)

สังเหตุได้ง่ายๆว่าเผ่าผมจะอันดับขึ้นพรวดๆ เพราะเราทำแต่สงคราม จุ๊ๆๆๆๆๆๆ อย่าเพิ่งคิดว่าเราบ้าสงครามนะครับ

เราไม่ได้บ้าสงครามแต่ทุกสงครามเราจะโดนตีก่อนเสมอ สงสัย เผ่า »ASSASSIN« มันจะชื่อไม่เป็นศิริมงกล (พอดี หัวเผ่าลืมดู ชื่อที่มันเป็นศิริมงคลอ่ะนะ)

ก็เลยโดนเผ่านู้น เผ่้านี้ เผ่านั้น เผ่าไหนๆ มากระชับสัมพันธไมตรีตลอด จนอันดับมันก็พุ่งพรวดๆๆๆๆๆๆ อย่างที่เห็นกัน

ถ้าถามว่าเรากลัวไหม ไม่กลัวเพราะเรามีทีัมงานที่ดี มีเพื่อนที่รักกันปานจะแหก ... (รักแร้) ดม กันทีเดียว ถึงอยู่มาได้จนบัดนี้

แต่แล้วที่ผมเซงคืออ่ะไร คือสปาย ที่มาแฮกไอดี ของเรา ไอดีเราให้ใครไหม ป่าวเลย จะให้ก็เพื่อนสนิท แต่ศัตรูเราก็ยังมีความสามารถ แฮกไปได้

แฮกไปแล้วเราไม่ว่า แต่คนที่แฮกยังจะมา ลบกะทู้ ไล่คนนู้ออกคนนี้ออก ปรับนู้น นี้ นั้น ภายในเผ่า เยอะแยะไปหมด

จนท้อแท้จิตใจ

เราก็ไม่ท้อถอย พยา่ยาม ปลุกระดมชาวเผ่า »ASSASSIN« ว่า เฮ้ย สู้เว้ย ถ้ายอมก็เข้าทางมันอ่ะดิ

แต่แล้วก็มีมาเรื่อยๆ จนสุดท้ายปรากฏ สมาชิกเผ่า โดนไล่ออกไป 2- 3 ครา

แล้วก็เงียบหายไปเพราะอะไร เพราะเราไม่กล้าให้มีสิทธิใคร แต่แล้วเ้ป็นไง มันก็ยังจะเกิดขึ้นอีก

จนวันนี้ กะทู้หายไปอีกแล้วครับท่าน

บอกตามตรงมละเหนื่อยใจ พรี่เมี่ยมเติมมาเหลืออีก 600 ในไอดีนี้ เจอเหตุการ์ณ นี้อยากเลิกเล่นใจแทบจะขาด

แต่ติดที่ 2 เหตุผลหลักๆ

1. ผมอยู่ตั้งแต่เริ่มตั้งเผ่า หัวหน้าผู้ก่อตั้งก็ฝากฝั่งไว้กับเหล่้าผู้ก่อตั้ง ผมจะทิ้งเผ่าจะทิ้งเพื่อนๆอันเป็นที่รักไปได้อย่้างไร

2. เสียดายพรี่เมี่ยมตั้ง 600 จะเลิกก็เสียดาย อยู่ได้ตั้ง 3 เดือนแนะ (ข้อนี้แลจะงก เนอะ -*- ผมก็ว่างั้น)

เลยไม่อยากจะด่าผู้ที่ทำแบบนี้แล้ว แต่ขอร้องเถอะครับ ถ้าท่านเป็นชายชาติหาญ หาญ แล้วละก้อ เรามาสู้กันแบบแฟร์ๆดีกว่าไหมครับ

อย่าทำอะไรที่มันเป็นการดูเมินตัวท่านเองเลย

ผมพร้อมที่จะต้อนรับทัพอันเกรียงไกรของท่าน

และรู้สึกเป็นเกรียติ อย่างหาที่เปรียบไม่ได้ ที่จะได้ทำสงครามกับเหล่าชายชาตินักรบด้วยกัน

ขอบคุณครับ

lloUllnJxaJ หรือบอบี ทหารชั้นผู้น้อย ประจำเผ่า »ASSASSIN« ครับ

DeletedUser

Guest
ทีมงานก็เข้าใจผู้เล่นที่ประสบปัญหาทุกท่านนะครับ
สำหรับ การที่เราจะให้สิทธิใครจัดการสมาชิก หรือดูแลฟอรัม
ทีมงานแนะนำว่า ทางที่ดีควรอย่าให้สิทธิกับหลายๆ คนครับ
ให้ดีควร แยกสิทธิให้ชัดเจนเลยครับ จัดการสมาชิก(ดยุค,บารอน) / ดูแลฟอรัม(ดูแลฟอรัม)
หากได้จัดการดังกล่าวไปแล้ว แต่ก็ยังพบปัญหา
ก็อาจเกิดจาก ผู้เล่นที่ท่านไว้วางใจ ทำก็ได้ครับ
ซึ่งปัญหาดังกล่าว ก็เกิดเหมือนกันทุกๆ เผ่าครับ
พอเข้ามาทำให้ไว้ใจได้แล้ว ก็ค่อยลงมือ

และปัญหาที่ผู้เล่นอีกฝ่าย มันก็เหมือนกับสงครามจริงนะครับ
ที่อีกฝ่ายจะทำให้เราไว้ใจ เพื่อมียศมีตำแหน่งจะได้ล่วงรู้ความลับ
ก็ถือว่า เป็นการเมืองการสงครามหรือสีสันในเกมแล้วกันครับ
จะได้มีซีเรียสกับเกมมากเกินไป เป็นกำลังใจให้นะครับ

แล้วยิ่งต้องเข้าใจว่า ชีวิตจริงสงครามจริงเป็นยังไง ในเกมยิ่งกว่านั้นอีกครับ
เพราะมันเป็นแค่เกม ไม่ใช่ชีวิตจริง จึงจะทำยังไงก็ได้

กรณีสงสัยผู้เล่นละเมิดกฎ (ตามที่ท่านแจ้งว่ามีการแฮคไอดี)
สามารถแจ้งให้ทีมงานทำการตรวจสอบได้ครับ

DeletedUser

Guest
ประวิติศาสตร์ซ้ำรอยอีกแล้วสินะครับ นี่เป็นครั้งที่2 เท่าที่ทราบว่ามีการแฮกกันนะครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เป็นกำลังให้ครับ สู้ๆๆๆๆ

สิน dhm.๖

elderq

Member
คะแนน react
0
ผมอ่านแล้วยังท้อแทนเลยครับ 555
ท้อได้แต่อย่าถอยนะครับผมเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ^ ^

DeletedUser

Guest
- -

ล้มเเล้วลุกขึ้นใหม่ เดียวเสื้อผ้าเลอะ หมด

DeletedUser

Guest
คุณระบำมายา ก็โดนแบบเดียวกันใช่ไหมครับ

DeletedUser

Guest
ถามคุณ Strygwr สิครับ เขารู้จักดี
ระบำมายาเป็นชาวเผ่า 1XA นะครับ โดนแฮกเลนเลิกไปมั่งครับ

DeletedUser

Guest
น้องระบำมายาเขาอยู่ ass ครับ
ตอนนี้เลิกเล่นไปแล้ว

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
คุณ วอง มั่วได้อีก เอาความจริงบ้างสิครับ

DeletedUser

Guest
หรือครับ สงสัยจะจำผิด(ความจำสับสน) ต้องขอโทษด้วยครับ

------------------------------------------------
war2 เกมส์สร้างเมืองช่วงสงครามโลก เป็นเกมส์ที่สนุก
ขอเชิญชวนให้เล่นนะครับ ผมรับประกัน

elderq

Member
คะแนน react
0
หรือครับ สงสัยจะจำผิด(ความจำสับสน) ต้องขอโทษด้วยครับ

------------------------------------------------
war2 เกมส์สร้างเมืองช่วงสงครามโลก เป็นเกมส์ที่สนุก
ขอเชิญชวนให้เล่นนะครับ ผมรับประกัน

เซิฟไหนครับ ขอตามไปเป็นลูกกิลด้วยคนนะครับ ยืนยันเจตนารมเดิม

บน