หมู่บ้านโบนัส

evill

คะแนน react
0
ถ้าไปปล้นหมู่บ้านโบนัสแล้วเราจะได้คะแนนเพิ่มไหมคับ

DeletedUser

Guest
ไม่ครับ จะเพิ่มจากสิ่งก่อสร้างอย่างเดียวครับ

evill

คะแนน react
0
ถ้าเราปล้นหมู่บ้านเถื่อนเราจะได้ทรัพยากรเหมือนปล้นหมู่บ้านโบนัสรึป่าวคับ

DeletedUser

Guest
ครับ แต่หมู่บ้านโบนัสบางแห่ง
จะสร้างบางอย่างได้เร็วกว่าแค่นั้นเองครับ

evill

คะแนน react
0
ถ้าเราจะยึดหมู่บ้านเถื่อนเราต้องใช้ขุนนางเหมือนกันรึคับ

DeletedUser

Guest
ไทรบัลวอรส์ ไม่มี +/+ -/- นะครับ เราจะดูจากทวีป คือ ตรงพิกัดหมู่บ้านเราจะมี ( xxx | YYx ) K YY ตรงหลัง K ครับ คือทวีป หรือดูจากเลข 2 หลักหน้าของพิกัดหลังครับ (YY)

DeletedUser

Guest
แอคทีฟก็หมายถึงเข้ามาดูเมือง มาอัพบ่อยๆ

หมายถึงความกระตือรือร้นในการเล่นครับ คือส่งทหารไปปล้นคำนวณเวลากลับ อัพหรือสร้างจนทรัพยากรหมด แล้วก็กลับมาดูบ่อยๆครับ :d

evill

คะแนน react
0
ขวัญกำลังใจของทหารผมลดลงอ่ะคับ
ต้องทำยังไงคับมันถึงจะเหมือนเดิม

DeletedUser

Guest
ขวัญกำลังใจของทหารผมลดลงอ่ะคับ
ต้องทำยังไงคับมันถึงจะเหมือนเดิม

ขวัญกำลังใจคำนวนจากpopทั้ง2ฝ่ายนะครับถ้าpopเราเยอะแต่popเค้าน้อยกว่าขวัญกำลังใจมันก็ลดลง:D

l2edshift

คะแนน react
0
pop มันใช้กับทราเวียนนิ

อันนี้ต้อง คะแนน แล้วเซฺฟนอกเขาเรียกว่าอะไรกันหว่า point หรอ ไม่รุ้แฮะ

บน