อับดุลเอ้ย

DeletedUser

Guest
อับดุลเอ้ยถามอะไรตอบได้ อยากถามว่าตอนนี้เผ่าไหนตีกับเผ่าไหนอยู่ตอบได้มั้ย อับดุลเอ้ย แบบอยากให้เป็นเหมือนรายงานผลบอลโลกไปเลยก็ดีครับ :d

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
อับดุลรู้ทุกอย่าง ยกเว้นใจคนนะนายจ๋าาาา.....หุหุหุ :d

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อับดุล รู้ทุกอย่างยกเว้นใจคนจ๊ะนายจ๋า แต่คุณจะรู้ข้อมูลสงครามของทุกเผ่าไปเพื่อหวังผลประโยชน์ส่วนตัวอับดุลไม่ตอบหรอกนายจ๋า รู้แต่ว่า สียามาเวิลล์2 กำลังพบจุดจบเหมือนเวิลล์1 ทางเกมส์ต้องหาเวิลล์3 ให้สียามากร่างต่อแล้วจ๊ะนายจ๋า ^^ :d

DeletedUser

Guest
อยากถามหน่อยครับว่า

มีวิธีป้องกันเมืองไม่ให้ถูกตีแตกได้ไหมครับ

DeletedUser

Guest
GCON ตีกับ StroKe

เผ่าน่ะสร้างเมื่อไหร่ก็ได้ ต่อให้เหลือคนเดียว ย้ายไปสุดขอบโลก ก็สร้างใหม่ได้
แต่ศักดิ์ศรี อย่ายอมให้ใครมากดขี่ง่ายๆ ยังไงซะเผ่าเราก็ต้องวอดวาย แต่กว่าจะถึงตอนนั้น เผ่ามันก็ต้องมีบรรลัยกันมั่งแหละ

ไม่เคยกลัว และไม่มีเหตุผลที่จะต้องกลัว หึหึ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
gcon ตีกับ stroke

เผ่าน่ะสร้างเมื่อไหร่ก็ได้ ต่อให้เหลือคนเดียว ย้ายไปสุดขอบโลก ก็สร้างใหม่ได้
แต่ศักดิ์ศรี อย่ายอมให้ใครมากดขี่ง่ายๆ ยังไงซะเผ่าเราก็ต้องวอดวาย แต่กว่าจะถึงตอนนั้น เผ่ามันก็ต้องมีบรรลัยกันมั่งแหละ

ไม่เคยกลัว และไม่มีเหตุผลที่จะต้องกลัว หึหึ

คมจริงๆ หุหุหุ :d

DeletedUser

Guest
อับดุล รู้ทุกอย่างยกเว้นใจคนจ๊ะนายจ๋า แต่คุณจะรู้ข้อมูลสงครามของทุกเผ่าไปเพื่อหวังผลประโยชน์ส่วนตัวอับดุลไม่ตอบหรอกนายจ๋า รู้แต่ว่า สียามาเวิลล์2 กำลังพบจุดจบเหมือนเวิลล์1 ทางเกมส์ต้องหาเวิลล์3 ให้สียามากร่างต่อแล้วจ๊ะนายจ๋า ^^ :d

อับดุลพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกนะ ก็คนเขาอยากรู้ข่าวสารมั้งไหงบอกว่าเพราะผลประโยชน์ส่วนตัวละหงิ t-t ยังงี้ก็เท่าปิดตาเล่นกันเลยนะสิอับดุจ

DeletedUser

Guest
อับดุลพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกนะ ก็คนเขาอยากรู้ข่าวสารมั้งไหงบอกว่าเพราะผลประโยชน์ส่วนตัวละหงิ t-t ยังงี้ก็เท่าปิดตาเล่นกันเลยนะสิอับดุจ

ข้อมูลสงครามมันมีผลต่อความมั่นคงของเผ่านั้นๆ ไม่มีใครบอกหรอกครับ ต้องหาทางค้นคว้าเอาครับ ผมแนะนำให้ไปหาทางค้นคว้าที่ Tribal Wars Stats บางครั้งเทคนิคบางอย่างต้องพยายามศึกษาเรียนรู้เอาครับ และนี่พึ่งเริ่มเกม มันยังไม่เห็นอะไรชัดเจนหรอกครับ

DeletedUser

Guest
ข้อมูลสงครามมันมีผลต่อความมั่นคงของเผ่านั้นๆ ไม่มีใครบอกหรอกครับ ต้องหาทางค้นคว้าเอาครับ ผมแนะนำให้ไปหาทางค้นคว้าที่ Tribal Wars Stats บางครั้งเทคนิคบางอย่างต้องพยายามศึกษาเรียนรู้เอาครับ และนี่พึ่งเริ่มเกม มันยังไม่เห็นอะไรชัดเจนหรอกครับ

แต่เท่าที่ผมเห็นในโปร์ไฟร์หลายๆเผ่าก็ประกาศตัวเป็นศัตรูกันตั้งเยอะแยะนิครับ
ข้อมูลส่วนนั้นยังเป็นความลับหรอครับ ถ้าคิดในอีกมุมนึงเผ่าที่เป็นข่าวทำสงครามก็ทำให้ดังขึ้นไม่ดีหรอครับ :confused:

DeletedUser

Guest
gcon ตีกับ stroke

คมมากครับ สมกับเป็นหัวหน้าเผ่าจริิงๆ gcon เป็นเผ่าที่น่ากลัวมากครับ แต่แค่ยังไม่ซัพพอร์ตในเรื่องการโจมตีและการป้องกัน
ให้ดีแค่นั้นเองครับ สุดท้ายขอให้โชคดีครับ :p

DeletedUser

Guest
จุดบอดของเผ่าผมเคือเรื่องนั้นแหละครับ ผมรับคนเข้ามาง่ายไปรวมทั้งกฏที่หละหลวม เพราะอยากให้อยู่กันแบบปาร์ตี้ เฮฮา แต่ไม่เป็นไรครับเราเล่นแบบสนุกสนาน เนอะๆ

ปล. หลัง 30 มิถุนาผมจะยุบเผ่า gcon ด้วยมือของผมเองครับ นั่นหมายความว่าจะไม่มีเผ่าไหนทั้งนั้นที่สามารถยุบเผ่าผมได้ อิอิ

DeletedUser

Guest
ใครเขาจะอยากทำสงครามมั่งแปลกนะเนี่ย
55555
แต่เกมสงคราม อะนะ

พูดยาก

สามัคคีคือพลัง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ใครเขาจะอยากทำสงครามมั่งแปลกนะเนี่ย
55555
แต่เกมสงคราม อะนะ

พูดยาก

สามัคคีคือพลัง

ยิ่งเป็นเกมส์สงครามยิ่งต้องการข่าวมาก เพราะขนาดในชิวิตจริงยังมีข่าวก้อการร้ายหรือสงครามระหว่างประเทศอย่างอิรัก
แล้วบอร์ดนี้ก็เป็นข่าวการเมืองแต่ไม่มีข่าวอ่ะไรเลย
ปล่อยร้างไปวันๆ:d

Nicepass

คะแนน react
0
จุดบอดของเผ่าผมเคือเรื่องนั้นแหละครับ ผมรับคนเข้ามาง่ายไปรวมทั้งกฏที่หละหลวม เพราะอยากให้อยู่กันแบบปาร์ตี้ เฮฮา แต่ไม่เป็นไรครับเราเล่นแบบสนุกสนาน เนอะๆ

ปล. หลัง 30 มิถุนาผมจะยุบเผ่า gcon ด้วยมือของผมเองครับ นั่นหมายความว่าจะไม่มีเผ่าไหนทั้งนั้นที่สามารถยุบเผ่าผมได้ อิอิ

ขอแสดงความนับถือด้วยใจ

พลเอกแมว{ดยุคเผ่าnder~[W]orld}

DeletedUser

Guest
ยิ่งเป็นเกมส์สงครามยิ่งต้องการข่าวมาก เพราะขนาดในชิวิตจริงยังมีข่าวก้อการร้ายหรือสงครามระหว่างประเทศอย่างอิรัก
แล้วบอร์ดนี้ก็เป็นข่าวการเมืองแต่ไม่มีข่าวอ่ะไรเลย
ปล่อยร้างไปวันๆ:d

เกมส์สงครามยุคกลางไม่มีนักข่าวมารายงานข่าวครับ ต้องสืบเสาะหาแหล่งข่าวเอาเอง บอร์ดการเมืองไม่ใช่บอร์ดการสงครามครับ การเมืองกับสงครามคนละเรื่องกัน
เรื่องเผ่าไหนตีกันแค่ดูโปรไฟล์เผ่าที่ประกาศคงพอจะได้ครับ แต่เรื่องรายละเอียดวงในก็ต้องหารายละเอียดเอาเองครับ วิธีมันมีอยู่ที่เลือกจะใช้หรือไม่

ข่าวการสงครามเผ่าไหนตีกันรายละเอียดเป็นยังไงใครได้เปรียบเสียเปรียบ มันส่งผลต่อภาวะการสงคราทั้งสิ้น เพราะไม่รู้จะมีมือที่สามมาแทรกแทรงหรือไม่ ดังนั้นจึงไม่ใช่ข้อมูลที่น่าเปิดเผยสักเท่าไรครับ

DeletedUser

Guest
ปัจจัยด้านข่าว 3 ประการที่จะทำให้ชนะสงคราม

1. รับข่าวที่เป็นข้อเท็จจริง
2. ปล่อยข่าวที่เป็นข่าวลือ
3. เก็บข่าวของเราให้มิดชิด

เท่านี้เองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมได้เดินทางอพยพตาม คุณ Darth A เรียบร้อยแล้วครับ:D คนในเผ่าเล่นกันไม่ถึง 10 คน :( ส่วนไอ้คนที่ไม่ค่อยได้เล่น ดันไปสร้างเรื่องกับ ODA เฮ้อ เหนื่อยใจพอไปเจรจาก็โดนพูดจาสะใหญ่โต ผมก็เลยสู้ขาดใจ แต่สุดท้ายก็อย่างว่าครับ น้ำน้อยย่อมแพ่ไฟ :p
ป.ล. สู้ใหญ่ได้ถ้าใจไม่สิ้นหวัง

DeletedUser

Guest
ผมได้เดินทางอพยพตาม คุณ darth a เรียบร้อยแล้วครับ:d คนในเผ่าเล่นกันไม่ถึง 10 คน :( ส่วนไอ้คนที่ไม่ค่อยได้เล่น ดันไปสร้างเรื่องกับ oda เฮ้อ เหนื่อยใจพอไปเจรจาก็โดนพูดจาสะใหญ่โต ผมก็เลยสู้ขาดใจ แต่สุดท้ายก็อย่างว่าครับ น้ำน้อยย่อมแพ่ไฟ :p
ป.ล. สู้ใหญ่ได้ถ้าใจไม่สิ้นหวัง

ช่วยไม่ได้นะคับเผ่าใหญ่ ก็ชอบวางอำนาจเป็นธรรมดาา :d

บน